TIN TÀI TRỢ.

Uống sữa bầu nhiều quá dễ bị tiểu đường, nguy hiểm đến thai kỳ phải không các mẹ ơi?

• 0 Lượt chia sẻ
  • 11.3K Lượt đọc
  • 99 Trả lời

• Trang 5/5

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 4
  • 5

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 1,980 Bài viết

• 1,578 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi meconnhatho Xem bài viết
    Không chỉ ở các tỉnh thành lớn, các gia đình có điều kiện mới thế đâu mẹ nó ạ. Mình về quê nhà mình, nhà bác họ cũng khá nên thấy chị con dâu đang bầu (bầu cháu đích tôn) mà uống sữa ngoại, mình chỉ nói là em dùng sữa này của Việt Nam mà tốt lắm mà cũng bị bác ý gạt phăng đi là hàng Việt sao mà tốt bằng hàng ngoại được. Nói chung là á khẩu luôn, như kiểu mình giới thiệu hàng kém chất lượng ý.
    Lắm người sính ngoại thiệt ý, em trước cũng là dân nghiền đồ xách tay nhưng sau vài lần mua phải hàng lởm, chất lượng kém mà giá chát quá nên em rút kinh nghiệm rồi. cứ hàng Việt chất lượng cao mà dùng, đơn cử như sữa bầu thì cứ chọn Dielac Mama Gold vừa đảm bảo chất mà giá lại hợp túi tiền của mình.

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 3,527 Bài viết

• 2,232 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi vuthithanhhuong82 Xem bài viết
    Vì thế mới nói nuôi con là cả một công trình của bà mẹ,từ khi có con cuộc sống , con người của mẹ đều đổi thay, bận rộn hơn nhộn nhịp hơn vất vả hơn nhưng lại tăng niềm vui, niềm mong chờ và chào đón " tiếng khóc" của con. Nên đúng như mẹ nói xây nhà ý, vì thế con phải được khỏe mạnh ngay từ khi con trong bụng mẹ, được hưởng tình yêu thương nhiều nhất, tốt nhất. Nên mẹ cũng chọn nhưng gì tốt nhất cho con, từ chế độ ăn uống đủ chất đến chọn sữa an toàn cho con. Thế nên bác sĩ vẫn khuyên trong thời kỳ mang thai và cho con bú, mẹ cần chú ý bổ sung thật đầy đủ các dưỡng chất để đảm bảo một thai kỳ khoẻ mạnh và bé phát triển thật toàn diện về sau.Mỗi ngày chỉ cần 2 cốc sữa bột Dielac Mama Gold là chuẩn mẹ ạ.
    Mang thai và nuôi con gian nan lắm, nhưng bù lại thấy con khỏe mạnh, nhanh nhẹn và thông minh là bao nhiêu cực khổ cũng tan nhanh. Để con có một nền tảng sức khỏe, thể chất và trí tuệ tốt thì mình phải băt đầu từ ngày con hình thành mới được. Mang thai đừng nghĩ mẹ khỏe là con đã khỏe, con phải đầy đủ dưỡng chất mới phát triển tốt được. Mang thai mình cứ đều đều ngày 2 ly sữa bầu và ăn thêm các thực phẩm giàu dinh dưỡng để con có một sức khỏe tốt. Dielac mama gold thì đã có tiếng trên thị trường rồi, nhiều dinh dưỡng phù hợp với thể trạng người việt nên mình cũng như bạn, an tâm bổ sung cho con
    • 900 Bài viết

• 108 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi ME KEM MUT Xem bài viết
    Nghe mẹ nó kể mà mình thấy buồn cười vì tư duy của một bộ phận người Việt Nam quá. Mình thuộc dạng cũng thích tranh luận nên có khi mình là mẹ nó, mình tranh luận và phân tích luôn với bác họ bạn về sữa nội, sữa ngoại đó. Sữa Dielac mama gold tốt vậy thì cần gì phải dùng sữa ngoại đắt tiền để làm gì? - trừ trường hợp dùng không hợp vì mùi vị hoặc là tiêu hóa không được thôi nhé!
    Nói chung tư tưởng sính ngoại không dễ bỏ, cứ để mọi người sử dụng và cho ý kiến, so sánh giá thị trường thì sẽ nghiệm ra ngay có cần uống sữa ngoại không? có cần phải tốn tiền nhiều thế không? có cần phải xách tay không....Cuối cùng thì hàng Việt Nam nhưng chất lượng ngoại sẽ chiếm ưu thế hơn thôi.
    • 3,527 Bài viết

• 2,232 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Vì tâm lý thích hàng ngoại nhập nên các thương buôn mới dễ moi tiền túi của người dân. Hàng ngoại phí chồng phí, thuế chồng thuế rồi tiền quảng cáo.... tất cả các chi phí đó đều tính vào cái hộp sữa nho nhỏ mình mua thôi hà. Tội vạ gì mà phải tốn tiền đến vậy trong khi hàng VN mình cũng có sữa bầu Dielac mama gold đó, cũng sx theo quy trình công nghệ tiên tiến, nguyên liệu nguồn gốc lại rõ ràng,bổ sung đầy đủ lượng vi chất cần thiết cho bà bầu. Sữa Việt nhưng mang chất luợng quốc tế thì mình nên dùng hơn là chạy theo phong trào mà không được kết quả gì.
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 2,893 Bài viết

• 5,172 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Giờ các mẹ tính kinh tế lắm mon ạ, cùng là loại sữa bầu nhưng chất lượng ngang nhau thì dùng sữa nhập khẩu phải chịu thêm thuế nhập khẩu giá thành sẽ cao hơn sữa nội, nên các mẹ uống sữa nội thôi, tiền dành dụm lại sắm sửa được quần áo cho con nữa.
    Không tính k được ý, trượt giá cái gì cũng lên nhưng duy nhất có lương k lên, còn con thì vẫn fai ăn fai học, fai sống hàng ngày chứ, thế nên là fai tìm cách khắc phục thôi mẹ nó. Cùng loại sp cái gì chất lượng tốt, giá thành hợp lý thì mình dùng chứ cũng k nên chạy theo hàng ngoại làm gì mẹ nó ạ.

1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 1,687 Bài viết

• 523 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi mrmon Xem bài viết
    Không tính k được ý, trượt giá cái gì cũng lên nhưng duy nhất có lương k lên, còn con thì vẫn fai ăn fai học, fai sống hàng ngày chứ, thế nên là fai tìm cách khắc phục thôi mẹ nó. Cùng loại sp cái gì chất lượng tốt, giá thành hợp lý thì mình dùng chứ cũng k nên chạy theo hàng ngoại làm gì mẹ nó ạ.
    Tâm lý mình thì cứ hàng Việt mình dùng thôi, chứ hàng nhập đánh thuế giá cao mà chất lượng cũng như hàng mình thôi. Giờ các mẹ bỉm sữa đều tình cả thời buổi khó khăn mà, nên giảm tiện được như thế tránh lãng phí mà con khỏe mà lại vui.
    • 2,190 Bài viết

• 1,116 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Tâm lý mình thì cứ hàng Việt mình dùng thôi, chứ hàng nhập đánh thuế giá cao mà chất lượng cũng như hàng mình thôi. Giờ các mẹ bỉm sữa đều tình cả thời buổi khó khăn mà, nên giảm tiện được như thế tránh lãng phí mà con khỏe mà lại vui.
    Mình cũng từng là đứa sính ngoại, đồ cũng toàn fai order này kia, đến lúc ngộ ra thì k biết đã tốn mất bao nhiêu tiền rồi. Giờ dùng cái gì mình đều tìm hiểu trước, xem sp mình định mua giữa nội và ngoại nó khác nhau ở đâu, ưu nhược thế nào, cái nào hợp lý hơn thì mua, chứ k nhắm mắt mua như trc. Mình đã từng mua hàng order và 1 sp y như thế mua ở VN, so sánh chẳng khác nhau tẹo nào, giá ở VN chỉ bằng có nửa
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 274 Bài viết

• 252 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi socnhi1804 Xem bài viết
    Có con là phải chi tiêu thêm bao nhiêu khoản. Mình cũng cố chi tiêu hợp lý nhất có thể nên khi chọn sữa, bỉm cho con hay trước đó là sữa bầu thì mình cũng xem trước xem Việt Nam có hàng tốt không, nếu tốt thì dùng luôn. Trừ khi không tốt thì mình mới dùng đến hàng ngoại. May mắn là từ sữa bầu đến sữa cho con mình đều chọn được sản phẩm tốt của Vinamilk là Dielac Mama Gold và Dielac optimum.
    Trước khi có con e cũng chi tiêu bạt mạng lắm, k biết tính toán đâu. Nhưng từ ngày có con là lại tính toán chi tiêu sao cho tiết kiệm vì còn fai để dành cho con. Mua cho con thì k tiếc đâu, cứ gì cũng fai tốt nhất, nhưng mua cho mình giờ thấy keo kiệt ghê, cân đong đo đếm, nâng lên đặt xuống chán rồi lại thôi. Đúng là phụ nữ chị em mình cái gì cũng đặt con lên hàng đầu chị nhỉ.
    • 2,180 Bài viết

• 8,534 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi Lunh-Linh Xem bài viết
    Nói chung tư tưởng sính ngoại không dễ bỏ, cứ để mọi người sử dụng và cho ý kiến, so sánh giá thị trường thì sẽ nghiệm ra ngay có cần uống sữa ngoại không? có cần phải tốn tiền nhiều thế không? có cần phải xách tay không....Cuối cùng thì hàng Việt Nam nhưng chất lượng ngoại sẽ chiếm ưu thế hơn thôi.
    Tư tưởng sính ngoại ở sản phẩm/mặt hàng dành cho em bé, mình thấy hay xảy ra ở một số sản phẩm thương hiệu nước ngoài, có nhà máy ở Việt Nam nhưng sản phẩm làm ra lại thua kém về chất lượng với sản phẩm ở nước ngoài. Vậy nên mọi người sẵn sàng bỏ tiền thêm để mua sản phẩm được sản xuất ở nước ngoài, theo tiêu chuẩn nwocs ngoài. Còn sản phẩm trong nước, thương hiệu Việt cũng bị đánh đồng với hàng nhãn hiệu nước ngoài, sản xuất tại Việt Nam và bị cho là không tốt. Chỉ hi vọng là tiêu chuẩn về mặt hàng được đưa ra thị trường của Việt Nam cao lên thì sẽ không còn tâm lý sính ngoại nữa.
    • 700 Bài viết

• 812 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi hamzui Xem bài viết
    Mình thì hay mua quen cửa hàng sữa đó nên bên đó cứ có chương trình KM gì là lại nhắn tin. Thấy có gì khuyến mại liên quan đến Dielac Mama Gold hay sau này là Dielac Optimum là chạy ra xem liền.
    Mẹ nó vào website của vinamilk ý, có chương trình KM gì đều có hết thông tin trên đó luôn, rồi có thể đặt mua online từ web luôn đó, mình từ lâu là mua onl rồi, k ra các cửa hàng hay siêu thị nữa, phần vì lười xách nặng, phần vì mua online của chính hãng nên tin tưởng hơn rất nhiều. Gửi mẹ link webssite để nghía nhé: https://www.vinamilk.com.vn/sua-bot-...H_SB04_1708_CM
    • 1,297 Bài viết

• 313 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi smile&smile Xem bài viết
    Lắm người sính ngoại thiệt ý, em trước cũng là dân nghiền đồ xách tay nhưng sau vài lần mua phải hàng lởm, chất lượng kém mà giá chát quá nên em rút kinh nghiệm rồi. cứ hàng Việt chất lượng cao mà dùng, đơn cử như sữa bầu thì cứ chọn Dielac Mama Gold vừa đảm bảo chất mà giá lại hợp túi tiền của mình.
    Từ những năm 2003, khi sinh thằng cu đầu, lúc đó đã có rất nhiều hãng sữa trên thị trường, mình cũng từng ngồi làm bảng so sánh các thành phần trong sữa của các hãng sữa. Và cuối cùng rút ra kết luận, sữa thì chung 1 nguồn, còn các thành phần trong sữa các hãng sẽ gia giảm theo tiêu chí của mình. Hãng thì phát triển chiều cao, hãng thì phát triển trí não, hãng thì giúp con ăn ngon. Thế nên thành phần trong sữa mới có sự khác nhau. Và vì biết thế nên khi bầu thằng cu thứ 2, mình chọn luôn hàng nội, k fai ngoại nhập làm gì cho đắt tiền ra.
    • 3,527 Bài viết

• 2,232 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi dollarneuro Xem bài viết
    Trích dẫn Nguyên văn bởi hamzui Xem bài viết
    Mình thì hay mua quen cửa hàng sữa đó nên bên đó cứ có chương trình KM gì là lại nhắn tin. Thấy có gì khuyến mại liên quan đến Dielac Mama Gold hay sau này là Dielac Optimum là chạy ra xem liền.
    Mẹ nó vào website của vinamilk ý, có chương trình KM gì đều có hết thông tin trên đó luôn, rồi có thể đặt mua online từ web luôn đó, mình từ lâu là mua onl rồi, k ra các cửa hàng hay siêu thị nữa, phần vì lười xách nặng, phần vì mua online của chính hãng nên tin tưởng hơn rất nhiều. Gửi mẹ link webssite để nghía nhé: https://www.vinamilk.com.vn/sua-bot-...H_SB04_1708_CM
    Canh me các đợt khuyến mãi mua có quà luôn là niềm vui của phụ nữ chúng ta. Mình cũng theo dõi trang web của Vinamilk suốt, nhất là trang của Dielac mama gold để tham khảo những chia sẻ của bs sản khoa. https://www.vinamilk.com.vn/sua-bot-vinamilk/vi/san-pham/dielac-mama-gold/?gclid=EAIaIQobChMIhsq6gZah1gIVjxdoCh1baQK_EAAYASA AEgJAM_D_BwE
    • 405 Bài viết

• 36 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi bad_ma Xem bài viết
    Trước khi có con e cũng chi tiêu bạt mạng lắm, k biết tính toán đâu. Nhưng từ ngày có con là lại tính toán chi tiêu sao cho tiết kiệm vì còn fai để dành cho con. Mua cho con thì k tiếc đâu, cứ gì cũng fai tốt nhất, nhưng mua cho mình giờ thấy keo kiệt ghê, cân đong đo đếm, nâng lên đặt xuống chán rồi lại thôi. Đúng là phụ nữ chị em mình cái gì cũng đặt con lên hàng đầu chị nhỉ.
    Bởi mới nói chị em phụ nữ chúng mình chịu thương chịu khó, hihi. Biết chi tiêu dành dụm mới có mà lo cho con. Nhưng cũng không vì thế mà mua hàng dỏm giá rẻ cho con, kém chất lượng mom nhỉ, chọn hàng Việt Nam nhưng phải chất lượng tương đương quốc tế mới chịu, Các mẹ chúng mình cũng thông minh hén. Hihi. Mà các mẹ ơi, có mom nào uống sữa bầu đến khi sinh xong lại thèm uống tiếp vài tháng nữa như mình không? pha ly sữa ấm ấm uống cái ực, cảm giác ấm ấm trong bụng rồi tự dưng uống ly sữa xong sữa mẹ về quá trời, con ti không kịp.
    • 6,219 Bài viết

• 4,453 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi mehayquen Xem bài viết
    Canh me các đợt khuyến mãi mua có quà luôn là niềm vui của phụ nữ chúng ta. Mình cũng theo dõi trang web của Vinamilk suốt, nhất là trang của Dielac mama gold để tham khảo những chia sẻ của bs sản khoa. https://www.vinamilk.com.vn/sua-bot-...SAAEgJAM_D_BwE
    Mẹ nào là khách hàng quen thuộc của vinamilk thì chắc chắn là biết Vinamilk rất hay có các chương trình quà khuyến mãi, quà tặng kèm theo khi mua hàng mà các món quà của vinamilk cũng rất hữu dụng như bộ ăn dặm, như bộ tô sứ, bộ trống, bộ xếp hình. Ngoài ra còn được tích điểm đổi quà cuối năm nữa. Giờ các siêu thị, cửa hàng, nhãn hàng hay có món tích điểm đổi quà mà mình mới đổi được quà của vinamilk là đủ hiểu thân thiết thế nào
    • 3,527 Bài viết

• 2,232 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi Chip_270308 Xem bài viết
    Mẹ nào là khách hàng quen thuộc của vinamilk thì chắc chắn là biết Vinamilk rất hay có các chương trình quà khuyến mãi, quà tặng kèm theo khi mua hàng mà các món quà của vinamilk cũng rất hữu dụng như bộ ăn dặm, như bộ tô sứ, bộ trống, bộ xếp hình. Ngoài ra còn được tích điểm đổi quà cuối năm nữa. Giờ các siêu thị, cửa hàng, nhãn hàng hay có món tích điểm đổi quà mà mình mới đổi được quà của vinamilk là đủ hiểu thân thiết thế nào
    Nhà mình dùng hàng khuyến mãi của Vinamilk không nè. Mẹ uống sữa bầu, anh lớn uống sữa công thức và cả sữa tươi nên cứ nhận quà suốt thôi. Mấy bạn nhỏ là thích các món đồ chơi nho nhỏ tặng kèm lắm, xem tivi quảng cáo là uống sữa cho mau hết để được đi mua sữa chọn quà nữa
    • 462 Bài viết

• 43 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mehayquen Xem bài viết
    Mang thai và nuôi con gian nan lắm, nhưng bù lại thấy con khỏe mạnh, nhanh nhẹn và thông minh là bao nhiêu cực khổ cũng tan nhanh. Để con có một nền tảng sức khỏe, thể chất và trí tuệ tốt thì mình phải băt đầu từ ngày con hình thành mới được. Mang thai đừng nghĩ mẹ khỏe là con đã khỏe, con phải đầy đủ dưỡng chất mới phát triển tốt được. Mang thai mình cứ đều đều ngày 2 ly sữa bầu và ăn thêm các thực phẩm giàu dinh dưỡng để con có một sức khỏe tốt. Dielac mama gold thì đã có tiếng trên thị trường rồi, nhiều dinh dưỡng phù hợp với thể trạng người việt nên mình cũng như bạn, an tâm bổ sung cho con
    Cho đến bây giờ, nhiều lúc ngẫm nghĩ mình vẫn thấy mình lựa chọn Dielac Mama Gold là sự lựa chọn đúng đắn và thông minh. Nói ra các mẹ đừng nói mình là "mèo khen mèo dài đuôi" nhé! nhưng Dielac Mama cung cấp đầy đủ vitamin và khoáng chất cho mẹ và cho con, chất lượng miễn chê mà giá cả lại phải chăng, tính ra chỉ tầm 1/2 các nhãn sữa nhập ngoại. Như vậy hàng tháng mình lại tiết kiệm được 1 khoản kha khá để lo việc khác cho con hoặc bỏ ống cho con. Chẳng phải là rất tốt hay sao.
    • 206 Bài viết

• 21 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Bomsunrang Xem bài viết
    Cho đến bây giờ, nhiều lúc ngẫm nghĩ mình vẫn thấy mình lựa chọn Dielac Mama Gold là sự lựa chọn đúng đắn và thông minh. Nói ra các mẹ đừng nói mình là "mèo khen mèo dài đuôi" nhé! nhưng Dielac Mama cung cấp đầy đủ vitamin và khoáng chất cho mẹ và cho con, chất lượng miễn chê mà giá cả lại phải chăng, tính ra chỉ tầm 1/2 các nhãn sữa nhập ngoại. Như vậy hàng tháng mình lại tiết kiệm được 1 khoản kha khá để lo việc khác cho con hoặc bỏ ống cho con. Chẳng phải là rất tốt hay sao.
    Dielac Mama Gold của Vinamilk dù là sữa nội nhưng chất lượng ngang ngửa sữa ngoại chứ đâu có thua kém chút gì đâu ạ. Uống đều 2 ly mỗi ngày là mẹ bầu yên tâm không lo thiếu chất. Vậy nên giai đoạn dù nghén em vẫn dặn lòng cố bồi bổ sức khỏe vì mẹ khỏe con mới khỏe mạnh, cứng cáp được.
    • 900 Bài viết

• 108 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi phuonglinhdinh Xem bài viết
    Dielac Mama Gold của Vinamilk dù là sữa nội nhưng chất lượng ngang ngửa sữa ngoại chứ đâu có thua kém chút gì đâu ạ. Uống đều 2 ly mỗi ngày là mẹ bầu yên tâm không lo thiếu chất. Vậy nên giai đoạn dù nghén em vẫn dặn lòng cố bồi bổ sức khỏe vì mẹ khỏe con mới khỏe mạnh, cứng cáp được.
    Dielac Mama Gold chất lượng ngoại nhưng giá nội cũng được các mẹ kiểm nghiệm rồi đấy ạ. Em thì cũng thế, phải kiểm nghiệm trước một hộp mới tin và dùng suốt trong thai kỳ, tự dưng dùng loại sữa này yên tâm hẳn ạ, tâm lý thoải mái nên bầu bì mà thấy nhẹ nhàng ghê á.
    • 6,219 Bài viết

• 4,453 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi Bomsunrang Xem bài viết
    Không mèo khen mèo dài đuôi tí nào đâu bạn ạ. Mình cũng thấy đúng là như thế mà và cảm thấy vui khi mình cũng là người tiêu dùng thông minh á.
    • 829 Bài viết

• 29 Được cảm ơn

mình chưa thấy thông tin nào là uống nhiều sữa bầu bị tiểu đường cả. táo bón thì có mà tiểu đường nghe lạ quá
  • Trang 5/5

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 4
  • 5