TIN TÀI TRỢ.

Thắt ống dẫn trứng TODT triệt sản nên hay không?

• 0 Lượt chia sẻ
  • 495 Lượt đọc
  • 1 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 2 năm
    • 10 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Thắt ống dẫn trứng TODT triệt sản nên hay không?
    Chưa bàn đến việc nên hay không, nghe tới triệt sản là thấy ghê và suy nghĩ nhiều lắm rồi.
    Hiện tại em chưa TODT và vẫn dùng 3 con Gấu thôi ạ nên review dưới đây là em rảnh 🤣🤣 em gom góp ý kiến của 2 chị hàng xóm và trên cty em cùng một vài mẹ đã làm để các mẹ đang có ý TODT tham khảo nha! Thiếu sót sai chỗ nào các mom cứ cmt đóng góp ý kiến nhé!
    TODT chỉ dành cho mom nào xác định tư tưởng không sinh đẻ nữa, hoăc đẻ mổ lần 3 thì tốt nhất nên ngưng luôn. Cửa sinh là cửa tử nên nếu mom nào sinh khó nên suy nghĩ kĩ vấn đề này.
    Với mom nào sinh thường, sinh xong làm tiểu phẩu nhỏ nhỏ. Mom nào sinh mổ thì tiện hơn, mổ xong bsi sẽ tự làm luôn.
    Cái này trước khi sinh, nói nguyện vọng kế hoạch với bsi nha.
    Nói chung bước TODT thì bs làm chị em chỉ biết là thắt rồi đó. Mà giả dụ bs quên thắt thì dính bầu thôi. Có trường hợp đó rồi, lát mình dẫn link ở dưới bài nha
    Hệ quả TODT là gỉ?
    Kinh nguyệt còn ko? Sau sinh tùy cơ địa mà chị nguyệt quay trở lại. Và TODT VẪN CÓ KINH như thường nha chị e.
    TODT Làm thay đổi nội tiết tố?
    Triệt sản không ảnh hưởng sức khỏe và sinh lý nha các mom. Một vài mom dẫn chứng có mẹ bị giảm trí nhớ thì có thể là trùng hợp ngẫu nhiên, nói chung không ai nói trước được điều gì.
    "Sinh mổ lần 3 thì lúc phẫu thuật bắt con thì người ta thắt ống dẫn trứng luôn. Là một biện pháp tránh thai an toàn. Vì thắt ống dẫn trứng thì ko ảnh hưởng gì. Mình chỉ chặn trứng ko di chuyển xuống tử cung ngăn ko cho nó gặp tinh trùng. Còn lại thì nội tiết bình thường tháng nào cũng mất 1 quả trứng cho đến hết trứng kk. Ko vấn đề gì đâu. Là 1 biện pháp tránh thai an toàn hiệu quả. Chị cứ mạnh dạn lên e ko phải bs sản nhưng kiến thức về nó e biết."
    Khả năng tránh thai là 100%
    CÓ NGOẠI LỆ nha các mom, tuy nhiên, so với các biện pháp còn lại thì TODT đứng best và nếu có bầu sau khi TODT thì phải gọi là may mắn, con trời cho các mom ạ
    TÓM LẠI
    TODT là tự nguyện mỗi người suy nghĩ nên hãy suy nghĩ thật kĩ trước khi quyết định.

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 2 năm
    • 10 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

e Up thêm ít ảnh cho các chị em tham khảo nha
    I2wR2wIbRGRlexiQmWLjkZ_u_gg6d_Lm5CQQMg7vrzW4JSpy9w9g52CkGULO6jpLZp5nhHBf6WjMldfsTKP7cMtl2TgyNAiqaLls3O09U2Fa47boQN1KnYEmZY5RpiAnnUnh2o7HsriVRkrc-h5YpL_o3vMEyzNvFufd9kYlkxWZTU4MCi7z0D0_tbXQia0qOXYHkMnYMhx7tyV719IVzlmOsnUukj1U_sCaEdiDjKerdoRZ_6jym4gGT9kbXyariE9yjWwBOshUbcwF-Z9Pxoi0pAqQFRqiSLpv0hAss5K58x_ZNY9TIm_W2XpMxWnvISjFARnqUWFSciSr5Y3w8MetxL-Pg8KpaFW4UF139CSwUSlpnBgalJ5w