TIN TÀI TRỢ.

Trung tâm tiếng Anh cho con, chuyện dễ mà khó

• 0 Lượt chia sẻ
  • 10.9K Lượt đọc
  • 224 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 34 Bài viết

• 84 Được cảm ơn

Chào các mẹ

Nhà em có 2 bé, một bé sang năm vào lớp 9, bé còn lại thì chuẩn bị lên lớp 5. Hiện tại, công việc và thu nhập của vợ chồng em khá là ổn định. Hồi xưa may mắn công việc không có yêu cầu tiếng Anh nhiều, sau này tự mày mò học thì vẫn áp dụng được. Nhìn các bạn trẻ bây giờ mới ra trường vốn tiếng Anh không vững nên đi làm trầy trật lắm. Muốn cho con vững vàng tiếng Anh ngay từ đầu nhưng cả 2 vợ chồng em đều không có nhiều thời gian để kèm cặp cho các bé được nên mới đưa đi học ở trung tâm Anh ngữ nhưng em thấy chương trình dạy không oke lắm do cứ toàn cho chơi trò chơi, học hơn năm mà nghe với nói chăng vô đâu hết.

Em cũng hay kêu con lên BBC đọc tin tiếng Anh để cập nhật thêm thông tin xã hội này nọ nhưng con hiểu chậm lắm, khổ ghê, học tốn bao nhiêu tiền cuối cùng không dùng được gì hết, em lo lắng quá. Bữa em hỏi thăm đồng nghiệp có chỗ nào tốt chỉ em thì chị ấy bảo qua tiếng Anh YOLA. Con chị ấy 12 tuổi đang học ở đó và chuẩn bị thi ielts, chỉ cũng nói học ở đó mấy đứa nhỏ có kỹ năng thuyết trình, làm việc nhóm, viết nghiên cứu khoa học này nọ kêu em qua thử.

Không biết có mẹ nào đang cho con theo bên Yola ko, cho em thêm thông tin với ạ?

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 1,426 Bài viết

• 266 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    thằng nhóc đầu của mình đang học lớp 8 đây, nhưng trước giờ cháu học tiếng Anh từ bé ở trường Anh ngữ DM, nên học dần bây giờ cháu lớn lên, bảo với mình là đang muốn chuyển sang lớp học chuyên dụng hơn, bài bản hơn dành cho học sinh lớp lớn. Mình cũng đang muốn tìm hiểu thông tin về trường nào đó có thể dạy theo kiểu "người lớn" hơn cho con mình theo học đây.
    • 887 Bài viết

• 125 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi bong_sumo Xem bài viết
    Chào các mẹ

Nhà em có 2 bé, một bé sang năm vào lớp 9, bé còn lại thì chuẩn bị lên lớp 5. Hiện tại, công việc và thu nhập của vợ chồng em khá là ổn định. Hồi xưa may mắn công việc không có yêu cầu tiếng Anh nhiều, sau này tự mày mò học thì vẫn áp dụng được. Nhìn các bạn trẻ bây giờ mới ra trường vốn tiếng Anh không vững nên đi làm trầy trật lắm. Muốn cho con vững vàng tiếng Anh ngay từ đầu nhưng cả 2 vợ chồng em đều không có nhiều thời gian để kèm cặp cho các bé được nên mới đưa đi học ở trung tâm Anh ngữ nhưng em thấy chương trình dạy không oke lắm do cứ toàn cho chơi trò chơi, học hơn năm mà nghe với nói chăng vô đâu hết.

Em cũng hay kêu con lên BBC đọc tin tiếng Anh để cập nhật thêm thông tin xã hội này nọ nhưng con hiểu chậm lắm, khổ ghê, học tốn bao nhiêu tiền cuối cùng không dùng được gì hết, em lo lắng quá. Bữa em hỏi thăm đồng nghiệp có chỗ nào tốt chỉ em thì chị ấy bảo qua tiếng Anh YOLA. Con chị ấy 12 tuổi đang học ở đó và chuẩn bị thi ielts, chỉ cũng nói học ở đó mấy đứa nhỏ có kỹ năng thuyết trình, làm việc nhóm, viết nghiên cứu khoa học này nọ kêu em qua thử.

Không biết có mẹ nào đang cho con theo bên Yola ko, cho em thêm thông tin với ạ?
    vậy mẹ nó đã tìm hiểu thông tin gì về YOLA chưa ? Mình cũng đang quan tâm đây. Cu cậu nhà mình đang học lớp 7, anh văn học ở trung tâm anh ngữ theo kiểu từ nhỏ đến lớn, cũng vấp phải tình huống như vầy đó. Nhưng cái chính là còn mình chưa có ý kiến gì nên mình cũng chưa quan tâm lắm, nay nghe mẹ nó nói thế, mình cũng thấy nên thay đổi thôi.
    • 4,494 Bài viết

• 1,640 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Em nghĩ cho bé đi trung tâm học, bé có cơ hội giao lưu với thầy cô, bạn bè thì con mới phát huy khả năng của mình hơn, vả lại dạn dĩ, tự tin hơn trong giao tiếp. Vả lại mẹ nó cũng đừng quá lo lắng mà mắng nhiếc con thì vô tình tạo áp lực cho con. Ngôn ngữ phải để cho bé tự nhiên phát triển chị ơi.
    • 296 Bài viết

• 26 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Em cũng đang tham khảo chuẩn bị cho nhóc lớn đi học đây, xưa giờ toàn đi học thêm ở trên trường chứ đã đến trung tâm đâu. Mẹ nào có kinh nghiệm chia sẻ với nhé. Nhóc nhà năm nay lên lớp 7 rồi
    • 4,494 Bài viết

• 1,640 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi metum2003 Xem bài viết
    vậy mẹ nó đã tìm hiểu thông tin gì về YOLA chưa ? Mình cũng đang quan tâm đây. Cu cậu nhà mình đang học lớp 7, anh văn học ở trung tâm anh ngữ theo kiểu từ nhỏ đến lớn, cũng vấp phải tình huống như vầy đó. Nhưng cái chính là còn mình chưa có ý kiến gì nên mình cũng chưa quan tâm lắm, nay nghe mẹ nó nói thế, mình cũng thấy nên thay đổi thôi.
    Học chương trình kids 5 năm xong, thấy con mình chỉ vanh vách đồ vật, hiện tượng, từ vựng nào con cũng biết từ tiếng Anh là mình tự hào lắm rồi. Nhưng bữa nọ qua nhà chị bạn chơi, thấy thằng nhóc cùng tuổi, lớp 6, nói tiếng Anh vanh vách về các vấn đề "đao to búa lớn" về biến đổi khí hậu với cậu nhóc bạn học trường quốc tế. Hỏi ra mới biết học xong kids, cô bạn cho con qua học chương trình teen bên YOLA đó các mẹ ạ.
    • 3,016 Bài viết

• 800 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi metum2003 Xem bài viết
    Mình cũng quan tâm đến thông tin của trường YOLA đây, mình đã cho con học ở nhiều trung tâm ngoại ngữ nhưng vẫn đang tìm một nơi có thê dạy tốt hơn để con nâng cao kiến thức đây
    • 3,016 Bài viết

• 800 Được cảm ơn

[QUOTE=sausau_bimbim;33526308]Em nghĩ cho bé đi trung tâm học, bé có cơ hội giao lưu với thầy cô, bạn bè thì con mới phát huy khả năng của mình hơn, vả lại dạn dĩ, tự tin hơn trong giao tiếp. Vả lại mẹ nó cũng đừng quá lo lắng mà mắng nhiếc con thì vô tình tạo áp lực cho con. Ngôn ngữ phải để cho bé tự nhiên phát triển chị ơi.[/QUOT
    con mình rất nhát giao tiếp, nhưng khi cho học ở trung tâm ngoại ngữ thì bé dạn hẳn lên, mà mình cũng không ép bé học hay la mắng con, vì thế việc học ngoại ngữ của con cũng rất là thoải mái, mau tiến bộ vì không bị áp lực học tập
    • 3,016 Bài viết

• 800 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi condedenthui Xem bài viết
    thằng nhóc đầu của mình đang học lớp 8 đây, nhưng trước giờ cháu học tiếng Anh từ bé ở trường Anh ngữ DM, nên học dần bây giờ cháu lớn lên, bảo với mình là đang muốn chuyển sang lớp học chuyên dụng hơn, bài bản hơn dành cho học sinh lớp lớn. Mình cũng đang muốn tìm hiểu thông tin về trường nào đó có thể dạy theo kiểu "người lớn" hơn cho con mình theo học đây.
    Mình có người bạn cho con học ở Trung tâm ngoại ngữ thông minh YOLA từ khi học lớp 5, chỉ sau 2 khóa mà tiếng Anh của cháu có tiến bộ, nên mình cho con học lớp hè của YOLA, kết quả thấy cũng khả quan lắm
    • 4,494 Bài viết

• 1,640 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    [QUOTE=hoangthien08;33527664]
    Trích dẫn Nguyên văn bởi sausau_bimbim Xem bài viết
    Em nghĩ cho bé đi trung tâm học, bé có cơ hội giao lưu với thầy cô, bạn bè thì con mới phát huy khả năng của mình hơn, vả lại dạn dĩ, tự tin hơn trong giao tiếp. Vả lại mẹ nó cũng đừng quá lo lắng mà mắng nhiếc con thì vô tình tạo áp lực cho con. Ngôn ngữ phải để cho bé tự nhiên phát triển chị ơi.[/QUOT
    con mình rất nhát giao tiếp, nhưng khi cho học ở trung tâm ngoại ngữ thì bé dạn hẳn lên, mà mình cũng không ép bé học hay la mắng con, vì thế việc học ngoại ngữ của con cũng rất là thoải mái, mau tiến bộ vì không bị áp lực học tập
    bé nhà e cũng thế, mà đa số là vậy ạ, với lại rèn thêm cách tự học các chương trình trên mạng cũng nâng cao kĩ năng giao tiếp lắm đó.
    • Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 1,980 Bài viết

• 472 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi hoangthien08 Xem bài viết
    Mình có người bạn cho con học ở Trung tâm ngoại ngữ thông minh YOLA từ khi học lớp 5, chỉ sau 2 khóa mà tiếng Anh của cháu có tiến bộ, nên mình cho con học lớp hè của YOLA, kết quả thấy cũng khả quan lắm
    nghe hay thế , mình có cô con gái năm nay học lớp 6 nè, bé nhà mình thì nhát quá, học tiếng anh mà nhát thì khó phát triển lắm, muốn học giỏi thì phải dạn dĩ, tham gia lớp tiếng anh mà cháu hổng dám nói, nên học các kỹ năng khác rất tốt, kỹ năng nói thì tệ lắm.
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 1,153 Bài viết

• 170 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Học chương trình kids 5 năm xong, thấy con mình chỉ vanh vách đồ vật, hiện tượng, từ vựng nào con cũng biết từ tiếng Anh là mình tự hào lắm rồi. Nhưng bữa nọ qua nhà chị bạn chơi, thấy thằng nhóc cùng tuổi, lớp 6, nói tiếng Anh vanh vách về các vấn đề "đao to búa lớn" về biến đổi khí hậu với cậu nhóc bạn học trường quốc tế. Hỏi ra mới biết học xong kids, cô bạn cho con qua học chương trình teen bên YOLA đó các mẹ ạ.
    thật, có nhiều bé sao mà nó giỏi thế không biết, có những bài luận nói theo chủ đề về khoa học, về kinh tế hay về quân sự, hoặc về một lĩnh vực xã hội nào đó, nó nói hay cực kỳ, phải nói là mình thấy phục ghê luôn. Mình cũng quan tâm đến việc cho con bé nhà mình tham gia lớp học tiếng anh nói nhiều chủ đề cho cháu nó quen.
    snwZp7
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 1,045 Bài viết

• 155 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi bong_sumo Xem bài viết
    Chào các mẹ

ca này coi bộ khó àh , con em năm nay vào lớp 8. Em thì không cho con học trung tâm nào cả mà do cô giáo dạy ngay từ bé, hiện giờ thì khả năng viết, đọc thì siêu giỏi, nhưng khả năng nghe và nói thì lại siêu cùi bắp luôn. Mình bảo con năm nay phải theo lớp luyện nói, nó bảo không cần nói đâu, đợi con qua lớp 10 rồi học luôn. Mình đang làm tư tửng cho cô nàng đây.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 1,153 Bài viết

• 170 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    [QUOTE=sausau_bimbim;33527889]
    Trích dẫn Nguyên văn bởi hoangthien08 Xem bài viết

bé nhà e cũng thế, mà đa số là vậy ạ, với lại rèn thêm cách tự học các chương trình trên mạng cũng nâng cao kĩ năng giao tiếp lắm đó.
    thật ra tự học trên mạng rất khó đối với các bé cấp 2. Vì bạn biết đó, nó không có tự giác học đâu, ngoại trừ những đứa cực giỏi và cực kỳ yêu thích việc học thì mới tự giác chứ con mình mà thả cho nó cái máy tính online thì 5 phút học thôi, còn lại 55 phút là chơi game hoặc đọc truyện thôi
    snwZp7
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 1,153 Bài viết

• 170 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi kieu777 Xem bài viết
    ca này coi bộ khó àh , con em năm nay vào lớp 8. Em thì không cho con học trung tâm nào cả mà do cô giáo dạy ngay từ bé, hiện giờ thì khả năng viết, đọc thì siêu giỏi, nhưng khả năng nghe và nói thì lại siêu cùi bắp luôn. Mình bảo con năm nay phải theo lớp luyện nói, nó bảo không cần nói đâu, đợi con qua lớp 10 rồi học luôn. Mình đang làm tư tửng cho cô nàng đây.
    oh... có vẻ cn bạn rất tự tin. Mấy bé vậy rất có cá tính, mình nghĩ là bé học khá các môn tự nhiên lắm đây. Nhưng cũng nên làm tư tưởng cho bé, bắt đầu lớp 8 - 9 là phải học cách thuyết trình trước lớp rồi, nếu không học các kỹ năng thì rất khó nói theo từng topic mà bài tập có ra đề đó.
    snwZp7
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 1,045 Bài viết

• 155 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi quan0503 Xem bài viết
    nghe hay thế , mình có cô con gái năm nay học lớp 6 nè, bé nhà mình thì nhát quá, học tiếng anh mà nhát thì khó phát triển lắm, muốn học giỏi thì phải dạn dĩ, tham gia lớp tiếng anh mà cháu hổng dám nói, nên học các kỹ năng khác rất tốt, kỹ năng nói thì tệ lắm.
    nếu bé nhút nhát thì nên cho bé tham gia học lớp anh văn ở trung tâm anh ngữ, như vậy bé sẽ luyện được khả năng phản xạ tốt và quan trọng là có môi trường để bé thê hiện khả năng của mình. Bé sẽ hết nhút nhát. Mình nghe các mẹ nó về YOLA, vậy trung tâm này có gì đặc biệt hơn các trung tâm khác không ạh ? em cũng quan tâm lắm
    • Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 1,980 Bài viết

• 472 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    [QUOTE=tamnt74;33528295]

thật ra tự học trên mạng rất khó đối với các bé cấp 2. Vì bạn biết đó, nó không có tự giác học đâu, ngoại trừ những đứa cực giỏi và cực kỳ yêu thích việc học thì mới tự giác chứ con mình mà thả cho nó cái máy tính online thì 5 phút học thôi, còn lại 55 phút là chơi game hoặc đọc truyện thôi
    đúng rồi bạn, bé nhà mình xin phép vào internet đọc truyện tiếng anh, mình nghĩ cũng tốt, để rèn thêm từ vựng nhưng cuối cùng nó đọc tiếng chỉ chừng 15 phút là nó chuyển sang đọc truyện VN ngay, Khó mà quản việc học qua mạng lắm. vì tuổi này chưa tự giác đâu. Mình thấy mọi người nói đế trung tâm YOLA có vẻ hay quá. Vì trước giờ học trung tâm từ Kid trở lê nên vẫn quen nếp vừa học vừa chơi của học sinh cấp 1, hiệu quả không cao.
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 1,153 Bài viết

• 170 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    [QUOTE=hoangthien08;33527664]
    Em nghĩ cho bé đi trung tâm học, bé có cơ hội giao lưu với thầy cô, bạn bè thì con mới phát huy khả năng của mình hơn, vả lại dạn dĩ, tự tin hơn trong giao tiếp. Vả lại mẹ nó cũng đừng quá lo lắng mà mắng nhiếc con thì vô tình tạo áp lực cho con. Ngôn ngữ phải để cho bé tự nhiên phát triển chị ơi.[/QUOT
    theo mình, không nên ép con học bất cứ cái gì cả, chủ yếu là khuyến khích thôi, Còn việc học các môn học trong trường thì bắt buộc phải học nên cái đó được đưa vào là nghĩa vụ phải hoàn thanh. Tiếng anh là nên khuyến khích và làm cho con yêu thích thì mới thành công.
    snwZp7
    • 2,698 Bài viết

• 2,620 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi quan0503 Xem bài viết
    có lẽ do con nhút nhát quá nên cũng bị ảnh hưởng nhiều tới kỹ năng nói đó mẹ nó ah, vì do tâm lý ngại tiếp xúc, ngại phát biểu nên khiu diễn đạt con sẽ bị lúng túng , có cách nào giúp con tự tin để giao tiếp ko? các mẹ cùng share kinh nghiệm nhé
    • 582 Bài viết

• 43 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Con mẹ này lớn hơn con mình 1 tuổi, con nhà mình năm nay học lớp 8, trước đây cháu cũng học qua mấy trung tâm ngoại ngữ, hồi trước ở chỗ Trung Hòa thì mình học PoPoLo, nhưng mình chuyển cho con sang YOLA English Junior.