Webtretho thử nghiệm phiên bản mới

TIN TÀI TRỢ.

Học tiếng anh cấp THCS - Bậc học nền tảng quan trọng cần phương pháp đúng

• 0 Lượt chia sẻ
  • 5.74K Lượt đọc
  • 108 Trả lời

• Trang 3/6

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 2
  • 3
  • 4
  • ...
  • 6

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 26 Bài viết

• 16 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi phandiemnhi0803 Xem bài viết
    Bây giờ đi làm, nhất là ở mấy công ty quảng cáo thì chuyện giao tiếp với thuyết trình là như cơm bữa luôn. Không được luyện cho quen trước là tiêu tùng luôn!!!!
    Mà ngành này hiện đang rất hot nữa chứ, ko luyện tập sớm là coi như mức độ cạnh tranh càng tăng rồi

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 26 Bài viết

• 16 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi ryna.quynh Xem bài viết
    Thấy khóa học cũng khá là có lợi đây, chuẩn bị được cả những kỹ năng mềm, đây là điều thiếu xót lớn nhất đối với người lớn chúng ta. Đến ĐH mới được học hoặc thậm chí là còn không được học nữa.
    Đến đại học thì cũng được học đó bạn, nhưng làm sao tốt bằng khi mình đã đc học và luyện từ nhỏ, đối với phần kĩ năng mềm nghe và nói là phải được luyện trong thời gian dài, đến khi đại học quan tâm tới nó thì hơi trễ, phải tốn nhiều thời gian hơn nếu mún củng cố lại
    • 26 Bài viết

• 16 Được cảm ơn

Kỹ năng để giao tiếp bình thường bằng tiếng Anh với mọi người thì chắc ở trong môi trường thích hợp lâu dần sẽ quen, nhưng mấy vụ thuyết trình như hồi học ĐH thì đúng là ám ảnh thật ^^
    Cùng cảnh ngộ bạn ơi, hồi đấy mỗi lần tới môn thuyết trình tiếng anh, gặp giáo viên khó, ko được nhìn tài liệu, vừa cố nhớ bài, vừa run, vừa ko tự tin trong việc giao tiếp bằng tiếng anh mà xanh cả mặt
    • 31 Bài viết

• 21 Được cảm ơn

Chính xác luôn chị, ngày đầu tiên học với giáo viên người nước ngoài về gia đình hỏi hôm nay học gì. Thằng nhỏ nó bảo nguyên tiết thầy dạy cách giơ tay phát biểu, ôi coi như là làm quen với người nước ngoài vậy
    Nhưng phải công nhận 1 đều là các bé có vẻ thích học với người nước ngoài các chị nhỉ, cháu em cứ mỗi lần trường có các giáo viên của các trung tâm tới tư vấn là về thấy ríu rít khen ^^
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 31 Bài viết

• 21 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi tran25nguyen09 Xem bài viết
    Thôi chả biết các đồng chí ấy sau này sẽ làm gì, mình cứ gọi là đầu tư "chuẩn" để có cái nền thật tốt cho các đồng chí rồi sau này muốn làm gì kiếm sống thì làm
    Đầu tư ko vô ích đâu bạm ơi, vì rốt cuộc sau này như thế nào cũng bắt buộc phải có anh ngữ thôi ^^
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 31 Bài viết

• 21 Được cảm ơn

Ui chà nhắc đến kỹ năng mềm thì phải tính đến mấy vụ giao tiếp rồi thuyết trình trước đám đông. Ngày xưa mình cũng vớt vát được gia đình cho đi học ở năm cấp 3 nên cũng đỡ đỡ, thấy mấy đứa bạn mình ám ảnh lắm
    Em là một ví dụ điển hình nè chị ơi, hồi đó đâu được đi học thêm này nọ gì đâu, nhìn mấy đứa bạn được đi hoc mà ganh tị nên giờ phải cố gắng đốc thúc để các cháu ở nhà theo kịp bạn bè
    • 49 Bài viết

• 38 Được cảm ơn

Ước chi thời gian có thể quay trở lại, mình sẽ đòi bố mẹ cho tham gia khóa học tiếng Anh này, hỡi ôi....
    • 35 Bài viết

• 27 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi quyen.xuanha Xem bài viết
    Đầu tư ko vô ích đâu bạm ơi, vì rốt cuộc sau này như thế nào cũng bắt buộc phải có anh ngữ thôi ^^
    Ý mình là đầu tư cho các đồng chí ấy học chuơng trình chuẩn tiếng Anh như bài viết này nè, có nền tảng vững chắc rồi sau này cho tự thân vận động ^^
    • 49 Bài viết

• 38 Được cảm ơn

Nhưng phải công nhận 1 đều là các bé có vẻ thích học với người nước ngoài các chị nhỉ, cháu em cứ mỗi lần trường có các giáo viên của các trung tâm tới tư vấn là về thấy ríu rít khen ^^
    Tụi nó học với người nước ngoài vậy thì cũng mạnh dạn hơn, bớt nhát hơn chúng ta ngày xưa nhiều lắm. Tập luôn cho mấy bé tính tự tin ~ tự lập ^^
    • 35 Bài viết

• 27 Được cảm ơn

Tụi nó học với người nước ngoài vậy thì cũng mạnh dạn hơn, bớt nhát hơn chúng ta ngày xưa nhiều lắm. Tập luôn cho mấy bé tính tự tin ~ tự lập ^^
    Đúng vậy, chứ nhiều bé để nhát quá, không giam gia các chương trình cộng đồng hay lớp học giao lưu thì sẽ trở nên nhút nhát, đi đâu cũng phụ thuộc vào bố mẹ thì không được
    • 82 Bài viết

• 39 Được cảm ơn

Mình nghĩ do phong cách của người nước ngoài là thoải mái, vui vẻ, học mà chơi cũng như chơi mà học nên các bé rất thích. Áp dụng việc học vào những trường hợp thực tế trong cuộc sống để các bé có thể làm quen luôn ^^
    • 38 Bài viết

• 22 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi ngoctram.vu87 Xem bài viết
    Đến đại học thì cũng được học đó bạn, nhưng làm sao tốt bằng khi mình đã đc học và luyện từ nhỏ, đối với phần kĩ năng mềm nghe và nói là phải được luyện trong thời gian dài, đến khi đại học quan tâm tới nó thì hơi trễ, phải tốn nhiều thời gian hơn nếu mún củng cố lại
    Đồng ý với bạn 2 tay 2 chân lun nhé, nghe và nói là phải được luyện sớm, khi còn nhỏ ko bik ngại dể nói hơn )
    • 26 Bài viết

• 16 Được cảm ơn

Đúng vậy, chứ nhiều bé để nhát quá, không giam gia các chương trình cộng đồng hay lớp học giao lưu thì sẽ trở nên nhút nhát, đi đâu cũng phụ thuộc vào bố mẹ thì không được
    Đúng đấy, mấy đứa cháu nhà mình chưa đc tham gia ngoại khóa nhiều này nọ cứ hay mè nheo mẹ mẹ mẹ, mình hay la tụi nó lắm, nhưng nghĩ lại cũng tội, vì ko đc tham gia bằng ngta nên tụi nó hơi nhát, để về mở cái khóa FIRST STEPS của trung tâm ACET lên cho chị xem rồi tìm hiểu mới đc :d
    • 26 Bài viết

• 16 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi ryna.quynh Xem bài viết
    Mình nghĩ do phong cách của người nước ngoài là thoải mái, vui vẻ, học mà chơi cũng như chơi mà học nên các bé rất thích. Áp dụng việc học vào những trường hợp thực tế trong cuộc sống để các bé có thể làm quen luôn ^^
    Đến tụi mình đây là người lớn dễ xét nét mà còn thích phong cách của các thầy cô nước ngoài nữa là tới các bé dễ dàng tiếp xúc người lạ
    • 26 Bài viết

• 16 Được cảm ơn

Cứ như chúng ta ngày xưa gặp người nước ngoài là chể khiếp ))
    • 38 Bài viết

• 22 Được cảm ơn

Ước chi thời gian có thể quay trở lại, mình sẽ đòi bố mẹ cho tham gia khóa học tiếng Anh này, hỡi ôi....
    Thôi thì thời gian ko quay trở lại đc, giờ mình dành thời gian tìm hiểu cho các cháu đi coi như bù đắp ))
    • 82 Bài viết

• 39 Được cảm ơn

Đến tụi mình đây là người lớn dễ xét nét mà còn thích phong cách của các thầy cô nước ngoài nữa là tới các bé dễ dàng tiếp xúc người lạ
    Hình như ở trung tâm ACET mà chủ thớt đề cập đến cũng được học với giao viên người nước ngoài nè, vậy là học viên theo học sẽ được tiếp xúc với giáo trình chuẩn & phong cách học & hành của người nước ngoài nữa
    • 35 Bài viết

• 27 Được cảm ơn

Đúng đấy, mấy đứa cháu nhà mình chưa đc tham gia ngoại khóa nhiều này nọ cứ hay mè nheo mẹ mẹ mẹ, mình hay la tụi nó lắm, nhưng nghĩ lại cũng tội, vì ko đc tham gia bằng ngta nên tụi nó hơi nhát, để về mở cái khóa FIRST STEPS của trung tâm ACET lên cho chị xem rồi tìm hiểu mới đc :d
    Ừa cho các chị ấy xem rồi mách là cho bé đi học đi để còn có thời gian đi làm đẹp nữa, hehe
    • 49 Bài viết

• 38 Được cảm ơn

Cứ như chúng ta ngày xưa gặp người nước ngoài là chể khiếp ))
    Cũng ko chết khiếp lắm nhưng toàn khoe răng khoe lợi thôi, có khi ngta bảo mình bất bình thường thì mình vẫn tiếp tục khoe
    • 35 Bài viết

• 27 Được cảm ơn

Mình thì không tới nỗi khoe răng khoe lợi nhưng cũng không hảo giao tiếp lắm, ai hỏi gì nói đó thôi, chưa học được tính cách thân thiện của người ta ^^
  • Trang 3/6

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 2
  • 3
  • 4
  • ...
  • 6