TIN TÀI TRỢ.

Khi con vào lớp 9.. Mời các phụ huynh có con học lớp 9 vào đây trò chuyện về con cái chúng ta nhé ạ

• 214 Lượt chia sẻ
  • 225K Lượt đọc
  • 1.49K Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 296 Bài viết

• 237 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Ui chị BMM chịu khó thế. Em cũng đang phải đọc lại toán cấp 2 đây chị ạ, bây giờ muốn học cùng con thấy khó khăn quá. Chị có số điện thoại và địa chỉ của thầy Cường không, cho em xin với, không biết xin học có khó không nữa. Cám ơn chị nhé

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 742 Bài viết

• 2,517 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi binhminh_mua05 Xem bài viết
    Mình đang có trong tay vở học thêm của khoảng 5-6 cô giáo dạy văn, trong đó có cả vở của chaú học cô Nguyệt Anh. tuy nhiên đọc hết các quyển vở mình lại thấy thày Cường dạy CSP có nhiều ý hay và rất độc đáo. Nhà thày ở khu Khâm Thiên nên mẹ nào gần đó có thể gửi con học được đấy
    Mẹ Bình minh Mưa cho mình hỏi với:

Thầy Cường có dạy luyện thi vào cấp 3 không hay chỉ luyện thi đại học thôi hả mẹ nó (mình vừa search qua trên mạng thì chỉ thấy giới thiệu thành tích luyện thi đại học của thầy thôi).

Nếu có địa chỉ thầy Cường thì mẹ nó cho mình xin luôn nhé, với cả cho mình hỏi: đầu năm lớp 9 mới xin học k biết thầy có còn nhận k mẹ nó nhỉ.

Mình cảm ơn.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 43 Bài viết

• 105 Được cảm ơn

Mình đang có trong tay vở học thêm của khoảng 5-6 cô giáo dạy văn, trong đó có cả vở của chaú học cô Nguyệt Anh. tuy nhiên đọc hết các quyển vở mình lại thấy thày Cường dạy CSP có nhiều ý hay và rất độc đáo. Nhà thày ở khu Khâm Thiên nên mẹ nào gần đó có thể gửi con học được đấy
    Bạn Binhminhmua ơi, cháu lớn nhà mình vừa lên lớp 8, cháu bé vừa lên lớp 6. Cả hai đều học ở NSL. Bạn có thể cho mình mượn vở của thấy Cường để photo không ạ? Con nhà mình chưa học thầy dạy văn nào, toàn học các cô. Cháu bé năm trước đã học TV với cô Nguyệt Anh còn cháu lớn thì hiện nay chưa học thầy cô nào vì con rất ghét môn văn, chỉ đòi đi học thêm môn toán. Bạn có thể giúp mình không? Nếu có tài liệu tốt thì sang năm mình sẽ cùng con học văn ở nhà 1 buổi, cho con đi học thêm 1 buổi thôi. Cảm ơn bạn trước nhé! Bạn cho mình số ĐT để mình liên lạc được không? Cảm ơn bạn trước nhé!
    • 4,903 Bài viết

• 2,953 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Cháu mình mãi đến tháng 4 mới xin học thày ( ở nhóm hạn chế) nên vở ghi không đầy đủ lắm. Thật ra mỗi bài văn cũng chỉ có từng đó ý nên cũng không khác nhiehieefu. Thaỳ Cường có dạy cấp 3 và xin vào không khó, để mình tra lại số của thày trên danh bạ trường sau đó sẽ báo các mẹ nhé
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 10 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Em chào chị binhminh_mua05 !
    Chị ơi, chị vui lòng cho em mượn những vở văn học thêm chị đã sưu tầm được với ạ. Em sẽ photo rồi gửi lại chị ạ. Trân thành cảm ơn chị!
    • 1,668 Bài viết

• 263 Được cảm ơn

Thấy các con đi học thêm sau giờ học liên tục trong tuần mà thương quá. Mình đang tính cho con học trên mạng, đi luyện thi chỉ vài buổi trong tuần thôi cho đỡ vất vả. Có mẹ nào từng cho con luyện thi trên mạng chưa? Cho mình xin ít thôgn tin với
    Mẹ Thỏ trắng (HN)
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 2,753 Bài viết

• 4,847 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Mẹ Thỏ trắng Xem bài viết
    Thấy các con đi học thêm sau giờ học liên tục trong tuần mà thương quá. Mình đang tính cho con học trên mạng, đi luyện thi chỉ vài buổi trong tuần thôi cho đỡ vất vả. Có mẹ nào từng cho con luyện thi trên mạng chưa? Cho mình xin ít thôgn tin với
    Nếu con bạn chăm chỉ, cộng với sức học có sẵn của cháu mình nghĩ luyện thi trên mạng cũng ok đấy. Tuy nhiên, chắc ít mẹ dám học kiểu này (vì đa số các con lười, không tự giác).
    Nhiều mẹ nhồi con học thấy thương. Con mình học lớp buổi chiều CN 3 tiếng (cô dồn vào một buổi), đa số các cháu muốn học từ 3-6h cho mát mẻ, tuy nhiên vướng mấy bạn có lịch học tiếp từ 5h30 nên lớp phải học từ 2h-5h. KHổ thân các con chẳng được ngủ trưa nhiều, mùa nắng đi học khổ ghê. May mà nhà mình gần. Thế mà có một số bạn xong ca 3h lấy lại tiếp một ca nữa 1h30. Kinh quá, học từ 2h đến 7h (trừ 30 phút di chuyển). Mình cũng phải phục cả bố mẹ lẫn các cháu.
    • 81 Bài viết

• 166 Được cảm ơn

Cháu mình tượng luyện trên mạng nhưng giờ cả gia đình phải nghiêm cấm chặt vì học không học toàn search google kiếm các anh ca sĩ thôi. Nếu con bạn có ý chí học hành nghiêm túc thì hãy cho học như vậy, không thì khổ lắm đó.
    • 112 Bài viết

• 1,270 Được cảm ơn

phải kêu gào, khóc thật to mới được, TP.HCM cô đơn quá phải không Chotoi1689. Bạn sang nhà định hướng gặp mẹ songnguyen coi sao?. Kinh nghiệm các con học thi chuyên Trần Đại Nghĩa, PTNK cũng có đầy đủ. Mình có con trai đã học đại học , con gái năm nay lớp 9, nên cũng có một chút kinh nghiệm về thầy cô, học hành, thi cử. Con mình học cũng đang theo học luyện 2 môn văn- toán của thầy cô dạy LHP. Con hào hứng và chịu khó làm bài, đọc sách, khác hẳn năm trước ( chắc nhờ thầy cô, bạn bè truyền cảm hứng lên dây cót tinh thần)
    Mình
    Trích dẫn Nguyên văn bởi Chotoi1689 Xem bài viết
    Ở HN chăm lo cho các cháu vui quá khg biết TP HCM thì sao ?
    Có Chị Em nào biết các thầy cô giáo nào luyện thi vào trường chuyên uy tính thì có thể giới thiệu ờ TPHCM nhé
    • 1,668 Bài viết

• 263 Được cảm ơn

Ừ, nếu nói tự giác thì chắc cũng k hẳn tự giác đâu. Nhưng mình để con ngồi học, mình kiểm soát qua màn hình lớn thì cũng được. Con nhà mình cũng quen học ngoại ngữ qua mạng nhưng học văn toán thì k biết sẽ thế nào. Nếu hiệu quả thì may quá chứ con mình cũng ít đi học thêm (hồi tiểu học k học bao giờ) nên bây giờ đk học thêm là nó kêu ca. Hiện tại MC cũng có giờ tự học nên giải quyết lượng bài ở lớp cũng ổn. Mình chỉ lo vào hẳn năm học, giờ tự học k biết có bị cắt bớt k. Chỉ làm bài vào buổi tối e k đủ số bài các cô dạy thêm giao mất. Con nhà Twoeagles sẽ thi trường nào?
    Mẹ Thỏ trắng (HN)
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 2,753 Bài viết

• 4,847 Được cảm ơn

. Con nhà Twoeagles sẽ thi trường nào?
    Trường thường chắc mình chọn Phạm Hồng Thái cho gần nhà.
    Còn thì chuyên, hiện giờ chưa quyết định vì mình còn căn cứ sức học của con, nhưng khả năng lớn là CVA.
    • 1,668 Bài viết

• 263 Được cảm ơn

Chuyên gì hả cậu? Con nhà cậu là con trai đúng k? Bọn con trai học tự nhiên chắc nên k phải lo toán. Con nhà mình toán chán lắm nên lo ghê. Con nhà mình sẽ thi chuyên NN ams, chuyên ngữ, trường thường chắc là Yên Hoà cho gần nhà
    Mẹ Thỏ trắng (HN)
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 339 Bài viết

• 200 Được cảm ơn

Hình như con nhà mẹ Twoeagles và Thỏ trắng đều học MC lớp chọn phải không ?
    • 16 Bài viết

• 13 Được cảm ơn

Các mẹ cho mình hỏi cô Nhung Tiếng Anh có lớp cho học sinh cấp III không? Có mẹ nào có số điện thoại của cô cho mình xin với nhé. Cám ơn cả nhà nhiều.
    • 4,903 Bài viết

• 2,953 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Về các mẹ có con muốn học thày Cường
    Thày Cường dạy chuyên văn cấp 3 nên khi học thày sẽ không đi vào chi tiết của văn bản ( bởi cái này các cháu đã được giảng trên lớp rồi ) mà thày chỉ phát triển các ý nâng cao. Cháu nào biết kết hợp cả cơ bản và nâng cao thì rất tốt. Mình sẽ hỏi thày xem thày có đồng ý cho đưa lên mạng các thông tin về thày không sau đó mình sẽ trả lời các mẹ nhé
    4 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 1,668 Bài viết

• 263 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi MEMEONAM Xem bài viết
    Hình như con nhà mẹ Twoeagles và Thỏ trắng đều học MC lớp chọn phải không ?
    Con nhà tớ học I2 thôi, I1 mới là lớp chọn
    Mẹ Thỏ trắng (HN)
    • 1,331 Bài viết

• 645 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi TwoEagles Xem bài viết
    Còn thì chuyên, hiện giờ chưa quyết định vì mình còn căn cứ sức học của con, nhưng khả năng lớn là CVA.
    Chuyên gì hả cậu? Con nhà cậu là con trai đúng k? Bọn con trai học tự nhiên chắc nên k phải lo toán. Con nhà mình toán chán lắm nên lo ghê. Con nhà mình sẽ thi chuyên NN ams, chuyên ngữ, trường thường chắc là Yên Hoà cho gần nhà
    Các mẹ cho mình hỏi là ngoài thi chuyên ra thì đăng ký thi trường công lập phải đúng tuyến đúng ko ạ (tức là chỉ được đăng ký thi và học những trường thuộc quận mà mình đăng ký hộ khẩu ở đó thôi). Và tra ở đâu để biết quận mình gồm những trường nào để chọn đăng ký nhỉ ? Tks mọi người
    • 1,331 Bài viết

• 645 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Mẹ nào có con hay tự học trên mạng có địa chỉ trang web nào hay giới thiệu cho mình với nhé. Con mình hay tự làm bài kiểm tra văn và TA ở trang hocmai, ko biết trang này có ổn ko ? mình muốn con luyện thêm 1 số trang uy tín nữa. Tks mọi người .
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 339 Bài viết

• 200 Được cảm ơn

Con nhà tớ học I2 thôi, I1 mới là lớp chọn
    các con học lớp I2 cũng giỏi mà, hơn các bạn lớp thường.
    • 1,331 Bài viết

• 645 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Ừ, nếu nói tự giác thì chắc cũng k hẳn tự giác đâu. Nhưng mình để con ngồi học, mình kiểm soát qua màn hình lớn thì cũng được. Con nhà mình cũng quen học ngoại ngữ qua mạng nhưng học văn toán thì k biết sẽ thế nào. Nếu hiệu quả thì may quá chứ con mình cũng ít đi học thêm (hồi tiểu học k học bao giờ) nên bây giờ đk học thêm là nó kêu ca. Hiện tại MC cũng có giờ tự học nên giải quyết lượng bài ở lớp cũng ổn. Mình chỉ lo vào hẳn năm học, giờ tự học k biết có bị cắt bớt k. Chỉ làm bài vào buổi tối e k đủ số bài các cô dạy thêm giao mất. Con nhà Twoeagles sẽ thi trường nào?
    Con mình cũng học MC, mình thấy lượng bài tập về nhà khá nhiều, giờ tự học ở lớp con làm được phân nửa, tối con làm khoảng 1.5 tiếng nữa mới hết. Mình thường bảo con sau khi làm xong bài tập thì đọc qua hoặc chuẩn bị bài trước cho những môn ngày mai. Còn thời gian thì con lên mạng luyện bài (máy tính mình để ở phòng vc mình, con học bài xong xuống phòng bố mẹ luyện bài nên mình giám sát được, với lại mình thường ngồi học cùng con nên cũng chưa lo lắng lắm về việc nàng lang thang trên mạng…)