Webtretho thử nghiệm phiên bản mới

TIN TÀI TRỢ.

Chọn lớp cho con vào cấp 2 trường dân lập Đoàn Thị Điểm

• 0 Lượt chia sẻ
  • 3.25K Lượt đọc
  • 4 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 4 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Các mẹ cho em hỏi em đã đăng ký cho con em học lớp 8 vào trường dân lập Đoàn Thị Điểm nhưng em đang phân vân không biết nên cho cháu học lớp liên kết Mỹ hay Sing ? Mẹ nào có kinh nghiệm tư vấn cho em với. Em cám ơn !

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 154 Bài viết

• 223 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi bichnga_2209 Xem bài viết
    Các mẹ cho em hỏi em đã đăng ký cho con em học lớp 8 vào trường dân lập Đoàn Thị Điểm nhưng em đang phân vân không biết nên cho cháu học lớp liên kết Mỹ hay Sing ? Mẹ nào có kinh nghiệm tư vấn cho em với. Em cám ơn !
    Con mình vừ tốt nghiệp cấp 2 ĐTĐ lớp Sing nên mình có vài chia sẻ với bạn.Thực ra chọn lớp nào phải phụ thuộc vào điều kiện gia đình + năng lực học của các con. Nếu chọn lớp Mỹ thì gần như đồng nghĩa với việc con sẽ đi du học vì Ct của lớp Mỹ k phù hợp cho các con thi các khối trường chuyên cấp 3 cũng như ĐH trong nước. Ct của Sing thì thực chất thày cô Nn dạy toán + Kh bằng tiếng anh tuy nhiên nếu con k khá tiếng Anh + không tự giác học thì khoản học phí cho việc học tiếng Anh với GVNN gần như là lãng phí. Nếu lực học con bình thường + k đi du học sớm thì nên học các lớp thường để có nhiều tiết tăng cường Toán + Văn phục vụ cho việc thi cấp 3. Vài ý kiến để bạn tham khảo nhé.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 4 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Em cảm ơn mẹ miphich9803 đã chia sẻ nhé. Em cũng lo lắng như suy nghĩ của mẹ nó đấy. Thực ra em đã đăng ký cho cháu vào lớp M học ở CS1 vì muốn cháu được học tập trong điều kiện tốt và cũng một phần vì trường nằm ở khu vực cảnh quan môi trường quá đẹp. Nhưng hôm qua em lên lại trường thì nghe thông báo lớp các cháu chuyển sang học ở CS2. Em sang thăm CS2 thì thấy rằng trường rất đẹp nhưng nằm ở khu vực hiu quạnh quá.Đặc biệt quá xa so với nhà em ( 16 km ). Nếu muốn học ở CS1 thì trường sẽ chuyển cho sang lớp S. Em cũng không có ý định cho cháu du học sớm nên cũng lo cháu sẽ khó khăn khi thi vào cấp 3. Có lẽ e đã qđ quá vội vàng. Em sẽ suy nghĩ lại theo hướng gợi ý của mẹ nó.
    • 4 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mẹ Miphich9803 ơi, cho em hỏi thêm một chút. Các thầy cô dạy ngoại ngữ lớp S đến từ các nước nào ạ ? Các thầy cô đó cũng dạy lớp M hay riêng biệt ạ ? Em chân thành cảm ơn !
    • 154 Bài viết

• 223 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi bichnga_2209 Xem bài viết
    Mẹ Miphich9803 ơi, cho em hỏi thêm một chút. Các thầy cô dạy ngoại ngữ lớp S đến từ các nước nào ạ ? Các thầy cô đó cũng dạy lớp M hay riêng biệt ạ ? Em chân thành cảm ơn !
    Thầy cô dạy lớp S của con mình hình như đều từ Anh hoặc Mỹ hay sao đó. Còn các thầy cô có dạy lớp M hay không thì mình sẽ hỏi lại con mình rồi trả lời mẹ nó cho chính xác nhé. Trình độ của các thầy cô NN thì mẹ nó k phải lo đâu chỉ chủ yếu là con mình có chịu học hay không thôi ấy.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)