TIN TÀI TRỢ.

Có mẹ nào muốn cho con học tốt văn hay theo chuyên văn ko???

• 0 Lượt chia sẻ
  • 2.08K Lượt đọc
  • 12 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 37 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

cháu nhà mình năm nay học lớp 5 năm. năm sau mình đang định cho cháu thi vào lớp 6 của trường Nguyễn Tất Thành nhưng văn cháu còn rất kém liệu cháu học luyện thêm văn cả một năm của ban có hiệu quả không? lớp học bạn định tổ chức có khoảng bao nhiêu cháu và học phí thế nào bạn cho mình biết với nhé để minh liệu. Cảm ơn

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 1,277 Bài viết

• 1,752 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi nhim yeu 2003 Xem bài viết
    cháu nhà mình năm nay học lớp 5 năm. năm sau mình đang định cho cháu thi vào lớp 6 của trường Nguyễn Tất Thành nhưng văn cháu còn rất kém liệu cháu học luyện thêm văn cả một năm của ban có hiệu quả không? lớp học bạn định tổ chức có khoảng bao nhiêu cháu và học phí thế nào bạn cho mình biết với nhé để minh liệu. Cảm ơn
    1 năm là ổn thôi mà.....
    Xem ôm kiêm gia sư ....cho con của vợ ! Giải toán online THCS...
    Học hành rất gian khổ, không gian được thì KHỔ.
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 215 Bài viết

• 67 Được cảm ơn

Chị đang muốn tim lớp văn cho cháu lớp 8.Em có lớp nào k? địa điểm ở đâu?thời gian học thế nào hả em.
    Của để dành của mẹ
    • 501 Bài viết

• 220 Được cảm ơn

Mình là giáo viên , vừa rồi dự định sẽ nhận lớp 10,11 môn Văn nhưng cuối cùng không nhận 2 lớp này nên mình thanh lý mấy quyển sách mới mua giá rẻ 50% .Các bạn giáo viên hoặc phụ huynh muốn mua sách tham khảo cho con em thì cũng có mấy cuốn trong danh sách này

https://www.webtretho.com/forum/showthread.php?t=324719

Cảm ơn các mẹ
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 890 Bài viết

• 3,759 Được cảm ơn

Nghe em nói là dân chuyên văn, vậy em có thể chia sẻ làm cách nào để học tốt môn văn không? Những sách Văn nào tốt cho chương trình lớp 7 ?
    Chị cũng có con muốn cho học văn để ăn nói gãy gọn, trình bày khúc triết, thuyết phục... Mong nhận được ý kiến của em. Cảm ơn nhiều :Rose:.
    • 9 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

chị đang muồn tìm cô giáo dạy văn cho con chị.con chị năm nay lên lơp 8. Em có lớp nào không.Nhà chị ở khu Phương Mai
    Chuyên Bán buôn ,bán lẻ Mỹ phẩm Đức Pháp.Đồ lót VNXK và các loại quần tất
    https://www.facebook.com/hamyshop0620
    • Thành viên Webtretho
    • 14 năm
    • 2,413 Bài viết

• 7,678 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi Banhgao Xem bài viết
    Nghe em nói là dân chuyên văn, vậy em có thể chia sẻ làm cách nào để học tốt môn văn không? Những sách Văn nào tốt cho chương trình lớp 7 ?
    Chị cũng có con muốn cho học văn để ăn nói gãy gọn, trình bày khúc triết, thuyết phục... Mong nhận được ý kiến của em. Cảm ơn nhiều :Rose:.
    Em lanh chanh trả lời tí tẹo, hy vọng ko bị chị chê nhé!
    Học tốt Văn thì đầu tiên phải đọc nhiều, vì đọc nhiều mới có vốn từ vựng phong phú, cách vận dụng từ linh hoạt.
    Tiếp theo là luyện viết nhiều, và có người đọc sửa lỗi viết giúp cho.
    Trước em ở quê, đi học ở trường 1 buổi còn lại là ở nhà chứ ko đi học thêm đâu cả, nên thời gian rảnh nhiều, áp lực học ít, em đọc sách truyện như mọt, hết cả sách ở thư viện của cái thị xã bé tí tẹo. Học trên lớp thì em cũng khá khá hơn các bạn tí thế là được vào đội tuyển Văn, may mắn của em là cô - thầy trong đội tuyển đều rất tận tâm với nghề, chữa cho em cực kỳ cẩn thận, chữa trên bài làm trực tiếp, rồi mang ra chữa trước lớp xem là việc sắp xếp câu ý, khai thác ý viết này đã được hay chưa, có thể hay hơn ở điểm nào.
    Đọc kỹ 1 bài văn sẽ thường phát hiện ra các lỗi (không cần giáo viên, bố mẹ đọc kỹ có the phat hiện ra và sửa giúp con được):
    Câu viết có đủ chủ ngữ, vĩ ngữ hay không. Cố gắng nên viết câu kép phức hợp để ý văn hay hơn, viết câu đơn đọc bài hay có cảm giác giật cục, khô. Ví dụ thế này: Thời tiết rất nóng.Tôi ăn cơm trưa. Vì đói nên tôi ăn rất ngon. sẽ không thể hay bằng: Mặc dù trời trưa nóng nực, tôi ăn cơm lúc đói cồn cào nên cảm giác ngon như ăn tiệc.
    Dùng từ lặp, ví dụ trong 1 đoạn mà lặp đi lặp lại 1 vài từ nào đó 3 lần trở lên thì sẽ giảm độ hay đi, lúc đó phải tìm từ có nghĩa tương đương thay thế vào.
    Lặp ý, tương tự như lặp từ, nhưng lặp ý khó sửa hơn, ít mắc phải hơn.
    Sử dụng các từ nối chuyển ý để câu văn mềm hơn, kiểu như là sử dụng mấy từ: Bởi vậy, cho nên, cũng vì, nói cho cùng....
    Ý nói trong bài có logic hay không.
    Kết cấu bài văn: Mở bài, thân bài, kết luận có đảm bảo hay không. Em học thì được luyện viết mở, thân, kết cũng khá chi tiết. Cùng 1 đề bài đưa ra để viết luận thì cô yêu cầu phải viết 4 câu, 5 câu, 6 câu là phải viết như vậy. Cô yêu cầu viết tối thiểu 3 cái mở bài cho cùng 1 đề cũng phải viết.
    Tạm thế ạ, em cũng chỉ nhớ được mấy bài học ở trường làng, chắc bạn kia học chuyên văn mà nếu ở thành phố lớn thì chắc còn hiệu quả hơn trong việc giúp các mẹ hướng dẫn con học.
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 14 năm
    • 2,413 Bài viết

• 7,678 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Em meomeo chả chia sẻ tí tí gì cho các mẹ sao? Hay em định lập top này để câu cá? Cũng phải rắc thính tí ti thì mới mong vớt được cá chứ em.
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 890 Bài viết

• 3,759 Được cảm ơn

@Thobong: Một lần nữa cảm ơn em đã có các bài viết chia xẻ kinh nghiệm giúp con học văn và học hóa.
    Tấm lòng của em thất đáng trân trọng:Rose:.

Có gì cứ từ từ bảo nhau nha! Bản thân chị thấy meomeo09 nói có học chuyên văn, có kinh nghiệm học văn mà chưa chia sẻ cụ thể nên mới đặt câu hỏi cụ thể ra như thế để khích lệ meomeo90 chia sẻ chứ không nói huỵch toẹt như Thobong. Giữ lời ăn tiếng nói cho vừa lòng nhau, ngay cả trên diễn đàn là nét đẹp nên có. Chị hơi thẳng thắn, mong mọi người thông cảm.
    • Thành viên Webtretho
    • 14 năm
    • 2,413 Bài viết

• 7,678 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Thanks chị Banhgao em xin tiếp thu để sửa chữa, khổ nổi cái tật nó thế chứ em cũng chả ác ý gì với em meo cả, sorry meo nhé!
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 37 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Me caychuoihot oi, ban cho con hoc van o dau tot, cho to xin dia chi voi, Thanks me chau nhieu!
    • 1,277 Bài viết

• 1,752 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi khanhhung Xem bài viết
    Me caychuoihot oi, ban cho con hoc van o dau tot, cho to xin dia chi voi, Thanks me chau nhieu!
    Hi hi ... Năm ngoái cháu học lớp 9 BỐ cháu tìm cho cháu học thêm chỉ để thi vào 10 thôi!!!
    Xem ôm kiêm gia sư ....cho con của vợ ! Giải toán online THCS...
    Học hành rất gian khổ, không gian được thì KHỔ.
    • 4,903 Bài viết

• 2,953 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Em meo meo không phải là SV Sư phạm. Không may cho em ấy là mình hiện đang công tác tại trường SP nên khi mình tra CSDL về sinh viên thì không có tên của em ấy nên em ấy đành nói thật là đang học ở trường khác. Mình cũng thông cảm với em ấy nhưng theo mình đã muốn làm GV thì phải trung thực, thế PH mới tin tưởng được