TIN TÀI TRỢ.

Bé bị viêm da dị ứng có nên bôi Bepanthen?

• 0 Lượt chia sẻ
  • 4.17K Lượt đọc
  • 2 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 2,029 Bài viết

• 2,114 Được cảm ơn

Chào Bác Sĩ!
    Bé nhà em 18 tháng, gần đây vùng da nơi khuỷu tay, đầu gối hay bị nổi những mảng đỏ, em đi khám cho bé thì BS bảo bé bị viêm da dị ứng, về tắm Lactacyd, em tắm cho bé được gần 2 tuần ngưng không hết, em lại đưa bé đi khám BV Da Liễu, BS ởa đây bảo bé bị thay đổi sắc tố da, cho Saforelle loại tắm và gel bôi, em cũng làm cho bé nhưng vẫn không khỏi. Cho em hỏi vậy bé nhà em bị bệnh gì? Bepanthen có dùng được trong trường hợp này không? Em thấy Bepanthen khi bôi làm bề mặt da có một lớp nhờn dính khó chịu, có phải bepanthen chỉ thích hợp với xứ lạnh và có nên cho bé ngồi trong phòng máy lạnh sau khi bôi để thuốc thấm tốt hơn không?
    Cản ơn Bác Sĩ nhiều.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 381 Bài viết

• 228 Được cảm ơn

Chào bạn,

Cám ơn bạn đã tham gia chương trình.
    Bác sĩ sẽ sớm trả lời bạn nhé.

Thân mến.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 381 Bài viết

• 228 Được cảm ơn

Chào bạn,

Bé của bạn 18 tháng tuổi có các mảng đỏ ở da khuỷu tay, đầu gối có thể là vẩy nến, dày sừng nang lông, hoặc chàm mãn tính, …Trước đây, bé đã được chẩn đoán là viêm da dị ứng, thay đổi sắc tố da,..điều trị bằng saforelle loại tắm và gel, bepanthen,.. mà không khỏi. Bạn nên cho bé khám chuyên khoa da liễu để được tư vấn, điều trị cụ thể.
    Bepanthen có chứa dexpanthenol, dùng điều trị nứt núm vú ở mẹ (có thai hoặc cho con bú), hăm tả trẻ em, giảm khô da,…da bé của bạn có mảng đỏ, có khô da, thì càng ngồi máy lạnh nhiều thì càng khô da nhiều hơn, gây khó chịu.

Thân mến,
    Ths. Bs Nguyễn Thanh Minh.
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)