TIN TÀI TRỢ.

Chia sẻ kinh nghiệm chuẩn bị thi lên lớp 10 trường chuyên

• 196 Lượt chia sẻ
  • 335K Lượt đọc
  • 1.54K Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 742 Bài viết

• 2,517 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Mình được biết trong trường đại học quốc gia có lớp luyện thi vào chuyên, học chiều thứ bảy và ngày chủ nhật (3 môn x 3 tiếng/môn, như thi chuyên anh thì học 3 môn toán, văn, anh), có lớp hs từ lớp 6 đến lớp 9. Mọi người có nhận xét gì về lớp này không ạ? ưu điểm thì là giá cả hợp lý, học gọn như thế thì cũng tiện đưa đón (hoặc con tự đi xe bus), nhược điểm thì là lớp rất đông... mọi người cho xin kinh nghiệm và ý kiến với ạ.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 68 Bài viết

• 80 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi ngoclan72 Xem bài viết
    Mình được biết trong trường đại học quốc gia có lớp luyện thi vào chuyên, học chiều thứ bảy và ngày chủ nhật (3 môn x 3 tiếng/môn, như thi chuyên anh thì học 3 môn toán, văn, anh), có lớp hs từ lớp 6 đến lớp 9. Mọi người có nhận xét gì về lớp này không ạ? ưu điểm thì là giá cả hợp lý, học gọn như thế thì cũng tiện đưa đón (hoặc con tự đi xe bus), nhược điểm thì là lớp rất đông... mọi người cho xin kinh nghiệm và ý kiến với ạ.
    Lớp đông lắm mà theo như mình tìm hiểu thì chất lượng cung bình thường thôi. Năm ngoái mình thử cho con hoc năm lớp 8 thì đc tư vấn là học kiểu đó thì kq chi >TB 1 chút nên năm nay tạm nghỉ.

Hiện mình tìm đc thầy dạy nhóm nhỏ tốt thì lịch Thầy xếp cho lại bị trùng vào sáng thứ 7 do 1 số bạn vẫn học chính ở trường thế mới nan giải.
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 68 Bài viết

• 80 Được cảm ơn

Con tớ cũng học với cô Nhung nhưng giờ tớ lại không thấy hài lòng về lớp cô bởi lớp đông quá, không biết cô có theo sát được các con học không. Thỉnh thoảng tớ có gọi điện hỏi cô về tình hình con học nhưng lại không gặp được mà toàn chồng cô nghe máy. Con vẫn bảo học theo được nhưng hôm trước cô cho nghỉ học thì con sướng và vỗ tay ầm ầm, không thấy được cái đam mê ở đâu

Con mình mới theo cô Nhung đc 2 tháng. Mấy buổi đầu cô còn bảo vào học muộn thế này ko biết có theo được ko? Sau 3 buổi học đầu tiên thấy cô nhắn tin là con ko thuộc bài do cô cho học từ mới nhiều quá. Nhưng sau hôm đó thấy chăm hẳn lên và cô ko phê bình gì nữa. Bây giờ thấy kqua từng buổi có vẻ có tiến bộ cũng thuộc diện top 10 của cô. Chắc 1 phần do đã học cô Lan lâu rồi nên cũng ko đến nỗi. Học đến hôm nay thì nói bài cô Nhung khó hơn cô Hlan, vốn từ tăng lên rất nhanh. Cô không ghê như cô Lan nhưng bài vở thì vẫn kiểm tra đầy đủ, nếu ko thuộc bài thì khoảng 10h là thấy tin nhắn báo cho PH ngay.
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 8 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Mẹ rose74 cho mình hỏi vậy con có học tiếp cô Huong Lan nữa không? Con nhà mình đi kiểm tra cô Nhung nhưng lại bị trùng lịch học 1 buổi với cô HLan nên ko học được cô Nhung, kể cũng thấy tiếc. Con nhà bạn học lớp nào của cô Nhung, lớp 9 hay 8? Học phí cô Nhung như thế nào hả bạn? Thanks mẹ rose74 đã chia sẻ về lớp cô Nhung
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 8 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi NhimTom Xem bài viết
    Sáng nay mình đã nhận được tài liệu của mẹ Nghi27. Mẹ nào cần tài liệu thi Pm cho mình đi phô tô luôn thể nhé. Thay mặt các mẹ trên WTT cảm ơn Chị Nghi27 rất nhiều.
    c nhím ơi, cho em xin với ạ, ko có gì để e qua mượn photo cũng được, có gì c pm trên diễn đàn, e cảm ơn c nhiều ạ
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 68 Bài viết

• 80 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi me_cunty Xem bài viết
    Mẹ rose74 cho mình hỏi vậy con có học tiếp cô Huong Lan nữa không? Con nhà mình đi kiểm tra cô Nhung nhưng lại bị trùng lịch học 1 buổi với cô HLan nên ko học được cô Nhung, kể cũng thấy tiếc. Con nhà bạn học lớp nào của cô Nhung, lớp 9 hay 8? Học phí cô Nhung như thế nào hả bạn? Thanks mẹ rose74 đã chia sẻ về lớp cô Nhung
    Nhà mình vẫn theo cả hai cô, vì năm nay lớp 9. Nói chung sau 2 tháng học cô Nhung thì con tự nhận thấy có sự bổ trợ rất tích cực khi con học cô Lan. Vì vốn từ của cô Nhung mỗi buổi học rất nhiều 50tu /buổi nên khi sang lớp cô Lan , khả năng về từ của con tăng lên, khi lam bài, luyện đề con có vốn tù khá hơn. Cô Lan còn khen dạo này con sao có sự tiến bộ nhanh như vậy. Tất nhiên cô cũng ko biết con ngoài học cô còn học thêm cô Nhung.Hp cô Nhung thì theo số tiền mình chia ra thì khoảng120k/b. Cô Nhung có 2 lớp 9 đấy bạn nhé.

Mình thấy cô Nhung về phong cách dạy ko như cô Lan là khiến các cháu hơi căng thẳng khi học, nhưng cô cũng có biện pháp khiến các con học tự giác đó là nếu như hôm đó con có ko thuộc bài or ko lam bài thì y như rằng 10h là thấy tít tít điện thoại liền. ko biết con các mẹ khác thế nào chứ con nhà mình là hay hỏi mẹ hnay có tin nhắn của cô ko, về nhà báo cáo tình hình học tập, xép loại trong buổi học đẩy đủ. Chắc cũng sợ nếu cô nhắn tin thì mẹ cũng biết qua tình hình rồi. Cháu đc cái khai báo thành khẩn tình hình ở lớp các cô khi đi học về lắm.

Nhà mình hiện đang vướng lịch học Toán đây. mẹ nào có thầy hay giới thiệu giúp với. Cám ơn trước.
    6 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 78 Bài viết

• 639 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Không ngờ topic này hot ghê.
    Mình vô tình quá, chẳng hỏi han gì con của 1 bạn quen (mà gần như tuần nào mình cũng phải qua đó) xem con gái thi thố ra làm sao (chỉ biết cháu thi đâu đỗ đấy điểm rất cao chuyên ngữ và Anh chuyên sư phạm). Vừa xong mới nói chuyện dăm câu ba điều, tiện thể nói sang con gái thì mới biết cháu đấy (L) thủ khoa Anh Ams vừa rồi. Sang tháng sau sẽ mượn vở Anh của chị L cho các em học hỏi tiếp. Trường hợp cô bé này mình biết chắc chắn không học thêm toán, văn ở đâu từ khi vào cấp 2 AMS đến hết lớp 8. Tiếng Anh học cô Nhung và cô Đinh Hoàng Ngân (cô giáo chủ nhiệm). Nhận xét về cô Nhung và cô Ngân mình viết ở topic này chính là từ cháu L chia sẻ. Tóm lại, giỏi và điểm cao vẫn do tố chất quyết định là chính các mẹ à.
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 8 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Sáng nay mình đã nhận được tài liệu của mẹ Nghi27. Mẹ nào cần tài liệu thi Pm cho mình đi phô tô luôn thể nhé. Thay mặt các mẹ trên WTT cảm ơn Chị Nghi27 rất nhiều.
    Mẹ NhimTom ơi, nếu mẹ bận, chưa kịp photo thì nhắn cho mình địa chỉ, mình qua mượn tài liệu và đi photo rồi gửi mẹ cũng được. Tel của mình 0904192810. Thanks mẹ NhimTom nhiều.
    • 130 Bài viết

• 138 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi nghi27 Xem bài viết
    Mình vô tình quá, chẳng hỏi han gì con của 1 bạn quen (mà gần như tuần nào mình cũng phải qua đó) xem con gái thi thố ra làm sao (chỉ biết cháu thi đâu đỗ đấy điểm rất cao chuyên ngữ và Anh chuyên sư phạm). Vừa xong mới nói chuyện dăm câu ba điều, tiện thể nói sang con gái thì mới biết cháu đấy (L) thủ khoa Anh Ams vừa rồi. Sang tháng sau sẽ mượn vở Anh của chị L cho các em học hỏi tiếp. Trường hợp cô bé này mình biết chắc chắn không học thêm toán, văn ở đâu từ khi vào cấp 2 AMS đến hết lớp 8. Tiếng Anh học cô Nhung và cô Đinh Hoàng Ngân (cô giáo chủ nhiệm). Nhận xét về cô Nhung và cô Ngân mình viết ở topic này chính là từ cháu L chia sẻ. Tóm lại, giỏi và điểm cao vẫn do tố chất quyết định là chính các mẹ à.
    Hi hi, mẹ nghi27 ơi, cho tớ đăng kí nhé! Tks mẹ nghi27 rất nhiều!
    • 70 Bài viết

• 146 Được cảm ơn

Câu cuối quá chuẩn
    • 194 Bài viết

• 174 Được cảm ơn

Bác nào có đt và số nhà cô Nhung dạy tiếng Anh cho mình xin nhé.Cám ơn các mẹ rất nhiều
    • 1,331 Bài viết

• 645 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi Mít Xem bài viết
    Con chị cũng học MC, chị có biết con mẹ Oanh oanh ngoài đời không? Em thấy mẹ Oanh oanh cứ "ảo" thế nào ấy. Khi các mẹ hỏi mượn vở cô Vân thì mẹ Oanh oanh bảo vở cũ học cô Vân không giữ, quyển vở cuối cùng cũng đang để chỗ cô không cầm về (em thấy rất vô lý - khi con em ôn thi vào cấp II thôi, toàn bộ sách vở học thêm em bắt con giữ rất đầy đủ mặc dù cũng chẳng có thời gian ôn lại những quyển đã học qua!!!) Nghe mẹ Oanh oanh kể con ôn thi rất khốc liệt thế mà sau khi đỗ hoành tráng cả 3 trường lại cho con đi SIng du học. PM mẹ ấy không thấy trả lời. Thế là mất tích. Không biết mẹ Oanh oanh còn quay lại topic này nữa không? Xin lỗi mẹ Oanh oanh nếu mình có hơi đa nghi quá nhé. Cũng vì xã hội bây giờ thật giả lẫn lộn quá!
    Trích dẫn Nguyên văn bởi TwoEagles Xem bài viết
    Chị không biết em ạ. Chỉ nghe bạn ấy nói con bạn ấy học ở lớp thường trường MC: không rõ lớp 9P, 9M hay gì?
    Oanh oanh đi đâu rồi nhỉ? Sao lại để các mẹ nghi ngờ thế này? Nếu là chị, chị post luôn tên, lớp con ở MC, rồi tâm sự luôn quá trình chuẩn bị cho con đi Sing để các mẹ học hỏi luôn thể. Có gì mà phải giấu đâu.
    Xin lỗi là riêng mình thì không có ý nghi ngờ gì Oanh oanh đâu, nhưng mình nhớ lại ở trong topic Tự kỷ mấy năm trước. Các mẹ WTT bị những cú lừa hoành tráng luôn. Sau té ngửa (Chinh mẹ M&N nếu có vào topic này chắc còn nhớ những câu chuyện đó).
    Việc các mẹ WTT giới thiệu những cô giáo tốt hoặc tự những cô giáo đó quảng cáo khéo cho mình không có gì là xấu cả. Mình chỉ không thích khi một số người lợi dụng tâm lý đám đông, tin người của các mẹ để "nâng hàng" (xin lỗi mình dùng từ này) dẫn đến một số thầy cô hơi bị "overpaid".
    Xin lỗi nếu mình động chạm tới ai đó, mong các mẹ ném đá nhẹ tay.
    Trích dẫn Nguyên văn bởi thuongcon_1968 Xem bài viết
    Mình thấy mẹ oanhoanh có những bài viết rất chân thực và có những cái hiểu mà chỉ những người theo sát con mới hiểu được nên lại không nghĩ mẹ oanhoanh ảo hay thật gì đâu. Mình thấy mẹ oanhoanh có chia sẻ đến các cô như cô Vân ( dạy Toán ) thì mình biết và biết rất rõ vì cháu mình đều học với cô và đúng là dạy tốt, cô Đỗ Dung dạy tiếng anh thì mình chưa rõ lắm vì các cháu mình chỉ học với cô Nhung và cô Hương Lan, cô Hương Lan dạy tiếng anh thì ai cũng biết rồi còn có cô Trang gì đó thì mình chưa bao giờ nghe tới. Không biết là thế nào? Theo cá nhân mình thì nghe chỉ là để tham khảo thôi, còn con cháu mình học thực tế, nhận xét như thế nào mới quan trọng. Có nên lập hẳn 1 topic bàn về các thầy cô không? Ví dụ như thầy Quang Trung dạy Văn 3 cháu mình đều học và khen rất tốt nhưng có nhiều ý kiến phản hồi là dạy đông, không chất lượng. Hay cô Hương Lan dạy rất chắc kiến thức nhưng có người lại bảo cô dạy rất bình thường đấy thôi.
    Mình không nghĩ mẹ Oanh Oanh là ảo đâu, trước mình PM hỏi kn bạn ý cũng trả lời tận tình mà. Con mẹ ý học trường MC lớp tiếng Anh. Mình thấy những chia sẻ của bạn ý hoàn toàn chân thực, có điều những điều đó có phù hợp với điều kiện của mỗi người khác không thôi. Chỉ có điều duy nhất mình thấy khó hiểu là tại sao đùng 1 cái lại cho con đi du học Sing sớm thế, mà từ đó không thấy mẹ ý vào chia sẻ, chắc do bận quá thôi.
    • 24 Bài viết

• 19 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Meyeuconnhatday Xem bài viết
    Mình không nghĩ mẹ Oanh Oanh là ảo đâu, trước mình PM hỏi kn bạn ý cũng trả lời tận tình mà. Con mẹ ý học trường MC lớp tiếng Anh. Mình thấy những chia sẻ của bạn ý hoàn toàn chân thực, có điều những điều đó có phù hợp với điều kiện của mỗi người khác không thôi. Chỉ có điều duy nhất mình thấy khó hiểu là tại sao đùng 1 cái lại cho con đi du học Sing sớm thế, mà từ đó không thấy mẹ ý vào chia sẻ, chắc do bận quá thôi.
    Mình cũng không nghĩ mẹ oanhoanh ảo đâu, hôm trước mình còn thấy mẹ oanhoanh gửi tin nhắn nhờ xem điểm hộ cho con nhưng mình còn không xem được nói gì đến xem hộ. Sau đó mình bảo mẹ ấy hỏi các thầy cô ở diễn đàn xem biết đâu lại xem được như cô giáo binhminh hay thầy giáo fromniliti hay gì đó mình không nhớ nữa. Có điều mình cũng thắc mắc như mẹ meyeuconnhatday sao lại đi Sing giữa lúc đạt được những thành tích cao như vậy, học ams cũng rất rộng mở mà nhỉ?
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 29 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Bạn ơi, bạn cho mình xin 1 bộ với, bạn ở đâu cho mình địa chỉ để mình đến lấy , bạn photo giúp mình luôn nhé. Mình rất cảm ơn
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 29 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Mình muốn hỏi là các Bố Mẹ ở đây đã bao giờ nghe đến thấy Lê Đức Thuận dậy chuyên Toán ở trường Ams chưa? Mình đang xin cho con trai vào học thêm lớp của thầy. Mình muốn xin kinh nghiệm ?
    Cảm ơn cả nhà
    • 3,464 Bài viết

• 23,084 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Em cũng đồng cảm với chị. Khi nào có tài liệu chị photo 1 bộ giúp em nhé. Cảm ơn những chia sẻ quý giá của chị. Con em mới đỗ Ams chưa có ý định học thêm gì ngoài TA nhưng em thấy nhiều bạn đã học thêm nhiều nơi rồi. Vào đây nghe chia sẻ của chị lại yên tâm hơn với dự định của 2 mẹ con.
    Yêu lắm 2 công chúa và hoàng tử bé của mẹ :Rose::Rose::Rose:
    ScMdVcVScMdp7
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 78 Bài viết

• 639 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi mehaicongchua Xem bài viết
    Em cũng đồng cảm với chị. Khi nào có tài liệu chị photo 1 bộ giúp em nhé. Cảm ơn những chia sẻ quý giá của chị. Con em mới đỗ Ams chưa có ý định học thêm gì ngoài TA nhưng em thấy nhiều bạn đã học thêm nhiều nơi rồi. Vào đây nghe chia sẻ của chị lại yên tâm hơn với dự định của 2 mẹ con.
    Nghe để biết thôi em ơi, làm theo sau này có gì lại trách chị xui dại thì chết. Trường AMS nổi tiếng học dễ, dạy dễ, thi khó mà em?
    Bạn Linh này á khoa tổng điểm và thủ khoa văn đầu vào, phân chuyên: thủ khoa lớp Anh, á khoa chung cả khối, huy chương vàng olympic Anh, giải nhất Anh thành phố.
    7 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 929 Bài viết

• 2,481 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mehaicongchua Xem bài viết
    May quá mẹ 2CC đã mượn photo cả bộ văn toán anh rồi, sau này có gì mượn lại của mẹ cháu nhé, kakaka.
    Kệ thôi, cứ chủ đích thấy đúng làm theo thôi em ơi, không đua được đâu. Mình tin là mình làm đúng mà,.
    • 929 Bài viết

• 2,481 Được cảm ơn

Cảm ơn chị thật nhiều, chị đã cho bọn em nhiều thông tin và chân thực để bọn em theo các chị còn phấn đấu và biết mình ở đâu, nên làm gì.
    Con em cũng vừa vào lớp 6, cũng k có ý đinhj học thêm nhiều( mặc dù hiện tại, các bạn của con cũng đã học khá nhiều rồi, nhưng em vẫn đang bình chân như vại để nghe ngóng thôi, ngoài ra kinh tế cũng k phải dư dả để mà chỗ nào cũng có mặt ở các trung tâm hay thầy cô được).
    Chị đi trước có nhiều kinh nghiệm như vậy, nhiều thông tin về thầy cô nên rất mong chị vào đây chi sẻ với bọn em nhiều nữa chị nhé.
    Chúc chị và con luôn vững vàng, sức khoẻ, học giỏi và thành công.
    P.s: Con chị học giỏi cũng xứng đáng thôi, có một ngừoi mẹ tận tâm như chị thì con không thể không giỏi được.
    Hiện tại chưa thật rõ ý định con thi chuyên gì vì có phụ thuộc vào ý bố mẹ đâu. Mình vẫn cho học thêmđều cả lý và hóa (2 môn này từ hè lớp 7 lên 8, học thầy bên TH), Anh duy trì suốt từ cấp 1 (đổi nhiều lớp lắm rồi và hiện học thầy giáo già ở tận trừong ĐH tài chính), toán đương nhiên (thầy giáo già trường làng thôi) còn văn cũng đang có ý định.
    Ở topic này mình đã nói rõ cháu H học thầy cô nào rồi mà. Nhắc lại chút nhé vì lần trước chưa viết đủ:
    Toán: chủ yếu học ở Học Mãi (thầy Khánh); lớp 8, 9 học thầy Hà (hình), vào lớp 8 có học mấy buổi ở thầy Lương (Thái Thịnh) sau đó bỏ vì không thích. Lớp 9 luyện nhiều ở đội tuyển của trường, thầy cô do trường mời (trong đó có thầy Khải đen dạy toán cấp 3 AMS). Phản hồi là những lớp này không hiệu quả.
    Văn: duy nhất lớp 9 học cô Nam (núi Trúc) mà vở của cháu mình đã gửi cho các bạn rồi đấy.
    Anh: học cô Nhung (về sau do trùng buổi đội tuyển nên chuyển sang cô Đinh Hoàng Ngân).
    * Mình có chút cảm nhận riêng là văn học cô N đa số chép và học thuộc (cá nhân mình không khoái kiểu này);
    Anh: người vững vàng nhất tổ Anh 2 Ams chính là cô Đ.H.Ngân. Chắc do ảnh hưởng từ bố nên cô có những tố chât về ngôn ngữ, văn phong ổn hơn cả (thấy mọi người kể cô sâu sát lắm, không học tử tế cũng không được). Kể ra độ khó của bài và lượng thông tin cũng như độ cập nhật thì cô Nhung ăn đứt các cô AMS2 nổi nổi hiện tại.
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 24 Bài viết

• 19 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mebeze Xem bài viết
    Tớ không thông qua diễn đàn mà được biết đến cô Vân từ trước, năm ngoái đã từng xin cô nhưng cô không nhận, năm nay được học rồi. Con tớ khen cô dạy tuy nhanh nhưng lại dễ hiểu, thế mà không hiểu sao lại không làm đủ được bài tập về nhà? Nghe các bạn nói ở đây có thể bài tập khó mà tớ lại không biết gì để cùng làm với con được nhưng tớ lại chưa thấy con say mê quyết tâm làm, điều này tớ mới bực mình đây. Theo quan điểm của tớ thấy cô có phương pháp dạy tốt, không biết các khóa trước của cô đạt điểm có cao không nhưng hôm rồi con đi học về có khoe ở lớp có mấy bạn có chị trước học với cô và giờ mới đỗ lớp anh 1 trường ams, có chị còn gửi kem và kèm 1 thiệp cảm ơn cô nữa, 1 bạn đọc trộm rồi đọc to cả lớp nghe buồn cười lắm. Con tớ cũng học với cô Nhung nhưng giờ tớ lại không thấy hài lòng về lớp cô bởi lớp đông quá, không biết cô có theo sát được các con học không. Thỉnh thoảng tớ có gọi điện hỏi cô về tình hình con học nhưng lại không gặp được mà toàn chồng cô nghe máy. Con vẫn bảo học theo được nhưng hôm trước cô cho nghỉ học thì con sướng và vỗ tay ầm ầm, không thấy được cái đam mê ở đâu.
    Mình hỏi bạn chút: cô vân làm kiểm toán nhưng dạy thêm à? Hôm trước mình thấy con mình bảo cô đang học cfa mình thấy lạ quá nhỉ. Làm kiểm toán vất vả thế cô còn dạy được thì thời gian đâu ra? Liệu có theo dõi kỹ được các con không? Cô nhung dạy tiếng anh trường nào đấy bạn? Thanks bạn nhiều.