6 loại lăn khử mùi bôi 1 phát thơm ngát trọn đời, không gây thâm nách

• 4.1K Lượt chia sẻ
  • 176K Lượt đọc
  • 5 Trả lời

Nơi học hỏi và chia sẻ những kinh nghiệm chăm sóc da, giữ dáng và các bí quyết ăn mặc để trở nên xinh đẹp hơn.

Đến trả lời mới nhất
    • 56 Bài viết

• 15 Được cảm ơn

Mình thấy nhiều loại lăn khử mùi hiện nay có chứa thành phần gây ung thư, rồi xài lâu ngày nách thâm vàng nữa, nên mình sẽ chia sẻ 1 số loại lăn khử mùi mình đã xài và thấy ok nhé.

Đá khoáng Thái
    Loại này rẻ hơn Deonat nhưng công dụng không khác bao nhiêu cả, cực lành tính, không vàng áo, ngăn tiết mồ hôi, nếu có đổ mồ hôi cũng không bị hôi mùi,
    Đặc biệt là không chỉ ngăn mùi hôi nách, loại này còn ngăn mồ hôi chân hay bất cứ khu vực có mùi nào trên cơ thể.
    Dùng liên tục nếu ngưng 1-2 ngày do quên or nhiều lí do khác vẫn ko bị mùi , nhưng ngưng ít thôi vì sau 2-3 ngày mồ hôi sẽ có mùi lại --> tiếp tục dùng. Giá khoảng 90k

13920757_852999964830183_5106198467200760044_n

Etiaxil
    Là dòng lăn khử mùi được khuyên dùng rộng rãi bởi các bác sỹ da liễu, chuyên dành cho các trường hợp ra nhiều mồ hôi. Loại này có thể “điều trị” được hiện tượng đổ mồ hôi ngay từ lần sử dụng đầu tiên luôn.Có tác dụng khử mùi và trị lun chứng mồ hôi nhìu và mùi khó chịu. Sử dụng 2 tuần sẽ có tác dụng. Sau này có thể bỏ lun k cần phụ thuộc lăn khử mùi nữa. Giá khoảng 280k.

lan_khu_mui_etiaxil_1

Thanh khử mùi sáp của DHC
    Mùi rất dịu, thoa lên 1 hồi cũng không thấy nồng nặc như mấy loại khác, da mình không bị khô hay đóng bợn khi xài em này
    Nhưng mà giá khá đắt, có 20ml mà hơn 350k lận, nhưng vì thấy hàng này bên nhật bán chạy nên cũng ráng xài.
    Hana_Tara_DHC_Deodorant_Stick_635751636577309328

Đá khoáng khử mùi Deonat
    Nó không có màu và mùi, giống như một cục đá lạnh khi xoa lên da thì cảm giác mát mát, lạnh lạnh, nhưng khoảng 1 phút sau thì nách khô thoáng hẳn và có cảm giác như chưa xài gì cả, mà ngộ cái là nó không có phải ngăn mồ hôi mà là khử mùi thôi, nghĩa là mồ hôi vẫn chảy nhưng không có nghe mùi, bảo đảm luôn á, mình thấy vậy mà hay, cái gì tự nhiên thì cứ để tự nhiên, cản trở tuyến mồ hôi chỉ ảnh hưởng sức khỏe thêm và làm cho nách bị thâm vì các chất hóa học trong đó.
    Đá khoáng này không gây thâm da và không ố vàng lên áo nhé. Cái này mình dùng liên tục hàng ngày mà hơn 3-4 tháng viên đá mới mòn hết.

deofreshdeodorantstick

Lăn khử mùi Crystal
    Loại này thì có thể mua ở các shop ship hàng mỹ, loại này được hiệp hội ung thu vú Hoa Kỳ khuyên dùng, không có mùi, không màu, loại này khoảng 190k cho 66ml.

Crystal_body_deodorant_stick_Crystal_natural_min

L’evinia
    Loại này mình ưng hơn những loại khác trong siêu thị, mùi như mùi nước hoa vậy, không quá nồng, thoa lên cũng không quá ướt, không khiến vùng da nách bị đóng bợt trắng luôn. Ưu điểm là giảm thâm nách, se khít lỗ chân lông và không làm ố nách. 1 thanh lăn hình như hơn 50k
    Video liên quan
    Làm đèn khử mùi siêu đơn giản

Chỉnh sửa lần cuối bởi thudi1984; 03/08/2017 vào lúc 02:06 PM.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
  1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 213 Bài viết

• 154 Được cảm ơn

Bạn có biết loại đá của Thái mua ở đâu ko thkd
    comment by WTT mobile view
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 6 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Bạn mua trai trafa của trafaco mà xài.. hiệu qả mà có 10k/1 chai.
    comment by WTT mobile view
    • 1,197 Bài viết

• 119 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2016
    Mình không thích sài cái này lắm. May mà không bị làm sao.
    0_dte122233345666777888
    • Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 1 năm
    • 5,468 Bài viết

• 310 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2016
    Mình chẳng thích mấy loại thuốc khử mùi này mấy.
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

những loại mjk kể sau thì toàn loại ko mùi cũng vì mjk ko thể chịu nổi mấy cái mùi thơm của lăn nách
    lần đầu mjk xài Lăn nách đá khoáng nhật Soft stone 20g cái này giá khá mắc trên 200k loại này không mùi dạng sáp hiệu quả cũng ok ko gây vàng áo nhưg nhanh hết
    lần thứ hai là mjk thử lăn khử mùi extial màu xanh cái này mjk mua qua ở trang cửa hàng thuốc nó có mùi rượu hắc kinh khủng dùng qua đêm nhưg cũng kiềm mồ hôi và khử mùi tốt mấy lần đầu mjk còn chịu khó lăn còn về sau thật sự ko thể chịu nổi cái mùi rượu
    còn đá lăn dạng thái lan mjk mua trên shopee cục đá nhìn khá thích công nhận nó như cục đá vậy giá cũng khá rẻ mjk dùng mà cảm tưởng như ko dùng ý, lúc đầu mjk xài mjk còn tưởng bị lừa cơ nhưg đọc nhìu về loại này nên cũng cố tin tưởng, mjk làm theo hướng dẫn sd là làm ướt đầu đá r lăn nhưg nói thật làm như vậy mjk thấy ko hịu quả còn đúc kết kinh nghiệm sau nhìu lần xài cục đá thì mjk toàn nhúng vô nó vào nước nóng xog mới lăn qua nách r để nách phải khô thì mới có hịu quả mjk thấy cũng khá phiền nên lại phải chuẩn bị tìm loại mới đây