TIN TÀI TRỢ.

Xin em! Đừng khóc!

• 1 Lượt chia sẻ
  • 2.61K Lượt đọc
  • 11 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 4,181 Bài viết

• 3,994 Được cảm ơn

Vợ yêu của anh!

Cu tý nhà mình sắp được một tuổi em nhỉ. Và chúng ta đã xa nhau khá dài! Mọi cảm xúc đều nhờ biểu tượng yahoo gửi gắm.
    Khi ta quen nhau, em còn là cô sinh viên trong sáng mà đầy nhiệt huyết. Mối tính của chúng ta đã qua bao nhiêu trắc trở để bây giờ ta có một gia đình ấm êm em nhỉ? Không biết bao nhiêu lần cả anh và em đã chao nghiêng trước cách xa dài đằng đẵng...

Khi ta yêu nhau, em, vợ bé bỏng của anh đã chịu nhiều thiệt thòi. Cuộc sống của em sẽ chẳng xáo trộn nếu người ta không đặt ra một ngày lễ để các đôi tình nhân trao gửi yêu thương. Cuộc sống của em sẽ chẳng xáo trộn nếu người ta không đặt ra một ngày để vinh danh hơn một nửa thế giới. Và cuộc sống của em chắc hẳn sẽ bình lặng hơn khi không có anh. Anh hiểu, khi chúng bạn được xúng xính bên người yêu với nụ hồng cháy bỏng thì em chỉ có một mình, đi về lẻ bóng với nỗi nhớ nhung. Em đã khóc phải không em? Em khóc vì nhớ, khóc vì tủi hờn, khóc vì nỗi chia xa, khóc vì em yêu một chiến sĩ. Em không nhận được hoa vào ngày dành riêng cho em. Em không có những buổi dạo chơi bên người em yêu dấu vào ngày của một nửa thế giời này. Chúng ta đã đi qua nhiều ngày như vậy. Tình yêu của em cũng lớn dần với nỗi cách xa...

Khi chúng ta hòa làm một, em là của anh chăm sóc mái nhà bé nhỏ, em vẫn vậy, đi về lẻ loi trong nỗi nhớ không nguôi. Ngày cưới, em nhận được ở anh một tuần trăng mật không trọn vẹn. Anh nhận lệnh về doanh trại vì nhiệm vụ cần gấp... Nhận được tin anh sắp làm cha, anh đã hứa sẽ về khi em vượt cạn nhưng anh không thể về vì có đồng đội cần được ưu tiên hơn anh. Anh đã hứa sẽ về vào mùa xuân khi chim én chao nghiêng... Anh đã hứa sẽ về khi người ta tặng nhau một nụ hồng.... Và anh cứ hứa... Em cứ chờ... hi vọng....Và từ đó đến nay, khi con chúng ta đã gần một tuổi... Thương em nhiều! Lại qua một mùa tình nhân xây tổ, lại qua một ngày duy nhất trong năm em được nghỉ ngơi, được chăm sóc thật đặc biệt nếu chồng em ở nhà.. Thay vào những bông hồng, thay vào một mâm cơm do chính tay chồng làm như ở các gia đình khác vào ngày “Phụ nữ vùng lên”, em đón ngày của em bằng một tin nhắn và một icon yahoo... Đơn giản quá phải không em? Xin em! Đừng khóc!

Đừng khóc em nhé! Anh hiểu rằng em đã hi sinh thật nhiều khi chấp nhận làm vợ một quân nhân. Có thể những ngày lễ của em thật hiếm hoi, nhưng anh sẽ để em cảm thấy em thật hạnh phúc. Vì mỗi ngày chúng ta nhớ về nhau, anh luôn dành cho em một tình yêu đơn giản nhưng cháy bỏng của người lính.

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 7 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 110 Bài viết

• 196 Được cảm ơn

Nhà này giống nhà mình quá!
    • 5,175 Bài viết

• 3,798 Được cảm ơn

Vợ bạn đọc được những dòng này chắc chắn sẽ khóc vì hạnh phúc và cảm động. Chúc 2 bạn sớm được ở gần bên nhau nhé. Phụ nữ mà nuôi con 1 mình thì vô cùng vất vả đấy.
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 4,163 Bài viết

• 4,943 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    xúc động quá
    anim_783c5380-2da4-8074-f502-d6fab56e6a1bde08kM6de08p7anim_575451db-7591-fe24-7d3b-1fd26f103c70anim_39b87b14-1489-4704-d5f0-de5137516e80anim_134c7e9b-ffd3-fdf4-555b-c16664c218ab
    url=https://lilypie.com]Jh4m3HwJh4mp7[/url]
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 4,379 Bài viết

• 4,516 Được cảm ơn

bài viết hay quá, mình buồn theo vợ bạn, mà cũng vui lây với vợ bạn nữa
    • 336 Bài viết

• 645 Được cảm ơn

Đúng là lính...tình cảm và bay bổng thế..
    Nhưng bạn ơi, xa nhau thì thế đó,ở gần nhau rồi, chả còn đâu mà nhắn lời yêu với thương,cùng lắm là :
    "đi đón con nhé,anh bận", "hôm nay anh có về không -không" " anh đang làm gì đấy- xem ti vi " " co nhớ vợ con không-có chứ"
    Hihihihi...dù sao thì cũng chúc mừng vợ bạn vì khối người vẫn xa chồng đều đều đấy mà có được an ủi thế đâu..,các mẹ nhỉ?
    Mình giỏi thật .
    Chả hiểu gì mà vẫn làm xong.
    Làm xong mà vẫn chả hiểu gì.......

1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 7 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 303 Bài viết

• 352 Được cảm ơn

Nếu nick này vẫn của em mình dùng thì quả thật, em đã thay đổi thật nhiều khi có gia đình. Chúc hai em luôn hạnh phúc và tràn đầy tình yêu thương. Cậu bé nhà em sẽ lớn lên và sẽ sống đẹp như cha và mẹ nó!
    • 1,895 Bài viết

• 1,065 Được cảm ơn

Thật HP khi có 1 ng chồng yêu thương vợ như vậy,
    dO5gEcBdO5gp7
    Soc iu: 0m: 3,5kg; 1m: 4,7kg; 2m10d: 6,5kg; 3m3w: 7,7kg; 4m5d:8,2kg; 5m:8,5kg; 6m: 8,9kg; 8m: 9,1kg; 9,5m: 9,4kg: 10m: 9,6kg; 10,5m: 10kg; 11m: 10,5kg; 12m:10,8kg; 13m: 10,5kg
    sieuthiNHANH2011121134449njnky2vlot2812190
    5,5m con yeu moc 2 rang, 6,5m tập đứng; 7m tập đứng thả tay; 8m lần bàn tập đi; 8,5m mọc thêm 2 cái răng trên; 9m: moc thêm 1 răng trên, 10m: tự đi đc 5 bước; 10,5m: tự đi 2m; 11m; tự đi đc ~10m; 12m con đi thành thạo,chạy tốt.
    https://www.webtretho.com/forum/f119/...oc-hay-441440/
    • 301 Bài viết

• 159 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    khóc rồi khóc rồi... chị em cưới phải lính thì xem như chấp nhận đi về lẻ bóng...hi sinh gia đình cho đất nước...
    • 41 Bài viết

• 42 Được cảm ơn

Bài viết xúc động và tình cả quá!
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 33 Bài viết

• 14 Được cảm ơn

Có lẽ chị ấy sẽ không khóc vào những ngày lễ vắng a...nhưng sẽ khóc vì đọc những lời này...khóc vì hạnh phúc.
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 227 Bài viết

• 92 Được cảm ơn

Bạn viết thật cảm động. Đúng là lính có khác: luôn nhiều cảm xúc và luôn bay bổng. Chúc gia đình của bạn luôn hạnh phúc và sớm được gần nhau
    Bé tham gia "Cùng bé yêu khám phá cuộc sống kỳ diệu
    https://www.webtretho.com/forum/f2915...315-a-1314352/
    Bé tham gia "Gương mặt trẻ thơ". Mã số của mình là 154, 155.
    https://www.webtretho.com/forum/f2826...54/index9.html