TIN TÀI TRỢ.

Chia sẻ kinh nghiệm chuẩn bị thi lên lớp 10 trường chuyên

• 196 Lượt chia sẻ
  • 335K Lượt đọc
  • 1.54K Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 2,376 Bài viết

• 766 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi thienthancuame2003 Xem bài viết
    địa chỉ cô Vân không còn ở vũ ngọc phan nữa đâu mẹ nó ạ.
    Số 22, ngõ 86 ngách 16 Tô Vĩnh Diện
    Hôm qua mình cho con tới kiểm tra nhà cô mà con ra mặt ỉu xìu con bảo bài khó quá chắc con không được học lớp cô mất làm mẹ cũng mất hết cả niềm tin hi vọng con có ngày đỗ đạt trường chuyên.con bạn học lớp mấy?
    Con nhà mình cũng thế, học ở lớp thì chả phải lo 1 tẹo nào nhưng cứ động tới bài nâng cao là nó ì ra, hic hic.
    Sometimes I lost my way!
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 73 Bài viết

• 60 Được cảm ơn

Con bảo bài hình SP giống y dạng bác dạy. Hôm nay con thi CN, trời nóng, phòng thi ko có quạt, vừa thương vừa lo bác ạ.
    comment by WTT mobile view
    • 44 Bài viết

• 47 Được cảm ơn

Khổ thân mấy đứa nhỏ. Năm nào đi thi cũng vào mùa nắng nóng đỉnh điểm. Hôm nay thi chuyên ngữ thời tiết còn đỡ nóng hơn so với hôm thi SP. Mai còn thi môn chuyên nữa. Hi vọng thời tiết thuận lợi để các cháu làm bài tốt đẹp.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 1,277 Bài viết

• 1,752 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi pikachu2001 Xem bài viết
    Con bảo bài hình SP giống y dạng bác dạy. Hôm nay con thi CN, trời nóng, phòng thi ko có quạt, vừa thương vừa lo bác ạ.
    Khoảng 8đ của cả SP và CNN thì giống dạng thôi nhưng còn làm đúng hay không thì tùy thuộc vào các cháu. (Câu cuối hình của CSP, CNN bác vẫn bảo sẽ khó thôi bỏ cũng được, làm nốt câu BĐT thức và 9đ là được thưởng rồi)
    Không biết năm nay có bạn học Ams thi CNN và mấy bạn học cũng được nhưng mà không biết có được mất $ không nữa!
    Xem ôm kiêm gia sư ....cho con của vợ ! Giải toán online THCS...
    Học hành rất gian khổ, không gian được thì KHỔ.
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 93 Bài viết

• 56 Được cảm ơn

Bác cho em xin số vào số này 0916558655 ạ. Em không thể tìm thấy được hộp thư chạy biến đi đâu. Cảm ơn bác nhiều.
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 93 Bài viết

• 56 Được cảm ơn

Bác cho em xin số vào số này 0916558655 ạ. Em không thể tìm thấy được hộp thư chạy biến đi đâu. Cảm ơn bác nhiều.
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 93 Bài viết

• 56 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Jennynhi Xem bài viết
    Bác cho em xin số vào số này 0916558655 ạ. Em không thể tìm thấy được hộp thư chạy biến đi đâu. Cảm ơn bác Chuối Hột nhiều.
    • 4,903 Bài viết

• 2,953 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Điểm chuyên Anh của CSP năm nay cực thấp, điểm cao rất hiếm " như lá mùa thu" luôn. Đã chấm xong rồi ạ
    7 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 182 Bài viết

• 141 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi binhminh_mua05 Xem bài viết
    Điểm chuyên Anh của CSP năm nay cực thấp, điểm cao rất hiếm " như lá mùa thu" luôn. Đã chấm xong rồi ạ
    Úi! Điểm thấp à, mẹ binhminh có đề tiếng Anh up lên cho mọi người biết với. Chắc các mẹ và các con đang hồi hộp lắm, nghe thế này càng hồi hộ hơn í. Cảm ơn mẹ binhminh!
    • 4,903 Bài viết

• 2,953 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    ĐIểm Toán thấp, Văn cao. Đề thi thì mình lại cho mất rồi
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 696 Bài viết

• 1,395 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Còn điểm các chuyên khác đã chấm xong chưa mẹ nó?

Có mẹ nào biết KHTN bao giờ chấm xong không ạ? Năm nay các trường chờ Ams rồi mới công bố điểm hay công bố sớm trước đi, chưa thu hồ sơ vội cho các con và bố mẹ đỡ sốt ruột nhỉ. Chứ chờ đến 20/6 thì lâu quá.
    • 4,903 Bài viết

• 2,953 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi Ty&Bong Xem bài viết
    Còn điểm các chuyên khác đã chấm xong chưa mẹ nó?

Có mẹ nào biết KHTN bao giờ chấm xong không ạ? Năm nay các trường chờ Ams rồi mới công bố điểm hay công bố sớm trước đi, chưa thu hồ sơ vội cho các con và bố mẹ đỡ sốt ruột nhỉ. Chứ chờ đến 20/6 thì lâu quá.
    Các chuyên khác cũng xong rồi, nhưng năm nay các trường công bố cùng với kq của Sở nên đành chờ thôi
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 696 Bài viết

• 1,395 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Các chuyên khác cũng xong rồi, nhưng năm nay các trường công bố cùng với kq của Sở nên đành chờ thôi
    Chắc nhờ xem được và cũng biết được khoảng điểm chuẩn rồi mẹ nó nhỉ?
    • 145 Bài viết

• 40 Được cảm ơn

Các mẹ có biết cách tính điểm chuẩn của các trường không? Tỷ lệ nguyện vọng 1,2 ntn?
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 696 Bài viết

• 1,395 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Năm nay mấy trường thuộc các trường đại học thay đổi cách tính điểm. KHTN bỏ thi ngoại ngữ, văn vẫn thi nhưng chỉ dùng để tính điểm liệt và nếu trượt chuyên thì xét cận chuyên chứ không tính điểm vào chuyên. Toán hệ số 1 cộng môn chuyên hệ số 2. Sư phạm thì lại vẫn tính điểm văn hệ số1. Ams và các trường chuyên của Hà Nội thì vẫn vậy, toán điều kiện hệ số 1 + văn điều kiện hệ số 1 + anh điều kiện hệ số 1 + môn chuyên hệ số 2.
    • 4 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Mẹ ơi, em đang tìm hiểu thì thấy có cuốn "Cẩm nang tiếng Anh thi chuyên cấp 3" này cho học sinh THCS cũng rất hay này. Mẹ cho con tham khảo thử xem nhé! Mẹ vào link để down nhé! Để dành cho con các năm sau mẹ ạ.
    http://goo.gl/KWtGoc

Trích dẫn Nguyên văn bởi TienxNguyen Xem bài viết
    Chị ơi, em là thành viên mới ạ. Em đang có con học lớp 7, cũng định hướng cho thi chuyên. Vào đây thấy các mẹ bàn bạc sôi nổi quá. Trường HES là cụ thể thế nào chị nhỉ? Em chưa nghe nhiều về trường này.
    Chị cũng nhận dạy các cháu tiếng Anh ôn thi vào Chuyên ạ? Chị ở địa chỉ nào thế ạ?
    Bài thi tiếng Anh vào Chuyên là vẫn còn bài điều kiện khi thi vào Ams đúng không ạ?
    Chị có cái đề thi thử nào hay tài liệu vào nào share giúp em với nhé!
    Em mong các mẹ giúp đỡ em với ạ. Em cũng chưa có nhiều kinh nghiệm trong việc tham gia diễn đàn với cho con thi cử.
    Cảm ơn các mẹ!
    • 3 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Mẹ ơi, em đang thấy có bên này up đề với đáp án tham khảo môn tiếng Anh vào Chuyên ngữ với sư phạm hôm vừa rồi này. Mẹ tham khảo thử xem nhé!
    Chuyên Sư phạm: http://llv.edu.vn/vi/tin-tuc/de-thi-...huyen-su-pham/
    Chuyên ngữ: http://llv.edu.vn/vi/tin-tuc/de-thi-...yen-ngoai-ngu/

Em theo dõi, thấy các con thi chuyên ngữ cũng kêu năm nay đề tiếng Anh khó hơn. Không biết điểm chác thế nào .

Trích dẫn Nguyên văn bởi Cunyeu290302 Xem bài viết
    Úi! Điểm thấp à, mẹ binhminh có đề tiếng Anh up lên cho mọi người biết với. Chắc các mẹ và các con đang hồi hộp lắm, nghe thế này càng hồi hộ hơn í. Cảm ơn mẹ binhminh!
    • 16 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    năm nay các trường chuyên của bộ thay đổi cách tính điểm nên cũng có chút thiệt thòi cho các con.
    Năm ngoái, mình đã trải qua cảnh hồi hợp chờ điểm thi, điểm chuẩn nên rất hiểu sự lo lắng của các mẹ, Năm nay, khá nhiều bạn bè mình có con thi nên mình cũng quan tâm và ngóng điểm.
    Cũng nhờ WTT và topic này mà mình biết đến bác Chuối và cô Ke'mom. Hy vọng 3 năm nữa mình cũng đón được quả ngọt từ bạn thứ hai.
    Các mẹ có con thi tranh thủ cho các con xả hơi nghỉ ngơi trong khi chờ điểm. Chúc các con đều đỗ vào trường mà mình mong muốn.
    • B&J
      Thành viên Webtretho
    • 14 năm
    • 1,236 Bài viết

• 77 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Sao không thấy ai chia sẻ về chuyên KHTN nhỉ, chuyên Tổng hợp ấy. Mình cũng đang ngồi lo đây! Híc
    Ngày mai là một ngày mới!
    • 1,277 Bài viết

• 1,752 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi B&J Xem bài viết
    Sao không thấy ai chia sẻ về chuyên KHTN nhỉ, chuyên Tổng hợp ấy. Mình cũng đang ngồi lo đây! Híc
    Có điểm rồi thì phải...Có 1 bạn thông báo hoàn thành nhiệm vụ!
    Xem ôm kiêm gia sư ....cho con của vợ ! Giải toán online THCS...
    Học hành rất gian khổ, không gian được thì KHỔ.