TIN TÀI TRỢ.

Thăm dò ý kiến nên học chuyên anh Trưng Vương hay Ngô Sỹ Liên

• 0 Lượt chia sẻ
  • 17.2K Lượt đọc
  • 53 Trả lời

• Trang 1/3

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 3

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên webtretho
    • 13 năm
    • 763 Bài viết

• 7,569 Được cảm ơn

Chào các mẹ, mình có con gái năm nay học lớp 5 và mẹ cháu đang suy nghĩ tìm trường cấp II cho cháu. Con mình học toán và tiếng anh khá tốt. Do cháu là con gái nên mẹ cháu có xu hướng cho cháu học chuyên ngữ vì không muốn cháu học chuyên toán. Hiện giờ mình đang phân vân giữa 2 trường NSL và TV, các mẹ có kinh nghiệm cho mình lời khuyên với!
    Các ơn các mẹ nhiều!!!

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 7 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Bé nhà mình là con trai, năm nay cũng đang học lớp 5, cháu cũng rất khá toán, đang theo đội tuyển toán của trường. Lúc đầu mẹ cháu định cho học Trưng Vương nhưng sau tham khảo một số người có con đang học NSL và TV thì được khuyên là nếu chuyên toán thì nên cho con học Ngô Sỹ Liên
    • Thành viên webtretho
    • 13 năm
    • 763 Bài viết

• 7,569 Được cảm ơn

Bạn ơi cháu mình đang học chuyên toán NSL đây, những năm gần đây NSL ko thi tuyển đầu vào lớp toán như TV nên chỉ cần xin thôi, do ko tuyển chọn đầu vào nên trình độ ko đồng đều. Mình đang băn khoăn chuyên anh thôi, còn chuyên toán mình vote cho TV.
    P/s: Me be heo ơi thế thì con bạn bằng tuổi con mình rồi, con mình cũng đang xin mẹ học toán đây nhưng mình vẫn đang suy nghĩ và muốn con học anh; có thông tin gì trao đổi nhé, con bạn đang học trường gì?
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 1,966 Bài viết

• 3,509 Được cảm ơn

Con gái mình trước đây học NSL , nên nghĩ nếu các giáo viên không thay đổi thì trường nào cũng tốt , bên NSL có cô Minh , bên TV có cô Thúy ( không biết có nhớ nhầm không ? ) nhưng hóng hớt với bọn trẻ con thì nên học TV nhât là gia đình nào muốn cho con đi học phổ thông ở Sing vì trường TV có liên kết với trường ở S nên tuyển trực tiếp ở TV rất nhiều .
    • 7 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Bận quá hôm nay mới vào mạng nên ko biết mẹ Ngoctri hỏi, bé nhà mình đang học Tràng An. Mình cũng nghe nói trường NSL mấy năm gần đây ko thi tuyển mà chỉ xét học bạ cho các cháu vào lớp chọn. Cứ đạt HSG 5 năm cấp 1 là được vào lớp chọn, nhưng theo mình viết thì đội ngũ giáo viên dạy toán cấp 2 NSL từ trước đến nay khá có tiếng trong quận HK, ko biết mình biết vậy có đúng ko, mẹ Ngoctri có con đang học ở NSL cho mình biết với nhé.
    Mẹ Ngoctri có cho con đi học thêm ở đâu ko, mình thì ngoài học ở trường mình chỉ cho cháu tự ôn bài ở nhà.cũng ko giám chắc trình độ của cháu lắm nhưng mấy năm vừa thấy cháu học chắc, cô giáo kèm trực tiếp cho cháu cũng khen cháu có khả năng tiếp thu tốt nên mình cũng ko cho học thêm bên ngoài.
    • 1,338 Bài viết

• 23 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mebi88 Xem bài viết
    Con gái mình trước đây học NSL , nên nghĩ nếu các giáo viên không thay đổi thì trường nào cũng tốt , bên NSL có cô Minh , bên TV có cô Thúy ( không biết có nhớ nhầm không ? ) nhưng hóng hớt với bọn trẻ con thì nên học TV nhât là gia đình nào muốn cho con đi học phổ thông ở Sing vì trường TV có liên kết với trường ở S nên tuyển trực tiếp ở TV rất nhiều .
    Mẹ bi nói đúng đấy. Tv có kết nghĩa với Sing (trường Raffles ) nên học sinh 1 năm sang Sing 2-3 lần cả giao lưu, trại hè và sắp tới tháng 11 có Hội thảo các nhà lãnh đạo trẻ tương lai.
    Ở TV có cô Thúy dạy tiếng Anh rất hay, lại năng động và hay tổ chức sự kiện này kia nên học sinh thích lắm.
    NSL cũng có những thế mạnh riêng...

Chúc các mẹ chọn được trg ưng ý và hài lòng !
    • Thành viên webtretho
    • 13 năm
    • 763 Bài viết

• 7,569 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi me_ be heo Xem bài viết
    Bận quá hôm nay mới vào mạng nên ko biết mẹ Ngoctri hỏi, bé nhà mình đang học Tràng An. Mình cũng nghe nói trường NSL mấy năm gần đây ko thi tuyển mà chỉ xét học bạ cho các cháu vào lớp chọn. Cứ đạt HSG 5 năm cấp 1 là được vào lớp chọn, nhưng theo mình viết thì đội ngũ giáo viên dạy toán cấp 2 NSL từ trước đến nay khá có tiếng trong quận HK, ko biết mình biết vậy có đúng ko, mẹ Ngoctri có con đang học ở NSL cho mình biết với nhé.
    Mẹ Ngoctri có cho con đi học thêm ở đâu ko, mình thì ngoài học ở trường mình chỉ cho cháu tự ôn bài ở nhà.cũng ko giám chắc trình độ của cháu lắm nhưng mấy năm vừa thấy cháu học chắc, cô giáo kèm trực tiếp cho cháu cũng khen cháu có khả năng tiếp thu tốt nên mình cũng ko cho học thêm bên ngoài.
    Con gái mình thì học Thăng Long, mình vẫn cho con đi học thêm toán, tiếng việt. Toán học thêm thì mình thấy nội dung chủ yếu là định hình các dạng toán, tăng tốc độ làm bài nhanh, và thêm các dạng toán nâng cao. Mình cho con đi học vì bản thân con cũng muốn thi thử sức những trường khác nữa mà sợ ko học thêm không thi được.
    Cháu mình đang học toán NSL, cháu học khá do trước đây đã được giải thành phố về toán, theo cháu nói lại thì lớp học không đồng đều do ko thi, xin là vào được, nên những năm đầu toán chưa khó còn được, nhưng năm cuối cấp II, toán khó hơn thì chênh lệch rõ rệt. Tv đào tạo có vẻ bài bản hơn, bên cạnh đó, đầu vào có chọn lọc.
    • Thành viên webtretho
    • 13 năm
    • 763 Bài viết

• 7,569 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Cream&Candy Xem bài viết
    Mẹ bi nói đúng đấy. Tv có kết nghĩa với Sing (trường Raffles ) nên học sinh 1 năm sang Sing 2-3 lần cả giao lưu, trại hè và sắp tới tháng 11 có Hội thảo các nhà lãnh đạo trẻ tương lai.
    Ở TV có cô Thúy dạy tiếng Anh rất hay, lại năng động và hay tổ chức sự kiện này kia nên học sinh thích lắm.
    NSL cũng có những thế mạnh riêng...

Chúc các mẹ chọn được trg ưng ý và hài lòng !
    Bạn ơi, mình đang định xin cho con học thêm tiếng anh cô Thuý đây, nhưng nghe nói lớp có vẻ đông. các cháu đã học cô đều nói cô dạy rất khó, bạn có biết thông tin gì ko chia sẻ cho mẹ cháu với!
    • 1,338 Bài viết

• 23 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi NgocTri Xem bài viết
    Con gái mình thì học Thăng Long, mình vẫn cho con đi học thêm toán, tiếng việt. Toán học thêm thì mình thấy nội dung chủ yếu là định hình các dạng toán, tăng tốc độ làm bài nhanh, và thêm các dạng toán nâng cao. Mình cho con đi học vì bản thân con cũng muốn thi thử sức những trường khác nữa mà sợ ko học thêm không thi được.
    Cháu mình đang học toán NSL, cháu học khá do trước đây đã được giải thành phố về toán, theo cháu nói lại thì lớp học không đồng đều do ko thi, xin là vào được, nên những năm đầu toán chưa khó còn được, nhưng năm cuối cấp II, toán khó hơn thì chênh lệch rõ rệt. Tv đào tạo có vẻ bài bản hơn, bên cạnh đó, đầu vào có chọn lọc.
    Tất cả các lớp Anh, Toán, Văn của TV đều phải thi vào bạn ạ, rất khó và nghiêm túc (goi là khảo sát). Tức nhiên ko tránh khỏi 1 vài hs lọt lưới nhưng ko nhiều... CHuyên toán TV có những thầy cô gạo cội như: Thầy Chiến (HPhó), cô Hương, cô Hồ Hằng, Trịnh Hằng.... TA thì cô Kim Thúy là No1 rùi ...
    Chỉ lo về sĩ số thôi còn nếu vào tay những thầy cô Chuyên mình vừa nói thì khá yên tâm.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 3,373 Bài viết

• 2,754 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi NgocTri Xem bài viết
    Bạn ơi, mình đang định xin cho con học thêm tiếng anh cô Thuý đây, nhưng nghe nói lớp có vẻ đông. các cháu đã học cô đều nói cô dạy rất khó, bạn có biết thông tin gì ko chia sẻ cho mẹ cháu với!
    Chị ơi, chị có thể cho em xin thông tin về lớp học của cô Thúy được không ạ, nếu có được số của cô thì tốt quá ạ
    Chị có thông tin gì về các lớp học ôn thi vào trường TV mà có thể share cho em được thì mừng quá ạ

Em cảm ơn chị rất nhiều ạ
    Buôn tàu - bán bè, không bằng ăn dè - hà tiện
    • 1,338 Bài viết

• 23 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi willydangyeu Xem bài viết
    Chị ơi, chị có thể cho em xin thông tin về lớp học của cô Thúy được không ạ, nếu có được số của cô thì tốt quá ạ
    Chị có thông tin gì về các lớp học ôn thi vào trường TV mà có thể share cho em được thì mừng quá ạ

Em cảm ơn chị rất nhiều ạ
    Các bố/ mẹ có thể biết thêm về Ms Thúy Trưng Vương qua bài viết của một nhà báo người Mỹ này :http://justinmott.blogspot.com/
    • 10 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Cháu e đang học lớp 11 ben ngô sỹ liên tốt lắm,tuy nhiên nên vào lớp chọn sẽ tốt hơn
    • 1,338 Bài viết

• 23 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Me_be_MaiTrang Xem bài viết
    Cháu e đang học lớp 11 ben ngô sỹ liên tốt lắm,tuy nhiên nên vào lớp chọn sẽ tốt hơn
    Bạn ơi đang nói về trường cấp 2 mà hihi... nhầm với SG ah ?
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Cháu cũng học NSL chuyên Anh cấp 2 bây h học chuyên Anh CVA.Nói chung theo cháu nghí ANH NSL học được vì khóa 04-08 bọn cháu vấn thi đầu vào mà.Lớp cháu các bạn học giỏi, năm nay có 4 bạn đc học bổng đi Sing,thi vào cấp 3 hầu hết là CNN, Ams,Chu Trần Phú, Thăng Long.Cháu ko học TV nhưng thấy TV học Toán giỏi còn Anh thì NSL học tốt hơn.NSL cũng hay có giao lưu gửi học sinh sang Sing.Học NSL cũng có nhiều thày cô dạy toán rất được
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 105 Bài viết

• 217 Được cảm ơn

Các mẹ ơi, NSL hay TV đều có kết nghĩa với trường ở Sing hết các mẹ ạ, các con học chuyên anh đều giỏi lắm, em nghĩ các mẹ thấy các con đi học ở đâu tiện sinh hoạt là vào thôi, đúng là dạy Anh văn, NSL có cô Minh, TV có cô Thúy giỏi.
    • 116 Bài viết

• 90 Được cảm ơn

Các bố/ mẹ có thể biết thêm về Ms Thúy Trưng Vương qua bài viết của một nhà báo người Mỹ này :http://justinmott.blogspot.com/
    mẹ nào có thông tin về lớp dạy thêm tiếng Anh của cô Thúy không? có ai có số đt của cô Thúy cho mình xin nhé. Mình cũng quan tâm cho con gái đang học lớp 5.
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 361 Bài viết

• 185 Được cảm ơn

Em đọc thấy các chị nói vào NSL hay TV chỉ xin là được là sao? Con em trái tuyến rõ rành rành rồi, thấy nói 2 trường này tốt lắm cũng muốn bon chen nhưng nghe nói trái tuyến thì nặng đô lắm mà trường thì không tổ chức thi tuyển đầu vào nên còn thập thò tận ngã tư phố. Các mẹ cho em hỏi trường cấp 2 Chu Văn An có OK k?
    • 1,338 Bài viết

• 23 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Con là tất cả Xem bài viết
    mẹ nào có thông tin về lớp dạy thêm tiếng Anh của cô Thúy không? có ai có số đt của cô Thúy cho mình xin nhé. Mình cũng quan tâm cho con gái đang học lớp 5.
    mình PM cho bạn rồi nhé ! Cứ cho con học dần đi rồi đến hè thử hỏi MS Thúy xem nhé !Các bố/ mẹ có thể biết thêm về Ms Thúy Trưng Vương qua bài viết của một nhà báo người Mỹ này :http://justinmott.blogspot.com/

Gluck !

mecoiee: CVA cũng được bạn à, nhưng cấp 3 CVA tốt hơn... nếu nhà bạn gần đấy thì cho con học cho nhàn. ĐÚng là TV rất khó xin vào mà vào được mà ko giỏi cũng chưa chắc đã vào được lớp Chuyên Anh/ Toán .
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 361 Bài viết

• 185 Được cảm ơn

mình PM cho bạn rồi nhé ! Cứ cho con học dần đi rồi đến hè thử hỏi MS Thúy xem nhé !Các bố/ mẹ có thể biết thêm về Ms Thúy Trưng Vương qua bài viết của một nhà báo người Mỹ này :http://justinmott.blogspot.com/

Gluck !

mecoiee: CVA cũng được bạn à, nhưng cấp 3 CVA tốt hơn... nếu nhà bạn gần đấy thì cho con học cho nhàn. ĐÚng là TV rất khó xin vào mà vào được mà ko giỏi cũng chưa chắc đã vào được lớp Chuyên Anh/ Toán .
    Cảm ơn mẹ nó nhé, hình như CVA cũng không có lớp chọn mẹ nó nhỉ. Trường cũng chẳng gần nhà đâu nhưng chưa có sự lựa chọn nào tốt cả. Con học mà mẹ thấy lo khiếp. Mẹ nó có biết khu vực Hoàn Kiếm có trường nào tốt nữa k?
    • 1,338 Bài viết

• 23 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mecoiee Xem bài viết
    Cảm ơn mẹ nó nhé, hình như CVA cũng không có lớp chọn mẹ nó nhỉ. Trường cũng chẳng gần nhà đâu nhưng chưa có sự lựa chọn nào tốt cả. Con học mà mẹ thấy lo khiếp. Mẹ nó có biết khu vực Hoàn Kiếm có trường nào tốt nữa k?
    Cấp 2 Hoàn Kiếm thì cũng nhiều trường tốt: TVương, NSLiên, HKiếm... nói vậy chứ cũng vô cùng ... mỗi trường một thế mạnh. Trưng Vương thì Anh - Toán, NSL là Văn - CD và các HĐN khóa, Ng Du là hoạt động đội, HKiếm là Văn ... Đại khái thế.Nhà bạn khu vực nào mình mới biết mà tư vấn cho ...Lo lắng khi con đi học là nỗi niềm chung của các bà mẹ nhỉ ? Con mình năm nay mới 3 tuổi giờ đi xin học Mầm non mà cũng đủ chết đây này
  • Trang 1/3

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 3