TIN TÀI TRỢ.

Băng khoăn về kết quả thử thai, nhờ các chị giúp đỡ!

• 0 Lượt chia sẻ
  • 8K Lượt đọc
  • 12 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Xin chào các chị, em là một cô gái độc thân. Mới đây em và bạn trai bắt đầu quan hệ với nhau. Ở kì kinh trước, chúng em quan hệ vào ngày 13/4, sau đó em đã dùng thuốc tránh thai khẩn cấp. Sau 3 ngày, đến ngày 16/4, em đã có QKĐ, nhưng lần QKĐ này lại kéo dài tận 7 ngày, hơn bình thường (bình thường em chỉ có từ 3-4 ngày). Sau đó lại sạch kinh hẳn từ ngày 23/4.

Đó là lần duy nhất em dùng thuốc tránh thai khẩn cấp, các lần quan hệ sau này chúng em đều sử dụng BCS. Nhưng tới hôm nay là ngày 18/5, QKĐ vẫn chưa đến, nó chậm 3-4 ngày rồi. Em không hay để ý chu kì nên cũng không nhớ rõ chu kì kinh của em là bao nhiêu ngày nữa, nhưng nó chỉ có thể dao động khoảng 28 đến 31, 32 ngày thôi. Nhưng lần này nó kéo dài mãi mà vẫn chưa thấy QKĐ đâu cả. Em lo quá nên đã mua que thử thai Quick Strip về thử vào hôm nay.

Tính đến hôm nay vừa tròn 7 ngày sau lần quan hệ gần nhất và là 14 ngày sau lần quan hệ trước đó. Em thử bằng que Quick Strip nhưng kết quả cho 1 vạch đậm, không có vạch thứ hai (mờ cũng không có ạ). Vậy có nghĩa là âm tính rồi, nhưng không hiểu sao QKĐ vẫn chưa tới, em sốt ruột lo lắng quá!! Có lẽ sáng sớm mai em thử tiếp lần nữa (em lo quá mua tận 4 cái thử bẹt nhè hehe). Nhưng giờ băn khoăn quá, nên quyết định vào đây nhờ sự tư vấn của các mẹ. Em có 2 câu hỏi sau đây ạ:

1. QKĐ tới muộn có phải do tác dụng phụ của thuốc tránh thai khẩn cấp không ạ? Thuốc tránh thai khẩn cấp có ảnh hưởng tới nhiều chu kì kinh nguyệt sau không ạ, hay chỉ ảnh hưởng chu kì đầu tiên sau khi sử dụng ạ? Nó có thể kéo dài chu kì kinh nguyệt ra được không ạ?

2. Que thử thai có đáng tin cậy không ạ? Em đọc nhiều topic thấy nhiều khi 2 vạch (1 vạch dưới nhạt) cũng chưa chắc có thai, và nhiều khi 1 vạch đậm 1 vạch nhạt cũng là có thai. Nhưng trong trường hợp 1 vạch rõ ràng thía này thì em có nguy cơ dính bầu không ạ? Thử Quick strip sau 7 ngày có phải là sớm quá không ạ!

3. Sử dụng BCS, trong trường hợp không bị rách (chúng em có kiểm tra sau khi dùng), thì có khi nào mấy con nòng nọc nó bị trào ngược lên trên và chui ra ngoài và chui vô người em được không ạ Em đang tính đến trường hợp xấu nhất là bị như vậy. Hic hic.

4. Theo các mẹ phán đoán em có thai không ạ, huhuhu em lo quá mà QKĐ nó vẫn chưa về

Các mẹ biết về vấn đề nào trong các vấn đề trên đây thì xin giúp đỡ em với ạ! Xin cám ơn các chị, các mẹ đã đọc bài viết và mong mọi người giúp đỡ, chỉ bảo cho em ạ!

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 684 Bài viết

• 1,191 Được cảm ơn

Em à, uống thuốc tránh thai khẩn cấp thường làm rối loạn kinh nguyệt đấy, cô bạn mình uống thuốc đó còn khiến chậm thai 20 ngày cơ mà, nhưng cũng có trường hợp lại có kinh sớm hơn. Uống thuốc khẩn cấp kg tốt cho chị em mình, vì vậy em đừng lạm dụng thuốc đó nhé. Chúc em may mắn, toại nguyện.
    Mẹ yêu con, yêu con nhất trên đời.
    • 285 Bài viết

• 192 Được cảm ơn

không có thai em gái nhé,em uống thuốc khẩn cấp nên chậm chu kì đó mà.đừng lo lắng quá nhé.nhưng em nên dùng bcs hoặc uống thuốc hàng ngày.chứ uống khẩn cấp hại lắm em gái.chúc em vui ^^
    • 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi hoayenanh Xem bài viết
    không có thai em gái nhé,em uống thuốc khẩn cấp nên chậm chu kì đó mà.đừng lo lắng quá nhé.nhưng em nên dùng bcs hoặc uống thuốc hàng ngày.chứ uống khẩn cấp hại lắm em gái.chúc em vui ^^
    Hic. Tại bình thường em uống thì nó chỉ bị chậm 1 kì kinh thui, sau kì đó mọi thứ lại bình thường. Nhưng trễ mãi không thấy đâu nên em lo quá ạ Huhu sắp sang ngày thứ 34 rùi vẫn chưa thấy em bé QKĐ đâu ạ! Lo quá lo quá
    • 4 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

mình có chồng rùi nhưng chậm kinh như bạn là bình thường không phải lo lắng quá, mình thì đang mong có em bé này, quan hệ được 7 ngày rùi, mình đi siêu âm tính ngày trứng rụng nên ngày nào cũng thử mà chưathaassy 2 vạch nè, sốt ruột đây
    • 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi kimxuyen3108 Xem bài viết
    mình có chồng rùi nhưng chậm kinh như bạn là bình thường không phải lo lắng quá, mình thì đang mong có em bé này, quan hệ được 7 ngày rùi, mình đi siêu âm tính ngày trứng rụng nên ngày nào cũng thử mà chưathaassy 2 vạch nè, sốt ruột đây
    Em đã quick strip thêm lần nữa, kết quả vẫn 1 vạch và không thấy sự xuất hiện của vạch thứ 2. Hic hic, thế mà đợi QKĐ vẫn chưa thấy đâu cả. Nhưng chắc cũng đỡ lo lắng đi được nếu các chị nói k có gì đáng lo. Hehe, cám ơn chị nhìu và chúc bé iu sớm về với mẹ ạ!
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 257 Bài viết

• 243 Được cảm ơn

Hihi, trong biển người mong có con lại thấy có người sợ nhìn thấy cái que 2v! Đời trớ trêu thay!
    6jU9p8
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 673 Bài viết

• 330 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi loan_hd Xem bài viết
    Hihi, trong biển người mong có con lại thấy có người sợ nhìn thấy cái que 2v! Đời trớ trêu thay!
    Chuẩn!Mình thì vừa muốn có 2v vừa k muốn~_~Chả là kkc mình ngày 21,tiêm rubella ngày 25,ngày 29 xxx k bảo vệ(vì nghĩ là mới 4 ngày thôi an toàn chán)giờ trễ 3 ngày rồi vừa mừng vừa sợ,bs bảo tiêm ngừa 3 tháng sau mới đc có baby....mình có thử que cũng chỉ 1v đậm nhưng lại có dấu hiệu buồn nôn,mệt....thêm 1 điều nữa là bé nhà mình mới đc 6thang và mình lần trước phải sanh mổ nhưng mình k lo vụ đó,chỉ sợ nếu có k biết có nhất thiết phải bỏ ko vì đã từng bỏ 1 lần...buồn quá các mom thông thái tư vấn dùm mình nhé
    Suri newborn 3,2 kg-52 cm
    2 m10 d: 6,3kg-61 cm
    • Des
      Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 2,171 Bài viết

• 1,928 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Pixie.Lott Xem bài viết
    Hic. Tại bình thường em uống thì nó chỉ bị chậm 1 kì kinh thui, sau kì đó mọi thứ lại bình thường. Nhưng trễ mãi không thấy đâu nên em lo quá ạ Huhu sắp sang ngày thứ 34 rùi vẫn chưa thấy em bé QKĐ đâu ạ! Lo quá lo quá
    Trùi, vậy là em thường xuyên uống thuốc tránh thai khẩn cấp luôn hả? Nếu em và bạn trai còn qh thường xuyên thì em nên tìm cách phòng tránh thai khác an toàn hơn, và để tránh phải lo lắng như thế này nữa.
    Em cũng nên đọc thêm sách báo về kiến thức sinh sản nhé, việc uống thuốc tránh thai khẩn cấp dẫn tới việc rối loạn KN thường xuyên xảy ra đó.
    Mẹ yêu Thỏ, yêu Thỏ nhất đời

f9b61998aa

A baby will make love stronger, days shorter, nights longer, bankroll smaller, home happier, clothes shabbier, the past forgotten and the future worth living for
    • 12 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Các chị ơi ! em đã thử 7 que đều lên 2 vạch, liệu có phải em có thai ko ạ ? em rất mong. nhưng em ko nghén j chỉ thấy hơi mệt mỏi, hay đói nhưng chán ăn ...em mới chậm có 2 ngày ? liệu có phải em có thai ko ạ ? giúp em với? mấy ngày nữa thì em đi khám được Ạ ?
    • 246 Bài viết

• 180 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Pixie.Lott Xem bài viết
    Xin chào các chị, em là một cô gái độc thân. Mới đây em và bạn trai bắt đầu quan hệ với nhau. Ở kì kinh trước, chúng em quan hệ vào ngày 13/4, sau đó em đã dùng thuốc tránh thai khẩn cấp. Sau 3 ngày, đến ngày 16/4, em đã có QKĐ, nhưng lần QKĐ này lại kéo dài tận 7 ngày, hơn bình thường (bình thường em chỉ có từ 3-4 ngày). Sau đó lại sạch kinh hẳn từ ngày 23/4.

Đó là lần duy nhất em dùng thuốc tránh thai khẩn cấp, các lần quan hệ sau này chúng em đều sử dụng BCS. Nhưng tới hôm nay là ngày 18/5, QKĐ vẫn chưa đến, nó chậm 3-4 ngày rồi. Em không hay để ý chu kì nên cũng không nhớ rõ chu kì kinh của em là bao nhiêu ngày nữa, nhưng nó chỉ có thể dao động khoảng 28 đến 31, 32 ngày thôi. Nhưng lần này nó kéo dài mãi mà vẫn chưa thấy QKĐ đâu cả. Em lo quá nên đã mua que thử thai Quick Strip về thử vào hôm nay.

Tính đến hôm nay vừa tròn 7 ngày sau lần quan hệ gần nhất và là 14 ngày sau lần quan hệ trước đó. Em thử bằng que Quick Strip nhưng kết quả cho 1 vạch đậm, không có vạch thứ hai (mờ cũng không có ạ). Vậy có nghĩa là âm tính rồi, nhưng không hiểu sao QKĐ vẫn chưa tới, em sốt ruột lo lắng quá!! Có lẽ sáng sớm mai em thử tiếp lần nữa (em lo quá mua tận 4 cái thử bẹt nhè hehe). Nhưng giờ băn khoăn quá, nên quyết định vào đây nhờ sự tư vấn của các mẹ. Em có 2 câu hỏi sau đây ạ:

1. QKĐ tới muộn có phải do tác dụng phụ của thuốc tránh thai khẩn cấp không ạ? Thuốc tránh thai khẩn cấp có ảnh hưởng tới nhiều chu kì kinh nguyệt sau không ạ, hay chỉ ảnh hưởng chu kì đầu tiên sau khi sử dụng ạ? Nó có thể kéo dài chu kì kinh nguyệt ra được không ạ?

2. Que thử thai có đáng tin cậy không ạ? Em đọc nhiều topic thấy nhiều khi 2 vạch (1 vạch dưới nhạt) cũng chưa chắc có thai, và nhiều khi 1 vạch đậm 1 vạch nhạt cũng là có thai. Nhưng trong trường hợp 1 vạch rõ ràng thía này thì em có nguy cơ dính bầu không ạ? Thử Quick strip sau 7 ngày có phải là sớm quá không ạ!

3. Sử dụng BCS, trong trường hợp không bị rách (chúng em có kiểm tra sau khi dùng), thì có khi nào mấy con nòng nọc nó bị trào ngược lên trên và chui ra ngoài và chui vô người em được không ạ Em đang tính đến trường hợp xấu nhất là bị như vậy. Hic hic.

4. Theo các mẹ phán đoán em có thai không ạ, huhuhu em lo quá mà QKĐ nó vẫn chưa về

Các mẹ biết về vấn đề nào trong các vấn đề trên đây thì xin giúp đỡ em với ạ! Xin cám ơn các chị, các mẹ đã đọc bài viết và mong mọi người giúp đỡ, chỉ bảo cho em ạ!
    Em đã dùng thuốc tránh thai khẩn cấp thì khả năng có thai là k có em nhé, còn việc em chậm kinh là do tác dụng phụ của thuốc tránh thai thôi. Nhưng em cũng đừng lạm dụng thuốc khẩn cấp quá, thực sự k tốt. nó sẽ ảnh hưởng về sau này khi em muốn làm mẹ. chị nói thế chắc em hiểu. biết bao nhiêu người khao khát đc làm mẹ tsao em lại từ chối thiên chức thiêng liêng này?!
    tuổi trẻ bồng bột quá! nếu chưa xđ có con thì em nên giữ gìn cho bản thân nhé!
    que thử thai thì có độ chính xác lên đến 97% nên em cứ yên tâm nhé có TH nhầm nhưng rất ít , mà khả năng của em thì càng k có. BCS thì chị nghĩ nếu khi rách thì mới có khả năng chứ chuyện trào ngược như em nói khó lắm!
    Em yên tâm nhé, thoải mái tinh thần, chờ xem nếu qkd mà k đến thì đi khám xem tnao còn uống thuốc điều kinh nhé em. Đừng lạm dụng thuốc khẩn cấp, nếu có uống thì em nên uống thuốc tránh thai tháng . sẽ tốt cho em hơn,
    Chúc em vui ...
    Nam mô quan thế âm bồ tát đại từ, đại bi phù hộ cho con yêu sớm về bên con, phù hộ cho mẹ con con 9 tháng 10 ngày bình an vô sự ...!!!
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

chị nào tư vấn e với e bị trể kinh đến nay la đã 26 ngày ( 28/5)
    nhưng tối ngày 26/5 em có quan hệ, Đến trưa ngày 27/5 em dùng thuốc ngừa khẩn cấp
    Đến sáng 28/5 em dùng que thử thì lên 2 vạch rõ .
    Cho e hỏi liệu e co thai thật trước đó . và dùng thuốc ngừa khẩn cấp như vậy có ảnh hướng đến kết quả thử thai không.
    • Thành viên Webtretho
    • 2 năm
    • 187 Bài viết

• 41 Được cảm ơn

Chắc bạn không có thai đâu, có thể do bạn uống thuốc ngừa thai nên làm rối loạn chu kì kinh nguyệt, và cũng 1 phần do tâm trạng của bạn không tốt cũng ảnh hưởng đến nữa. Bạn thử ăn, uống đồ mát để chu kì kinh của bạn sớm có lại.