Webtretho thử nghiệm phiên bản mới

TIN TÀI TRỢ.

Em nên làm gì bây giờ. Mọi người cho em lời khuyên với........

• 0 Lượt chia sẻ
  • 7.43K Lượt đọc
  • 33 Trả lời

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 8 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Em năm nay 28 tuổi đang làm việc tại cơ quan nhà nước.
    Tuần vừa rồi e đi khám có thai được 6w rồi các mẹ ạ. Em thông báo với bố đứa bé anh ta bắt em bỏ vì anh ta nói sẽ không cưới em. Em không muốn bỏ con mình nhưng liệu giữ lại con em sau này nó có oán trách em không cho nó một gia đình đầy đủ không?

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 48 Bài viết

• 30 Được cảm ơn

Chào chị. Em nhỏ tuổi hơn chị. Hiện em cũng đang mang thai 6tháng r. Mang thai 1 mình sẽ gặp rất nhiều khó khăn. Nhưng em bé là con của mình... Đừng bỏ đi mà tội con chị ạ. Em nghĩ ở tuổi chị cũng đủ để lo cho con của mình rồi... Với những người đàn ông vô trách nhiệm như thế thì ko xứng đáng làm cha của con mình đâu chị.
    Chúc 2 mẹ con chị luôn khỏe nhé. :X
    • 139 Bài viết

• 47 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mitmat68 Xem bài viết
    Em năm nay 28 tuổi đang làm việc tại cơ quan nhà nước.
    Tuần vừa rồi e đi khám có thai được 6w rồi các mẹ ạ. Em thông báo với bố đứa bé anh ta bắt em bỏ vì anh ta nói sẽ không cưới em. Em không muốn bỏ con mình nhưng liệu giữ lại con em sau này nó có oán trách em không cho nó một gia đình đầy đủ không?
    Chị ơi em hối hận lắm vì không đủ mạnh mẽ để giữ con, vì vậy e mong chị đừng như e, chị cũng nhiều tuổi hơn em, giờ bỏ đứa bé đi không tốt chút nào, như em k biết sau thế nào nữa, ko có gì nói trc đc mà chị. Chị có thể nói với mẹ của chị, gia đình sẽ cho chị ý kiến, có thể xin nghỉ làm và về quê hoặc ở đâu đó để nghỉ ngơi tránh xa cs sống này. giờ làm bà mẹ đơn thân không những k bị kì thị mà những ng có học sẽ càng khâm phục chị hơn. Chỉ những ai can đảm mới có thể dám làm như vậy. Chị ơi chị cố lên!! cố gắng sinh em bé chị nhé
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 8 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Cám ơn lời khuyên của mọi người! Mình hiện sống cùng gia đình, chiều nay hoặc ngày mai mình sẽ về hn để kiểm tra xem thế nào và đưa ra quyết định cuối cùng. Mình cũng đang bị viêm cổ tử cung độ 1 nữa. Hix. Bắt đầu thấy hiện tượng nghén rùi. Huhu....
    • 561 Bài viết

• 431 Được cảm ơn

được sống trên đời là diều tuyệt vời nhất đối với chúng ta. Mỗi con ngườ đều có quyền sống và con chị cũng vậy. Biết bao người mong con, biết bao người phải đối mặt với sự thật vì mấc con. E chỉ nói với chị một câu. Đưá trẻ là con chị đấy, hãy để cho đuá trẻ là một con người sống trên trái đất này
    me yeu con nhieu lam! O ben kia binh yen con nhe. Bo me mai yeu con ^_^....................... Con yêu ơi gia đình chúng ta sẽ mãi hạnh phúc.....................:........................con là niềm tự haò cuả ba me. Con đi rong chơi ở đâu nhanh nhanh về đầu thai làm con cuả mẹ nhé. Để gia đình chúng ta mãi hạnh phúc bên nhau. Love..................and.........love.........................
    • 345 Bài viết

• 342 Được cảm ơn

chị ơi giữ bé lại đi, chị mà bỏ bé thì chị sẽ chả bao giờ thanh thản được nữa đâu, em đã sai lầm một lần rồi em không muốn ai đó giống như em , có con là niềm hạnh phúc nhất của người phụ nữ chị ạ
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 84 Bài viết

• 54 Được cảm ơn

Giữ bé lại chị nhé. Không có khó khăn gì là không vượt qua được. Đừng làm gì để phải hối hận như em.
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 8 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

E vừa đi khám về, e bé rất khỏe. E mún xin bs một giấy xác nhận là không đu đ/k sk để bỏ, nhưg bs ko đồng ý. Mọi người có thấy e không đủ dũng cảm không?
    • 345 Bài viết

• 342 Được cảm ơn

E vừa đi khám về, e bé rất khỏe. E mún xin bs một giấy xác nhận là không đu đ/k sk để bỏ, nhưg bs ko đồng ý. Mọi người có thấy e không đủ dũng cảm không?
    đừng bỏ chị ơi, giờ chị bỏ chị có thể chưa hối hận nhưng thời gian sau đó với chị sẽ là những chuỗi ngày ám ảnh và dằn vặt bản thân đấy. Chị tin em đi, sau khi bỏ con em liên tiếp gặp những chuyện ko tốt đẹp gì cả và một vài người bạn của em cũng vậy. Đau lòng lắm chị cũng đã có tuổi không còn ngây dại nữa mong chị suy nghĩ chín chắn và thấu đáo.
    • 10 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

em cũng đang mang thai 13w, và cũng bị bạn trai ruồng bỏ.Em còn đang là sinh viên và chưa có việc làm nữa.Nhưng tình cảm mẫu tử thiêng liêng lắm chị ạ. Chị có điều kiện thì giữ bé lại đi, bé không có tội tình gì mà chị lại cướp đi sự sống của bé. Em giờ cũng đang dấu diếm gia đình , nhưng nhờ những lời động viên của các mẹ mà em vẫn quyết định giữ bé lại. Cố gắng lên chị, em nghĩ ông trời đang ban cho ta 1 niềm hạnh phúc nhỏ nhoi là " thiên thần trong bụng" mình đó. Em mong chị suy nghĩ lại
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 48 Bài viết

• 30 Được cảm ơn

Ko có gì là ko thể vượt qua đâu chị ạ. Ngày mới biết mình mang 1 sinh linh bé nhỏ trong người, em cũng hoang mang và hụt hẩng lắm. Nhưng em ko bỏ con, em vẫn giữ lại và tới bây h con em cũng đc hơn 6tháng rồi. Em lo lắng nhất là cái chuyện nói với mẹ em về cái thai... tưởng chừng sẽ bị mắng nhiếc dữ lắm... nhưng mẹ em cũng nhẹ nhàng đón nhận. Em chỉ vừa tốt nghiệp đại học thôi, chưa có 1 cái nghề trong tay chị à. Còn về ng đàn ông kia.. ngta bắt chị bỏ thì chứng tỏ ngta k đủ tư cách làm cha con của chị rồi... Chị 28t, chị đủ sức để nuôi con chị, chăm lo cho con của chị... Mong chị đừng bỏ đứa bé mà tội nó chị à.
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Em ơi em đừng bỏ con em nhé, tội lắm, dũng cảm lên em, đừng hèn nhát và ngu ngốc giống như chị ngày xưa, thương em nhiều...
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 8 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Mình có tâm sự với 2 mẹ. 2 mẹ khuyên mình nên bỏ để làm lại cuộc đời. Các mẹ dừng bao giờ tha thứ cho e nhé vì không đủ cam đảm giữ con.
    • 10 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Mình có tâm sự với 2 mẹ. 2 mẹ khuyên mình nên bỏ để làm lại cuộc đời. Các mẹ dừng bao giờ tha thứ cho e nhé vì không đủ cam đảm giữ con.
    Cuộc đời chị còn rộng mở hơn em khi chị còn có việc làm và chị cũng đủ chính chắn để có thể lo cho con được. Trong khi em chỉ mới 23t và đang vẫn là sinh viên, vẫn sống bám vào gia đình. Em cũng bị bạn trai ruồng bỏ, kể cả bố bạn ấy cũng kêu em bỏ đứa nhỏ đi, vì đơn giản là họ sợ phải chịu trách nhiệm. Chẳng lẽ chị cũng như những con người đó, trốn tránh cái lỗi lầm mà chị gây ra, chị nghĩ mình có sống thanh thản được không? Quá tính toán cho tương lai để sau này ân hận suốt đời, có đáng không chị ? Đứa bé có tội tình gì mà chị nỡ giết hại? Chị thử hỏi lại 2 mẹ đó xem sao ? Họ đã làm mẹ rồi thì giờ họ có dám nhẫn tâm giết con họ không ?
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

hầu hết ở đây các mẹ đều khuyên em nên giữ đứa bé, nhưng chị lại nghĩ khác chị ủng hộ em, đứa trẻ sinh ra chỉ có một nửa yêu thương của mẹ thôi chưa đủ đâu em nó sẽ rất khổ, và cả tương lai của em nữa. cố gắng lên em nhé rồi mọi chuyện cũng sẽ qua mau thôi
    • 10 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mecuabe123 Xem bài viết
    hầu hết ở đây các mẹ đều khuyên em nên giữ đứa bé, nhưng chị lại nghĩ khác chị ủng hộ em, đứa trẻ sinh ra chỉ có một nửa yêu thương của mẹ thôi chưa đủ đâu em nó sẽ rất khổ, và cả tương lai của em nữa. cố gắng lên em nhé rồi mọi chuyện cũng sẽ qua mau thôi
    http://www.youtube.com/watch?v=22KF3fSe0KI
    gửi chị 1 đoạn clip nói về Phá thai và nghiệp lực
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 8 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Em cám ơn các mẹ. T7 e cung đã đi làm nhưg e khóc nhiều quá. Bs ko dám làm, mẹ em đã xin e bỏ đứa con này đi, mẹ e là thứ quý giá nhất của e nên t3 này e sẽ đi. Các mẹ cho e gửi lời xin lỗi các mẹ nhé.
    • 48 Bài viết

• 30 Được cảm ơn

Em cám ơn các mẹ. T7 e cung đã đi làm nhưg e khóc nhiều quá. Bs ko dám làm, mẹ em đã xin e bỏ đứa con này đi, mẹ e là thứ quý giá nhất của e nên t3 này e sẽ đi. Các mẹ cho e gửi lời xin lỗi các mẹ nhé.
    Vì thể diện gia đình mà mẹ của chị bắt chị bỏ đứa bé à??? Em thiệt chẳng hiểu nổi là tại sao gia đình chị lại có thể nhẩn tâm bỏ đi 1 sinh linh bé nhỏ và vô tội như thế.
    Em cũng mang thai ngoài ý muốn, em chỉ mới có 21t thôi... cuộc đời em cũng còn dài và có thể em sẽ đánh mất tương lai của chính em. Nhưng Em chưa bao h có ý định bỏ con của em, mẹ và anh Hai của em thậm chí còn khuyên em là nên bình tỉnh, đừng vì áp lực mà nghĩ tới việc bỏ đi 1 sinh linh bé nhỏ của mình.
    Em thiệt ko biết nói gì hơn với chị... Nhưng rồi gia đình chị sẽ phải gánh chịu cái hậu quả đó. Gia đình chị và cả chị nữa... thực sự vô trách nhiệm.
    • 10 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Hoanggiang112 Xem bài viết
    Vì thể diện gia đình mà mẹ của chị bắt chị bỏ đứa bé à??? Em thiệt chẳng hiểu nổi là tại sao gia đình chị lại có thể nhẩn tâm bỏ đi 1 sinh linh bé nhỏ và vô tội như thế.
    Em cũng mang thai ngoài ý muốn, em chỉ mới có 21t thôi... cuộc đời em cũng còn dài và có thể em sẽ đánh mất tương lai của chính em. Nhưng Em chưa bao h có ý định bỏ con của em, mẹ và anh Hai của em thậm chí còn khuyên em là nên bình tỉnh, đừng vì áp lực mà nghĩ tới việc bỏ đi 1 sinh linh bé nhỏ của mình.
    Em thiệt ko biết nói gì hơn với chị... Nhưng rồi gia đình chị sẽ phải gánh chịu cái hậu quả đó. Gia đình chị và cả chị nữa... thực sự vô trách nhiệm.
    mẹ Hoanggiang cũng đừng trách mẹ mitmat làm gi, mẹ mitmat giờ cũng đang gánh chịu " tòa án lương tâm" dày vò mà. Mẹ hoanggiang cùng mình sống thật tốt để lo cho con, ông trời không phụ lòng người đâu
    mẹ hoanggiang cho mình xin nick yahoo để 8 đi, baby mình mới 14w thui
    • 48 Bài viết

• 30 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Xuannhi89 Xem bài viết
    mẹ Hoanggiang cũng đừng trách mẹ mitmat làm gi, mẹ mitmat giờ cũng đang gánh chịu " tòa án lương tâm" dày vò mà. Mẹ hoanggiang cùng mình sống thật tốt để lo cho con, ông trời không phụ lòng người đâu
    mẹ hoanggiang cho mình xin nick yahoo để 8 đi, baby mình mới 14w thui
    Em cũng chỉ mong chị í suy nghĩ lại thôi... Đọc tới đoạn mẹ của chị ấy muốn chị ấy bỏ đứa bé mà em ko chịu được. Bầu bì nên nóng tính thế... mong các mẹ bỏ quá. Mà thôi chuyện đã rồi... chị Mitmat68 cũng có quyết định riêng của mình rồi nên em chỉ chúc chị ấy chóng khỏe và ko bị ảnh hưởng tới sau này thôi. Chúc chị hạnh phúc.
    Nick Yh của em là bety_112. Chị Xuannhi89 cứ pm thoải mái...
  • Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2