Webtretho thử nghiệm phiên bản mới

TIN TÀI TRỢ.

Học tiếng anh cấp THCS - Bậc học nền tảng quan trọng cần phương pháp đúng

• 0 Lượt chia sẻ
  • 5.74K Lượt đọc
  • 108 Trả lời

• Trang 2/6

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • 3
  • ...
  • 6

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 38 Bài viết

• 22 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi ryna.quynh Xem bài viết
    Nhỏ bạn em đây chị ơi, chuyên Anh Văn trong trường đấy, xong cấp 3 đi du học, nghe không kịp thầy giáo giảng bài thế là phải bảo lưu vài tháng để học Anh Văn ở bển. Chuyện đời ko như chúng ta tưởng he he
    Bởi nếu đã quyết định đi du học thì nên rèn luyện cả 4 kĩ năng thật tốt nhỉ
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 31 Bài viết

• 21 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi MOMWOW Xem bài viết
    Xem thông tin bài xong thấy hơi băng khoăn trong cách hỗ trợ con cái học tiếng Anh thật. Đó giwof mình cứ nghĩ con học chắc ngữ pháp trước, sau này khi nào học đại học học thêm mấy lớp giao tiếp là ổn. Nhưng đúng thật, nếu không được luyện tập từ nhỏ thì khả năng nhanh nhạy với giao tiếp là hơi khó, chưa kể người nói tiếng anh cũng nhiều giọng (giống như minh người miền Nam đội lúc cũng chẳng nghe được người miền trung nói gì hihi)mà không được luyện tậ hoặc làm quen thì khi gặp dù giỏi ngữ pháp cũng khó có thể hiểu hết được đoạn đôi thoại. Chưa kể trong giao tiếp phải biết uyển chuyển mới phù hợp hoàn cảnh và văn hóa. Haizzzz đúng là đầu từ phải sớm và cũng cần đúng cách nữa các mẹ ạ. Thội thì hy sinh đời mẹ củng cố đời con đi
    Việc học Anh Văn ko lãng phi đâu chị ơi, bây giờ thứ gì cũng phải cần tới tiếng Anh, nên "hi sinh đời mẹ củng cố đời con" là việc làm đúng đắn đó chị
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 31 Bài viết

• 21 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi phandiemnhi0803 Xem bài viết
    Hi chị đừng gọi em là chị, em chưa có gia đình với lại đó cũng chỉ là thằng cháu con chị gái em thôi, hi hi

Mà đúng thế thật chị ạ, học lớp 1, tiếng Việt chưa thông mà còn đòi cho học với người nước ngoài nữa đó chị. Nhà em quyết là thôi dẹp, cho học chắc tiếng Việt đã, tiếng Anh tiếng em gì sẽ đầu tư đàng hoàng sau này
    Phải đấy chị ạ, ở tuổi này các bé đã hiểu gì đâu, nên chỉ cần "cưỡi ngựa xem hoa" để các bé thấy thích thú thôi chị
    • 31 Bài viết

• 21 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi quyen.xuanha Xem bài viết
    Ôi cháu mình năm nay nữa là lên lớp 7 rồi,ko học thêmm ở trung tâm nào hết cứ nghĩ học anh văn ở trường là đủ rồi, kết quả là ngay học kì đầub ẻm bị điểm trung bình môn Anh. Chị tui gò ép cháu tự học ở nhà nhưng kết quả cũng ko mấy khả quan, giờ đọc thông tin này đúng thấy, học tiếnh Anh ko thể gò ép đc, phải cho học lâu dài, có nền tảng và nhất là phải học đúng phương pháp cà phát triển đủ 4 kỹ năng. Chắc phải về tư vẫn chị tìm trung tâm cho cháu thôi
    Nên tìm hiêu là vừa đó bạn, ở tuổi này các bé sẽ tiếp thu tốt hơn khi đã quá lớn, với bây giờ các bé còn chưa biết ngại cho nên việc luyện nói sẽ dễ dàng hơn
    • 82 Bài viết

• 39 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi ThongTin_SuKien Xem bài viết

Hơn nữa, để đi du học, ngoài việc trẻ cần đat được những chứng chỉ tiếng Anh quốc tế như IELTS, với điểm số cao để có được học bổng và vào được các trường CĐ- ĐH danh tiếng, trẻ cần được làm quen với môi trường và phương pháp học tập theo chuẩn quốc tế cũng như chuẩn bị những kỹ năng mềm cần thiết nhằm hòa nhập nhanh và có thể phát huy tối đa khả năng của mình trong học tập.
    Thấy khóa học cũng khá là có lợi đây, chuẩn bị được cả những kỹ năng mềm, đây là điều thiếu xót lớn nhất đối với người lớn chúng ta. Đến ĐH mới được học hoặc thậm chí là còn không được học nữa.
    • 35 Bài viết

• 27 Được cảm ơn

Ui chà nhắc đến kỹ năng mềm thì phải tính đến mấy vụ giao tiếp rồi thuyết trình trước đám đông. Ngày xưa mình cũng vớt vát được gia đình cho đi học ở năm cấp 3 nên cũng đỡ đỡ, thấy mấy đứa bạn mình ám ảnh lắm
    • 49 Bài viết

• 38 Được cảm ơn

Kỹ năng để giao tiếp bình thường bằng tiếng Anh với mọi người thì chắc ở trong môi trường thích hợp lâu dần sẽ quen, nhưng mấy vụ thuyết trình như hồi học ĐH thì đúng là ám ảnh thật ^^
    • 38 Bài viết

• 22 Được cảm ơn

Thấy khóa học cũng khá là có lợi đây, chuẩn bị được cả những kỹ năng mềm, đây là điều thiếu xót lớn nhất đối với người lớn chúng ta. Đến ĐH mới được học hoặc thậm chí là còn không được học nữa.
    Đúng đó, như mình đây, tới lúc học đại học lun r mà khi thuyết trình tiếng Anh ko dám nói lời nào, dù tự tin rằng học anh văn ko kém, thi luôn đạt điểm khá, nhưng tới môn cần kĩ năng mềm thuyết trình thì lại yếu hơn rất nhiều..bởi hồi xưa ko đc rèn các kĩ năng nghe và nói đó
    • 35 Bài viết

• 27 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi phandiemnhi0803 Xem bài viết
    Kỹ năng để giao tiếp bình thường bằng tiếng Anh với mọi người thì chắc ở trong môi trường thích hợp lâu dần sẽ quen, nhưng mấy vụ thuyết trình như hồi học ĐH thì đúng là ám ảnh thật ^^
    Con bạn mình cũng học giỏi tiếng Anh nhưng do không được trang bị kỹ năng mềm + không tự tin khi giao tiếp bằng tiếng Anh, thế là cứ mỗi lần lên thuyết trình là tay chân nó run lẩy bẩy, không bấm máy được luôn đó. Cho nên nếu được học tiếng Anh có kết hợp luyện tập những kỹ năng này luôn thì sẽ rất tốt cho việc học & làm việc sau này.
    • 31 Bài viết

• 21 Được cảm ơn

Đúng đó chị, kĩ năng mềm quan trọng lắm, tốt ngữ pháp và từ vựng nhưng ko vận dụng trong lời nói hay nghe hiểu thì cũng như ko thôi. Mà vấn đề là ở trường chỉ dạy chú trọng về ngử pháp và từ, ko thấy 2 kĩ năng còn lại, nên cho các cháu học thêm ở trung tâm nữa sẽ ok hơn
    • 31 Bài viết

• 21 Được cảm ơn

Nên tìm hiêu là vừa đó bạn, ở tuổi này các bé sẽ tiếp thu tốt hơn khi đã quá lớn, với bây giờ các bé còn chưa biết ngại cho nên việc luyện nói sẽ dễ dàng hơn
    Mình cũng đang động viên tư vấn cho chị mình tìm hiểu thêm các trung tâm đây bạn, thấy bài đăng về trung tâm ACET này cũng đang có hứng thú
    • 26 Bài viết

• 16 Được cảm ơn

Việc học Anh Văn ko lãng phi đâu chị ơi, bây giờ thứ gì cũng phải cần tới tiếng Anh, nên "hi sinh đời mẹ củng cố đời con" là việc làm đúng đắn đó chị
    Mình thấy việc học anh văn ở trường theo khuôn khổ quá, các bé sẽ ko thích thú học anh văn bằng các môn khác, nên mình nghĩ học ở các trung tâm bên ngoài theo kiểu vừa học vừa chơi các bé sẽ có hứng thú hơn
    • 26 Bài viết

• 16 Được cảm ơn

Gia đình nên cho đi học thêm trung tâm đi bạn, để cháu nó có thể giao tiếp được mạnh dạn.

Mình đây ngày xưa cũng đi học thêm từ năm lớp 6, điểm AV trong lớp cao ngất nhưng thề là hổng dám giao tiếp, hi hi
    Đó cũng là vấn đề chung của mọi chúng ta hồi xưa khi mà chỉ chú trọng học ngữ pháp với từ vựng đó bạn, đến giờ mới thấy hậu quả, bởi nếu có cơ hội thì nên rèn cả 4 kĩ năng càng tốt
    • 49 Bài viết

• 38 Được cảm ơn

Việc học bây giờ phải kết hợp vừa học vừa chơi để các bé thấy hứng thú theo giáo trình mới tiếp thu được chị ạ, chứ theo kiểu học vẹt ngày xưa của chúng ta thì chán chết
    Ngày xưa học thì chỉ biết lo điểm số thôi, có khi thuộc cả đáp án trước khi kiểm tra nên là bây giờ chúng ta bỡ ngỡ lắm. Đời chúng ta coi như hy sinh để củng cố cho thế hệ sau ^^
    • 35 Bài viết

• 27 Được cảm ơn

Cấp 2 cấp 3 đi học chỉ cần thuộc ngữ pháp, ôn đủ bài tập cô cho là có điểm rồi, nói năng với kỹ năng mềm làm gì đâu chớ
    • 82 Bài viết

• 39 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi ngoctram.vu87 Xem bài viết
    Đó cũng là vấn đề chung của mọi chúng ta hồi xưa khi mà chỉ chú trọng học ngữ pháp với từ vựng đó bạn, đến giờ mới thấy hậu quả, bởi nếu có cơ hội thì nên rèn cả 4 kĩ năng càng tốt
    Đây là cơ hội ngàn vàng cho các bạn THCS đây, vừa được chuẩn bị với tinh thần thoải mái vào dịp hè, lại còn được cơ số khuyến mãi nữa ^^
    • 49 Bài viết

• 38 Được cảm ơn

Bây giờ đi làm, nhất là ở mấy công ty quảng cáo thì chuyện giao tiếp với thuyết trình là như cơm bữa luôn. Không được luyện cho quen trước là tiêu tùng luôn!!!!
    • 35 Bài viết

• 27 Được cảm ơn

Thôi chả biết các đồng chí ấy sau này sẽ làm gì, mình cứ gọi là đầu tư "chuẩn" để có cái nền thật tốt cho các đồng chí rồi sau này muốn làm gì kiếm sống thì làm
    • 38 Bài viết

• 22 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi tran25nguyen09 Xem bài viết
    Cấp 2 cấp 3 đi học chỉ cần thuộc ngữ pháp, ôn đủ bài tập cô cho là có điểm rồi, nói năng với kỹ năng mềm làm gì đâu chớ
    Đúng rồi, nhớ mỗi lần thi học kì là thầy cô phát cho một xắp đề cương ngồi ôn là chắc ra trong đó ^^
    • 38 Bài viết

• 22 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi tran25nguyen09 Xem bài viết
    Thôi chả biết các đồng chí ấy sau này sẽ làm gì, mình cứ gọi là đầu tư "chuẩn" để có cái nền thật tốt cho các đồng chí rồi sau này muốn làm gì kiếm sống thì làm
    Đọc xong bài viết có tìm hiểu sơ sơ về trung tâm ACET các mẹ, các chị ơi, thấy ở đây được lắm các chị các mẹ ạ. Nào là giáo viên bản ngữ nhiều, giáo trình theo chuẩn quốc tế, ngoài việc nâng cao khả năng anh ngữ còn được học các kỹ năng mềm bằng các hoạt động vui chơi ngoại khóa nữa. Tìm hiểu xong ngay mình còn thấy ham đi học nữa mà
  • Trang 2/6

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • 3
  • ...
  • 6