TIN TÀI TRỢ.

Uống sữa bầu nhiều quá dễ bị tiểu đường, nguy hiểm đến thai kỳ phải không các mẹ ơi?

• 0 Lượt chia sẻ
  • 11.4K Lượt đọc
  • 99 Trả lời

• Trang 4/5

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 3
  • 4
  • 5

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 3,527 Bài viết

• 2,232 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi mayflowers Xem bài viết
    Nói là không thể thiếu thì mình không đồng ý. Không thể thiếu cũng như là bắt buộc phải có, nếu như vậy thì như là dạng thuốc, bác sỹ kê đơn để uống rồi. Mình thấy sữa bầu chỉ là một nguồn để bổ sung dưỡng chất thôi. Mẹ nào thấy mình ăn uống không đủ chất, khả năng hấp thụ kém thì dùng thêm sữa bầu. Mẹ nào thấy mình ăn uống đầy đủ, đi khám con và mẹ khỏe, chỉ số tốt thì cần gì phải bổ sung thêm sữa bầu làm gì?
    Đúng là mẹ khỏe, con phát triển tốt đấy nhưng liệu con đã đầy đủ chất trong người chưa đã mẹ ạ. Mình ăn uống nhiều thật mà chắc gì đã đa dạng. Mỗi người một suy nghĩ thôi, theo mình thì uống sữa bầu bổ sung đầy đủ dinh dưỡng hơn ăn, bảo đảm cho con khỏe, con thông minh. Cháu mình nè, bụ bẩm lắm nhưng lại thiếu chất trong cơ thể thành ra bệnh hoài, trong khi em nó được bổ sung sữa bầu đầy đủ từ hồi mang thai, sinh ra nuôi tuy không tròn trịa kiểu anh nó nhưng lại có sức đề kháng tốt lắm. Cũng giống như mình xây nhà thôi, kết cấu chắc thì mới bền lâu được.

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 2,181 Bài viết

• 8,535 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi Chip_270308 Xem bài viết
    so sánh các thành phần của Dielac mama gold thì chẳng kém gì sữa ngoại mà giá cả lại chỉ bằng 1 nửa, hương vani dễ uống, hàm lượng chất béo giảm những 20% nên mẹ không lo tăng cân quá nhiều. Vậy nên khi đi mua hàng, nên nhìn vào thành phần rồi mới nhìn tới giá, đừng có cứ chỉ nhìn giá để quy ra chất lượng.
    Đúng rồi, Dielac Mama Gold thành phần k kém gì sữa ngoại cả, mà giá đúng dành cho người nội. Người tiêu dùng thông minh thì biết lựa chọn sản phẩm tốt cho cả gia đình.
    8 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 700 Bài viết

• 812 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi cachuatim19 Xem bài viết
    Em cũng cùng quan điểm như mẹ nó. Cấn bầu 1 cái là em uống sữa bầu liền, em chọn uống sữa Dielac Mama Gold vì giá cả mềm, trong sữa có nhiều dưỡng chất như sắt và DHA giúp phát triển trí não cho con, còn có cả axit folic giúp ngăn ngừa di tật ống thần kinh cho thai nhi nữa.
    Ngoài ra Dielac Mama Gold còn có thêm chất xơ, vitamin, canxi để bổ sung thêm chất cho mẹ và con nữa mẹ nó ạ. Có đợt cửa hàng sữa khuyến mại mua 5 hộp được tặng bộ khăn tắm thế là mình tha luôn về uống, dù gì cũng hết.
    9 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 2,165 Bài viết

• 5,721 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi dollarneuro Xem bài viết
    Ngoài ra Dielac Mama Gold còn có thêm chất xơ, vitamin, canxi để bổ sung thêm chất cho mẹ và con nữa mẹ nó ạ. Có đợt cửa hàng sữa khuyến mại mua 5 hộp được tặng bộ khăn tắm thế là mình tha luôn về uống, dù gì cũng hết.

Mình cũng hay mua nhiều để được tặng đồ khuyến mãi như mẹ nó ý. Nhưng mà hồi mua sữa bầu Dielac Mama Gold thì mình không thấy được khuyến mãi gì cả, có sữa cho con như Dielac Alpha hay Dielac Optimum thì hay khuyến mại, nhỏ thì là áo khoác mỏng hay là bộ lúc lắc, có lần nhiều thì cả cái xe lắc. Bạn nhà mình giờ vẫn bé chưa đi được. Chắc phải 2 tuổi mới đi được.
    8 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 2,202 Bài viết

• 1,117 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi trang lợn con Xem bài viết
    Đúng rồi, Dielac Mama Gold thành phần k kém gì sữa ngoại cả, mà giá đúng dành cho người nội. Người tiêu dùng thông minh thì biết lựa chọn sản phẩm tốt cho cả gia đình.
    Bầu bạn đầu mình cũng toàn dùng hàng ngoại từ sữa, bỉm đến thuốc thang các thứ. Đến bạn thứ 2 rồi thì thấy vẫn dùng hàng ngoại nữa thì nặng quá vì giờ là nuôi cả 2 đứa. Vậy là mình chuyển sang tìm hàng nội cho giá rẻ hơn và chất lượng phù hợp. Khi lựa chọn sản phẩm Vinamilk, ban đầu là Dielac Mama Gold sau thì là Dielac ALpha thì mình cũng không nghĩ là chất lượng ổn như vậy. Bạn thứ hai cũng khỏe mạnh và phát triển y như bạn đầu, chả kém gì nên mình nghĩ chắc chắn là chất lượng sữa tốt như nhau.
    7 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 4,860 Bài viết

• 2,369 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi hamzui Xem bài viết
    Mình cũng hay mua nhiều để được tặng đồ khuyến mãi như mẹ nó ý. Nhưng mà hồi mua sữa bầu Dielac Mama Gold thì mình không thấy được khuyến mãi gì cả, có sữa cho con như Dielac Alpha hay Dielac Optimum thì hay khuyến mại, nhỏ thì là áo khoác mỏng hay là bộ lúc lắc, có lần nhiều thì cả cái xe lắc. Bạn nhà mình giờ vẫn bé chưa đi được. Chắc phải 2 tuổi mới đi được.
    Có chương trình khuyến mại là các mẹ bỉm sữa truyền nhau nhanh lắm nè, sữa bầu mua cũng hay có chương trình ặng quà cho con rất thiết thực. Để có một thai ký khỏe mạnh thì các ẹm lưu ý tuân thủ lịch khám thai định kỳ của bác sĩ, làm đủ các xét nghiệm cần thiết và giữ tinh thần thoải mái, tạo sự kết nối và trò chuyện cùng con mỗi ngày nhé!
    • 1,702 Bài viết

• 524 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi mehayquen Xem bài viết
    Đúng là mẹ khỏe, con phát triển tốt đấy nhưng liệu con đã đầy đủ chất trong người chưa đã mẹ ạ. Mình ăn uống nhiều thật mà chắc gì đã đa dạng. Mỗi người một suy nghĩ thôi, theo mình thì uống sữa bầu bổ sung đầy đủ dinh dưỡng hơn ăn, bảo đảm cho con khỏe, con thông minh. Cháu mình nè, bụ bẩm lắm nhưng lại thiếu chất trong cơ thể thành ra bệnh hoài, trong khi em nó được bổ sung sữa bầu đầy đủ từ hồi mang thai, sinh ra nuôi tuy không tròn trịa kiểu anh nó nhưng lại có sức đề kháng tốt lắm. Cũng giống như mình xây nhà thôi, kết cấu chắc thì mới bền lâu được.
    Vì thế mới nói nuôi con là cả một công trình của bà mẹ,từ khi có con cuộc sống , con người của mẹ đều đổi thay, bận rộn hơn nhộn nhịp hơn vất vả hơn nhưng lại tăng niềm vui, niềm mong chờ và chào đón " tiếng khóc" của con. Nên đúng như mẹ nói xây nhà ý, vì thế con phải được khỏe mạnh ngay từ khi con trong bụng mẹ, được hưởng tình yêu thương nhiều nhất, tốt nhất. Nên mẹ cũng chọn nhưng gì tốt nhất cho con, từ chế độ ăn uống đủ chất đến chọn sữa an toàn cho con. Thế nên bác sĩ vẫn khuyên trong thời kỳ mang thai và cho con bú, mẹ cần chú ý bổ sung thật đầy đủ các dưỡng chất để đảm bảo một thai kỳ khoẻ mạnh và bé phát triển thật toàn diện về sau.Mỗi ngày chỉ cần 2 cốc sữa bột Dielac Mama Gold là chuẩn mẹ ạ.
    • 6,231 Bài viết

• 4,454 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi thuhien2008 Xem bài viết
    Có chương trình khuyến mại là các mẹ bỉm sữa truyền nhau nhanh lắm nè, sữa bầu mua cũng hay có chương trình ặng quà cho con rất thiết thực. Để có một thai ký khỏe mạnh thì các ẹm lưu ý tuân thủ lịch khám thai định kỳ của bác sĩ, làm đủ các xét nghiệm cần thiết và giữ tinh thần thoải mái, tạo sự kết nối và trò chuyện cùng con mỗi ngày nhé!
    Đi mua sữa Dielac Mama Gold mình được tặng quà suốt mà. Nhiều khi là những món nho nhỏ thôi nhưng mà thấy vui. Hơn nữa, chương trình rất thiết thực vì qua quà tặng, vinamilk còn giới thiệu tới khách hàng những sản phẩm khác. VD mua sữa được tặng sữa chua uống, hay nước ép trái cây... hơn nữa còn được tích điểm để cuối năm đổi quà nữa.
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 720 Bài viết

• 269 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi Chip_270308 Xem bài viết
    Đi mua sữa Dielac Mama Gold mình được tặng quà suốt mà. Nhiều khi là những món nho nhỏ thôi nhưng mà thấy vui. Hơn nữa, chương trình rất thiết thực vì qua quà tặng, vinamilk còn giới thiệu tới khách hàng những sản phẩm khác. VD mua sữa được tặng sữa chua uống, hay nước ép trái cây... hơn nữa còn được tích điểm để cuối năm đổi quà nữa.
    Đấy là chiến lược marketing thông minh của Vinamilk đấy mẹ nó ạ! Người tiêu dùng nào mà chả thích khuyến mại. Vậy nên có khi sản phẩm này giá có cao hơn 1 xíu với sản phẩm khác nhưng mà lại thường xuyên dùng và có khuyến mại thì người tiêu dùng vẫn trung thành với sản phẩm đó. Còn các sản phẩm mới thì như kiểu dùng thử ý, dùng thấy thích thì mọi người lại mua tiếp. Mình rất nhiều lần mua sản phẩm mới ưng ý nhờ dùng thử hàng khuyến mại đấy. Nếu mà Vinamilk sau này làm cái thẻ tích điểm như kiểu 1 số siêu thị thì rồi cuối năm đổi quà hoặc được giảm giá thì thích nhỉ? Nhà mình dùng bao nhiêu sản phẩm của Vinamilk ý từ Dielac Mama Gold, Dielac Alpha, Sữa tươi, sữa chua, sữa chua uống...
    7 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 2,284 Bài viết

• 16,702 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi Rivermoon2011 Xem bài viết
    Mình cũng nghĩ thế, giờ đã có gia đình, con cái, các mẹ không thể tiêu xài lung tung được mà chi tiêu gì cũng phải hợp lý. Mình nghiên cứu kỹ Dielac Mama Gold trước khi mua, thấy ổn, chất lượng tốt mà giá rất hợp lý là mình ưng ngay
    Có con là phải chi tiêu thêm bao nhiêu khoản. Mình cũng cố chi tiêu hợp lý nhất có thể nên khi chọn sữa, bỉm cho con hay trước đó là sữa bầu thì mình cũng xem trước xem Việt Nam có hàng tốt không, nếu tốt thì dùng luôn. Trừ khi không tốt thì mình mới dùng đến hàng ngoại. May mắn là từ sữa bầu đến sữa cho con mình đều chọn được sản phẩm tốt của Vinamilk là Dielac Mama Gold và Dielac optimum.
    6 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 1,702 Bài viết

• 524 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi socnhi1804 Xem bài viết
    Có con là phải chi tiêu thêm bao nhiêu khoản. Mình cũng cố chi tiêu hợp lý nhất có thể nên khi chọn sữa, bỉm cho con hay trước đó là sữa bầu thì mình cũng xem trước xem Việt Nam có hàng tốt không, nếu tốt thì dùng luôn. Trừ khi không tốt thì mình mới dùng đến hàng ngoại. May mắn là từ sữa bầu đến sữa cho con mình đều chọn được sản phẩm tốt của Vinamilk là Dielac Mama Gold và Dielac optimum.
    Giờ các mẹ tính kinh tế lắm mon ạ, cùng là loại sữa bầu nhưng chất lượng ngang nhau thì dùng sữa nhập khẩu phải chịu thêm thuế nhập khẩu giá thành sẽ cao hơn sữa nội, nên các mẹ uống sữa nội thôi, tiền dành dụm lại sắm sửa được quần áo cho con nữa.
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 1,343 Bài viết

• 1,015 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi vuthithanhhuong82 Xem bài viết
    Giờ các mẹ tính kinh tế lắm mon ạ, cùng là loại sữa bầu nhưng chất lượng ngang nhau thì dùng sữa nhập khẩu phải chịu thêm thuế nhập khẩu giá thành sẽ cao hơn sữa nội, nên các mẹ uống sữa nội thôi, tiền dành dụm lại sắm sửa được quần áo cho con nữa.
    Sữa nội rẻ hơn sữa ngoại vì chi phí sản xuất, nhân công rẻ hơn, không mất phí nhập khẩu, còn được các ưu đãi về thuế nữa chứ. Sữa chất lượng như nhau thì chắc chắn các mẹ sẽ chọn loại rẻ hơn rồi.
    4 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 2,719 Bài viết

• 4,561 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi mehayquen Xem bài viết
    Vậy mình hỏi bạn nhé! Vậy làm sao bạn biết con mình trong lúc ở bụng mẹ là có đủ chất? Đồ ăn thường ngày mình ăn đảm bảo đủ chất rồi thì sao phải bổ sung thêm sữa bầu nữa? Cháu bạn bụ bẫm nhưng bị bệnh gì? Bệnh đó là xảy ra do lúc mang thai hay đẻ xong mới bị? Mình thấy sữa bầu cũng tốt nhưng đừng quá tôn sùng lên như là bắt buộc phải có, không dùng thì là có tội/lỗi với con.
    4 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 854 Bài viết

• 73 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi dollarneuro Xem bài viết
    Nếu uống được mua 1 lần mấy hộp uống khỏi mất công mua nữa bạn hén. Hình như Dielac Mama Gold cũng đang khuyến mãi đó bạn, giảm giá ít thôi hay là miễn giao hàng cho ai không đi mua trực tiếp được đó bạn, mấy bữa trước thấy nhỏ em mình nó mua nè.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 744 Bài viết

• 297 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi vuthithanhhuong82 Xem bài viết
    Đúng đó ạ, mình dư được tiền mua sữa sẽ thêm được bộ quần áo, túi bỉm chuẩn bị cho bé yêu chào đời. Mà sữa bầu Việt giờ cũng chất lượng chẳng thua gì sữa ngoại đâu nha
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 2,897 Bài viết

• 5,172 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi socnhi1804 Xem bài viết
    Tâm lý sính ngoại, bao giờ cũng nghĩ hàng ngoại tốt hơn hàng Việt căn bản cũng là do nhiều hãng/người bán ở Việt Nam làm ăn không thật, hay chơi mánh khóe và chất lượng không được như quảng cáo nên lâu dần người dân đánh mất vào niềm tin với chính sản phẩm nước nhà. Mình được tiếp xúc với 1 số bạn nước ngoài từ Nhật, Hàn hay Anh, Mỹ thì các bạn ý rất đề cao về sản phẩm trong nước. Khi họ tặng mình món đồ gì cũng rất tự nào nói đây là sản phẩm lâu đời, rất tốt của nước tao. Hi vọng một ngày nào đó chúng ta cũng có thể tự hào giới thiệu nheieuf sản phẩm Việt cho bạn bè thế giới dùng chứ không chỉ là sản phẩm dành cho người Việt dùng không thôi nữa. Quay lại vụ sữa bầu mình cũng có nói chuyện với 1 vài người bạn không thân lắm trong các buổi tiệc xã giao về việc chăm con hay mang bầu. Khi nghe mình nói là mình dùng sữa dielac Mama Gold thì họ phán ngay câu là sữa Việt hả? Sao không dùng hãng A, B, C này, tốt lắm. Mình cũng không muốn tranh luận chứ các bạn ý nói vậy làm mình nghĩ ngay đến mấy trường hợp trưởng giả học làm sang, có tiền tiêu nhưng không biết tìm hiểu sản phẩm.

3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 238 Bài viết

• 144 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi mrmon Xem bài viết
    Tâm lý sính ngoại, bao giờ cũng nghĩ hàng ngoại tốt hơn hàng Việt căn bản cũng là do nhiều hãng/người bán ở Việt Nam làm ăn không thật, hay chơi mánh khóe và chất lượng không được như quảng cáo nên lâu dần người dân đánh mất vào niềm tin với chính sản phẩm nước nhà. Mình được tiếp xúc với 1 số bạn nước ngoài từ Nhật, Hàn hay Anh, Mỹ thì các bạn ý rất đề cao về sản phẩm trong nước. Khi họ tặng mình món đồ gì cũng rất tự nào nói đây là sản phẩm lâu đời, rất tốt của nước tao. Hi vọng một ngày nào đó chúng ta cũng có thể tự hào giới thiệu nheieuf sản phẩm Việt cho bạn bè thế giới dùng chứ không chỉ là sản phẩm dành cho người Việt dùng không thôi nữa. Quay lại vụ sữa bầu mình cũng có nói chuyện với 1 vài người bạn không thân lắm trong các buổi tiệc xã giao về việc chăm con hay mang bầu. Khi nghe mình nói là mình dùng sữa dielac Mama Gold thì họ phán ngay câu là sữa Việt hả? Sao không dùng hãng A, B, C này, tốt lắm. Mình cũng không muốn tranh luận chứ các bạn ý nói vậy làm mình nghĩ ngay đến mấy trường hợp trưởng giả học làm sang, có tiền tiêu nhưng không biết tìm hiểu sản phẩm.
    Không chỉ ở các tỉnh thành lớn, các gia đình có điều kiện mới thế đâu mẹ nó ạ. Mình về quê nhà mình, nhà bác họ cũng khá nên thấy chị con dâu đang bầu (bầu cháu đích tôn) mà uống sữa ngoại, mình chỉ nói là em dùng sữa này của Việt Nam mà tốt lắm mà cũng bị bác ý gạt phăng đi là hàng Việt sao mà tốt bằng hàng ngoại được. Nói chung là á khẩu luôn, như kiểu mình giới thiệu hàng kém chất lượng ý.
    Chuyên quần âu, nhận- trả tận nơi 098 212 2816
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 1,301 Bài viết

• 313 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi meconnhatho Xem bài viết
    Không chỉ ở các tỉnh thành lớn, các gia đình có điều kiện mới thế đâu mẹ nó ạ. Mình về quê nhà mình, nhà bác họ cũng khá nên thấy chị con dâu đang bầu (bầu cháu đích tôn) mà uống sữa ngoại, mình chỉ nói là em dùng sữa này của Việt Nam mà tốt lắm mà cũng bị bác ý gạt phăng đi là hàng Việt sao mà tốt bằng hàng ngoại được. Nói chung là á khẩu luôn, như kiểu mình giới thiệu hàng kém chất lượng ý.
    Nghe mẹ nó kể mà mình thấy buồn cười vì tư duy của một bộ phận người Việt Nam quá. Mình thuộc dạng cũng thích tranh luận nên có khi mình là mẹ nó, mình tranh luận và phân tích luôn với bác họ bạn về sữa nội, sữa ngoại đó. Sữa Dielac mama gold tốt vậy thì cần gì phải dùng sữa ngoại đắt tiền để làm gì? - trừ trường hợp dùng không hợp vì mùi vị hoặc là tiêu hóa không được thôi nhé!
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 2,165 Bài viết

• 5,721 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi thuhien2008 Xem bài viết
    Mình thì hay mua quen cửa hàng sữa đó nên bên đó cứ có chương trình KM gì là lại nhắn tin. Thấy có gì khuyến mại liên quan đến Dielac Mama Gold hay sau này là Dielac Optimum là chạy ra xem liền.
    • 1,702 Bài viết

• 524 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi hamzui Xem bài viết
    Mình thì hay mua quen cửa hàng sữa đó nên bên đó cứ có chương trình KM gì là lại nhắn tin. Thấy có gì khuyến mại liên quan đến Dielac Mama Gold hay sau này là Dielac Optimum là chạy ra xem liền.
    Tâm lý các mẹ mình mua có tí quà cho con cũng thích hơn nhỉ, quà lại thiết thực nữa nên các mẹ thích lắm ah. Mình cũng hay mua sữa cho con có chương trình khuyến mại, giá sữa không đổi lại thêm quà, Mẹ bầu mua sữa cũng hay được quà tặng cho con lắm đó. Nên có chương trình khuyến mại thì mua liền mấy hôm cho được nhiều quà nhỉ.
  • Trang 4/5

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 3
  • 4
  • 5