TIN TÀI TRỢ.

Trung tâm tiếng Anh cho con, chuyện dễ mà khó

• 0 Lượt chia sẻ
  • 10.9K Lượt đọc
  • 224 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 582 Bài viết

• 43 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Con nhà mình giờ toàn nghe nhạc nước ngoài, với nghe nói trên máy tính, trước cứ la nó, bảo sao hay nghe nhạc nước ngoài, nhưng nó bảo con rèn tiếng Anh luôn đấy mẹ ạ, kể từ đó không la con nữa.

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 2,698 Bài viết

• 2,620 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi hoangthien08 Xem bài viết
    Mình có người bạn cho con học ở Trung tâm ngoại ngữ thông minh YOLA từ khi học lớp 5, chỉ sau 2 khóa mà tiếng Anh của cháu có tiến bộ, nên mình cho con học lớp hè của YOLA, kết quả thấy cũng khả quan lắm
    mình cũng đang quan tâm tìm hiểu thêm TT mới cho con, bé nhà mình đang học ở Trung tâm cũ thì kêu chán rùi nên cũng muốn tìm hiểu về các trung tâm khác với các phương pháp mới để con vừa rèn luyện được các kỹ năng vừa có hứng thú trong việc học hành
    • 582 Bài viết

• 43 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi sausau_bimbim Xem bài viết
    Em nghĩ cho bé đi trung tâm học, bé có cơ hội giao lưu với thầy cô, bạn bè thì con mới phát huy khả năng của mình hơn, vả lại dạn dĩ, tự tin hơn trong giao tiếp. Vả lại mẹ nó cũng đừng quá lo lắng mà mắng nhiếc con thì vô tình tạo áp lực cho con. Ngôn ngữ phải để cho bé tự nhiên phát triển chị ơi.
    Thực ra học tiềng anh mình thấy phải học ít nhất 8-10 cháu mới tốt, chứ học một mình thì không trao đổi và không tạo được không khí học, trước đây mình cũng định thuê một gia sư cho kèm theo người nước ngoài đến dạy, nhưng sau cùng vẫn quyết định cho cháu đi học ở Trung Tâm
    • 4,508 Bài viết

• 1,640 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi kieu777 Xem bài viết
    nếu bé nhút nhát thì nên cho bé tham gia học lớp anh văn ở trung tâm anh ngữ, như vậy bé sẽ luyện được khả năng phản xạ tốt và quan trọng là có môi trường để bé thê hiện khả năng của mình. Bé sẽ hết nhút nhát. Mình nghe các mẹ nó về YOLA, vậy trung tâm này có gì đặc biệt hơn các trung tâm khác không ạh ? em cũng quan tâm lắm
    Có thể tham khảo ở đây nè mẹ nó ơi http://www.yola.vn/
    • 296 Bài viết

• 26 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Học chương trình kids 5 năm xong, thấy con mình chỉ vanh vách đồ vật, hiện tượng, từ vựng nào con cũng biết từ tiếng Anh là mình tự hào lắm rồi. Nhưng bữa nọ qua nhà chị bạn chơi, thấy thằng nhóc cùng tuổi, lớp 6, nói tiếng Anh vanh vách về các vấn đề "đao to búa lớn" về biến đổi khí hậu với cậu nhóc bạn học trường quốc tế. Hỏi ra mới biết học xong kids, cô bạn cho con qua học chương trình teen bên YOLA đó các mẹ ạ.
    THật hả chị, vậy thì quá pro rồi. Ko biết đội ngũ giáo viên bên đó thế nào nhỉ?
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 669 Bài viết

• 49 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Mình thấy bên này đang có chương trình ưu đãi lớn nè. Duy nhất trong 7 ngày từ 4/7 -11/7, khi đến đăng ký các khóa học TOEFL, IELTS, SAT tại YOLA, quý phụ huynh và học sinh sẽ được tặng ngay 2.000.000 đồng học phí.
    http://www.yola.vn/tin-tuc-su-kien/t...tich-2015.html
    • 296 Bài viết

• 26 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi BongBong0813 Xem bài viết
    Thực ra học tiềng anh mình thấy phải học ít nhất 8-10 cháu mới tốt, chứ học một mình thì không trao đổi và không tạo được không khí học, trước đây mình cũng định thuê một gia sư cho kèm theo người nước ngoài đến dạy, nhưng sau cùng vẫn quyết định cho cháu đi học ở Trung Tâm
    Phải có vài người mới mạnh miệng,tự tin trao đổi, trò chuyện được. nhất là với giáo viên bản ngữ. Với lại cũng do nổ lực của bé nữa.
    • 582 Bài viết

• 43 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Con lớn nhà mình đang học ở YOLA English Junior ở Thái Hà rồi, còn đứa thứ 2 mới bước sang tuổi thứ 6, mình đang cho hoc gần nhà. Con gái lớn nên cũng chịu khó học, thấy cháu học tốt mẹ cũng mừng, nói chung cũng đáng đồng tiền bát gạo bỏ ra, chứ không cũng tiêc.
    • 362 Bài viết

• 40 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Con mình đi học cũng ở mấy chỗ rồi mà giao tiếp còn kém quá, gặp người nước ngoài mà ko nói ra được câu nào. Ko biết đi học kiểu gì nữa
    • 296 Bài viết

• 26 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi mekhoa09 Xem bài viết
    Mình thấy bên này đang có chương trình ưu đãi lớn nè. Duy nhất trong 7 ngày từ 4/7 -11/7, khi đến đăng ký các khóa học TOEFL, IELTS, SAT tại YOLA, quý phụ huynh và học sinh sẽ được tặng ngay 2.000.000 đồng học phí.
    http://www.yola.vn/tin-tuc-su-kien/t...tich-2015.html
    Chương trình ưu đãi này dành riêng chỉ cho HCM thôi thì phải. Để em tìm hiểu thêm rồi đăng kí, đang có ưu đãi tranh thủ ngay
    • 4,508 Bài viết

• 1,640 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi BongBong0813 Xem bài viết
    Con lớn nhà mình đang học ở YOLA English Junior ở Thái Hà rồi, còn đứa thứ 2 mới bước sang tuổi thứ 6, mình đang cho hoc gần nhà. Con gái lớn nên cũng chịu khó học, thấy cháu học tốt mẹ cũng mừng, nói chung cũng đáng đồng tiền bát gạo bỏ ra, chứ không cũng tiêc.
    Chỗ nào uy tín, chất lượng thì dù thế nào cho con học cũng k tiếc, vấn đề là thấy con tiến bộ, giao tiếp Tiếng Anh khá tốt, vượt trội bạn bè, bố mẹ nào mà chẳng mong muốn điều này nhỉ
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 285 Bài viết

• 415 Được cảm ơn

Cho con học chỗ nào thì quen chỗ ấy rồi, cũng lười đổi trung tâm quá.
    • 3,016 Bài viết

• 800 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi quan0503 Xem bài viết
    nghe hay thế , mình có cô con gái năm nay học lớp 6 nè, bé nhà mình thì nhát quá, học tiếng anh mà nhát thì khó phát triển lắm, muốn học giỏi thì phải dạn dĩ, tham gia lớp tiếng anh mà cháu hổng dám nói, nên học các kỹ năng khác rất tốt, kỹ năng nói thì tệ lắm.
    Học tiếng Anh thì phải dạn nói mới giỏi được, như mình nè, mình giỏi văn phạm, ngữ pháp, nhưng nói yếu vì thế hồi còn đi học cứ phải đi tới các trung tâm, câu lạc bộ Anh ngữ để luyện nói hoài, giờ mới tự tin trong giao tiếp với người nước ngoài đó chứ
    • 3,016 Bài viết

• 800 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi dore Xem bài viết
    mẹ nên cho con đổi tâm học Anh văn đi, mỗi nơi có 1 phương pháp dạy riêng, vì thế con sẽ quen với nhiều phương pháp dạy và sẽ tích lũy nhiều kiến thức mới hơn đó
    • 3,016 Bài viết

• 800 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi casaucon09 Xem bài viết
    Chương trình ưu đãi này dành riêng chỉ cho HCM thôi thì phải. Để em tìm hiểu thêm rồi đăng kí, đang có ưu đãi tranh thủ ngay
    chương trình ưu đãi này chỉ áp dụng tại TPHCM thôi em, nếu muốn cho con học tại YOLA thì em tranh thủ đăng ký cho con học để hưởng ưu đãi nha, thêm thông tin cho em nữa nè
    - Chương trình áp dụng cho các khóa học khai giảng từ 4/7 - 31/7 tại tất cả các chi nhánh của YOLA tại Tp. Hồ Chí Minh.
    - Giá trị ưu đãi không được quy đổi thành tiền mặt.
    - Chương trình chỉ áp dụng cho các khóa học TOEFL, IELTS, SAT.
    - Chương trình không áp dụng cho các nhóm học riêng, ít học sinh.
    - Không áp dụng cùng các chương trình ưu đãi khác.
    - Quý phụ huynh/Học viên tham gia chương trình không được đổi, chuyển hoặc bảo lưu học phí của lớp đã đăng ký.
    • 2,698 Bài viết

• 2,620 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    [QUOTE=quan0503;33528345]
    Trích dẫn Nguyên văn bởi tamnt74 Xem bài viết

đúng rồi bạn, bé nhà mình xin phép vào internet đọc truyện tiếng anh, mình nghĩ cũng tốt, để rèn thêm từ vựng nhưng cuối cùng nó đọc tiếng chỉ chừng 15 phút là nó chuyển sang đọc truyện VN ngay, Khó mà quản việc học qua mạng lắm. vì tuổi này chưa tự giác đâu. Mình thấy mọi người nói đế trung tâm YOLA có vẻ hay quá. Vì trước giờ học trung tâm từ Kid trở lê nên vẫn quen nếp vừa học vừa chơi của học sinh cấp 1, hiệu quả không cao.
    bé nhà mình học cấp 2 rồi , cũng muốn cho con theo học chuyên sâu hơn chút về Tiếng Anh, chủ yếu đào tạo về kỹ năng chứ vừa học vừa chơi thì chỉ phù hợp với các bạn bé mới bắt đầu làm quen tiếng Anh thôi
    Trung tâm Yola các mẹ đang nói đến là đào tạo theo phương pháp mới j ạ? dẫ mẹ nào cho con theo học ở đây rồi chia sẻ giúp e thêm thông tin được ko?
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 285 Bài viết

• 415 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi hoangthien08 Xem bài viết
    mẹ nên cho con đổi tâm học Anh văn đi, mỗi nơi có 1 phương pháp dạy riêng, vì thế con sẽ quen với nhiều phương pháp dạy và sẽ tích lũy nhiều kiến thức mới hơn đó
    Làm sao biết được trung tâm mới sẽ chất lượng hơn. Mà chẳng lẽ cứ phải đổi hoài khi nghe có 1 trung tâm chất lượng hơn à.
    • 3,016 Bài viết

• 800 Được cảm ơn

Học chương trình kids 5 năm xong, thấy con mình chỉ vanh vách đồ vật, hiện tượng, từ vựng nào con cũng biết từ tiếng Anh là mình tự hào lắm rồi. Nhưng bữa nọ qua nhà chị bạn chơi, thấy thằng nhóc cùng tuổi, lớp 6, nói tiếng Anh vanh vách về các vấn đề "đao to búa lớn" về biến đổi khí hậu với cậu nhóc bạn học trường quốc tế. Hỏi ra mới biết học xong kids, cô bạn cho con qua học chương trình teen bên YOLA đó các mẹ ạ.
    Bé mới học lớp 6 mà đã thảo luận những vấn đề thời sự thì vốn từ vựng chắc là nhiều lắm đây, nghe thích thật đấy. Mình sẽ tìm hiểu thêm về các lớp học để đầu tư cho con trai ngay bây giờ, để sau này còn cho con đi du học nữa chứ
    • 4,508 Bài viết

• 1,640 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    [QUOTE=Vit_Xiem_;33531202]
    Trích dẫn Nguyên văn bởi quan0503 Xem bài viết

bé nhà mình học cấp 2 rồi , cũng muốn cho con theo học chuyên sâu hơn chút về Tiếng Anh, chủ yếu đào tạo về kỹ năng chứ vừa học vừa chơi thì chỉ phù hợp với các bạn bé mới bắt đầu làm quen tiếng Anh thôi
    Trung tâm Yola các mẹ đang nói đến là đào tạo theo phương pháp mới j ạ? dẫ mẹ nào cho con theo học ở đây rồi chia sẻ giúp e thêm thông tin được ko?
    Đó là hoàn thiện toàn diện cả 4 kĩ năng: nghe, nói đọc viết
    + Cập nhật các kiến thức khoa học, xã hội, tự nhiên thông qua các bài học tiếng Anh
    + Chuẩn bị sớm cho các bài thi tiếng Anh quốc tế: Cambridge KET, PET, TOEFL Junior, TOEFL, IELTS và SAT
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 669 Bài viết

• 49 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi dore Xem bài viết
    Thường thì đúng là như vậy, nếu trung tâm đó tốt chất lượng, con cái tiếp thu bài vở tốt thì ok, chứ học một thời gian mà ko thấy có biến đổi gì thì tốt nhất nên xem lại trình độ của con cái, và nơi con mình theo học.