Webtretho thử nghiệm phiên bản mới

TIN TÀI TRỢ.

Thông báo chương trình Giao lưu trực tuyến " Tư vấn về kiến thức chăm sóc và vệ sinh vùng kín phụ nữ"

• 0 Lượt chia sẻ
  • 5.46K Lượt đọc
  • 12 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 7 Bài viết

• 29 Được cảm ơn

Các thành viên thân mến,

Là phụ nữ, hẳn ai cũng dành một sự quan tâm đặc biệt đến việc chăm sóc, vệ sinh vùng kín cá nhân. Từ những cách vệ sinh dân gian như dùng nước muối loãng, nước lá trầu cho đến những cách phổ biến ngày nay đang dùng như thay quần lót nhiều lần, nước rửa phụ khoa, khăn ướt vệ sinh..., phụ nữ Việt Nam có khá nhiều lựa chọn để chăm sóc vùng kín của mình.

Tuy nhiên với cuộc sống ngày càng năng động hơn, họ tất bật với những hoạt động hàng ngày như công việc, học tập, giao lưu gặp gỡ hoặc tham gia các hoạt động xã hội khác. Suốt một ngày dài liên tục ở bên ngoài, đa số các chị em phụ nữ gặp khá nhiều bất tiện vì không có điều kiện thuận tiện để chăm sóc và vệ sinh như ở nhà. Vì vậy việc giữ vùng kín luôn khô thoáng và sạch sẽ mỗi ngày là điều tưởng chừng như đơn giản nhưng lại khó thực hiện.

Để được tư vấn và giải đáp các thắc mắc liên quan đến cách chăm sóc, vệ sinh vùng kín hằng ngày, bạn đọc và thành viên quan tâm có thể tham gia cuộc trò truyện trực tuyến trên Webtretho với:
    Tiến sĩ – Bác sĩ Lê Thị Thu Hà, Phó khoa khám bệnh bệnh viện Từ Dũ, Tp.HCM. Chương trình được tài trợ thực hiện bởi nhãn hàng Kotex Hằng Ngày Miếng Lót Mini.

Phiên giao lưu tư vấn trực tuyến sẽ được thực hiện vào lúc 9h00 – 11h00, thứ 4, ngày 27/10/2010 tại trang Giao lưu trực tuyến trên Webtretho.

Ngay từ bây giờ, các bạn có thể đặt câu hỏi tại trang Giao Lưu Trực Tuyến rồi đấy.
    Chương trình rất mong nhận được thật nhiều sự quan tâm của tất cả thành viên nhé.

Thân mến.

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 2,327 Bài viết

• 1,665 Được cảm ơn

chưa thấy cái link gửi câu hỏi??
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 10 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 1,515 Bài viết

• 1,548 Được cảm ơn

BTC ơi em đặt câu hỏi tại đây nhé:bây giờ đã có loại BVS hàng ngày vậy có cần thiết phải dùng BVS hàng ngày không ah?việc VSVK ngày 2 lần bằng dung dịch vệ sinh phụ nữ như vậy đã đủ chưa ?làm thế nào để phòng tránh tốt nhất viêm nhiễm của chị em phụ nữ?xin cảm ơn BS nhiều
    • 7 Bài viết

• 29 Được cảm ơn

BTC đã cập nhật link đặt câu hỏi tại Trang Giao Lưu Trực Tuyến
    Rất mong nhận được nhiều sự tham gia từ các thành viên nhé.

Thân mến.
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 613 Bài viết

• 475 Được cảm ơn

BTC ơi, Đường link câu hỏi có vấn đề hay máy mình bị lỗi mà ko vào đươc ?
    VPbank - Manulife - " Gia đình tôi yêu "
    0982-914-879 hoặc 0164-81-41111
    • 7 Bài viết

• 29 Được cảm ơn

Chào bạn,

Link không bị sao cả, bạn thử click lại xem nhé.

Thân mến
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 2,327 Bài viết

• 1,665 Được cảm ơn

Mình mới vừa gửi câu hỏi rồi đấy. Mong nhận được câu trả lời.:Smiling:
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 7,260 Bài viết

• 5,692 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi lamdong Xem bài viết
    BTC ơi em đặt câu hỏi tại đây nhé:bây giờ đã có loại BVS hàng ngày vậy có cần thiết phải dùng BVS hàng ngày không ah?việc VSVK ngày 2 lần bằng dung dịch vệ sinh phụ nữ như vậy đã đủ chưa ?làm thế nào để phòng tránh tốt nhất viêm nhiễm của chị em phụ nữ?xin cảm ơn BS nhiều
    Mình ko phải chuyên gia nhưng vấn đề này mình đã được học ở trường cấp 3 rồi đấy!

Vấn đề thứ 1 là việc dùng BVS hàng ngày của phụ nữ, mình nghĩ là cần thiết. Vì thông thường bất cứ nam hoặc nữ nào cũng phải tiết dịch ra mỗi ngày ít/ nhiều giúp cho âm đạo/ dương vật không bị khô. Và trong dịch tiết đó có kháng khuẩn chống lại các loại vi khuẩn bên ngoài xâm nhập. Tuy nhiên, nếu không sử dụng BVS hàng ngày và thay mỗi 4h/ lần thì dịch tiết ấy bám vào nội y, lâu dần sẽ bị vi khuẩn xâm nhập tạo mùi rất khó chịu, sẽ hình thành nấm,... Vì thế, nếu không dùng BVS hàng ngày thì nên thay nội y từ 4 - 6h sau khi mặc.

Vấn đề thứ 2: Dùng dung dịch vệ sinh 1 ngày hai lần là được. Vì như mình nói ở trên, trong phần dịch tiết của âm đạo có một số vi khuẩn tốt giúp âm đạo chống được 1 số vi khuẩn có hại khác, nên nếu dùng quá 2 lần sẽ vô tình "giết chết" các loại vi khuẩn tốt của mình, phần khác có thể gây khô rát âm đạo. Sử dụng nhiều hơn 2 lần trừ khi có sự hướng dẫn của bác sĩ hoặc đang bị viêm nhiễm nấm âm đạo,.... cần phải sử dụng liên tục sau khi đi vệ sinh.

Không biết thông tin mình được học hồi cấp 3 còn chính xác không? Hy vọng BTC phản hồi lại để mình cập nhật thông tin với nhé!
    5 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 10 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 1,515 Bài viết

• 1,548 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi muctieu Xem bài viết
    Mình ko phải chuyên gia nhưng vấn đề này mình đã được học ở trường cấp 3 rồi đấy!

Vấn đề thứ 1 là việc dùng BVS hàng ngày của phụ nữ, mình nghĩ là cần thiết. Vì thông thường bất cứ nam hoặc nữ nào cũng phải tiết dịch ra mỗi ngày ít/ nhiều giúp cho âm đạo/ dương vật không bị khô. Và trong dịch tiết đó có kháng khuẩn chống lại các loại vi khuẩn bên ngoài xâm nhập. Tuy nhiên, nếu không sử dụng BVS hàng ngày và thay mỗi 4h/ lần thì dịch tiết ấy bám vào nội y, lâu dần sẽ bị vi khuẩn xâm nhập tạo mùi rất khó chịu, sẽ hình thành nấm,... Vì thế, nếu không dùng BVS hàng ngày thì nên thay nội y từ 4 - 6h sau khi mặc.

Vấn đề thứ 2: Dùng dung dịch vệ sinh 1 ngày hai lần là được. Vì như mình nói ở trên, trong phần dịch tiết của âm đạo có một số vi khuẩn tốt giúp âm đạo chống được 1 số vi khuẩn có hại khác, nên nếu dùng quá 2 lần sẽ vô tình "giết chết" các loại vi khuẩn tốt của mình, phần khác có thể gây khô rát âm đạo. Sử dụng nhiều hơn 2 lần trừ khi có sự hướng dẫn của bác sĩ hoặc đang bị viêm nhiễm nấm âm đạo,.... cần phải sử dụng liên tục sau khi đi vệ sinh.

Không biết thông tin mình được học hồi cấp 3 còn chính xác không? Hy vọng BTC phản hồi lại để mình cập nhật thông tin với nhé!
    cảm ơn muctieu nhiều nha,bạn giỏi quá
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 140 Bài viết

• 88 Được cảm ơn

Bác Sĩ cho em hỏi: Dùng BVS hàng ngày thường xuyên có ảnh hưởng gì không a?
    • 7 Bài viết

• 29 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi SaPa2010 Xem bài viết
    Bác Sĩ cho em hỏi: Dùng BVS hàng ngày thường xuyên có ảnh hưởng gì không a?
    Chào bạn,
    Bạn đặt câu hỏi tại đây giúp BTC với nhé.

Thân mến.
    • 1 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

BTC ơi, tại sao BTC không tổ chức bình chọn câu hỏi nào hay nhất rồi phát quà BVS Kotex cho người đạt giải 01?
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 7 Bài viết

• 29 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi greenbulldoser Xem bài viết
    BTC ơi, tại sao BTC không tổ chức bình chọn câu hỏi nào hay nhất rồi phát quà BVS Kotex cho người đạt giải 01?
    Chào các thành viên,
    BTC rất vui với đóng góp của bạn. Tuy nhiên đợt này BTC chỉ thực hiện giao lưu trực tuyến tư vấn các thành viên về kiến thức viêm nhiễm nấm phụ khoa. BTC rất vui sẽ nhận đươc nhiều ủng hộ từ các thành viên.
    BTC hi vọng những giải đáp của chuyên gia sẽ là món quà ý nghĩa nhất dành cho các thành viên.

Thân mến.
    5 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)