Webtretho thử nghiệm phiên bản mới

TIN TÀI TRỢ.

Có nên cho con ôn thi và học chuyên cấp 3 không?

• 0 Lượt chia sẻ
  • 1.53K Lượt đọc
  • 2 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 93 Bài viết

• 85 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Chào các mẹ, em có con đang học lớp 7 năm nay lên lớp 8. Việc chọn trường cấp 3 như mọi người khuyên sẽ phải xác định ngay từ hè này nhưng em băn khoăn và muốn được nghe ý Kiên của các mẹ, nhất là các mẹ đã có con học chuyên rồi là có thực sự nên cho con học chuyên hay ko? Em ko biết việc học chuyên có quá tập Trung vào môn chuyên để rồi các môn khác chỉ là phụ hay ko? Nếu học chuyên như vậy thực sự sẽ giúp gì cho các con? Học chuyên có phát huy sự sáng tạo của các con hay ko? Hay học chuyên sẽ chỉ chăm chăm luyện giải các bài môn chuyên theo một lối mòn? Em thực sự rất mong nhận được ý kiến trao đổi của các bố, mẹ ạ.

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 170 Bài viết

• 50 Được cảm ơn

mình cũng có vấn đề cần hỏi như bạn đây.
    GAC IQ Sáng mắt - Sáng lòng
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 68 Bài viết

• 80 Được cảm ơn

Việc học chuyên hay không một phần là dựa vào sức học của con để thi đầu vào đã. Con học chắc thì tốt nếu không sẽ không tự tin ảnh hưởng tâm lý. Bên chuyên như SP, CNN thì không quá tập trung môn chuyên đâu, học đều , môi trường sư phạm tốt, con ngoan. Đội tuyển có thể không tham gia nếu bản thân con thực sự không muốn vì thực sự học nặng và mất nhiều thời gian ôn luyện. Môi trường chuyên cũng năng động chứ không chỉ có học đâu. Nhà mình cho con vào chuyên vì thấy gần nhà, con có thể đi xe đạp cũng được đi bộ cũng ok . Đấy là kinh nghiệm lựa chọn cho con mình khi vào cấp 3.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)