TIN TÀI TRỢ.

Có mẹ nào biết lớp học thêm văn do thày (cô) trường Ams dạy không???

• 0 Lượt chia sẻ
  • 8.59K Lượt đọc
  • 27 Trả lời

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 746 Bài viết

• 14 Được cảm ơn

Tôi đang tìm lớp học thêm văn cho con chị bạn. Bạn tôi muốn cho con học thêm văn thày (hoặc cô) dạy ở trường Amsterdam. Các mẹ biết địa chỉ nào học tốt giúp tôi với nhé. Hai cháu năm nay một đứa bắt đầu vào cấp 2, một đứa lên lớp 9. Cảm ơn các mẹ thông thái nhiều! :1:
    "Love cannot endure indifference. It needs to be wanted. Like a lamp, it needs to be fed out of sil of oil of another's heart, or its flame burns out"
    scan0003-copyTit-copyPicture086-copyPicture085-copy

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 8 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

gần trường Am có chung tâm C5 Giảng Võ chuyên dạy từ lớp 2 đến lớp 12 đấy
    nếu muốn biết gi hơn thi gọi điện thoại cho em , em chỉ chỗ cho
    Em Mai 0913555620
    • 72 Bài viết

• 38 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi 11A21 nghia tan
    gần trường Am có chung tâm C5 Giảng Võ chuyên dạy từ lớp 2 đến lớp 12 đấy
    nếu muốn biết gi hơn thi gọi điện thoại cho em , em chỉ chỗ cho
    Em Mai 0913555620
    Học ở trung tâm chẳng chất lượng đâu. MÀ thực tế cũng chẳng nên đi học thêm văn làm gì. Học vớ vẩn thôi cũng đủ thi vào trường chuyên rồi, cứ cho đọc nhiều tác phẩm văn hpcj nổi tiếng là đủ. Nếu không thì tốt nhất nên thuê gia sư
    • 1,338 Bài viết

• 23 Được cảm ơn

Nghe các mẹ nói mà buồn cho nghề của mình
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 373 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Tít's Mom
    Tôi đang tìm lớp học thêm văn cho con chị bạn. Bạn tôi muốn cho con học thêm văn thày (hoặc cô) dạy ở trường Amsterdam. Các mẹ biết địa chỉ nào học tốt giúp tôi với nhé. Hai cháu năm nay một đứa bắt đầu vào cấp 2, một đứa lên lớp 9. Cảm ơn các mẹ thông thái nhiều! :1:
    gớm thấy mẹ cháu nhiệt tình quá mà chưa tìm được à, Chào mẹ Quân, cố gắng tìm cho mình nhé để cho cháu học thêm thật giỏi chứ cứ đà này thì chán quá. Cám ơn mẹ Tít nhé hihi
    • 4 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi minhtiensinh
    Học ở trung tâm chẳng chất lượng đâu. MÀ thực tế cũng chẳng nên đi học thêm văn làm gì. Học vớ vẩn thôi cũng đủ thi vào trường chuyên rồi, cứ cho đọc nhiều tác phẩm văn hpcj nổi tiếng là đủ. Nếu không thì tốt nhất nên thuê gia sư
    Là cô giáo dạy văn, nghe minhtiensinh noi vay em thấy ko đúng tí nào, bây giờ học phải đều, ko thể cho các cháu học vớ vẩn như bác nói được đâu, sao lại khuyên dại dột thế
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 373 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi co'stintin
    Là cô giáo dạy văn, nghe minhtiensinh noi vay em thấy ko đúng tí nào, bây giờ học phải đều, ko thể cho các cháu học vớ vẩn như bác nói được đâu, sao lại khuyên dại dột thế
    Chào
    Thế mẹ cháu dạy văn ở trường nào vậy? mình thấy minhtiéninh nói thế mình cũng ko đồng ý vì bây giờ các con học phải đều nhau do vậy không thể học vớ bẩn được mẹ cháu ạ.
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 373 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

cảm ơn mẹ Tít nhé, trông cháu càng ngày càng đẹp trai giống anh nuôi nhà nó quá hohơ
    • 4 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

em dạy ở trường Hàn thuyên chị ạ,các chị có con học cấp 2 phải chú ý học đều ngay từ bây giờ kẻo càng lớn càng khó học.
    • 4 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

chị cho các cháu đọc nhiều sách và phải tập viết nhưng bài văn ngắn ở trên lớp thầy giao cho ấy,sách chỉ đế tham khảo,đừng chép y nguyên vì cô giáo(chính là em) phát hiện ra ngay
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 373 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi co'stintin
    chị cho các cháu đọc nhiều sách và phải tập viết nhưng bài văn ngắn ở trên lớp thầy giao cho ấy,sách chỉ đế tham khảo,đừng chép y nguyên vì cô giáo(chính là em) phát hiện ra ngay
    Cảm ơn mẹ cháu nhé, nhưng con này lười đọc sách lắm, suốt ngày chỉ có đọc chuyện thôi, bực mình lắm bạn ạ, , theo bạn thì mình phaỉ làm gì để cho con học văn giỏi nhỉ giúp mẹ cháu nhé,
    • 4 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

để học giỏi văn thì ko gì hơn là phải tập luyện dần chị ạ, chị ko học cùng cháu được thì phải rèn cho cháu tự viết những đoạn văn phát biểu cảm nghĩ trước này, ví dụ: con thích bài thơ nào nhất? vì sao?có thể hai mẹ con vừa làm việc gì đó, chị vừa hỏi cũng được,để con tập quen dần với việc nói lên suy nghĩ của mình về một vấn đề gì đó,tức là lấy học sinh làm trung tâm ý mà.khi con đã tự nói lên được cảm nghĩ tức là con đã nắm được bài phần nào rồi đấy, và lúc viết ra thì con sẽ nhớ được mà ko cần phụ thuộc vào sách,hiện nay đã có dạng đề thi ra theo cách mà học sinh tự cảm thụ rồi làm theo cách hiểu của mình dưới bất kỳ một dạng nào(phân tích, chứng minh...).
    • 184 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Con mình năm nay lên lớp 7,viết văn thì chán lắm.Nếu chỉ ngữ pháp_tiếng việt thôi thì cũng đã là phức tạp rồi,riêng tập làm văn thì đòi hỏi trẻ phải có được sự cảm nhận của riêng mình,trẻ phải cảm thụ được tác phẩm,trẻ phải yêu tác phẩm đó...mình hỏi con về một giờ dạy của cô giáo,mình thất vọng quá!Sự truyền thụ t/p đến trẻ hời hợt,qua loa vậy thì làm sao cô có thể giúp trẻ yêu t/p văn học?mình chỉ mong cô giáo làm sao giúp trẻ yêu thích môn văn,có được sự yêu thích mình tin trẻ mới học tốt được.Mình rất thích cách dạy con học của co'stintin,cả hè vừa qua mình với con đã học như vậy,nhờ thế mình thấy con đã khá hơn đấy.Các mẹ áp dụng p.p đó mình tin sẽ có hiệu quả
    • Thành viên Webtretho
    • 14 năm
    • 1,516 Bài viết

• 488 Được cảm ơn

Cựu chuyên văn trường Ams đây! Trường Ams hồi trước thì mình chỉ tin tưởng thầy Túc yêu quý của mình. Nhưng từ hồi thày bị đột quỵ, bình phục lại cũng chỉ dạy thêm rất rất ít, hình như vẫn dạy ở Đội cấn và Kim Liên, mỗi nơi2 buổi nhưng chỉ dạy lớp 12 và nhận rất ít học sinh. Ngoài ra thày Việt Anh ngày xưa dạy cũng được, kiểu chăm chỉ, quy củ. Tiếc là thày cũng ốm quá rồi. Khổ thân các thày, chưa nhiều tuổi mà ai cũng bệnh trọng. Còn ôn thi lên lớp 10 như con mẹ Tít thì nên học mấy cô giáo trẻ như Hoà Thanh trước học cùng mình giờ ở lại tường cũng được khen đấy.
    jVTcp7
    • 72 Bài viết

• 38 Được cảm ơn

Mọi người ai cũng mê văn thế thì chỉ khổ con cái thôi. Đúng là học văn là cần thiết, nhưng bây giờ chương trình giáo dục của ta rất chán, cứ đâm đầu vào học thì chỉ tổ nặng đầu. Bao nhiêu kiến thức về lục vân tiên với truyền kỳ mạn lcụ có để làm gì đâu. Quan trọng nhất sau này đem ra ứng dụng là kỹ năng lập luận và hùng biện. Em thấy cái vô dụng nhất là bình luận văn học. Muốn có điểm văn tương đối(7,8) nói chung khá dễ. Làm văn bao giờ cũng có những nguyên tắc cơ bản. Thứ nhất là phải xây dựng dàn ý tránh kiểu nghĩ đến đâu viết đến đó. Khi có ý rồi thì phải mỗi ý một đoạn văn rõ ràng. Thứ 2 là muốn làm tốt thì phải nhớ lời cô giảng, ở trên lớp cô đọc đến đâu phải chép đên đó, không phải chép ý mà chép cả lời nữa. các mẹ mua cho em nó cái máy ghi âm chỉ có mây trăm thôi về nhà nghe lại xong chép lại cho đầy đủ. Nhưng lúc học thì phải học ý trước lời văn sau. Ở trên lớp cứ dơ tay phát biểu nhiều vào là cô quý, văn học cũng giống toán học, phân tích một chút là có thể cảm nhận được. Nhưng văn học cũng là môn năng khiếu nếu không có óc phân tích và cảm nhận thì khó mà giỏi được kể cả có đi học thêm đi nữa. Em chẳng học thêm văn bao giờ mà vẫn 8,0 như thường. Lớp trên của em ngày trước có 3 ông chuyên Lý doạt giải 3 quốc gia. Thế là các ông phải lao vào học văn để thi tốt nghiệp. Bỏ bể cả 1 năm thế mà cô giáo chỉ hướng dẫn phương pháp tự học có 3 buổi mà các ông ấy được 8 điểm
    • 72 Bài viết

• 38 Được cảm ơn

Bây giờ phương pháp mới không thể áp dụng cho tất cả các loại văn học được. Có những tác phẩm mà giáo viên cũng không cảm thụ nổi thì học sinh sao cảm thụ được. CHưa hết cô giáo là người đã được đầo tạo chuyên sâu đồng thời cũng là người yêu văn học thì mới có khả năng cảm thụ được chứ học sinh thì chịu. CHưa kể là cô giáo và học sinh là hai thế hệ khác nhau, khả năng cảm thụ và quan điểm của mỗi người về một vấn đề la hai vấn đề khác nhau. Học văn là cô giáo truyền cho học sinh cảm thụ của mình, truyền cho học sinh cách trình bày. Học sinh phải truyền đạt laiu cảm thụ của cô giáo thông qua các nguyên tắc trình bày cô đã dạy. Sự khác nhau giữa các cá nhân là sự trau chuốt, cách trình bày, học sinh có học đủ các ý mà co đã truyền đạt không. Nếu để học sinh tự cảm nhận thì tốt nhất nên cảm nhận về các vấn đề xã hội kiểu như môi trường, quan hệ tình cảm... Chứ còn các tác phẩm cổ thì khó lắm. Hồi cấp 2 em bình luận văn học thì kém chứ mỗi lần có đề nghị luận xã hội là cả lớp lại photo cho bố mẹ xem cứ như là truyện nhiều tập ý. Tại vì em có nhiều quan điểm mới mẻ và hay về các vấn đề xã hội. Đã thế lại đọc nhiều các tác phẩm của Hồ chí Minh và Axit Nezin nên bị ảnh hưởng bởi giọng văn châm biếm đả kích. Ví như nếu kể về Hà nội trong mắt em thì em toàn kể về cái sự đái bậy, nhổ nước bọt, văng tục, lấn chiếm vỉa hè.... Những cái đấy là có thực. Có ông nước ngoài đến việt nam du lịch, hỏi họ có ấn tượng gì nhất ở viẹt nam. ông bảo ấn tượng nhất là có ông ngay giữa thanh thiên bạch nhật quay vào tường đái bậy, nhục không chịu được. 2 lần kể về giáo viên nhân ngày 20/11 thì em một lần kể về chuyện đút lót thầy còn một lần em kể về mối tình giữa cô giáo và học sinh. Cô giáo toàn cho em điểm kém với lời phê nào là lạc đề, giọng văn già quá, phân bố thời lưọng cho các ý không đều.
    • 72 Bài viết

• 38 Được cảm ơn

lâu rồi không thấy mọi người nói gì thế con cái học hành thế nào rồi
    • 46 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi minhtiensinh
    lâu rồi không thấy mọi người nói gì thế con cái học hành thế nào rồi
    Các mẹ cho em hỏi với: Các mẹ có biết Thày Hợp - gv dạy toán trưòng Ams không? Em có chị bạn đang rủ cho con đi học thày nhưng không biết thày dạy có hay không, mẹ nào biết chỉ cho em với. Thanks!
    • 47 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Xin tự giới thiệu: Giáo viên - tổ trưởng tổ Văn trường chuyên Lê Quý Đôn Bình Định, đang học Cao học Văn học Việt Nam tại ĐHSP. Hiện đang ở tạm khu TT Giảng Võ, muốn tìm một nơi ở ổn định gần Cầu Giấy. Sau đó sẽ tìm chỗ dạy thêm. Có ai có nhu cầu, sẽ kèm môn Văn bảo đảm chất lượng. Xin gửi thư theo địa chỉ: tranhanam@yahoo.com.
    Muốn biết thêm thông tin, xin mời vào trang http://ddhsonline.com của trường chuyên Lê Quý Đôn!
    • 14 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Các mẹ vừa rồi em có cho cháu nhà em lớp 9 đi học theo các bạn ở trung tâm dưới Mỹ Đình xem thế nào cũng may là cháu thi đc vào cấp 3 Am, thế là e cho đứa lớp 7 đang học chỗ khác cũng về đấy học luôn. Hình như giáo viên trường quốc tế Việt Úc dạy thì phải, hôm em đến nói chuyện chỉ nhớ mang máng thế, các cô này thi cấp thành phố toàn được giải cao, ở đấy có đầy đủ máy chiếu, điều hòa, phòng cũng rộng rãi. Em có số cô giáo Thủy Anh 0988.908.706 các mẹ thử xem sao.
  • Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2