TIN TÀI TRỢ.

Hai lần phá thai...

• 662 Lượt chia sẻ
  • 132K Lượt đọc
  • 20 Trả lời

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 4 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 2,234 Bài viết

• 1,747 Được cảm ơn

Nhiều lần chị tự hỏi, không biết các con có nghe mẹ xin lỗi không, các con có tha thứ cho mình không, chúng có được đầu thai vào làm con của những người cha người mẹ đàng hoàng, chúng có được thương yêu như chị thương yêu hai đứa con hiện tại. Cho đến chết, chị cũng không bao giờ quên giây phút chị quyết định chối bỏ hai đứa con đầu lòng...

1.Lần đầu tìm đến địa chỉ này, chị vẫn nhớ như in, chị đi mấy vòng mắt lấm lét nhìn vào phòng khám lố nhố người đứng ngồi, bóng áo trắng thấp thoáng. Phải gần một tuần sau chị mới dám bước vào trong, khi phòng khám đã vắng, chị còn không dám bỏ khẩu trang ra khỏi mặt. Chị run run hỏi: “Em muốn phá thai, làm có lâu không ạ và xong xuôi em có thể về ngay không?”. Cô tiếp tân không ngước mặt lên, trả lời như cái máy: “Nhanh thôi, xong rồi nằm tí là về được nếu thấy khỏe”. Chưa bao giờ chị sinh con cả, bây giờ cũng vậy, nhưng cái cảm giác kim loại lạnh buốt cà vào da thịt vẫn khiến chị rùng mình. Nỗi đau thể xác không thể nào bằng nỗi đau tinh thần. Chị, hồi đó mới 19 tuổi, nhắm chặt mắt, hay bàn tay bám chặt vào hai bên giường, không dám khóc, chỉ nghĩ trong đầu: “Tha thứ cho mẹ”.Đó là khi người ta 19 tuổi. Nỗi đau qua cũng nhanh thôi, và chị chỉ nhớ đến giọt máu của mình mỗi khi thấy buồn.

2.
    Lần thứ hai, anh đưa chị đi. Lần này, anh vào hẳn bàn tiếp tân và làm “thủ tục” như một đức ông chồng đàng hoàng. Chị cũng không phải che khẩu trang như lần trước. Bước vào phòng thủ thuật, chị vẫn run như cầy sấy, những dụng cụ kim loại vẫn sắc lạnh. Lần này, vì thai đã lớn, nên chị nghe mấy người làm thủ thuật nói với nhau, phải “cắt” nhỏ thai nhi ra mới có thể lấy hết ra được. Nếu không, sẽ ảnh hưởng đến mẹ. Những người áo trắng làm việc này nhanh nhoay nhoáy, chị thì vẫn khép chặt mắt không dám mở, cũng chẳng dám kêu la. Xong, chị đau như dại, nằm rên như mèo kêu. Anh nắm chặt tay chị, vỗ về. Chị thấy ghét khủng khiếp con người này, người đã hứa hẹn sẽ để chị trở thành mẹ danh chính ngôn thuận, nhưng lại dẫn chị đến đây vì “mình chưa có điều kiện để nuôi con”.Hai tháng sau đó, chị chính thức chia tay.

fmthoangan_poster_resize_8755-1024x808

Mẹ có thương xót con không, ha mẹ? (Ảnh: Internet)

3.Những đêm sau đó chị hay nằm mơ. Trong cơn mơ, có một đứa trẻ tay cầm chén, không manh áo che thân, mặt mày nhếc nhác cứ đi theo chị không nói gì. Có lần, nó nhìn chị với ánh mắt căm hận. Lần khác, chị thấy mình nằm trên chiếc giường trắng toát, dính máu. Dưới sàn nhà là những hình hài đã hoàn chỉnh, ngọ nguậy đòi sống khi bị ép chết. “Nó” nằm trên sàn nhà tắm, tay chân ngọ ngoậy, chớp mắt, cái miệng nhúc nhích. Nhưng “nó” chỉ cựa quậy thêm vài giờ nữa rồi... đi. Đó hẳn là cái thai 6 tháng mà chị để người ta cắt nó ra từng khúc nhỏ để “sạch” tử cung. Đó là thời gian khủng hoảng đối với chị, bởi chị vừa sợ vừa đau lòng vừa không biết phải làm sao. Chị bị trầm cảm nặng. Năm đó, chị thi trượt tốt nghiệp đại học vì cứ nhìn vào sách là hình ảnh đứa bé lại hiện lên…

4.
    Nghe theo lời mách bảo của những người mẹ từng lầm lỗi, chị gửi hai đứa trẻ vắn số chị đã tước bỏ sự sống lên chùa. Những đứa trẻ đã có tên. Giấc mơ đã không còn quấy quả. Chị lên chùa, ngồi lặng hàng giờ, người quét chùa rì rầm kể: những đứa trẻ dù là linh hồn hay là người sống, đều là những tâm hồn ngây thơ và khao khát được yêu thương. Chúng thực sự rất cô đơn trong thế giới linh hồn và chỉ có mẹ là người thân yêu nhất. Vì thế, chúng luôn đi theo, bám lấy mẹ vì rốt cuộc chỉ có người mẹ mới che chở cho con mình.Các con đi theo và mong chị che chở ư? Vậy mà đã có lúc chị quên mất con mình, chối bỏ chúng như là tìm cách giải thoát. Chị nhớ như in lời cô bạn thân thiết nhất đã ở bên cạnh chị khi chị đau quằn quại sau lần phá thai thứ hai: “Mày có lương tâm hay không? Mày có biết, mày đau một thì con mày đau mười. Đau như thế này thì bõ bèn gì so với những đứa trẻ không biết giờ này đang lạnh lẽo ở đâu?”.

5.
    Đã mười năm trôi qua kể từ những ngày kinh hoàng đó. Chị may mắn đã có một gia đình nhỏ với hai đứa trẻ. Hai lần phá thai chui nhưng may là chị không bị bất kỳ di chứng nào. Hàng tháng, chị vẫn lên viếng chùa. Chị đi theo đoàn từ thiện do nhà chùa tổ chức, cùng với các phật tử chăm sóc những đứa trẻ bị bỏ rơi. Nhìn những đứa bé xinh xắn, cứ quấn lấy người khi được ghé thăm, chị rớt nước mắt. Chúng, dù cũng bị bỏ rơi, nhưng dù sao cũng được sinh ra trên cuộc đời này. Nếu cha mẹ không thương, thì có nhiều tấm lòng sẵn sàng rộng mở yêu thương che chở. Các con chị kém may mắn hơn, mong các con siêu thoát và được đầu thai cho trọn vẹn kiếp người.

<<<
    Ngừa thai, mang thai ngoài ý muốn, bỏ thai
    5 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 49 Bài viết

• 30 Được cảm ơn

lần 1 tha thứ thông cảm cho bạn, lần 2 thì ko thể chấp nhận đc. Vì lần đầu ko phải thấm nỗi đau rồi sao? hay chưa thấm nên mới lại làm lần 2. nghe từ " cắt nhỏ" mà t muốn xỉu. t ghê tởm ng đàn ông của bạn, và thế gian biết bao thằng đàn ông ghê tởm như thế, những đưa snhư vậy ko ko tuyệt tự đi? dù sao bạn cũng đã biết hối hận , hạnh phúc của bạn bây h là sự đánh đổi tính mạng của 2 đưa scon bạn, hãy sống sao cho các con bạn ko bỏ mạng vô ích
    4 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 6 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mình đã khóc khi nghe hai từ "cắt nhỏ"...
    • Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 19 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

Tôi thật quá bức Xúc Khi Nghe 2 Từ "Cắt Nhỏ".. Có tính người ko ? Khi để cho người ta cẮt nhỏ đứa con của mình như cắt nhỏ 1 miếng vải ??? Chị Đau lắm sao ? Đau như thế nào ?, ngày trước Mẹ chị từ bỏ chị thì ngày nay chị sẽ ko có cơ hội cắt Nhỏ 1 Con người khác. Và hơn nữa đứa bé đã được 6 Tháng. Hình hài đầy đủ ? Thằng đàng ông tồi như thế là 1 con thú ko cần phải nỏi đến. Chị là 1 người đàn bà... 1 người mẹ.. Mà lại như thế với con Mình vì 1 cái thăng đàng ông đội lớp thú sao ??! Sanh mạng của con mình đi đỗi với tình yêu của 1 con thú đội lớp người. Hay. Tôi phục chị.
    • 24 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

E ghê tởm ng mẹ như c bao nhiêu e lại càng kinh tởm và khinh bỉ ng đàn ông ấy của c. Nghe 2 từ "cắt nhỏ" thực sự e quá đau lòng. E mong ngóng con biết bao nhiêu mà c nỡ cắt con c ra và bỏ e ấy đi nthe? Sau này khi con c lớn các e ấy sẽ nghĩ j về ng mẹ đã nỡ lòng bỏ đi 2 ng ae ruột thịt? Tsao c lại tàn nhẫn nthe chứ? Quá sức chịu đựng của 1 con ng
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 3 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Sao lại ác như
    Rất nhiều ng muốn có con mà không đc đấy.
    Đọc xong mà thấy đau lòng
    • Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 111 Bài viết

• 34 Được cảm ơn

2 lần có phải là quá nhiều ko chị? Em đọc từng chữ mà phát khóc vì thương con chị. Con là con của mình cơ mà, ko biết lần đầu tiên chị bỏ con chị có thương con ko? Trc đây em cũng từng ở vị trí như người bạn thân thiết của chị rồi, nó bỏ con mà người đau khổ lại là em vì em ko biết trc mà cản nó. Có con là 1 niềm hạnh phúc, niềm vui của người phụ nữ ( tiếc là con chị lại ko gặp đc người mẹ như chi). Mong cho các con sớm được siêu thoát, mong con gặp được bố mẹ thương yêu các con
    • 38 Bài viết

• 11 Được cảm ơn

Em nghĩ chị cũng đủ dằn vặt và khổ sở rồi, biết hối lỗi và sửa sai là điều nên làm bây giờ mà, mong chị hãy luôn làm việc thiện để tích phước cho 2 đứa con chưa có quyền được sống chị nhé
    • 3 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Trời bà này máu lạnh vô cùng,nếu k gặp ác mộng chác bả quên luôn hai đứa con mình rồi,6tháng nếu để sanh non đứa trẻ vẫn có thể sống dc,vậy nó đã là một con nguời hoàn chỉnh tại sao lại để ngừoi khác cắt nhỏ con mình ra trong khi nó vẫn nằm trong ngừoi mình,tại sao k bảo vệ nó hà trời,thử hỏi cắt chị này ra từng khúc nhỏ c chịu dc k sao lại cắt con mình thế,nhìu ng còn hi sinh tính mạng mình để con dc sống cơ mà.c để con minh có cơ hội sống 6tháng như vậy để chờ đợi ng đàn ông của chị cho chị một danh fận làm mẹ chính đáng thôi sao,tôi gê tởm ng mẹ như chị,để rồi k dc như y chị phanh thây con mình khi nó vẫn còn sống.dã man quá, tôi đau đớn lắm khi ngĩ tới đứa bé đáng thưong.
    • 44 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Đọc mà thấy xót thương cho bé quá, mình chẳng dám nghỉ trên đời này lại có 1 người mẹ nhẫn tâm như thế, mong con siêu thoát và đầu thai vào 1 gia đình thật tốt để bù đắp cho con
    • 253 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Sau chi co the lam vay khi thai da 6 thang. That toi cho con.
    • 4 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

e hiểu đc cẩm giác của chị vì bản thân e cũng từng 1 lần bỏ con của mình. e may mắn hơn c vì ck e k bỏ rơi e mà có trách nhiệm rất nhiều. 2 vk ck trc khi cước đã lầm lỡ và hối hận nên bây giờ khi e đang có e bé cả 2 vk ck rất trân trọng.
    lâu lâu e lại nhớ đến đứa trc. e bỏ con lúc con chỉ mới 7 tuần, k bik là gái hay trai. chỉ suy nghĩ vậy thôi e đã k chịu nổi rồi. nhưng e nghĩ đứa trẻ e mang trong ng bây giờ là con e trở về với e thì c cũng nghĩ như e đi để mình yêu thương con nhìu hơn c nhé
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 26 Bài viết

• 11 Được cảm ơn

Một người mẹ voi luong tri . Dùng lời hay ý đẹp bao biện cho thói sa đoạ của m để có con rồi lại " cắt nhỏ con" m ra.. Nếu xét luật thì c mang tội giết người.. Quả là một người mẹ tàn độc.. C hãy ăn chay tu dưỡng lương tâm nhiều vào để khi chết may ra 2 đứa con c chối bỏ kia còn nhận ra c ?? Đồ độc ác?!
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 115 Bài viết

• 217 Được cảm ơn

Đọc đến đoạn cắt nhỏ tự nhiên rùng mình một cái, 6th thì đẻ ra đã có thể nuôi luôn được rồi ấy chứ. Mình có một người quen mà mình được biết là phá thai đến 6 lần, thiệt sự là không thể tin nổi. Vậy mà bây giờ vẫn có thể đẻ con bình thường lun
    • 20 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Nam mô a di đà phật...Mong cháu đã được đầu thai làm người...
    • 175 Bài viết

• 46 Được cảm ơn

Cuộc đời sao quá bất công vậy, đứa trẻ đã 6 tháng mà bố mẹ chúng vẫn nhẫn tâm rũ bỏ. Nhiều người phá thai đến chục lần mà khi lấy chồng lấy vợ vẫn sinh được con ngoan khỏe mạnh. Tôi đây vợ chồng yêu thương nhau thèm đứa con đến gần 3 năm nay vẫn chưa có được, nhiều lúc hận ông trời sao nỡ đối xử tàn nhẫn với tôi quá, các con ơi hãy về hết với bố mẹ...😢
    • 17 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

tuoi tre bồng bột dại khờ quá
    • 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Đọc các cmt bên dưới thấy đa phần là mang tính bầy đàn rất nhiều... Chửi rủa người khác như thế còn đọc ác hơn rất nhiều... Không phải là góp ý mang tính xây dựng... Chỉ chích để thể hiện tính ta đây mà thôi... Trong cuộc sống của các bạn có bao giờ hành động ác độc hay suy nghĩ ác độc chưa? Nếu có, các bạn lấy tư cách gì chửi rủa người khác... Các bạn nên đóng góp ý kiến mang tính xây dựng để mọi thứ càng ngày càng tốt hơn... Thân ái!
    • 5 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Đúng là vô tâm con đã 6 tháng rồi mà vẫn phá bỏ đc "bạn có cảm nhận đc khi người ta hoặc chính bạn cầm dao cứa vào tay chân của mình đau đớn như thế nào hay k?trong khi hình hài đứa trẻ chỉ còn hơn 2 thánh nữa là chào đời giá như bạn đừng kể ra để nhận dc sự khinh bỉ của mọi ng😂😂😂😂😂
    • Thành viên Webtretho
    • 3 năm
    • 6,540 Bài viết

• 984 Được cảm ơn

Nhẫn tâm quá.
  • Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2