TIN TÀI TRỢ.

Đóng bỉm cho bé cả ngày có ảnh hưởng như thế nào đến làn da của bé?

• 4 Lượt chia sẻ
  • 1.77K Lượt đọc
  • 9 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 2,327 Bài viết

• 1,665 Được cảm ơn

Ban ngày mình thường đóng bỉm loại dán vào tã vải cho bé, khoảng 3h thay 1 lần, đến tối thì đóng bỉm loại tã quần. Trung bình 1 ngày xài 7 miếng lót tã và 1 tã quần. Nhiều khi thấy bé mang tã cồng kềnh mà thương lắm, nhưng nếu không đóng thì sợ bé thức đêm sẽ quấy và không chịu ngủ lại. Bé còn nhỏ nên chưa biết tự chủ khi mình xi tè. Do con xài tã thường xuyên nên mình rất lo lắng về làn da mỏng manh của con sẽ bị hăm hoặc hầm bí, ngứa ngáy khó chịu. Mình cũng muốn dùng một loại kem chuyên dụng giúp chống hăm và mang lại cảm giác mềm mại, dễ chiụ cho bé. Nhiều người hàng xóm lại bảo không nên thoa kem vì sẽ khiến da bít lỗ chân lông, da bé sẽ dễ bị hầm bí hơn nữa, tốt nhất là dùng khăn ướt chuyên dụng lau sạch sẽ là được. Mình rất cần nghe lời khuyên từ các chuyên gia.:LoveStruc::LoveStruc::LoveStruc:
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 751 Bài viết

• 831 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Mình thấy tùy vào chất lượng tã con bạn đang xài nữa, tốt nhất là xài loại tã thở (breathing pamper) nó giúp lưu thông khí, ko bị bí hơi gây hăm cho con. Nếu con bị hăm thì bạn xài SUDOR CREAM hay BEPANTHEN là tốt rồi. Con mình bị hăm bôi cái này vô đỡ lắm. Bé đóng tã đến 15 tháng lận đấy
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 2,327 Bài viết

• 1,665 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi soc2905 Xem bài viết
    Mình thấy tùy vào chất lượng tã con bạn đang xài nữa, tốt nhất là xài loại tã thở (breathing pamper) nó giúp lưu thông khí, ko bị bí hơi gây hăm cho con. Nếu con bị hăm thì bạn xài SUDOR CREAM hay BEPANTHEN là tốt rồi. Con mình bị hăm bôi cái này vô đỡ lắm. Bé đóng tã đến 15 tháng lận đấy
    vậy sau 15 tháng thì mình xi tè hả mẹ nó? Cháu mình 18 tháng mới bỏ tã, ban đêm đóng tã quần, mà bé thì ko bị hăm. Còn mình thì lo lắng cho CN nhà mình lắm, muốn bôi kem giúp bé phòng ngừa hăm tã mà chưa biết loại nào, bôi như thế nào, nếu bị hăm mới bôi hay bôi từ bây giờ??
    • 381 Bài viết

• 228 Được cảm ơn

Chào bạn,

Cám ơn bạn đã tham gia chương trình
    Bác sĩ sẽ sớm trả lời bạn nhé.

Thân mến.
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 751 Bài viết

• 831 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Mình thấy khi con bị hăm thì bạn mới nên bôi, còn bình thường thì hạn chế dùng mấy cái hóa chất lên da của con. Nếu con bạn lót tã mà ko bị hăm thì ko cần bôi trước đề phòng làm gì đâu.
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 2,327 Bài viết

• 1,665 Được cảm ơn

Mình thấy khi con bị hăm thì bạn mới nên bôi, còn bình thường thì hạn chế dùng mấy cái hóa chất lên da của con. Nếu con bạn lót tã mà ko bị hăm thì ko cần bôi trước đề phòng làm gì đâu.
    Mình để ý thì thấy hình như bé chưa bị hăm, hoàn toàn khô ráo bình thường...đang chờ câu trả lời chính thức của các chuyên gia, hihi...:Laughing:
    • 2,327 Bài viết

• 1,665 Được cảm ơn

mừng quá, mình nhận được phần quà từ BTC, quay ra đây xem câu trả lời nhưng chưa thấy, hihi..chờ câu trả lời từ các chuyên gia đó nha!rooling:
    • 77 Bài viết

• 105 Được cảm ơn

Đúng là nếu để cho bé "thiên nhiên" là tốt nhất, nhưng với điều kiện khí hậu nóng, ẩm như nhà mình, cùng với việc đóng tã cho bé thời gian dài thì khi đóng bỉm cho bé cũng nên bôi qua kem chống hăm mẹ nó ạ. Quan trọng là mình chọn loại kem nào tốt, an toàn thôi. Tớ thấy mấy loại kem của Nhật hay châu Âu là hoàn toàn yên tâm.
    • 2,327 Bài viết

• 1,665 Được cảm ơn

Nhiều người lại bảo bị hăm thì mới thoa kem chứ bình thường thoa sẽ gây bít lỗ chân lông :Thinking:
    • 381 Bài viết

• 228 Được cảm ơn

Chào bạn,

Bạn tham khảo câu trả lời tương tự tại Tư vấn chăm sóc làn da bé yêu

Thân mến