TIN TÀI TRỢ.

Em sinh mổ và bác sĩ khuyên nên làm tập 2 sớm???

• 0 Lượt chia sẻ
  • 712 Lượt đọc
  • 1 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 256 Bài viết

• 141 Được cảm ơn

Chào các mẹ wtt. Chuyện của em là : em có dùng thuốc tránh thai hàng ngày, trong thời gian là 6 tháng. Nhưng sau đó cảm thấy ko thích hợp nên em ngừng thuốc đã 4 tháng nay rồi. Sau khi ngừng thuốc thì tháng đầu em bị chậm 1,5 tháng. Lần tiếp theo ( là hiện giờ) đã 2 tháng nay mà vẫn ko thấy kinh. Hqua em có đi khám bác sĩ, bsi cho em thuốc uống để kích kinh rồi và nói uống hết sẽ có kinh. Trong lúc bsi siêu âm. Có hỏi em là đã chuẩn bị có đứa thứ 2 chưa. Và giải thích cho em là em nên mang thai sớm vì em đẻ mổ nó thế nào đó, em chỉ hiểu đại khái là vết mổ trong tử cung nó làm ảnh hưởng gì đó đến buồng trứng ( em nói vậy vì em cũng ko hiểu hết ý của bà bsi, em ở nc ngoài ạ). Em thắc mắc quá, hỏi đi hỏi lại thì vẫn ko tài nào hiểu đc vì sao lại thế. Có mẹ nào biết về trường hợp kiểu này ko ạ. Giải thích giúp em với. Từ xưa giờ chỉ thấy bsi khuyên nên sinh cách xa sau sinh mổ, vậy mà bsi này lại khuyên em ngược lại. Em sinh mổ bé đầu đã 3 năm rồi ạ.

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 22 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

bác sĩ đã dặn vậy thì làm theo thôi chứ biết sao được