Webtretho thử nghiệm phiên bản mới

TIN TÀI TRỢ.

có nên dùng kem dưỡng cho bé

• 0 Lượt chia sẻ
  • 886 Lượt đọc
  • 3 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 10 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 1,515 Bài viết

• 1,548 Được cảm ơn

bây giờ em thấy rất nhiều loại sản phẩm dưỡng da cho bé,nhưng có nên dùng kem dưỡng cho bé vì theo ý cá nhân em nghĩ da bé còn non nớt,sợ sau này lớn có bị phụ thuộc vào mỹ phẩm không ah?

thêm 1 vấn đề nữa là da cháu em có nốt như thủy đậu mọc lâu lâu thêm vài nốt chứ k dày như thủy đậu,lan ra cả 1 bên đùi lên nách,thấy vỡ rồi xẹp,cho em hỏi bé bị sao ah?

kem chống hăm panethen cho bé em thấy dùng trị nứt vú rất tốt,có ảnh hưởnng gì đến khi bé ti mẹ không ah?
    xin cảm ơn ban tư vấn nhiều nhiều
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 10 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 1,515 Bài viết

• 1,548 Được cảm ơn

bé được 15 tháng ah
    • 381 Bài viết

• 228 Được cảm ơn

Chào bạn,

Bé còn nhỏ, da còn mảnh mai, chỉ dùng xà bông tắm thích hợp, không cần dùng kem dưỡng da.
    Da bé nỗi các nốt như thủy đậu, lâu lâu mọc thêm vài nốt, lan từ một bên đùi lan lên nách, vở rồi xẹp. Có thể đó là nhiễm trùng da, bạn nên cho bé đến bệnh viện để bé được khám và điều trị.

Còn kem chống hăm Bepanthen ( hay panethen?? Như chị viết), có nhiều chỉ định dùng điều trị:
    - Chăm sóc da trẻ em bị hăm, nổi mẩn đỏ do ẩm ướt khi mang tã.
    - Phòng ngừa và điều trị da khô rát, nứt nẻ.
    - Chăm sóc vú cho phụ nữ có thai hoặc cho con bú bị khô nứt nẻ, đau rát núm vú.

Vì thuốc này dùng cho mẹ nứt vú khi có thai hoặc đang cho con bú, nên tác dụng độc hại với bé thì không có. Bạn có thể bôi thuốc lên núm vú sau khi đã cho bé bú xong và không bắt buộc phải rửa sạch trước khi cho bé bú.
    Tuy nhiên bạn cần phải vệ sinh vú trước khi cho bé bú. Bạn nên rửa sạch vú và lau khô rồi hãy cho bé bú ( tránh nhiễm trùng đường ruột cho bé do vi khuẩn ở da núm vú).

Chúc bé mau ăn chóng lớn

Ths. Bs Nguyễn Thanh Minh.
    • 10 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 1,515 Bài viết

• 1,548 Được cảm ơn

cảm ơn BS nhiều ah,do em viết sai tên kem ah