TIN TÀI TRỢ.

sau khi phá thai nội khoa...các mẹ giúp e với!

• 0 Lượt chia sẻ
  • 4.92K Lượt đọc
  • 3 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

xin chào các mẹ . Các mẹ cho e hỏi : e vừa phá thai nội khoa cách đây 5 tuần . sau khi uống thuốc, 1tuần sau đi tái khám e còn sót, bsĩ cho e uống tiếp 10viên absol để cho ra hết. 1 tuần sau e đi tái khám ,vẫn còn sót , nên bsĩ đã hút hết cho e . thể trạng e vẫn bình thường.cho đến nay là được 3tuần,e đã QH với chồng e (nhưng có sử dụng BCS) ngày hôm sau ,e bị kinh nguyệt,máu ra rất nhiều va không có cục như lúc trước.e lo quá,không biết có bị làm sao không.xin các mẹ giúp e với.e cám ơn rất nhiều.

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 7 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Em cũng uống thuốc ptnk vào 11/12 vừa rồi ở bv từ dũ ( em có biết một người từng uống thuốc ở từ dũ và phá "Thành công")Em tham khảo nhiều thấy mọi người ptnk bs đều cho uống quá nhiều thuốc....có người tổng cộng uống cả 12 viên tống thai.....ngày 11 bs cho uống 1 viên ,,(gây bong thai ), và đưa 2 viên thuốc về nhà đúng 48h sau thì uống, hai tuần sau tái khám.. Chỉ thế thôi, hôm 25/12 e đi tái khám siêu âm bs bảo thai ra sạch hoàn toàn rồi. Lúc uống 2 viên thuốc đẩy thai ra.ngoài khoảng sau 5 tiếng e đau bụng và bắt đầu ra máu dạng cục. Hai ngày sau thì ra máu bình thường giống có kinh, 8ngày sau thì sạch máu hoàn toàn. Ngày thứ 10 e qh với chồng ( dùng bcs), sáng hôm sau bị ra máu khá nhiều,dạng lỏng. Và ra đúng 3 ngày thì hết. Lúc đó e cũng rất lo nhưng chưa đến hẹn tái khám nên e chưa đi bv được. Lúc tái khám e có hỏi bác sĩ vấn đề đó thì bs nói là hiện tượng bình thường ko sao cả, là do lòng tử cung vẫn.còn ứ dịch nên qh kích thích tử cung nó sẽ ra vậy thôi.
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Các mẹ ơi, giúp em với!
    Em có thai được 7 tuần nhưng k có tim thai, sang tuần thứ 8 đi khám lại nhưng vẫn không có. Bác sĩ bảo phải bỏ. Em khám và bỏ tại bệnh viện Mekong. Ngày 8/6 em ngậm thuốc nhưng không ra nên ngày 12/6 em tiến hành hút thai. sau khi hút em có đi khám lại thì bác sĩ bảo em vẫn còn dịch. em về uống 12 viên misoprostol 200mg. Sau đó 1 tuần em đi tái khám thì còn ít dịch. Bác sĩ bảo không sao, theo dõi 3 tháng k có kinh nguyệt phải đi khám lại. sau đó 1 tháng tức ngày 8/7 em có kinh nguyệt nhưng rất ít. Đi khám bác sĩ bảo không sao và cho uống thuốc ngừa thai. hiện tại mới ngày 28 em có kinh lại nhưng cũng giống như lần trước. không ra nhiều cũng không có triệu chứng đau bụng hay co thắt. em có tìm hiểu trên diễn đàn là có nguy cơ Dính tử cung. Các mẹ cho em ý kiến với. em rất hoang mang, vì đã đi khám bác sĩ ở Mekong nhiều lần. Bác sĩ khám không nhiệt tình.
    Cảm ơn các Mẹ nhiều
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 989 Bài viết

• 229 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi viethungchaki Xem bài viết
    em có đi khám lại thì bác sĩ bảo em vẫn còn dịch. em về uống 12 viên misoprostol 200mg. Sau đó 1 tuần em đi tái khám thì còn ít dịch.
    Ứ dịch tử cung sau khi sinh; hút thai;phá thai bằng thuốc;....Tốt nhất trong khoảng thời gian 7-10 ngày(tối đa không quá 20 ngày) sau khi làm các tiẻu phẩu về phá thai. Nên dùng 1 liều duy nhất " Ngừa ứ dịch sau sinh "
    Các Bạn có thể seach trên google " Ngừa ứ dịch sau sinh " sẽ thấy nhà thuốc nam của Bác Thư. Là Cây cù đèn- Trục ứ sản dịch.