Webtretho thử nghiệm phiên bản mới

TIN TÀI TRỢ.

Các trường quốc tế : có nên cho con học?

• 0 Lượt chia sẻ
  • 1.66K Lượt đọc
  • 2 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Đồng hành cùng nhà tài trợ
    • 15 năm
    • 2,643 Bài viết

• 261 Được cảm ơn

Các mẹ ơi, bé nhà mình hết hè này lên lớp 7 rồi, mình thấy 1 số phụ huynh cho con học các trường quốc tế, minh muốn hỏi thăm cái lợi/ hại ưu khuyết của học những trường như thế là gì.

Ở TPHCM, có những trường quốc tế nào đúng chuẩn quốc tế, chứ đừng có cái tên là quốc tế cho oách, rồi thì nội địa 100% cũng như không !

Mẹ nào có kinh nghiệm chia sẻ giúp mình để mình còn cân nhắc cho con với.

Cái trường SSIS thì sao nhỉ, có cho con VN học ko hay chỉ toàn nước ngoài và VN nhỉ ? Còn các trường Việt úc, Mỹ, Singapore gì gì đó, ai biết gì chia sẻ giúp mình nhé

Cảm ơn và mong tin
    "Nam quốc sơn hà
    Nam quốc sơn hà Nam đế cư,
    Tiệt nhiên định phận tại Thiên thư.
    Như hà nghịch lỗ lai xâm phạm,
    Nhữ đẳng hành khan thủ bại hư".

Sông núi nước Nam vua Nam ở
    Rành rành định phận tại sách Trời
    Cớ sao lũ giặc sang xâm phạm
    Chúng bay sẽ bị đánh tơi bời

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 52 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Mỗi nhà một hoàn cảnh, cách giáo dục con tại gia đình cũng vô cùng quan trọng thêm vào đó là sự đôn đốc của bố mẹ. Còn nữa là trí tuệ không ai giống ai. Theo mình nếu gia đình có đk cho con đi học nhưng phải qua khâu kiểm tra đầu vào chặt chẽ nếu đạt mới đi học tránh con mệt mỏi, bố mẹ tránh ảo tưởng...
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

chị có cân nhắc cho con học lấy bằng THPT Mỹ không
    em thấy hợp lý hơn là học trường quốc tế vì bằng THPT Mỹ có giá trị khắp nơi, còn trường quốc tế ở VN thì mấy trường được công nhận đâu