TIN TÀI TRỢ.

TRẻ lớp 8 bỏ học đi chơi điện tử

• 0 Lượt chia sẻ
  • 598 Lượt đọc
  • 2 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 17 Bài viết

• 17 Được cảm ơn

Thưa các chị,
    Chẳng là cháu họ em. Nó đang học lớp 8 chuyên Toán 1 trường có tiếng ở HN. Lớp 6 nó học đc Toán lắm. kì đầu nhất lớp chứ chẳng chơi. nhưng rồi sau đó chơi điện tử game online VLTK, rồi bắt đầu nói dối bố mẹ trốn học đi chơi. Dần dần hư hơn hồi hộc tiểu học nhiều, Cả nhà phải công nhận là cháu nó lên cấp 2 mới hư như thế chứ tiểu học nó ngoan lắm. Ai bảo gì cũng nghe. Được giải nhì Quận nhá, năm đó ko đc thi thành phố nên dc giải nhìn là sướng lắm rồi Nhà nó có 3 chị em. Chị cả học tạm dc đang học ĐH ở VN, thi 2 năm trước. chị giữa đang đi du học ở sing, nó đc học bổng ở sing. Thằng bé kia thì do nó giỏi Toán nên con bé thứ 2 muốn hướng nó đi thi học bổng như nó. Nhưng mà sau 1 dạo nghe lời bố mẹ ko trốn học đi chơi nữa hôm vừa rồi bố mẹ nó lại đi, chị em lại nổi điên lên. Bây h nó chẳng sợ ai nữa cả. Hồi nhỏ có chú nó dạy đc nó nhưng chú nó cũng đi xa rồi thỉng thoảng mới chat dậy đc nó. Chị em lại bận nữa nên có lẽ lúc trước ko quan tâm đến nó đc như những mẹ khác. Nhưng bây h chị ý kt nó sát sao lắm, Tối mẹ kt bài dù mẹ đi làm về muộn như thế nào, Bây h thì buổi sáng đến công ty mẹ , chièu mẹ chở đi học. Em ko biết phải góp ý với chị ý về việc giáo dục thằng bé như thế nào. Em cũng muốn gây cho nó sự thik thú học tập nhất là môn Toán Và TA, 2 môn đấy so với lớp 6 nó sụt nhiều. Để có gì lên lớp 10 nó cũng thi như chị 2 nhưng e ko biết khuyên nó như thế nào. Các chị cho e ý kiến với . Em cảm ơn các chi.

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Cô ah cháu đã đọc bài viết của cô.Cháu rất thông cảm với những suy nghĩ của cô.Đó là tình trạng rất phổ biến của các em bây giờ.Cháu đã đi dạy nhiều và cũng hay gặp các trường hợp tương tự như thế.Cháu muốn chia sẻ một chút kinh nghiệm của cháu về việc gây sự thích thú học hành cho cháu cô.Nếu chị cô có điều kiện nên thuê một gia sư về để kèm cặp cho êm ấy.Mà không nhất thiết phải là giáo viên.Sinh viên cũng được cô ạ.Nhưng phải là người có tâm huyết.Có thể bố mẹ và mọi người nói không nghe nhưng trong quá trình giảng dạy gia sư có thể tâm sự và bảo ban dễ hơn.Vì cùng một thế hệ thì nhiều thứ dễ nói hơn.Cháu cô chán học thì cần một người có thể truyền cảm xúc cho việc học.Nó có thể là cho học sinh làm một bài và có những lời lẽ khích lệ.Với kinh nghiệm đi dạy của cháu thì cháu thấy có hiệu quả với những học sinh còn có ý thức.Tuy nhiên đó là chút kinh nghiệm nho nhỏ của cháu thôi.Chúc cô mọi điều tốt lành
    Quế Anh
    • 22 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

cháu la sv nhưng ko có nhìu kinh nghiệm.nhưng cấp 3 c cũng đã từng như thế.nếu ko quản lý sẽ mất 1 tgian dài cô ạ.lại đang ở tuối này nên sẽ khó lắm.cũng tuỳ tính cách từng ng thui a.nhưng theo c,cô nên tìm 1 ai đó có nhìu tgian hayquan tâm.ở bên cạnh đc n sẽ co tác động đấy ạ.vì hồi trước c cũng nhờ 1 ng bạn mà mới có thể đỗ đh đc.cô có thể thuê gia sư,nhưng tìm người hiểu tâm lý thì mới hiệu quả.c nghj thế thui.chúc cô thành công,nếu đc cô báo lại nhé.hj