TIN TÀI TRỢ.

Gửi chồng vô tâm!

• 19 Lượt chia sẻ
  • 10.3K Lượt đọc
  • 74 Trả lời

• Trang 1/4

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 4

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 3,659 Bài viết

• 2,395 Được cảm ơn

Thật tình cờ khi em biết đến chuyên mục này trên WTT. Em nghĩ sau khi viết những dòng này, em sẽ gửi link qua yahoo cho anh và mong rằng sẽ có ngày anh đọc nó.
    Chồng yêu! Em rất hạnh phúc khi được dùng 2 tiếng này để gọi anh. Vậy là chúng mình đã quen nhau gần 6 năm và về chung một mái nhà gần 3 năm. Biết bao vui buồn giận hờn theo năm tháng. Em không xác định được chính xác mình được những gì và mất những gì ở tuổi 25! Tuổi trẻ ư? Nếu đi qua tuổi trẻ trong tình yêu của anh thì có gì phải nuối tiếc đúng không anh? Sắc đẹp ư? Em nghĩ trong mắt anh em cũng chưa đến nỗi nào đâu, anh nhỉ? Còn được thì nhiều lắm. Một đứa con xinh xắn bụ bẫm, một gia đình tương đối hoàn chỉnh.
    Thế nhưng, những tháng ngày gần đây em đã sống trong sự cô đơn cùng cực. Có những lúc gọi là stress. Em về nhà chỉ biết lủi thủi trong nhà với hàng trăm công việc không tên. Chuyện công ty, chuyện con cái, chuyện bạn bè, chuyện gia đình, dòng họ v.v…Em có cảm giác mình đang tự đương đầu với tất cả. Khi bên em, anh như một chiếc bóng. Anh mới sắm điện thoại, Tất nhiên ai cũng có quyền riêng tư với những thú vui cá nhân. Nhưng có bao giờ anh nghĩ anh đang tàn nhẫn khi mỗi chiều về là lao vào laptop xem và tải cái gì đó vào điện thoại. Anh thao thao bất tuyệt về những chương trình ứng dụng trên điện thoại thế này thế kia mà không hề hiểu em không thích nghe những thứ ấy. Cũng giống như anh không thích nghe em nói về bộ phim em yêu thích vậy.
    Em đã từng chán nản, từng muốn buông xuôi cho anh muốn làm gì thì làm. Em sẽ làm một cái gì đó chống đối lại anh,cái điện thoại đáng ghét của anh. Em từng nghĩ sẽ ném nó đi hay giấu mất cục sạc của anh. Nhưng làm thế để làm gì ? Hay chỉ khiến mâu thuẫn càng thêm chất chồng mâu thuẫn. Em biết dạo này công việc của anh không tốt lắm, nhiều áp lực. Anh muốn tìm vui trong những món đồ công nghệ đó. Sao anh không một lần thử nghĩ đến em? Em có làm gì cho anh buồn, anh giận không? Mỗi khi về nhà anh vẫn có cơm nước đầy đủ. Còn em thì mệt lả vì những công việc không tên. Anh lúc nào cũng nghĩ em làm mọi thứ tốt hơn anh. Hoặc là anh tự cho rằng những việc đó là của em nên anh cho mình cái quyền sống với thú vui của mình. Còn em, có giây phút hưởng thụ nào cho em? Trên đường đi làm về thì chỉ nghĩ về những công việc đang chờ mình ở nhà. Làm xong hết thì mệt đến nỗi chỉ muốn ngủ. Mỗi tối, hôm nào con đi ngủ sớm, em muốn nói với anh thật nhiều, tâm sự đủ thứ chuyện trên trời dưới đất nhưng anh thì không có thời gian nghe em nói. Anh đang rất bận. Anh bận chơi với cái điện thoại di động đáng ghét kia.
    Nếu có một điều ước, em chỉ ước anh dành nhiều thời gian cho em chút. Em ước cả nhà sẽ đi chơi công viên, du lịch hay là đi ăn, café gì cũng được. Anh sẽ chơi với em, với con chứ không phải là món đồ vô tri kia.
    Chồng yêu! Em sẽ mãi yêu anh cho đến khi anh không còn yêu em nữa. Và một ngày nào đó, nếu ước mơ chỉ mãi là ước mơ, có thể cái hạnh phúc ta đang có…sẽ vuột khỏi tầm tay…nếu ta không biết giữ gìn!!!
    Nhưng với bản năng một người vợ, em hiểu anh chỉ là một chút vô tâm thôi. Ngày xưa em yêu anh cũng chỉ vì sự quan tâm chu đáo và sự bảo bọc yêu thương anh dành cho em. Em luôn có cảm giác an toàn khi ở bên anh. Chồng yêu! Em chờ sự thay đổi của anh!:Rose:

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 5,175 Bài viết

• 3,798 Được cảm ơn

Nhiều ông chồng như thế lắm mechieunghi ạ. Ax mình giờ còn bỏ được điện tử rồi vì mình không cho để máy tính ở nhà. Trước có máy tính ở nhà thì đi làm về là chơi điện tử tới 1h sáng là chuyện bình thường. Vợ có nhờ việc gì thì khó khăn lắm hoặc làm cho xong thôi. Có lẽ bản tính của đàn ông là ham chơi.
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 103 Bài viết

• 14 Được cảm ơn

Mẹ Chiêu Nghi ơi, các đức ông chồng là thế đó, Hồi chồng tớ mua Iphone lúc nào cũng chúi đầu vào chơi Tapzoo
    Bực lắm
    Giờ tớ cũng chả quan tâm nhiều nữa vì cũng như mình có 1 cái váy, rất hay chăm chút vậy, cứ để các đức ông chồng ấy vui thú 1 thời gian đi, sẽ hiểu được giá trị mà
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 3,659 Bài viết

• 2,395 Được cảm ơn

Cám ơn các mum đã chia sẻ nhưng thực tâm em buồn lắm, vì cảm giác cô đơn chính trong căn nhà mình. Cứ mỗi lần nói được vài câu là ổng nghe dt (một phần do nghề nghiệp ảnh thế) nhưng em khó chịu vô cùng, cảm giác mình ko được tôn trọng.
    Em đang cố gắng để chấp nhận và thanh thản đây....................
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 292 Bài viết

• 56 Được cảm ơn

mẹ Chiêu Nghi na ná giống mình quá, cũng 25t , cũng quen gần 6 năm , lấy nhau 3 năm, có 1 đứa con kháu khỉnh và cùng có 1 anh chồng vô tâm...chồng mình bằng tuổi mình, là bạn học từ cấp 3 , ko biết phải thế ko mà mình toàn phải nhường nhịn thôi, mình ko thể nói cs của bạn là tốt hơn mình vì trong chăn mới biết chăn toàn rận :Sad: nhưng tình trạng của mình đang tệ lắm, có lẽ do chồng mình bị trầm cảm mà ngay lúc mình sinh và chăm con đã ko có nhiều thời gian dành cho chồng, mình vẫn đang ở nhà mẹ nhưng cũng sắp chuyển về ở chung với nhà chồng và chồng rồi, chồng mình bảo giờ anh ấy ko quan tâm đến gì cả chỉ lo cho con vì trách nhiệm thôi và anh ấy đã làm thật, thì bạn biết mình đã cô đơn như thế nào rồi. Những lời nói như những tảng đá luôn đè nặng lên mình, mình phải tự tìm cách giải tỏa trước cho bản thân và nhẹ nhàng để chồng thay đổi thôi. Hy vọng những người phụ nữ luôn được hạnh phúc vì mình nghĩ là phụ nữ thì đã thiệt thòi rồi.ko biết có là bi quan quá ko?
    eNortjKzUjI0NDAwNVSyBlwwFTkCxQ,,62
    • 3,659 Bài viết

• 2,395 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi 023962717 Xem bài viết
    mẹ Chiêu Nghi na ná giống mình quá, cũng 25t , cũng quen gần 6 năm , lấy nhau 3 năm, có 1 đứa con kháu khỉnh và cùng có 1 anh chồng vô tâm...chồng mình bằng tuổi mình, là bạn học từ cấp 3 , ko biết phải thế ko mà mình toàn phải nhường nhịn thôi, mình ko thể nói cs của bạn là tốt hơn mình vì trong chăn mới biết chăn toàn rận :Sad: nhưng tình trạng của mình đang tệ lắm, có lẽ do chồng mình bị trầm cảm mà ngay lúc mình sinh và chăm con đã ko có nhiều thời gian dành cho chồng, mình vẫn đang ở nhà mẹ nhưng cũng sắp chuyển về ở chung với nhà chồng và chồng rồi, chồng mình bảo giờ anh ấy ko quan tâm đến gì cả chỉ lo cho con vì trách nhiệm thôi và anh ấy đã làm thật, thì bạn biết mình đã cô đơn như thế nào rồi. Những lời nói như những tảng đá luôn đè nặng lên mình, mình phải tự tìm cách giải tỏa trước cho bản thân và nhẹ nhàng để chồng thay đổi thôi. Hy vọng những người phụ nữ luôn được hạnh phúc vì mình nghĩ là phụ nữ thì đã thiệt thòi rồi.ko biết có là bi quan quá ko?
    chân thành chia sẻ với chị, có lẽ những ng đàn ông ko hiểu rằng 1 đứa bé ra đời thì ng mẹ phải áp lực như thế nào, từ chuyện tài chính đến chăm con, rùi con ốm con đau, bản thân ng mẹ thì cảm thấy mình già và xuống sắc nhanh chóng. Đàn ông hay đòi hỏi thế này thế nọ nhưng ngoài việc kiếm tiền, bao nhiêu ng đàn ông đứng ra phụ vợ việc nhà? Làm phụ nữ thật khổ chị à. Làm con, làm dâu, làm vợ, làm mẹ...cái nào cũng phải vẹn toàn. Em đang rất áp lực dù bề ngoài thì gd em có vẻ bình bình, ko sóng gió gì....nhưng có ai biết những cơn gió nhỏ sẽ tạo thành bão to trong tương lai...............:Sad:
    • 3,659 Bài viết

• 2,395 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi hoanghaiyen2512 Xem bài viết
    Mẹ Chiêu Nghi ơi, các đức ông chồng là thế đó, Hồi chồng tớ mua Iphone lúc nào cũng chúi đầu vào chơi Tapzoo
    Bực lắm
    Giờ tớ cũng chả quan tâm nhiều nữa vì cũng như mình có 1 cái váy, rất hay chăm chút vậy, cứ để các đức ông chồng ấy vui thú 1 thời gian đi, sẽ hiểu được giá trị mà
    chồng em lúc trước thì Võ lâm truyền kì, giở bỏ rồi thì chuyển sang hàng công nghệ, that dtdd liên tục. Nếu ảnh thay vợ cũng nhanh thế thì.....:Worried:
    • 1,731 Bài viết

• 1,961 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Đọc những dòng em viết chị hình dung được chồng em là người không biết chia sẻ công việc nhà với em. Gặp người chồng như thế thì trách nhiệm của em với gia đình rất nặng nề, chị mong sao chồng em đọc được suy nghĩ trong em để thay đổi, để phụ nữ chúng mình bớt khổ hơn thôi.
    Chúc vợ chồng em sớm tìm được tiếng nói chung để gia đình mãi hạnh phúc!
    • 3,659 Bài viết

• 2,395 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi thanhtu059 Xem bài viết
    Đọc những dòng em viết chị hình dung được chồng em là người không biết chia sẻ công việc nhà với em. Gặp người chồng như thế thì trách nhiệm của em với gia đình rất nặng nề, chị mong sao chồng em đọc được suy nghĩ trong em để thay đổi, để phụ nữ chúng mình bớt khổ hơn thôi.
    Chúc vợ chồng em sớm tìm được tiếng nói chung để gia đình mãi hạnh phúc!
    em chỉ mong chồng tự nấu được 1 bữa ăn cho ảnh ăn, tự giặt được bộ đồ cho ảnh nếu chẳng may máy giặt hư thui chị à...........
    • 14 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

đôi khi chỉ còn biết tự an ủi: thôi thà ổng mê mấy thứ đó, còn hơn là mê thói lăng nhăng buông thùa :Sad:
    • 582 Bài viết

• 518 Được cảm ơn

Bữa nào nghỉ làm hai vợ chồng rủ nhau đi chơi như cái thuở ban đầu,biết đâu chồng em nghĩ vè những ngày xưa sẽ nhìn lại mình bây giờ đó em.
    • 438 Bài viết

• 132 Được cảm ơn

cầu mong cho mình đừng gặp vấn đề như thế, mình chưa tới tuổi đó nhưng định hướng trước mắt là tầm đó lấy chồng rồi... dân máy tính nữa mới ghê :Worried:
    Kem trắng da , trị mụn , nám siêu nhanh, tắm trắng cấp tốc, kem nở ngực siêu hiệu quả, nhưng vẫn an toàn cho ngừoi sử dụng
    https://www.webtretho.com/raovat/main...a-an-toan.html

ngoc-trinh-2
    • 3,659 Bài viết

• 2,395 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi yeu_be_tiktok Xem bài viết
    đôi khi chỉ còn biết tự an ủi: thôi thà ổng mê mấy thứ đó, còn hơn là mê thói lăng nhăng buông thùa :Sad:
    nếu 1 ngày nào đó em cũng giống ảnh, ham mê 1 cái gì đó rùi ko thèm lo gì cả, thì liệu ảnh có tự an ủi mình như thế ko?? Có lẽ một phần tính em hơi đề cao quan hệ bình đẳng vợ-chồng nên ngày càng cảm thấy khó chịu.
    • 1,707 Bài viết

• 1,189 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Chia sẽ cùng mẹ nó.
    Trong những nỗi buồn của mẹ nó hình như mình có hết 90% rồi và trong cái 90% của mẹ nó nếu nói về chồng mình thì đối với chồng mình đấy chỉ mới 50% thôi, còn lại 50% còn nặng nề hơn nữa. Nhưng mình vẫn bỏ qua và nhìn vào 1 vài điểm tốt của chồng mà sống vì con.
    Chồng các mẹ còn ở nhà chơi thì cũng đỡ. Tuy không giúp được gì mình nhưng cũng ở nhà cho vui cửa vui nhà. Còn mình hầu như tối nào cũng thui thủi 3 mẹ con thôi. Còn anh mãi mê với những bạn nhậu. Một tháng hình như anh chỉ ăn tối ở nhà cao nhất là 4 lần. Hôm nào ở nhà thì 8g đã chui đầu vào ngủ. Hai đứa nhỏ ồn ào 1 chút là bực bội khó chịu vì không cho anh ngủ. Công việc nhà là những công việc không tên và phát sinh lặt vặt rất nhiều mà chỉ mình mình làm nên nó mất nhiều thời gian. Anh chẳng bao giờ phụ còn nói 3 cái việc đồ yêu mà chậm chạp quá, làm lâu quá.
    Mình cũng như mẹ nó chiều đi làm về là lật đật đón con, về tranh thủ ghé qua chợ mua vài thứ rồi về nấu ăn, tắm rửa cho con, dọn dẹp , lau nhà cửa, chỉ bé lớn học... Nhưng có bao giờ anh hiểu?
    Người ta nói con gái 12 bến nước mà mẹ nó. Trong thì nhờ, đục thì ... hoại.
    Mẹ nó còn trẻ cứ thoải mái xả những gì muốn nói với chồng. Còn với mình thì chỉ âm thầm nuốt vào lòng thôi vì chồng mình mình đã nói nhiều rồi nhưng ko lay chuyển được nên giờ đang kiếm bờ vai khác để dựa...:Laughing:
    • 172 Bài viết

• 170 Được cảm ơn

em chỉ mong chồng tự nấu được 1 bữa ăn cho ảnh ăn, tự giặt được bộ đồ cho ảnh nếu chẳng may máy giặt hư thui chị à...........
    Tại sao ta sinh ra làm phụ nữ lại "khổ tâm" đến vậy, chúng ta có thể dửng dưng để mặc "đấng lang quân" đi làm về, khi thấy đói hãy tự lăn vào bếp, khi hết quần áo hãy tự giặt mà mặc...Nhưng mấu chốt các mẹ có thấy không đó là vì :
    - Thật sự cảm thấy xót xa nếu thấy Chồng mình không được chăm lo một cách đầy đủ , trọn vẹn . Đi làm về nhìn gương mặt mệt mỏi thấy thương,...Chính vì những suy nghĩ cao đẹp và biết hy sinh của các mẹ mà mỗi chúng ta đều có một "gia đình".........Em cũng như mechieunghi , nhưng mà Chồng em lại có cách "làm khổ" Vợ tinh vi hơn :
    - Có những lúc em đi làm về mệt quá công với áp lực nhiều công việc không tên, em bực bội, và cứ như quả bom (chờ ấn nút) , thì anh ấy :
    + Thôi, hôm nay anh nhịn, khỏi ăn cơm, em đỡ lăn vào bếp và rửa chén
    + Thôi, anh không cần tắm để em khỏi phải dọn nhà tắm.
    + Thôi, mai anh mặc áo thun đi làm và mặc lại quần cũ, em khỏi ủi hay giặt gì hết.
    ------> Các mẹ ơi, làm sao em đành lòng nhìn Chồng mình như vậy, nên nhắm mắt lao đầu vào là hết cho xong mà không dám than vãn một lời . các mẹ có ý gì hay giúp em đây. Chồng em "khả năng nhịn đói" là số một không ai bằng....
    • 96 Bài viết

• 112 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi lvtuongvy179 Xem bài viết
    Tại sao ta sinh ra làm phụ nữ lại "khổ tâm" đến vậy, chúng ta có thể dửng dưng để mặc "đấng lang quân" đi làm về, khi thấy đói hãy tự lăn vào bếp, khi hết quần áo hãy tự giặt mà mặc...Nhưng mấu chốt các mẹ có thấy không đó là vì :
    - Thật sự cảm thấy xót xa nếu thấy Chồng mình không được chăm lo một cách đầy đủ , trọn vẹn . Đi làm về nhìn gương mặt mệt mỏi thấy thương,...Chính vì những suy nghĩ cao đẹp và biết hy sinh của các mẹ mà mỗi chúng ta đều có một "gia đình".........Em cũng như mechieunghi , nhưng mà Chồng em lại có cách "làm khổ" Vợ tinh vi hơn :
    - Có những lúc em đi làm về mệt quá công với áp lực nhiều công việc không tên, em bực bội, và cứ như quả bom (chờ ấn nút) , thì anh ấy :
    + Thôi, hôm nay anh nhịn, khỏi ăn cơm, em đỡ lăn vào bếp và rửa chén
    + Thôi, anh không cần tắm để em khỏi phải dọn nhà tắm.
    + Thôi, mai anh mặc áo thun đi làm và mặc lại quần cũ, em khỏi ủi hay giặt gì hết.
    ------> Các mẹ ơi, làm sao em đành lòng nhìn Chồng mình như vậy, nên nhắm mắt lao đầu vào là hết cho xong mà không dám than vãn một lời . các mẹ có ý gì hay giúp em đây. Chồng em "khả năng nhịn đói" là số một không ai bằng....
    Hihi bạn lấy được chồng lỳ rồi. Chồng mình cũng lỳ lắm.
    PLFyp7

o8WAp7
    • 96 Bài viết

• 112 Được cảm ơn

mẹ chủ tóp lấy chồng 3 năm rồi mà vẫn hiền vậy sao , mình cũng bằng tuổi, lấy chồng gần 2 năm. Chồng mình cũng có đợt mải chơi điện tử triền miên (nhiều game lắm), điên tiết lắm, mình đập chuột tan tành vung vãi trước mặt ông ý (ko dám đập laptop, xót tiền), ông ý thì cũng lên cơn điên lao vào đập mình. Ôi mình làm đủ kiểu bù lu bù loa nội ngoại. Cãi nhau ỏm tỏi. Rồi ông cũng đỡ chơi đi đấy, vẫn chơi nhưng ít hơn nhiều. Việc nhà cũng thế đấy, ban đầu ông ko động tay gì hết, mình cũng xài đủ các bài, các kiểu từ ỉ ôi cho đến lu loa, dần dần bh ông chịu trách nhiệm giặt (bằng máy) và phơi đồ.

Được cái khi nào mình ốm mệt, ông ý chăm sóc quan tâm vợ.

Vợ chồng mình choảng nhau gần 2 năm trời mới "thỏa thuận" được một số thứ vậy thôi.
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 7,260 Bài viết

• 5,692 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Ông nào chả thế em ơi! trước khi cưới săn đón ghê lắm, cưới về rùi thì ko thèm quan tâm! Ko nhắc thì ko động đậy đâu! Chúc em lay động được xã!
    • 6 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Chào các mẹ, mình mới tham gia diễn đàn, đọc tâm sự của mebechieunghi thấy mình may mắn hơn, chồng mình ko vô tâm (chắc tại mình, chồng chỉ hơi vô tâm 1 chút thôi là đã thấy buồn, thấy cô đơn, thế là nói chuyện với chồng, là khóc vì thấy tủi thân... thế nên chồng mình chẳng vô tâm được nữa) mình có ý thế này. mebechieunghi nhờ ai đó gửi trực tiếp link của mục này tới nick của chồng bạn, tớ nghĩ các ông chồng cũng cần biết về cảm giác của những người vợ chứ mình cứ không nói ra đôi khi họ ko biết hoặc cố tình ko biết.
    Chúc bạn sớm tìm được sự chia sẻ, ấm áp trong gia đình ủa mình
    • 8 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Mẹ nó ơi..ông xã may mà thích điện thoại đấy chứ ông ý hay đi chơi bỏ mặc 2 mẹ con mới lo cơ hehe...tâm lý ai chả thế đặc biệt là đàn ông có cái gì mới là lao vào nghiên cứu...nhưng mẹ cứ yên tâm...các cụ có câu hơi thô nhưng mà thật đấy..rằng...cứ đi đi rồi kiểu gì chẳng phải trở về cái máng lơn thân yêu...một cách vid von mà...ông ý có điện thoại mới mà lại là smasphone thì nghịc là đúng rồi..chỉ sợ nhắn tin cho em nao đó thôi hehe..tớ cũng vậy có điện thoại mới là đủ trò luôn...hy vọng mẹ nó giữ bình tĩnh nhé..
  • Trang 1/4

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 4