Có thai khi vừa mới tiêm phòng văcxin HPV ( mũi cuối cùng - tiêm vào ngày 29/3)

• 0 Lượt chia sẻ
  • 6.01K Lượt đọc
  • 3 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Tình hình là e mới cưới, cũng vừa mới tiêm phòng văcxin HPV ( mũi cuối cùng -tiêm vào ngày 29/3) thì e lại có e bé đã được 4 tuần ( hiện giờ đc 6 mm). Đi khám và tư vấn ở Bệnh viện thì BS nói ko nên giữ lại em bé vì sợ có khả năng ảnh hưởng đến em bé sau này, nhưng họ chưa cho biện pháp để giải quyết vi họ thấy túi thai giả, chờ 1 tuần sau khám lại mới có kết luận dùng biện pháp để bỏ. E rất buồn và hoang mang vì tính cẩu thả của mình. Có mẹ nào tư vấn cho e trong trường hợp này ko

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 108 Bài viết

• 34 Được cảm ơn

Lịch tiêm chủng ngừa HPV cho mỗi người bao gồm ba mũi, mũi thứ hai nhắc lại sau hai tháng sau mũi thứ nhất, mũi thứ ba nhắc lại sau mũi thứ 2 là 6 tháng. Đối với các loại vắc xin, sau khi tiêm mũi cuối cùng phải cách thời gian trước khi mang thai ít nhất là 03 tháng.

Trong trường hợp của bạn thì nên đi khám thai thường xuyên siêu âm thai xem có bất thường gì không nếu không có thì bạn có thể sinh em bé bt, bạn nên giữ tâm trang thật thoải mái nha!!!(Bạn cũng không phải quá lo nắng nếu thai có bất thường bạn có thể Phá thai hiện nay có nhiều pp sẽ không anh hưởng đến k/n làm mẹ của bạn sau này)
    • Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 21 Bài viết

• 13 Được cảm ơn

Hic hic, mình cũng giống y như bạn. Đang lang thang trên mạng tìm hiểu xem có cách nào khác ngoài bỏ e bé ko đây . Mình mới tiêm mũi cuối cùng vào 16/5 đến và mình mới thử thai vào hôm 24 thì phát hiện có thai. Mình chưa dám đi khám thai .Hic. Buồn lắm, cứ nghĩ ko ảnh hưởng gì nhưng đọc nhiều bài bác sĩ tư vấn nên bỏ e bé ko thì khả năng bé sẽ có khuyết tật. Mà như thế tội cho bé mà cũng tội cho mình
    • Thành viên Webtretho
    • 3 năm
    • 8 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

mn ơi, tình hình mn sao rồi.