Webtretho thử nghiệm phiên bản mới

TIN TÀI TRỢ.

Cho mình hỏi là chọn trường cấp 3 nào tốt nhất ạ?

• 1 Lượt chia sẻ
  • 4.92K Lượt đọc
  • 10 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 24 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Cháu nhà em sắp kết thúc trung học, sang năm chuẩn bị lên lớp 10. Thấy con học 9 năm ở trường công lập trong mệt mỏi và quá tải mà xót cả người. Giờ kinh tế gia đình cũng khá hơn, em đang tính chuyển con sang học trường quốc tế. Một phần vì muốn con được thay đổi môi trường học tập, một phần vì muốn định hướng cho bé hướng đi mới. Nhưng em không biết đó có phải là hướng đi đúng đắn hay không. Mọi người cho em ý kiến được không ạ? Em và nhà em bàn cãi cả tháng nay mà vẫn chưa đâu vào đâu cả.

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Đã bị khóa
    • 10 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 64 Bài viết

• 12 Được cảm ơn

Mẹ nó cứ cho con thi vào 10 xong đã,rùi cho mình bit điểm cụ thể, mình sẽ tư vấn cho.
    • 24 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Em có tìm trên google và nghe nói trường này dạy cũng rất tốt, ai có cháu học ở trường này cho em thêm thông tin.
    http://www.ishcmc.com/Home
    • 27 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi hienkevin234 Xem bài viết
    Cháu nhà em sắp kết thúc trung học, sang năm chuẩn bị lên lớp 10. Thấy con học 9 năm ở trường công lập trong mệt mỏi và quá tải mà xót cả người. Giờ kinh tế gia đình cũng khá hơn, em đang tính chuyển con sang học trường quốc tế. Một phần vì muốn con được thay đổi môi trường học tập, một phần vì muốn định hướng cho bé hướng đi mới. Nhưng em không biết đó có phải là hướng đi đúng đắn hay không. Mọi người cho em ý kiến được không ạ? Em và nhà em bàn cãi cả tháng nay mà vẫn chưa đâu vào đâu cả.
    Mẹ nên tìm hiễu kỹ hơn về trường Quốc Tế. Vì sẽ có 2 loại là : Toàn Bộ và Tích Hợp.

Quốc Tế toàn bộ sẽ dạy full bằng tiếng anh theo chuẩn của Anh or Mỹ. Bằng cấp sẽ đảm bảo cho các con vào các ĐH quốc tế sau này. Có 2 tư vấn đó là: HIS và UNIS ở HN. >> Giá cả tầm $9000 / 1 năm

Quốc Tế Tích hơp sẽ dạy chương trình tiếng Anh vào buổi chiều, còn sáng dạy chuẩn của bộ GD với rút gọn 7 môn chính. Có 2 trường ổn nhất là Wellspring và HN Academy. >> Giá cả tầm $4000/ 1 năm
    • 14 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi nangmuaha Xem bài viết
    Mẹ nên tìm hiễu kỹ hơn về trường Quốc Tế. Vì sẽ có 2 loại là : Toàn Bộ và Tích Hợp.

Quốc Tế toàn bộ sẽ dạy full bằng tiếng anh theo chuẩn của Anh or Mỹ. Bằng cấp sẽ đảm bảo cho các con vào các ĐH quốc tế sau này. Có 2 tư vấn đó là: HIS và UNIS ở HN. >> Giá cả tầm $9000 / 1 năm

Quốc Tế Tích hơp sẽ dạy chương trình tiếng Anh vào buổi chiều, còn sáng dạy chuẩn của bộ GD với rút gọn 7 môn chính. Có 2 trường ổn nhất là Wellspring và HN Academy. >> Giá cả tầm $4000/ 1 năm
    Thanks bạn. Mình cũng đang quan tâm.
    Với Giá $9000 thì so với đi du học thì thế nào nhỉ?
    • Đã bị khóa
    • 10 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 1 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Chị có thể tham khảo mô hình một trường THPT chất lượng cao, định hướng cho học sinh hội nhập môi trường giáo dục và đại học quốc tế, nhưng xác định cơ sở là chuẩn bị cho HS thi đại học trong nước khối A và D đạt chất lượng cao

Trường THPT Đại Việt (DaiViet High School)
    301 Nguyễn Trãi, Thanh Xuân - Hà nội
    http://www.dvs.daivietedu.org/
    http://www.dvs.daivietedu.org/Home/t...daiviet-school

Trường này cơ sở vật chất đầu tư tuyệt vời, các thầy cô giáo rất thân thiện, nhiều thầy cô nổi tiếng ở Hà nội, học sinh được lựa chọn và quan tâm kỹ, quản lý rất tây, nhưng học phí lại rất Việt nam. Con nhà mình nhập học từ năm lớp 10, năm nay đã sắp thi lớp 12. Hoàn toàn thỏa mãn.
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Em cũng thấy đi du học tốn tiền quá, ko phải ai cũng có điều kiện cho con đi du học được. nhà em có thằng cháu bố mẹ nó cho cu cậu đi học ở trường quốc tế, thấy cu cậu từ ngày học ở đó rất tiến bộ,tiếng anh của thằng cu bây giờ cũng khá lắm đấy. Nghe anh chị em nói cở sở vật chất tại trường quốc tế cũng tốt hơn những trường bình thường. Em cũng tính chờ sag năm cho bé tí nhà em qua đó học chung voi anh nó luôn. Nhưng học phí cao quá tháng nào cũng lên ngất ngưỡng nên còn đắng đo lắm.
    • 4 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi khoi.nguyen Xem bài viết
    Em cũng thấy đi du học tốn tiền quá, ko phải ai cũng có điều kiện cho con đi du học được. nhà em có thằng cháu bố mẹ nó cho cu cậu đi học ở trường quốc tế, thấy cu cậu từ ngày học ở đó rất tiến bộ,tiếng anh của thằng cu bây giờ cũng khá lắm đấy. Nghe anh chị em nói cở sở vật chất tại trường quốc tế cũng tốt hơn những trường bình thường. Em cũng tính chờ sag năm cho bé tí nhà em qua đó học chung voi anh nó luôn. Nhưng học phí cao quá tháng nào cũng lên ngất ngưỡng nên còn đắng đo lắm.
    mình thấy kinh tế khá thì cho học bên trường quốc tế là ngon nhất. Chi phí lại rẻ hơn đi du học,cho học trường quốc tế cũng ko khác gì du học tại chỗ lại gần gia đình. Ở HCM có mấy trường việt nam theo chuẩn nước ngoài như trường Âu Lạc trên đường Nguyễn Oanh nhìn hoành tráng lắm. Được cái bên đó toàn giáo viên xịn hẳn hoi, con mình lúc trước nhát lắm, mới học dc ở trường gần 1 năm mà bây giờ cái gì cũng biết, cháu dạo này cũng ngoan lắm. khoi.nguyen thử ghé wa trường tham khảo xem sao mình gửi cho bạn cái link nè http://aulacschool.vn/
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 25 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Con học lớp 9 là cũng lớn rồi. Mẹ hỏi thử ý kiến của con xem sao? Nếu con có đưa ra ý kiến nào thì đó cũng là tiền đề rất tốt để bé học ở trường Quốc tế. Vì theo mình được biết học ở trường Quốc tế các bé sẽ có lập trường, cá tính riêng và rất vững vàng, tự tin khi gặp bất cứ tình huống nào trong học tập cũng như trong cuộc sống mẹ ạ.
    Nếu mẹ xác định lựa chọn Trường Quốc tế cho con thì mẹ hãy đến tận nơi để tìm hiểu nhé. Vì có nhiều trường tên là quốc tế nhưng không quốc tế đâu mẹ ạ.
    Mình biết một số trường quốc tế chất lượng nếu mẹ có thời gian thì qua xem nhé.
    Trường phổ thông liên cấp Olympia, Trường Hanoi Academy, Trường Quốc Tế Global, Unis.
    • 10 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Mẹ cháu có thể tham khảo thêm trường song ngữ quốc tế Horizon trường có liên thông từ mẫu giáo đễn hết cấp 3 và có hỗ trợ du học đó
    Mẹ cháu tham khảo thông tin tại www.hibsvhietnam.com
    hoặc
    TRƯỜNG MẦM NON VÀ TIỂU HỌC TẠI HÀ NỘI
    Villa 1& 2, 98 Tô Ngọc Vân, Q. Tây Hồ, Hà Nội
    (Trong khu khách sạn Công Đoàn Quảng Bá)
    Tel: (04) 3719 4953 pbx
    Fax: (04) 3718 6573

TRƯỜNG THCS & THPT TẠI HÀ NỘI
    Số 1, ngõ 15 Huỳnh Thúc Kháng, Phường Láng Hạ, Q. Đống Đa, Hà Nội
    Tel: (04)3776 4550 pbx
    Fax: (04)3776 4552
    • 105 Bài viết

• 131 Được cảm ơn

Theo mình biết trường cấp 3 QT ở HN chỉ có 3 trường: Unis(Ciputra), Hanoi international(Liễu giai) và trường gì đó ở Vạn Phúc. Cả 3 trường này mình đã mò đến tìm hiểu cho con. Chỉ có mỗi Unis là ổn nhất nhưng CỰC KHÓ xin vào. Học phí Day School khoảng 19 000/năm. Với chi phí này, cố lên tý nữa cho con đi du học Sing, Anh, Úc hoặc Mỹ còn hơn.