Mụn bọc, mụn viêm sưng đỏ chính là nỗi ám ảnh đối với chị em phụ nữ chúng ta. Em từng bị mụn và đã thử nhiều sản phẩm rồi nay mạnh dạn đánh giá mấy cái ok cho các mẹ nhà mình nè. Mẹ nào đang bị mụn tấn công thì dùng thử đi nè:

_Dbc6xYiwbyTAFoCazo8y2gJDtYp69hzopen0nx1NMvinTfshj2ASTyIXj8v3u1q_c5urhToF6yXR_A4zVof-SowebeDoQ

1. Gel chấm mụn The Body Shop Tea Tree Blemish (Giá khoảng 200.000 VNĐ)

Loại này thuộc bộ tinh dầu tràm trà của The Body Shop nhé các chị em. Dòng sản phẩm này có hương thơm mát, sạch và cảm giác như là dầu tràm trà vậy đó. Cái lọ gel này dùng để chấm mụn hàng ngày nè, mấy em mụn bọc, mụn viêm mà chấm vào thấy khô cồi rồi lặn đi nhanh cũng ít để lại thâm lắm các chị ạ. Tuy nhiên, nếu muốn hiệu quả tăng cao thì nên dùng kết hợp cả bộ hoặc dùng kèm lọ tinh dầu. Nói chung em đánh giá cao tính chất thiên nhiên, an toàn và độ tin cậy của hãng này. Chị của em da nhạy cảm xài cũng thấy hiệu quả mà ít kích ứng lắm nhưng để an toàn các chị em nhà mình nhớ thử ở vùng da cổ trước nha.

Nc4NCXWWJC_r7W4PnC4LeAVIwJkSEg03jYU2lQHjI9eg_-ogGlTkF8My6CIkC8THHXOfsh1tOwnStIWuKPe8a_8CJCXyvQ

mPWTARZijLSzGS_NXQHy14l1ZNy8lvzThxQgdxwxYkPg0gmCBfe2UtWXy05MU6l9X3qb4Pu7nYluhpCYPmAWwQW-Adif

MnG0tKxn9M-4et7D-8afe5UhTzFawaUOT-B6pR-REp0Yw58IMjP2f0KdKliGZz7EkbzAZpF_GjHNuD8-aVEKttHhDgot_sM

2. Gel Clean Face Spot Corrector The Face Shop (Giá khoảng 180.000 VND)

Em gel này thì tình cờ biết đến lúc đi dạo showroom hãng này trong Vincom các mẹ ạ. Em cũng thử trên cổ, cái vết mụn nhỏ, tối về sờ thử thấy ok nên quyết định mua 1 em về xài. Theo như quảng cáo thì có chiết xuất từ trà xanh, giúp làm dịu vùng bị mụn, có chứa chất kháng khuẩn trị mụn cực nhanh, làm mờ vết thâm và giảm sưng tấy, ngăn ngừa mụn. Trải nghiệm của bản thân thì sản phẩm không có mùi nồng gắt, khô mụn nhanh, không làm da xung quanh căng cứng quá, khá an toàn vì da em cũng thuộc dạng nhạy cảm nhưng các mẹ cũng nên test thử nha. Và em này thì cũng dễ kiếm mau lắm, có nhiều chương trình khuyến mãi.

0rgVj7t3iX5Xbac-LiUkLo67Klh3Y81QsyHURJo4ymO-gPPCHmKCO4MC_G0hckaJfdCRauR56871_3Ag-wb1Tz5D-KfsgSo

Ktiahnz2NwaKa-HjOKihuoBlHlj3rn_z1T_N7sulvYugnS617F8WJLWtMG9HauwB48L3IBkpyyZJG27dS53axtGXmc4X

8dZgLmD_lOhVlPbq2EpFh46ngV2M4GB2p2_7BLG98Sy8mx3QX1NKKl7xpN279zr9f-z6l8GB_B3eZQ8wT_zgdjX19fcZ

3. Lưu huỳnh 5% (Giá khoảng 7.000 VNĐ)

Đây có lẽ là chai chấm mụn rẻ đến bất ngờ, chỉ với 7k có thể khiến vết mụn khô cồi nhanh chóng. Tuy nhiên bao bì của sản phẩm không tinh tế và đẹp mắt cho lắm nhưng không sao tốt gỗ hơn tốt nước sơn. Cảm nhận riêng của em về sản phẩm này là mụn cứng đầu cỡ nào cũng bay biến chỉ sau 1,2 lần chấm nhưng có vẻ da nhạy cảm thì nên cẩn thận. Vùng da thường khi chấm lưu huỳnh vào dễ bị căng cứng bởi vậy các chị em chỉ nên chấm vùng mụn đừng lan rộng ra nhé. Và sau khi trị mụn thì nên dưỡng ẩm kỹ lưỡng hơn cho vùng da vừa qua đợt càn này.

JM_LEhaQmnd-uVHdJfQAY2b_Tx_9H5rjCDAdwftOXxPLsoYsUYZneyeAYcNucBNdP6FPjSnkuEhkwF7486f-9ZosGvKjbg

4ZTmzBXkNp7MKgw7L9g7du88aeeBBB8kSefeAbh6fnQ5phT98AcIXIbQX6YII_r0roWS9thktMZvqr4Phr8bP8kQg4tz5A

4. Gel chấm mụn Bye Bye Blemish (Giá khoảng 210.000 VNĐ)

Em này thì đi gần hết các diễn đàn ở các topic trị mụn đều thấy có nhắc đến. Tổng hợp đánh giá chung về sản phẩm trị mụn Bye Bye Blemish là gom cồi mụn nhanh chóng, chị em nào cần trị mụn cấp tốc thì nên "bỏ túi" sẵn 1 hộp. Do chứa lưu huỳnh và BHA nên việc đẩy mụn, gom cồi, tiêu diệt mụn diễn ra 1 cách gọn ghẽ. Tuy nhiên, việc sử dụng lưu huỳnh chỉ nên tập trung ở chấm mụn thôi không nên lan qua vùng da khác nhé các chị em. Em này hay được các shop bán mỹ phẩm xách tay lăng xê nè, dễ kiếm, giá cả cũng không quá đắt, nói chung là ok đó. Em đã thử và cũng khá thích sản phẩm này nhờ cái màu hồng yêu yêu, tuy nhiên mùi hương thì không hấp dẫn lắm.

kuJTuLTkXyFe856YrRAkezNctCMQqVbGqXrsizh0z1EoqokMmyJ5SfwI5q1-8VrKK6jqwFhYk6VkkKau8szNJ_UemGmGvw

cqYOGZHhMcX5EezxkWUB0xSwk1m0_IqMWI9mvnksB3PLCiLyEjQtAWzi3S5Q1Xl_fp7335Lxy1dikzNlfXmrrdcW2P2ceQ

H6V05xqDblcBcKKtbMAIYDeFNvbIwCYe1Yl1LKOpupWu1GiJyijpBp36iqDWP6wp_zwB7kZAfA8iOSX0G5XMa7ZJopPDa7g
5. Kiehl’s Blue Herbal Spot Treatment (Giá khoảng 400.000 VNĐ)

Đây là em đắt đỏ nhất trong danh sách này nhưng vẫn được ưa chuộng lắm nhé. Hãng này thì cực kỳ nổi tiếng về các sản phẩm dược mỹ phẩm dưỡng da trị mụn dành cho da nhạy cảm rồi. Em này khi bôi lên da hơi gắt, châm chích 1 chút thôi nhưng rồi cũng nhanh chóng bình thường. Mùi của sản phẩm này nồng theo kiểu mấy loại trị mụn á không ngọt ngào đâu nhưng hiệu quả thì chỉ có khen được thôi vì đẩy mụn siêu tốc. Nếu kèm chống nắng và dưỡng ẩm đầy đủ thì sau khi sử dụng sản phẩm vài lần da không có thâm mụn luôn đấy ạ. Nói chung em này giá chát nhưng chất lượng cũng được lắm đấy chứ!

819TjnbKECVXZJIKNYJXoMd8FJb8DtmmdydqdSasv6ovMZCZ97F1GC26EXfa23MuYLnTgYcLyb5wSxVuw6Iti9Xj3_9X3w

Slr7NB18jCHZO4f-3P2QwauPG8DIfTruwn7lRASO3wVY5nH5pdO9nPnwmCe8vDzCV3rTDP1KJy3rKobRHjxmh3Zsor-FuQ

Video liên quan