TIN TÀI TRỢ.

Trung tâm tiếng Anh cho con, chuyện dễ mà khó

• 0 Lượt chia sẻ
  • 10.9K Lượt đọc
  • 224 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 1,984 Bài viết

• 472 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi tamnt74 Xem bài viết
    em nóng tính lắm, mỗi khi hỏii bài mà con không trả lồi được, hoặc con không làm đúng cái gì mà nó đã học qua, em đều nổi điên lên mắng . Em sẽ phải học lại sự bình tĩnh thì mới mong dạy được con thôi.
    giống y mình, mỗi khi dạy học cho con là lúc nào mình cũng thủ sẵn ly nước, nếu không thì mình nổi điên lên quất cho nó nát đít ah. Cho nên học ngoại ngữ mà để cho mẹ hoặc bố nóng tính dạy là coi như thất bại hoàn toàn, học ngoại ngữ là phải kiên nhẫn, theo kiểu mưa dầm thấm lâu thì mới có tác dụng và có hiệu quả tốt được.

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 891 Bài viết

• 125 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi condedenthui Xem bài viết
    mình nghĩ là có, các trường anh ngữ nào cũng đều có những khóa học ngoại khóa, đi dã ngoại, đi cắm trại để cho học sinh cọ xát với thực tế và học làm chủ bản thân biết xử lý tình huống thực tế. Chứ chỉ ngồi học torng lớp mà không có htu75c hành thì không giỏi được.
    em thấy các bé học trường anh ngữ quốc tế rất hay đi dã ngoại, và nhất là có những buổi học ngoại khóa ở công viên, hay ở một địa điểm nổi tiếng nào đó để các học viên có thể thoải mái trình diễn khả năng của mình. Em thấy như vậy rất hay đó chứ ah.
    • 582 Bài viết

• 43 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    em nóng tính lắm, mỗi khi hỏii bài mà con không trả lồi được, hoặc con không làm đúng cái gì mà nó đã học qua, em đều nổi điên lên mắng . Em sẽ phải học lại sự bình tĩnh thì mới mong dạy được con thôi.
    Mình cũng nóng tính chẳng kém, bảo kiềm chế mà chả kiềm chế đươc, chắc do tính người thiếu kiên nhẫn
    • 582 Bài viết

• 43 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Cho mình hỏi có ai biết ở YOLA có chương trình dạy tiếng anh nhưng có chương trình học ngoại khoa vào cuối tuần không ? Mình muốn cho con mình tham gia những buổi học như đi dã ngoại, học ngoại khoa ngoài chương trình lắm.
    Bây giờ đa phần là có, để tạo không khí cho các con học tập
    • 582 Bài viết

• 43 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi hoangthien08 Xem bài viết
    chương trình ưu đãi chỉ tới ngày 11/7 thôi, và áp dụng cho các lớp TOEFL, IELTS, SAT
    Hôm nay là hết hạn ưu đãi rồi ah các mẹ