TIN TÀI TRỢ.

Em mới mổ nội soi chửa ngoài dạ con. Chán quá các mẹ ạ :(

• 5 Lượt chia sẻ
  • 44.8K Lượt đọc
  • 20 Trả lời

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 30 Bài viết

• 20 Được cảm ơn

Hôm đầu em mua que thử về thử. 2 vạch. Em vừa vui vừa lo lắng. Vui vì em đã rất rất mong có con vì ko biết bao que thử 1 vạch r ... lo lắng bởi nếu em giữ bé lại thì mình em phải vượt qua quá nhiều khó khăn ...

Có lẽ 1 mẹ trong diễn đàn sẽ còn nhớ cách đây 3 tuần em có nt hỏi về bỏ thai ... nt cho mẹ đó xong, em thấy có lỗi với con mình quá . Cả ngày hôm đó em cứ ám ảnh với suy nghĩ: Con có giận ko nếu biết mẹ đã bỏ ra 1 buổi sáng, đọc và tìm hiểu cách để BỎ CON ĐI .

Em quyết định giữ bé lại sau khi có những suy nghĩ ngu ngốc đó.
    Em nghĩ đủ cách để con có thể đc "an toàn" từ mọi phía ...
    Dù quá nhiều khó khăn, nhưng em vui từng ngày vì biết con đã xuất hiện trong cuộc đời này và đang lớn lên trong em từng ngày ...

Tối ngày 29/4 em bắt đầu đau bụng dữ dội, em cứ nghĩ thời gian đầu mang thai nên thế. Sáng ngày 30 em ko đỡ nên đi khám ở bệnh viện medlatec. Bác sĩ chẩn đoán em thai ngoài tử cung, chưa vỡ nên sẽ mổ nội soi. Chiều hôm đó em đc chuyển sang phụ sản để chờ mổ.
    Sáng 1/5 bác sĩ bên phụ sản khám lại và bảo em chửa kẽ. Em đc nghe giải thích là nằm giữa 2 buồng trứng, chứ ko pải ở 1 bên trái hoặc phải giống như của mọi ng. Chiều hôm đó em đc đưa đi mổ để bỏ đi Hạnh Phúc của mình. Đau đớn!
    Em nằm viện đến 3/5 thì đc về và ngày mai đến khám lại.
    Trước khi về bác sĩ có bảo của em là chửa kẽ, mổ nội soi xong r nhưng sợ vẫn sẽ còn sót lại, nếu ko may là như thế thì có lẽ em sẽ phải cắt cả 2 buồng trứng đi và tất nhiên sẽ ko có cơ hội để có con nữa. Vô cảm!

Mai là ngày em đi khám lại, nhưng sáng nay em đã mua 1 que thử để thử lại vì nghĩ: Nếu ko còn sót thì em thử que thử sẽ báo 1 vạch, còn nếu sót lại và lại phát triển lại thì sẽ báo 2 vạch. Em thử mà chẳng biết cảm xúc của em lúc đó thế nào nữa. Que thử 1 vạch đậm, 1 vạch mờ mờ ... Em lặng người đi ...
    Vẫn chưa khám lại, nhưng em nghĩ sẽ phải mổ lại lần 2 đến 99%.

Từ sáng đến h, trong đầu em ám ảnh bởi suy nghĩ: Con cố gắng để đc sống 1 lần nữa, nhưng cuối cùng vẫn phải mổ lần 2 để bỏ con đi. Em chỉ biết khóc từ sáng đến h bởi suy nghĩ đó .

Em đã có suy nghĩ ngu ngốc là cứ để thế, đến khi vỡ thì em cũng chết đi cùng con em luôn cho xong.

Cảm giác nếu mai phải lên bàn mổ 1 lần nữa để bỏ con đi, thật sự là rất đau đớn ...

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 232 Bài viết

• 100 Được cảm ơn

Mẹ nó ơi cố lên, mình cũng đã bị sảy 4 lần và lưu lần gần đây nhất là 3 tuần trước khi thai được 8 tuần, 6 tuần có tim thai rùi bao hy vọng vì lần trước mình bị sảy sớm, lần này có tim thai tưởng đã ổn, vậy mà....giờ mỗi tuần trôi qua mình lại bị ám ảnh với ý nghĩ: nếu giờ này còn thì con đã được .. tuần, tâm trạng của mình giờ rất không ổn định, nhiều khi trước khi đi ngủ nghĩ ước gì mình nhắm mắt và ngày mai sẽ không mở mắt nữa, nhưng nghĩ thế thì mình thấy mình ích kỷ quá vì mình vẫn còn bao nhiêu người thân, bạn bè gia đình lo lắng cho mình, quan tâm tới mình nữa, nên vẫn luôn cố gắng, tự động viên mình, mình chưa có duyên, rồi có một ngày hạnh phúc sẽ đến với mình. Vì vậy, hãy gắng lên bạn nhé, trời không phụ lòng người đâu, điều tốt đẹp nhất vẫn đang đợi mình ở phía trước.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 1,170 Bài viết

• 255 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    chia sẻ nỗi buồn cùng mẹ nó!
    có con là niềm hạnh phúc nhất cuộc đời nhưng chưa phải ai cũng đc hưởng trọn vẹn niềm hạnh phúc ấy cả, mỗi người mỗi cảnh, mình từng có thai 2 lần và đều bị lưu 2 lần vì k có tim thai, mình hiểu cảm giác đau đớn và hụt hẫng đến nhường nào khi phải rời xa đứa con và chỉ mới vài ngày trc đây mình vẫn còn tràn đầy tình yêu và hi vọng vào nó. Nhưng biết sao đc, cuộc sống là thế đó, cái gì k có duyên với mình thì dù có thế nào nó cũng sẽ rời xa mình, nên mình đều nghĩ, con có duyên mà chưa có phận làm con mình thì mình có cố giữ con cũng k đc.
    bạn đừng nên bi quan, hãy nghĩ là con chưa có duyên nên chưa về với mình, bạn phải giữ gìn lấy sk của mình, đi khám lại và mổ lại nếu cần thiết, có như thế thì mới có thể lại đón con yêu về bên mình chứ.
    đừng chủ quan với sk của mình và cũng đừng mất đi nghị lực trên hành trình tìm lại con yêu nhé bạn!
    ywBHp7

26/10/2012: con đã bỏ mẹ đi mất rồi
    8/5/2013: sao các con không muốn ở lại với bố mẹ??
    18/9/2014: 3 đứa cứ lần lượt bỏ bố mẹ mà đi
    11/03/2016: mẹ lại mất con lần nữa
    05/2017: Thai sinh hoá
    07/2017: Con yêu, hãy mạnh mẽ lên, ở lại với mẹ nhé

Cầu cho các con sớm siêu thoát đầu thai làm kiếp người, rủ các em về với bố mẹ!!
    • 30 Bài viết

• 20 Được cảm ơn

Em cảm ơn các mẹ đã an ủi ạ.
    Sáng nay em vật vờ từ 7h sáng đến 10h30 đã đc siêu âm. Lại hẹn 16/5 qua khám lại ạ. Nhưng tình hình có vẻ khả quan. Lại sống thêm 1 tuần nữa trong sự hy vọng. Mong mọi ch sẽ tốt đẹp ạ.
    Chúc các mẹ luôn hạnh phúc!
    Khi ánh mắt còn nhìn nhau bằng yêu thương ... xin hãy giữ gìn những điều đơn giản ấy :LoveStruc:
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

chào mọi người, mình là thành viên mới tham gia diễn đàn để tìm sự chia sẽ của mọi người có cùng cảnh ngộ với mình. Mình buồn quá không biết có ai bị trường hợp như của mình không: mình lấy C năm ngoái có bầu lần đầu cũng là lần mà mình đau xót quá khi biết được tin mình TCTC và pải cắt bỏ 1 bên, sau đó theo lời khuyên của bs mình để 1 năm cho sức khỏe tốt hơn để có em bé lại, nhưng một lần nữa điều mình lo sợ nhất lại đến khi vòi trứng còn lại của mình lại bị thông hạn chế, bs khuyên cứ để có tự nhiên và rồi đúng là có tự nhiên thật nhưng em bé lại nằm ở ngoài lần nữa, với mình mọi thứ như sụp đổ, nhưng trong cái rủi có cái may lần 2 này mình ko pải mổ mà dùng thuốc, mình ko biết pải làm sao với tương lai tiếp theo nữa. có ai như mình xin cho mình lời khuyên với
    • 109 Bài viết

• 75 Được cảm ơn

Đọc tâm sự của các mẹ mà e thấy xót xa quá,đau buồn hơn khi chính mình cũng rơi vào hoàn cảnh như vậy.E cươi t7/2011 mà trong 6 tháng cùng năm e mổ Nội soi tntc 2 lần,lần đầu cắt TVT,lần 2 bảo tồn TVP.E quyết định lam tton để tránh trường hợp bi tn tiếp,nhưng chuyển phôi lần đầu mo được mặc dù 2 vc đều tốt,ngày 13/8 vừa rồi e chuyển nốt phôi trữ rất HP khi e có thai nhưng xn máu sau 2 tuần beta hơi thấp,e cũng chỉ lo con yếu chứ Ko nghĩ gì khác,chờ 3 tuần chưa kịp sâ để thấy con thì bi đau bụng dữ dội phải cấp cứu vì bị vỡ,Đau đớn thể xác Ko La gì so với lại 1 lần nữa lại tntc và mất con.Đúng Là chỉ muốn chết luôn khi nằm trong phòng mổ.Lần này mình cắt nốt TVP và mong rằng lần sau mình sẽ Ko bi lại nữa vì đã 1 lần bị tntc Là nguy cơ bị tiếp rất cao.MÌnh rất buồn mặc dù đã mổ được 1 tháng rồi và rất sợ sẽ bị lại.Nhưng vì con mình phải liều va cố gắng chac chan ông trời se Ko phụ lòng mình đâu.Mình nghĩ tất cả là số phận rồi chưa đến ngày đến giờ thì mình chưa gặp được con Nên Ko được nhụt chí các mẹ Ah rồi con sẽ sớm về với những chị em vất vả hiếm muộn như chị em Minh thôi.chúc tất cả m.ng được HP trọn vẹn.
    • 16 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Cac me oi. Ki kinh cuoi cua em la 9/9/2013 Ck 26 ngay ..đều..vay toi bay h thai cua em duoc may tuan roi a..ma hom bua em tre 9 ngay bs Sieu am van chua thay ..bs kl la BTP co nang echo trong bờ ro DK 8mm..khong ro tui thai ..cac me giai thich cho em vs
    • 33 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

mình vừa mổ nội soi thai ngoài tử cung nè.cũng buồn lắm không biết nên thế nào nữa.muốn có em bé nhưng lại sợ bị tiếp. mấy ngày nằm viện mà chán não nề. tháng trước mình đi chụp tử cung vòi trứng thì bị tắc hạn chế bên phải và nghe bác sỹ bảo mình bị bên phải.huhu chưa hỏi được bac sỹ có cắt vòi trứng không nữa.
    • 146 Bài viết

• 354 Được cảm ơn

Xin chia sẻ cùng các mẹ,cách đây hơn 1 năm e cũng mổ nội soi bảo tồn.Sức khỏe hồi phục em tiếp tục có thai nhưng lúc nào cũng thấp thỏm sợ TNTC lần nữa,trộm vía lần này con yêu đã về tổ an toàn,thở phào nhẹ nhõm ,giờ lại tiếp tục chờ tim thai.Đường con cái của e lận đận thật,đã bjo có ý định bỏ con đâu mà con chẳng chịu về.
    • 27 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Mình đọc bài mà thương mẹ quá. Mình cũng bị lưu lần đầu tiên nhưng lần 2 cảm ơn trời con đã về với mình được an toàn. Cố lên mẹ nó ơi, con cái là lộc trời cho. Cố gắng tích đức thêm 1 thời gian nữa con yêu sẽ lại về bên mẹ.
    • 395 Bài viết

• 25 Được cảm ơn

Chao cac me, e cg bi chua ngoai 2 nam roi ko co lai. Co me nao da co thai lai chia se cho e voi

Gửi từ ứng dụng di động Webtretho Android
    Số 432 mẹ Thái San tặng, hi vọng cả nhà mình đều nhanh 2v nhé!!!
    • Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Cã mẹ ơi cho e hỏi với ah. E cũng đang nghi ngờ và có dấu hiệu CNDC, các mẹ cho em hỏi trường hợp CNSC có nghĩa băst buộc phải mổ chứ ko đc giữ phải ko ah? Cái này e chưa tìm hiểu nên lo lắng quá. E cảm ơn!
    • 395 Bài viết

• 25 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi HXTUK Xem bài viết
    Cã mẹ ơi cho e hỏi với ah. E cũng đang nghi ngờ và có dấu hiệu CNDC, các mẹ cho em hỏi trường hợp CNSC có nghĩa băst buộc phải mổ chứ ko đc giữ phải ko ah? Cái này e chưa tìm hiểu nên lo lắng quá. E cảm ơn!
    Ko han la the dau ban oi, lan truoc minh bi khoang 5 tuan ko thay thai vao, di ktra ps thi bao bi cntc. Minh phai mo. Neu truong hop thai nho thi co the dieu tri bang thuoc thoi. Lan truoc minh ko bi ra mau, ko dau bung, ma chi thay hoi nhoi nhoi thoi. Minh phai biet chinh xac da ban a. Phai hi vong ban a. Chuc me con som gap nhau.

Gửi từ ứng dụng di động Webtretho Android
    Số 432 mẹ Thái San tặng, hi vọng cả nhà mình đều nhanh 2v nhé!!!
    • 7 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Mình xin chia sẽ với mẹ nào k may bị chữa ngoài tử cung, giờ có phác đồ điều trị bằng thuốc methotrexat, tỷ lệ thành công cao, bảo tồn được buồng trứng nếu phát hiện sỡm. lh 0974708340 nhé!
    Nhận kê khai thuế hàng tháng, làm báo cáo tài chính, báo cáo đấu thầu
    • 107 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi thuyhuyentm Xem bài viết
    Mình xin chia sẽ với mẹ nào k may bị chữa ngoài tử cung, giờ có phác đồ điều trị bằng thuốc methotrexat, tỷ lệ thành công cao, bảo tồn được buồng trứng nếu phát hiện sỡm. lh 0974708340 nhé!
    Mẹ nó ơi,cho e hỏi mẹ nó ở đâu vậy ạ,e mổ CNTC hơn 1 năm rồi làm cả IUI và IVF đều ko đc vì niêm mặc tử cung bị mỏng. Nếu điều trị như mn bảo liệu có đc ko ạ,e cũng rất mong con yêu ạ 😔
    photo.php?fbid=303808466398357&set=a.303808253065045.69973
    • 7 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

chị ơi, đây là thuốc điều trị chữa ngoài tử cung( thay cho phẩu thuật nội soi) thôi chị ah.
    Nhận kê khai thuế hàng tháng, làm báo cáo tài chính, báo cáo đấu thầu
    • 71 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

C ơi, e cũng buồn lắm c ah
    E cũng phai mổ CNTC, của e còn bị cắt 1 bên VTT.
    Bao nhiêu hy vọng trong e giờ tan biến hết. Có chị nào như e thì cho e ít kinh nghiệm với.
    • 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Các chị ơi. đầu năm ngoái em mổ TNTC mổ cắt VTT, rồi bị tắc VTP em phải đi thông VT mất 6 tháng, giờ có em bé nhưng điều ko may lại xảy ra với em 1 lần nữa. huhu em lại bị chửa góc bên trái tiếp, mai em làm thủ tục nhập viện. không biết có cách nào khác noài mổ ko ạ. em chưa có cháu nào..huhu
    • 240 Bài viết

• 12 Được cảm ơn

các mẹ ơi, chửa ngoài thì có nhất thiết phải chờ 3 tháng mới thả ko mn? với mình giờ chờ 3 tháng thì 3 tháng đó chắc chẳng làm ăn được gì mất.
    • 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

chị mổ lâu chưa. em mới mổ đc 1 tháng. mà chồng sắp đi công tác 1 năm. đúng là khó càng khó. hix
  • Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2