TIN TÀI TRỢ.

Khi con vào lớp 9.. Mời các phụ huynh có con học lớp 9 vào đây trò chuyện về con cái chúng ta nhé ạ

• 214 Lượt chia sẻ
  • 225K Lượt đọc
  • 1.49K Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 199 Bài viết

• 90 Được cảm ơn

Cảm ơn mẹ TwoEagles. Năm nay lớp con mình học cô Hương dạy toán và cô Bích dạy Văn. Thấy con bảo đầu năm cô đã giao nhiều bài và yêu cầu rất cao. Hy vọng các con được ôn luyên tương đối ở trường.

Có mẹ nào có con năm vừa rồi thi chuyên Anh cả CNN và Ams cho mình hỏi đề thi Anh chuyên của hai trường này so với nhau thì thế nào, có khác nhau nhiều và mức độ khó có chênh lệch nhiều không với, Mình có đề thi của CNN còn để tiếng Anh của Ams thì chịu không tìm được.

Mình vẫn đang cần tìm lớp học Văn cho con. Có mẹ nào biết có thầy cô nào luyện Văn tốt ở quanh khu vực Ba Đình, Thanh Xuân cho mình xin với nhé. Hôm trước mình đến chỗ cô Nguyệt Anh nhưng lớp cô đông quá rồi nên cô không nhận nữa.

Cảm ơn các mẹ.

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 4,903 Bài viết

• 2,953 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi Tiin Xem bài viết
    Cảm ơn mẹ TwoEagles. Năm nay lớp con mình học cô Hương dạy toán và cô Bích dạy Văn. Thấy con bảo đầu năm cô đã giao nhiều bài và yêu cầu rất cao. Hy vọng các con được ôn luyên tương đối ở trường.

Có mẹ nào có con năm vừa rồi thi chuyên Anh cả CNN và Ams cho mình hỏi đề thi Anh chuyên của hai trường này so với nhau thì thế nào, có khác nhau nhiều và mức độ khó có chênh lệch nhiều không với, Mình có đề thi của CNN còn để tiếng Anh của Ams thì chịu không tìm được.

Mình vẫn đang cần tìm lớp học Văn cho con. Có mẹ nào biết có thầy cô nào luyện Văn tốt ở quanh khu vực Ba Đình, Thanh Xuân cho mình xin với nhé. Hôm trước mình đến chỗ cô Nguyệt Anh nhưng lớp cô đông quá rồi nên cô không nhận nữa.

Cảm ơn các mẹ.
    Văn học cô Tú Anh ( AMS) ở 30 Vạn bảo ấy cũng được, nhưng hình như tuần 2 buổi, theo mình thế là hơi nhiều
    • 4,903 Bài viết

• 2,953 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi MEMEONAM Xem bài viết
    A được mặc quần bò sẫm màu chứng tỏ trường cũng thoải mái phết chị nhỉ. Em thấy các cháu bảo bắt buộc phải sơvin hay sao í ? Mà sao chị cho cháu đi học thêm sớm thế ? Con gái học toán thầy nào đấy chị? Nhà em 1/8 đang ở Nha trang nên chắc cũng ko đi tập trung đc rồi.
    Gửi cô cháu dạy, đến hết năm lớp 11 là xong chưong trình rồi nên phải bắt đầu từ bây giờ/ Con nhà mình xác định ko đội tuyển, củng cố TA và thi đại học thôi nên cứ túc tắc học toán trước. Đến Nha trang lên Hòn Chồng ngồi uống cafe cực lãng mạn mà lại ngon, rẻ nữa. Đi Vinpearland thì đi buổi chiều thôi, trưa ăn ở đó chán lắm lại đắt nữa
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 199 Bài viết

• 90 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi binhminh_mua05 Xem bài viết
    Văn học cô Tú Anh ( AMS) ở 30 Vạn bảo ấy cũng được, nhưng hình như tuần 2 buổi, theo mình thế là hơi nhiều
    Cảm ơn mẹ BMM. Bạn có địa chỉ hoặc điên thoại của cô Tú Anh cho mình xin với nhé.
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 2,753 Bài viết

• 4,847 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Tiin Xem bài viết
    Cảm ơn mẹ BMM. Bạn có địa chỉ hoặc điên thoại của cô Tú Anh cho mình xin với nhé.
    Số cô TA là 0903284453. Con mình cũng học cô TA, vừa rồi điểm thi Văn là 8.25 dù ở lớp thuộc top cuối ở lớp (tất nhiên cũng do con mình giai đoạn cuối học Văn rất chăm chỉ nữa).
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 252 Bài viết

• 129 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi TwoEagles Xem bài viết
    Con chị học chuyên Hóa em ạ vì chuyên Tin thi chơi thôi, nó không học Toán nâng cao nên sợ vào cũng không theo được các bạn, mà chị cũng chẳng biết Tin PTTH thì học cái gì nữa.
    Cô Trang là mẹ Ke's mom đấy, con chị học cùng với các bạn thi chuyên Anh nhưng cô Trang phân loại hai đề riêng biệt. Cô dạy ở gần Giang Văn minh, chắc xa nhà em lắm. Chị chỉ chê Trang hơi hiền nên thằng nhà chị nó lười (Trang mà nghiêm là khối anh lười sẽ tiến bộ đấy Trang ạ), may mà điểm điều kiện nó vẫn được 9,5 (nghe nói đề năm nay dễ).Tuy nhiên, bạn nhà chị rất thích học cô Trang, tiếc là không gặp cô từ lớp 6 chứ không nó đã theo CA cho đúng ý chị.
    Con nhà chị đỗ vớt nên cũng lo lắng lắm, không rõ vào chuyên có theo kịp các bạn không?
    MC năm nay nhiều bạn trượt đau đớn lắm em ạ (cả trường thường nữa) nên phải cẩn thận em nhé.
    Nghe tin này thấy lo quá mẹ ạ, con mình cũng đang học MC lớp E, mải chơi lắm , học Lớp I mà còn lo thế này thì các lớp E thế nào?
    • 32 Bài viết

• 29 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Chuẩn luôn ah, CNN năm nay đồng phục 900K thôi ạ, ko có chuyện 3 triệu như mẹ binhminh_mua nói đâu ạ, cả vest và sơ mi, váy luôn nữa ạ, cả quần nữa chứ. Có thông báo rõ ràng trên website của nhà trường đấy ạ, kể mà 3 triệu đồng phục thật thì em cũng lăn tăn lắm đấy
    Trích dẫn Nguyên văn bởi LinhBob Xem bài viết
    Hôm con e nhập học bên CNN thì đóng tiền và đo QA đồng phục luôn. 900k gồm quần, váy, áo sơ mi và vest ạ.

Gởi từ ứng dụng Webtretho của LinhBob
    • 1,331 Bài viết

• 645 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi binhminh_mua05 Xem bài viết
    Gửi cô cháu dạy, đến hết năm lớp 11 là xong chưong trình rồi nên phải bắt đầu từ bây giờ/ Con nhà mình xác định ko đội tuyển, củng cố TA và thi đại học thôi nên cứ túc tắc học toán trước. Đến Nha trang lên Hòn Chồng ngồi uống cafe cực lãng mạn mà lại ngon, rẻ nữa. Đi Vinpearland thì đi buổi chiều thôi, trưa ăn ở đó chán lắm lại đắt nữa
    Hiii, nhắc đến Nha trang mình vẫn còn hơi run vì cách đây 2 năm 2 mẹ con tý chết đuối ở Hòn Tằm, hú hồn.
    Nhưng giờ vẫn kết Nha trang lắm. Sorry mọi người hơi lạc đề tý.
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 11 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi linhminhkt Xem bài viết
    Chuẩn luôn ah, CNN năm nay đồng phục 900K thôi ạ, ko có chuyện 3 triệu như mẹ binhminh_mua nói đâu ạ, cả vest và sơ mi, váy luôn nữa ạ, cả quần nữa chứ. Có thông báo rõ ràng trên website của nhà trường đấy ạ, kể mà 3 triệu đồng phục thật thì em cũng lăn tăn lắm đấy
    Thông tin mẹ Binhminhmua đúng đấy 900k chỉ là đồng phục nùa he ( 2aó sơmi + 2 váy hoạc 2 quần).
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 199 Bài viết

• 90 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi TwoEagles Xem bài viết
    Số cô TA là 0903284453. Con mình cũng học cô TA, vừa rồi điểm thi Văn là 8.25 dù ở lớp thuộc top cuối ở lớp (tất nhiên cũng do con mình giai đoạn cuối học Văn rất chăm chỉ nữa).
    Cảm ơn mẹ TwoEgales. Cho mình hỏi là lớp cô Tú Anh có đông không và xin vào có khó không? Lớp của cô học 1 tuần 2 buổi phải không?
    • 4,903 Bài viết

• 2,953 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi mekln Xem bài viết
    Thông tin mẹ Binhminhmua đúng đấy 900k chỉ là đồng phục nùa he ( 2aó sơmi + 2 váy hoạc 2 quần).
    ừ, mình cũng đang ngạc nhiên là cả vest mà có 900k thì rẻ quá, xem lại thông báo của trường thì thấy ghi rõ là " đồng phục mùa hè" mà. Khi nào họp PH mắt các mẹ cũng sẽ " hơi tròn thêm một tý ty " về các khoản khác. Nhưng bù lại các cháu bên CNN sang chỗ mình học thêm ( thày day Toán chung thân thuê phòng chỗ mình)trông cháu nào cũng như học sinh Hàn quốc ấy, sành điệu hơn bên CSP nhiều

Link tầng 2 ở đây:

https://www.webtretho.com/forum/f131/...n-2-a-1973253/