Webtretho thử nghiệm phiên bản mới

TIN TÀI TRỢ.

Trước khi mặc tả cho bé có cần lúc nào cũng bôi kem chống hăm không ạ?

• 0 Lượt chia sẻ
  • 1.79K Lượt đọc
  • 6 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 20 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Em sắp sinh và có nhiều vấn đề thắc mắc quá, mong các mẹ tư vấn giúp. Em quyết định cho bé mặc tả 24/24 vì em ở phòng lạnh, 1 số bạn em nói mỗi lần thay tả phải bôi kem chống hăm, có người thì lại nói không cần khi nào thấy da bé đỏ thì mới bôi kem trị hăm ?????!! vậy e nên bôi mỗi lần thay tả (em mua cả miếng dán bobby new born và bỉm pamper luôn) hay chỉ cần bôi khi mặc bỉm pamper thôi còn bé mặc quần mio dán new born thì không bôi?? Em nên mua kem chống hăm bôi cho bé hay bôi kem trị hăm ạ? Lúc bé đi hoa cà hoa cải suốt ngày thì cũng cứ lôi con ra thay, lau rửa rồi lại bôi rồi lại thay tả mới ạ???? Em ngố wá mong các mẹ giúp em.
    Sao e không add emotion vào duoc nhỉ
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 517 Bài viết

• 248 Được cảm ơn

bé nhà e thì mỗi lần tắm xog mới bôi kem, con bình thương nếu cháu bị đỏ mới bôi...mà tốt nhất thì đừng cho cháu mặc bỉm 24/24 chị à, ban ngày chịu khó quấn tã vải, tối ngủ hãy mặc tã giấy:Smiling:
    Mẹ yêu Phúc nhiều:Kiss::Kiss::Kiss:
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 381 Bài viết

• 228 Được cảm ơn

Chào bạn,

Cám ơn bạn đã tham gia chương trình
    Bác sĩ sẽ sớm trả lời bạn nhé.

Thân mến.
    • 381 Bài viết

• 228 Được cảm ơn

Chào bạn,

Bé mang tã lót 24/24 như thế là không tốt, vì da vùng đó không thoáng, ẩm ướt, dễ mắc các bệnh ngoài da, nhiễm trùng,… và mỗi lần thay tã là bôi kem trị hăm, hoặc mang các loại miếng dán bobby new, bỉm pamper,… thí có nhiều hóa chất, hương thơm,…có thể gây dị ứng, kích ứng da nếu da bé nhạy cảm với các chất này. Vì thế, bạn nên để da bé càng thoáng càng tốt, hạn chế đóng bỉm kéo dài, chỉ dùng kem khi bé bị hăm.

Thân mến,
    Ths. Bs Nguyễn Thanh Minh.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 20 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Em cảm ơn bác sĩ
    • 277 Bài viết

• 215 Được cảm ơn

Mình cũng áp dụng ban ngày dùng tã quấn - lót giấy; đêm thì đóng quần mio lót miếng dán bobby new born.

Ban ngày dùng tã quấn thấy vùng kín của bé thông thoáng hơn, lại có thể nắm được số lần bé tiêu, tiểu & màu sắc + lượng nước tiểu/phân bao nhiêu --> quan trọng để theo dõi vấn đề ăn uống của bé.

Đêm dùng miếng dán để bé ngủ thẳng giấc hơn. Mỗi khi đến cữ bú, bé thức giấc ọ ẹ thì mình kiểm tra tã & thay cho bé nếu cần. Thay sạch sẽ rồi bé lại bú ngon & ngủ ngoan ---> Bố Mẹ có tgian nghỉ ngơi lấy sức.

Tã quần (bỉm) thì khi nào đi ra ngòai hãy dùng tạm thời thôi.
    • Đã bị khóa
    • 9 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 25 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Cứ tự nhiên thì tốt hơn!