Webtretho thử nghiệm phiên bản mới

TIN TÀI TRỢ.

Có nên cho con học cấp 2 theo lớp Cambridge không

• 0 Lượt chia sẻ
  • 16.5K Lượt đọc
  • 20 Trả lời

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 291 Bài viết

• 213 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Các mẹ ơi
    Làm ơn cho mình xin ít kinh nghiệm với
    con gái mình năm nay vào lớp 6
    Ở trường có tổ chức lớp Cambridge
    Mình đang lăn tăn không biết có nên cho con theo học không vì mỗi người khuyên một hướng
    Hướng thứ 1: Nên cho con học lớp này, vì học phí tuy cao nhưng sau khi học xong mấy năm thì tiếng anh rất tốt mà không cần cho con đi học thêm ở các trung tâm tiếng anh bên ngoai, như vậy thì cũng không đắt. chưa kể điều kiện lớp học thì tốt, lớp vằng.

Hường thứ 2: Phản đối. Lý do là nếu mình cho con học lớp này, phải xác định cho con đi học nốt cấp 3 bằng chương trình này và sau đó du học nước ngoài. chứ học dở chừng thì sẽ khổ thân con

Mình cũng lăn tăn quá. vì trước đây mình cho con học dở dang 3 năm ở Nguyễn Siêu sau đó về trường gần nhà đã làm con gái bị thiệt thòi rất nhiều

Các mẹ đã cho con theo học hoặc biieets các cháu đã học chương trình này có thể góp ý cho mình được không

(các ý kiến phản đối và đồng ý đều là ý kiến của giáo viên cấp 2 nên mình mới rối)

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 168 Bài viết

• 128 Được cảm ơn

Theo ý cá nhân tôi thì TE trong con đường học vấn tất yếu là cần có Anh văn.Vậy anh văn đào tạo thế nào có hiệu quả cho các cháu là cả vấn đề nan giải. Nhà trường tổ chức học theo tt Cambridge là trương trình tốt gồm 4 kĩ năng cơ bản.Nếu học theo (cơ hội vào đội tuyển đi thi các cấp là nhiều) nhưng cái này không quan trọng với các cháu cấp 2 vì cấp 3 thi vào chuyên hay thi vào công lập cần có sự đầu tư thực sự.Học thật là gì ? là giáo viên đạt chuẩn Cambridge theo mẫu BGD ban hành .Vấn nạn học đường ,bệnh thành tích không thể khẳng định ở đó tốt hay không dẫu biết học vẫn hơn.Bài toán đặt ra là thời gian học của các cháu là không thể .4 Năm học và khi đó nhận ra là không hiệu quả thì đứa trẻ không thể về lớp 6 mà học lại .Thực tế chứng minh hệ thống đào tạo Việt Mỹ và Hội Hoàng gia Anh là những hệ thống chuẩn ngoài công lập đào tạo tiếng Anh cho trẻ rất căn bản .Bốn kĩ năng nói nghe đọc viết thuần thục trùng lập với chương trình Cambridge .Nếu thi đại học thì rất ok.
    Quay trở lại việc học của cháu theo tôi cho cháu học lớp toán + Học TA tại các TT như đã nói .Kết quả sau 4 năm sẽ thành công .Cháu có thời gian nâng cao toán và có trình độ Anh ngữ đủ sức để thi cấp 3
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 291 Bài viết

• 213 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    cám ơn bạn đã góp ý cho mình
    • 83 Bài viết

• 72 Được cảm ơn

bạn ơi, thế có quyết định cho con theo lớp này ko? Con trai mình năm nay vào lớp 6 Nguyễn Trường Tộ, cả nhà cũng đang băn khoăn quá. Chỉ sợ là các năm sau học phí tăng cao quá so với hiện tại, học lớp này thì nhà trường có bố trí các thày cô tiếng việt tốt cho lớp ko...
    Bố/mẹ nào biết thông tin gì thì cho biết nhé.
    • Thành viên webtretho
    • 13 năm
    • 763 Bài viết

• 7,570 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Bom va Him Xem bài viết
    bạn ơi, thế có quyết định cho con theo lớp này ko? Con trai mình năm nay vào lớp 6 Nguyễn Trường Tộ, cả nhà cũng đang băn khoăn quá. Chỉ sợ là các năm sau học phí tăng cao quá so với hiện tại, học lớp này thì nhà trường có bố trí các thày cô tiếng việt tốt cho lớp ko...
    Bố/mẹ nào biết thông tin gì thì cho biết nhé.
    Bom và Him ơi, ý kiến của mình nhé không biết có giúp gì được bạn không! Mình ko đi sâu vào chương trình này vì ko biết rõ lắm nên ko dám bàn mà đi theo hướng phân tích này (định hướng cho con) bạn thử xem sao:
    Thứ 1: Về khoản học phí, bạn tự cân đối quỹ tài chính của mình, ngoài các khoản chi cho con về sinh hoạt (đương nhiên rồi) bạn sẽ phải chi cố định mức thấp nhất là $150 (khoảng 3tr) chưa kể tiền cho con học thêm Toán, Lý, Hóa... khoảng 2tr, như vậy bạn sẽ fải chi khoảng : 5tr/tháng
    Thứ 2: bạn xác định hướng lâu dài cho con là gì: vdụ như theo hướng đi du học tại thời điểm hết cấp 2, hay thi chuyên hóa, lý, toán, ngoại ngữ. Nếu bạn xác định cho con hướng đi du học sau cấp 2 thì học chuơng trình này có vẻ phù hợp nhất ( mặc dù ko theo lựa chọn này con vẫn có cơ hội du học). Bên cạnh đó, đã tính cho con học cấp 2 thì phải tính tiếp lâu dài cấp 3 cho con thế nào nếu con vẫn tiếp tục học ở Vnam.
    Thứ 3: Theo ý kiến của riêng mình, ngoại ngữ bây giờ là công cụ mà tất cả các con nên (phải ) có; do vậy, bạn xem con mình có ưu thế môn gì nhé; như bé nhà mình cháu học tự nhiên rất tốt, tiếng anh cũng vậy, mình đã cho cháu học lớp toán; lý do: con học được và học tốt chính vì vậy, con học toán trên lớp 2 năm lớp 6, 7 đã đủ ko cần thiết phải đi học thêm vì trên lớp có cả cơ bản và nâng cao; thời gian rảnh con chỉ đi học ngoại ngữ (trên thực tế ko khó tìm lớp ngoại ngữ tốt và con mình ngoại ngữ vẫn tương đương các bạn học ngoại ngữ trong khi các môn tự nhiên tốt chưa phải đi học thêm nhiều và kinh phí bỏ ra ko nhiều lắm)
    Vài dòng tranh thủ như vậy, hy vọng giúp được bạn phần nào! có thời gian mình sẽ trao đổi tiếp nhé!
    • 83 Bài viết

• 72 Được cảm ơn

@Ngoc Tri: Em đã rất thích đọc các bài chia sẻ của chị ở topic: Đồng hành cùng con học lớp 5, chuẩn bị thi Ams 6. Cả ngày hôm nay em cũng đã lên mạng tìm hiểu về chương trình học này nhưng thấy chủ yếu là các comment của PH ở SG nhưng lại có con đang học tiểu học. Em có gọi điện đến TT EMG thì được biết là ở hà nội đã có trường THCS Thành Công và Phan Huy Chú hiện đang giảng dạy chương trình này rồi và họ khuyên em hãy tìm hiểu qua các phụ huynh ở trường này về mô hình (khổ nỗi là em lại chả biết PH nào để mà hỏi chứ).
    2 vc em cũng băn khoăn lắm và em cũng đang mày mò nghiên cứu đường link https://www.webtretho.com/forum/f131/...n-toan-129689/ mà chị đã cho. Vào đây mới thấy phục các mẹ đã dành thời gian học cùng con, chăm con và em thấy mình còn phải phấn đầu rất rất rất nhiều ạ. Chân thành cảm ơn chị và chắc chắc trong thời gian tới em sẽ còn phải học hỏi chị và các chi menoitro , ..... nhiều hơn nữa ạ.
    • 6 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi embeti Xem bài viết
    Các mẹ ơi
    Làm ơn cho mình xin ít kinh nghiệm với
    con gái mình năm nay vào lớp 6
    Ở trường có tổ chức lớp Cambridge
    Mình đang lăn tăn không biết có nên cho con theo học không vì mỗi người khuyên một hướng
    Hướng thứ 1: Nên cho con học lớp này, vì học phí tuy cao nhưng sau khi học xong mấy năm thì tiếng anh rất tốt mà không cần cho con đi học thêm ở các trung tâm tiếng anh bên ngoai, như vậy thì cũng không đắt. chưa kể điều kiện lớp học thì tốt, lớp vằng.

Hường thứ 2: Phản đối. Lý do là nếu mình cho con học lớp này, phải xác định cho con đi học nốt cấp 3 bằng chương trình này và sau đó du học nước ngoài. chứ học dở chừng thì sẽ khổ thân con

Mình cũng lăn tăn quá. vì trước đây mình cho con học dở dang 3 năm ở Nguyễn Siêu sau đó về trường gần nhà đã làm con gái bị thiệt thòi rất nhiều

Các mẹ đã cho con theo học hoặc biieets các cháu đã học chương trình này có thể góp ý cho mình được không

(các ý kiến phản đối và đồng ý đều là ý kiến của giáo viên cấp 2 nên mình mới rối)

Xin chia sẻ với bạn vì mình cũng từng lăn tăn chuyện này, có điều lăn tăn của mình là giữa trường công lập và trường Quốc tế. Lúc đó mình cũng phân vân lắm không biết có nên cho con học trường Quốc tế ko vì cháu học cấp 1 và 2 ở trường công. Nhưng mình quyết định cấp 3 đã cho cháu vào học ở City College Campus, giờ cháu lên lớp 12 rồi, thích trường học lắm, và còn có định hướng đi du học nữa. Mình cũng ủng hộ con hết mình. Trường CCC năm nay tuyển từ lớp 6 tới 12 luôn, tháng 8 bắt đầu học rồi nên cuối tháng 7 là hết hạn nộp hồ sơ, bạn tham khảo thử.
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 27 Bài viết

• 78 Được cảm ơn

Thực ra học quốc tế có cái hay là trẻ rất có phong cách và tự tin nhưng đúng là chương trình giảng dạy khác chương trinh bộ giáo dục nhiều vậy nên việc thi vào trường cấp 3 công lập sau này đã khó, thi vào đại học việt nam thì gần như không thể. Tuy nhiên nếu chị định cho con đi du học trong tương lai thì nên học trường quốc tế chị ạ vì tiếng anh là tiêu chuẩn cần có đầu tiên mà.
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 291 Bài viết

• 213 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Tớ quyết định cho con học lớp điểm của trường thôi
    Vì tớ hỏi 2 cô giáo ở trường đấy về lớp Cambridge thì các cô bảo là hoặc là cho con học hẳn trường Quốc tế, hoặc là cho học lớp điểm chứ lớp này học nó nửa nọ nửa kia, không hay
    còn tớ hỏi một phụ huynh có con học khoá trên thì ca ngợi là tốt: cơ sở vật chất, giáo viên nước ngoài...
    nhưng chị ấy cũng kêu là giáo trình học phô tô, phụ huynh đấu tranh mãi thì mới có sách nghiêm chỉnh

Mình cũng mong muốn cho con du học, nhưng không dám chắc là vợ chồng mình đến lúc con vào đại học có tích luy đủ không nên cũng thôi (lúc bé học lớp 1 cũng tham gia chương trình ưu tiên vào RMIT của bảo hiểm Dai ichi, bgio mới thấy Bảo hiểm này vô duyên)
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 1 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Con tôi học chương trình này ở cấp 1 tôi thấy rất tốt, cháu không cần phải đi học thêm tiếng Anh ở Trung tâm nhưng năm nay cháu lên cấp 2 tôi không cho cháu theo chương trình này nữa bởi vì tôi thấy cháu học chương trình của BGD đã mệt rồi giờ thêm chương trình Cambrigde nữa thì sẽ bị đuối một số môn, nhất là lớp 8-9, số môn học tăng lên, các cháu lại phải ôn thi nữa, khác với cấp 1. Vì vậy, tôi quyết định cho cháu nghỉ chương trình Cambrigde. Nếu EMG chỉ dạy mỗi môn tiếng Anh thì sẽ phù hợp hơn
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 216 Bài viết

• 1,356 Được cảm ơn

Con trai mình năm nay lên lớp 6, và cũng đang theo học chương trình Cambridge ở trường TDN, tP HCM. Cách đây 1 tháng mình suy nghĩ bạc cả tóc vì cái vụ này, vì người thì nói nên học, người thì nói ko nên, mà mình ko muốn vì tính toán sai mà thêm 1 vài năm nữa con mình lại phải gánh chịu hậu quả. Hiện giờ cháu mới học được 1 tháng nên cũng chưa thể nói gì được, mình chỉ biết chương trình học nặng lắm, đến như mình mà ko phải từ ngữ, thành ngữ nào cũng biết hết được nên các cháu học vất vả là cái chắc. Mong muốn lớn nhất là các cháu sẽ học được cái tư duy, phương pháp học và cách phát âm chuẩn của giáo viên nước ngoài để sau này có đi du học thì không quá bỡ ngỡ. Nhưng mình cũng trong giai đoạn theo dõi, một thời gian thấy hiệu quả không cao sẽ xin rút con về học lại chương trình tiếng Anh tăng cường của trường.
    không biết có bố mẹ nào bắt đầu cho con học chương trình Cambridge từ lớp 6 và có kinh nghiệm không thì chia sẻ với mình nhé.
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 15 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Mình đang có con học chương trình này ở trường PTCS Phan Chu Trinh - Hà nội và năm nay đang học lớp 9 là năm cuối cùng. Về cơ bản, mình thấy chương trình này rất Ok vì hệ thống giáo viên nước ngoài tương đối ổn, lớp học đạt tiêu chuẩn theo yêu cầu của Cam sẽ rất thuận lợi vì lớp học vắng 25hs/lớp và điều kiện vật chất được đầu tư đạt chuẩn ( nhưng điều này ở trường PCT chỉ đảm bảo được năm lớp 6- là năm đầu tiên, còn các năm sau thì càng ngày càng dở - ko còn theo được chuẩn do nhà trường ko muốn theo tiếp chương trình ,nhưng vẫn hơn rât nhiều các lớp khác). Về sách học chương trình các mẹ yên tâm là họ ko cho các con học sách photo như mẹ gì đó nói đâu. Sách toàn nhập khẩu và đặt mua trực tiếp từ Cam thôi, mỗi năm phải mất thêm 2-3tr tiền sách cơ. Chương trình học có 4 môn: Tiếng Anh - Toán - Tin - Khoa học (bao gồm: Sinh, địa, hóa, lý..). Kết thúc lớp 9 sẽ thi bằng CHECKPOINT là chứng chỉ quốc tế ( ngày thi - giờ thi sẽ thông nhất toàn khu vực - VD như Châu Á.. cùng 1 giờ thi).
    Hiện tại ở lớp các con có thể nói chuyện thoải mái bằng tiếng anh với nhau và với thầy giáo hoàn toàn tự tin. Trong giờ học là 100% tiếng anh- 8 tiết CAM/ tuàn. Các bạn lúc mới vào lớp 6 trình độ tiếng anh gần như rất kém, giờ có thể nghe nói tốt.
    Ở hệ này các con vừa học thêm chương trình CAm, vừa đảm bảo chương trình học phổ thông theo chuẩn của bọ giáo dục ( hoàn toàn đảm bảo chương trình như các trường công lập khác) ko như chương trình của trường ĐOàn Thị ĐIểm ( cũng học CAM) nhưng chương trình của BGD bị cắt gọt nhiều nên hầu như các con ở trường DTD khi ra các trường công lập sẽ bị đuối. Tuy nhiên các con cũng sẽ vất vả hơn vì phải đảm bảo cả hai chương trình.
    Tât nhiên là khi các con đã học được 4 năm chương trình này mà 3 năm tiếp theo của cấp 3 ko học thì tự các mẹ sẽ cảm thấy rất tiếc và tự nhiên thôi, các mẹ sẽ thấy theo tiếp 3 năm cấp 3 là cần thiết để hoàn thiện vốn tiếng anh của con. Tuy nhiên, mình đang có hướng cho con thi Chuyên ngữ vào năm sau, còn nếu ko vào được mình mới cho con học tiếp , và nếu được chuyên Ngũ mình sẽ cho con học thêm chương trình CAM.
    Tuy nhiên, khi các con học chương trình này có một số điều bất lợi mà các mẹ cân nhắc:
    - Học phí thi khoảng 200 USD/tháng cho chương trình CAM ( 8tiet/tuần)
    - Nhà trường phải có năng lực tỏ chức các lớp loại này. Bởi vì, như ở PCT, mới đầu các thầy hiệu trưởng rất tâm huyết nhưng qua 1 năm thay đổi hiệu trưởng, và thầy HT sau ko mặn mà lắm nên cuối cùng cơ sở vật chất ban đầu đạt chuản của các con bị thu hẹp dần. Các năm sau ko thể tổ chức được và hiện giờ cả trường chỉ có lớp con mình là đầu tiên và duy nhất. Mặc dù đây là chương trình liên kết của BGD với trường CAM, lớp con mình là lớp thử nghiệm nên được đầu tư và ủng hộ từ sở GD Hà Nội rất nhiều nên mới tiếp tục tồn tại đến giờ.
    - Các con học trong lớp điều kiện tốt, và tất nhiên bố mẹ cũng có chút điều kiện hơn nên cũng dễ sinh tư tưởng phân biệt với các bạn lớp thường khác và dễ bị các bạn lớp khác ghét, gây sự (vụ này các mẹ phải về giáo huấn các con nhiều lắm nen mới đỡ đây).
    _ Đế củng cố vón tiếng anh toàn diện cũng nên cho con theo các lớp ngữ pháp tiếng anh - nhất là với các con có ý định thi chuyên hoặc đi du học.
    _ Các con nhiễm phong cách học của người nước ngoài tự do trao đổi, tự do phát biểu nên các giáo viên của Việt Nam ko thích lắm.
    Cuối cùng là mình hoàn toàn hài lòng với kết quả của con sau gần 4 năm học chương trình này.
    4 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 2 Bài viết

• 11 Được cảm ơn

Mình cũng đồng ý với bác Vtabc. Trước khi đăng ký cho con học lớp tiếng Anh Cambridge của trường, bạn cần tìm hiểu kỹ: lớp dạy theo giáo trình nào, trình độ gì, nội dung và phương pháp dạy có giống như ở các trung tâm Anh ngữ không....? Lưu ý là hệ thống thi tốt nghiệp và thi chuyên công lập của nước ta hiện nay vẫn chú trọng thi viết, và nặng về ngữ pháp, trong khi đó chương trình của các trung tâm lại chú trọng nghe nói. Đấy là chưa kể cho con học lớp của trường thì phụ huynh sẽ hoàn toàn không được chọn lựa về chương trình, level học cho con. Vì thế mình chọn cách vẫn cho con học ở TT Anh ngữ và học thêm ngữ pháp của cô giáo Việt nam để 2 chương trình bổ khuyết cho nhau. Bạn tham khảo thêm bài " Cẩn thận với các lớp tiếng Anh liên kết tại trưởng điểm" của mình. Chúc bạn có lựa chọn đúng đắn.
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi meyeutit01 Xem bài viết
    Con trai mình năm nay lên lớp 6, và cũng đang theo học chương trình Cambridge ở trường TDN, tP HCM. Cách đây 1 tháng mình suy nghĩ bạc cả tóc vì cái vụ này, vì người thì nói nên học, người thì nói ko nên, mà mình ko muốn vì tính toán sai mà thêm 1 vài năm nữa con mình lại phải gánh chịu hậu quả. Hiện giờ cháu mới học được 1 tháng nên cũng chưa thể nói gì được, mình chỉ biết chương trình học nặng lắm, đến như mình mà ko phải từ ngữ, thành ngữ nào cũng biết hết được nên các cháu học vất vả là cái chắc. Mong muốn lớn nhất là các cháu sẽ học được cái tư duy, phương pháp học và cách phát âm chuẩn của giáo viên nước ngoài để sau này có đi du học thì không quá bỡ ngỡ. Nhưng mình cũng trong giai đoạn theo dõi, một thời gian thấy hiệu quả không cao sẽ xin rút con về học lại chương trình tiếng Anh tăng cường của trường.
    không biết có bố mẹ nào bắt đầu cho con học chương trình Cambridge từ lớp 6 và có kinh nghiệm không thì chia sẻ với mình nhé.
    Bạn ơi, sau một năm bạn thấy chương trình này thế nào? Chia sẻ gấp với mình được không vì mình cũng đang phân vân không biết nên cho con học Cambridge không. Cảm ơn nhiều.
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 246 Bài viết

• 152 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi van.nguyen567 Xem bài viết
    Bạn ơi, sau một năm bạn thấy chương trình này thế nào? Chia sẻ gấp với mình được không vì mình cũng đang phân vân không biết nên cho con học Cambridge không. Cảm ơn nhiều.
    Bạn ơi, đã có ai chia sẻ với bạn chưa, con mình cũng theo chương trình Cambrige, bé đang học lớp 2, và mình cũng đang phân vân dữ lắm vì thấy có vẻ như quá nặng nề so với bé.

Các mẹ có con theo chương trình này xin cùng vào trao đổi nhé. Cám ơn mọi người rất nhiều.
    Con trai cuả mẹ, nghĩa là tình yêu
    Nghĩa là tất cả, là muôn vạn điều

Nhà của con:https://my.opera.com/DANGGIATHINH/blog/
    • Thành viên Webtretho
    • 14 năm
    • 11 Bài viết

• 81 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi tamky Xem bài viết
    Bạn ơi, đã có ai chia sẻ với bạn chưa, con mình cũng theo chương trình Cambrige, bé đang học lớp 2, và mình cũng đang phân vân dữ lắm vì thấy có vẻ như quá nặng nề so với bé.

Các mẹ có con theo chương trình này xin cùng vào trao đổi nhé. Cám ơn mọi người rất nhiều.
    Bạn có thể chia sẻ những khó khăn mà con gặp phải khi theo học chương trình này không? Mình rất mong tin bạn.
    • Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 6 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 53 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

lớp học này thực sự ra là lớp tăng cường tiếng anh thôi. nếu học xong cấp ba nhà bạn có điều kiện thì đi du học không thì học trường đại học trong nước cũng ok
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mình cũng có con chuẩn bị vào lớp 1, đang phân vân không biết lựa chọn chương trình nào đây các mẹ ơi ;(
    • 5 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Vinschool đang có chương trình xét tuyển tặng 30 suất học bổng toàn phần Cambridge này. Có bố mẹ nào quan tâm thì đăng ký thử cho con xem sao ạ.
    http://vinschool.com/vi-vn/tin-tuc/t...idge-4877.aspx

Học bổng cho chương trình IGCSE được áp dụng bắt đầu từ năm học 2018-2019 dành cho các học sinh lớp 9, và kéo dài tới hết lớp 12 (bậc IGCSE và Tú tài quốc tế A-level của chương trình Cambridge) với giá trị mỗi suất học bổng lên đến 750 triệu đồng. Chương trình được tài trợ từ nguồn ngân sách của Tập đoàn Vingroup với mục tiêu thu hút được nhiều học sinh xuất sắc, đào tạo nên những thế hệ học sinh tinh hoa.

_MG_0455

Những ưu điểm vượt trội của chương trình:

• Là bệ phóng quan trọng tăng cơ hội tiếp cận với các trường đại học hàng đầu thế giới sau khi tốt nghiệp THPT, chuẩn bị hành trang trở thành những công dân toàn cầu.
    • Chương trình phổ thông quốc tế Cambridge (bao gồm các môn Toán, Khoa học, Tiếng Anh, ICT, Viễn cảnh toàn cầu) được giảng dạy bởi 100% giáo viên bản ngữ, có bằng sư phạm của các nước nói tiếng Anh và chứng chỉ giảng dạy Cambridge. Song song, học sinh vẫn được học chương trình Việt Nam với các môn không trùng lặp với chương trình Cambridge theo định hướng phát triển năng lực và kỹ năng. Chương trình kết hợp với các cấu phần xây dựng phẩm chất, đào tạo văn hoá nền tảng Việt Nam, chú trọng phát triển thể chất, kỹ năng thế kỷ 21… giúp học sinh phát triển toàn diện, có năng lực tư duy và kỹ năng cảm xúc xã hội tốt để có cuộc sống ý nghĩa và thành công sau này.
    • Chương trình được tuyển chọn khắt khe, tạo môi trường quy tụ nhiều tài năng, học sinh được tiếp cận với các chương trình hỗ trợ phát triển tài năng, các cuộc thi quốc tế, chương trình giao lưu tăng cường trải nghiệm trong và ngoài nước.
    • Chương trình học bổng danh giá kéo dài suốt 4 năm với lộ trình giáo dục tối ưu cho từng cá nhân học sinh.

Phụ thuộc vào năng lực thực tế của các học sinh đăng ký tham dự chương trình, Vinschool sẽ trao các suất học bổng toàn phần (100% học phí chính khoá) cho các học sinh đáp ứng được các tiêu chí của chương trình, tối đa lên đến 30 suất học bổng.

Học sinh quan tâm có thể đăng ký nộp hồ sơ tham gia chương trình xét duyệt học bổng trước ngày 08/06/2018.

• Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 14 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Con mình đang học hệ Cambridge, mình thấy rất ổn các mẹ ạ. Mỗi tội là giáo trình khá đắt, có cuốn lên đến 500-600k/1 cuốn. Đợt vừa rồi mới biết bên này bán giá rẻ hơn rất nhiều mà lúc nào cũng có sẵn sách https://muasachtienganh.com/t/cambridge-secondary

Chúc các mẹ sớm tìm được trường ưng ý cho con nha.
  • Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2