Chào các mẹ, em mới đi hút thai 8 tuần tại BVPSTW, buồn và đau lòng lắm các mẹ ạ, em mang thai mà không biết, lại bị thủy đậu, rồi uống bao nhiêu kháng sinh với hạ sốt, lại còn bị nặng nữa, em với chồng vừa kết hôn cũng mong có bé lắm, đi khám người ta bảo không được nên em đành bỏ
Em và chồng tới PK 56 HBT thì người ta hướng dẫn vào nhà H của BV PSTW, tới đó làm thủ tục, cho ngậm 4 viên, siêu âm đầu dò, em không bị viêm nhiễm gì cả, Bsĩ làm thủ thuật rất nhanh chỉ tầm 2 phút- nhưng cũng rất đau, đau cả về thể xác và tinh thần, so với các chị làm thủ thuật trước thì em thấy e đỡ đau hơn,em nằm nghỉ 1.5 tiếng rồi về, từ chiều tới đêm hôm đó em ra máu hết 2 BVS, sáng hôm sau thấy còn có vài giọt thôi ạ, em uống thuốc tránh thai và kháng sinh đúng theo chỉ định của bác sĩ, em uống thêm nước rau ngót sống, đến ngày thứ 3 là em sạch hẳn máu rồi, nhưng uống nước rau ngót vào lại thấy tiết ra dịch màu nâu nâu, một chút thôi ạ, đến nay là ngày thứ 5 em không bị sốt, k ngứa, ăn ngủ tốt, nhưng e vẫn có chút dịch nâu nâu, như thế có phải là bị sót không ạ...@@ với thêm nữa là em chẳng hiểu sao mà chỗ bác sĩ chọc vào để hút thai ý, lúc đó em cảm giác dc bác sĩ chọc vào chỗ đó, giờ em vẫn thấy hơi nhức nhức các mẹ ạ...khổ quá công việc của em thì quan trọng nên e k xin nghỉ dc, hôm sau là phải đi làm luôn bằng xe đưa đón, em làm thì ngồi 1 chỗ thôi nhưng như thế có ảnh hưởng không ạ....mẹ nào có kinh nghiệm cho em hỏi với, liệu em bị nhức nhức ở phần mà bác sĩ chọc để hút thai có phải biểu hiện của dính tử cung không ạ, chất dịch màu nâu kia liệu có phải biểu hiện của hút sót không? e lo quá các mẹ ạ, vc em mới cưới cũng mong có bé lắm ạ..@@