TIN TÀI TRỢ.

Uống sữa bầu nhiều quá dễ bị tiểu đường, nguy hiểm đến thai kỳ phải không các mẹ ơi?

• 0 Lượt chia sẻ
  • 11.5K Lượt đọc
  • 99 Trả lời

• Trang 3/5

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 2
  • 3
  • 4
  • ...
  • 5

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 1,063 Bài viết

• 75 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Sao lại có thông tin uống sữa bầu nhiều dễ bị tiểu đường không biết nữa. Mình uống sữa bầu Dielac mama gold tính ra cũng gần 1 năm nay rồi mà chỉ thấy có lợi, tốt cho sức khỏe chứ chưa thấy vấn đề gì ảnh hưởng tới sức khỏe cả đây. Thật nhảm hết sức.

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 2,293 Bài viết

• 16,704 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi lucky_babe Xem bài viết
    Sao lại có thông tin uống sữa bầu nhiều dễ bị tiểu đường không biết nữa. Mình uống sữa bầu Dielac mama gold tính ra cũng gần 1 năm nay rồi mà chỉ thấy có lợi, tốt cho sức khỏe chứ chưa thấy vấn đề gì ảnh hưởng tới sức khỏe cả đây. Thật nhảm hết sức.
    Giờ thông tin thật giả lẫn lộn, nói ra đâu cần kiểm chứng, đến báo chi còn vậy huống chi là lời nói suông của mọi người hả mẹ nó? Mẹ nó cứ thử về quê mà nói chuyện chăm sóc con cái với bầu bì thì mẹ nó sẽ thấy còn nhiều thứ nhảm hơn nữa kia. Vậy là bầu xong mẹ nó vẫn tiếp tục uống Dielac mama gold hay sao mà uống gần 1 năm rồi vậy?
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 1,702 Bài viết

• 524 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi socnhi1804 Xem bài viết
    Giờ thông tin thật giả lẫn lộn, nói ra đâu cần kiểm chứng, đến báo chi còn vậy huống chi là lời nói suông của mọi người hả mẹ nó? Mẹ nó cứ thử về quê mà nói chuyện chăm sóc con cái với bầu bì thì mẹ nó sẽ thấy còn nhiều thứ nhảm hơn nữa kia. Vậy là bầu xong mẹ nó vẫn tiếp tục uống Dielac mama gold hay sao mà uống gần 1 năm rồi vậy?
    Mang thai không thể thiếu sữa bầu cho mẹ được, vì thế các mẹ hãy chọn cho mình loại sữa phù hợp với mình và mang lại chất lượng hiệu quả cao. Link nè các mẹ tham khảo sữa Dielac mama gold đang được các mẹ dùng nhiều đấy nhé .https://www.vinamilk.com.vn/sua-bot-...lac-mama-gold/
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 1,105 Bài viết

• 364 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi vuthithanhhuong82 Xem bài viết
    Mang thai không thể thiếu sữa bầu cho mẹ được, vì thế các mẹ hãy chọn cho mình loại sữa phù hợp với mình và mang lại chất lượng hiệu quả cao. Link nè các mẹ tham khảo sữa Dielac mama gold đang được các mẹ dùng nhiều đấy nhé .https://www.vinamilk.com.vn/sua-bot-...lac-mama-gold/
    Dielac Mama Gold dễ uống, hợp khẩu vị, giá mềm mà chất lượng khỏi chê. Phòng mình các mẹ đều dùng sữa này hết, chứ dùng sang loại sữa bầu khác khó uống lắm, cứ bảo nhiều loại sữa mát dễ uống cơ mà mùi nó cứ thế nào, chứ không thơm, ngậy dễ uống như sữa Dielac.
    • 1,980 Bài viết

• 1,578 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi lucky_babe Xem bài viết
    Những thông tin đồn thổi làm nhiễu sóng hết mẹ nó nhỉ. Lắm khi em gặp đứa bạn cứ nói linh tinh các thứ chẳng có gì là khoa học và căn cứ, em phải giải thích, đưa ra những bằng chứng thuyết phục thì nó mới tin đấy. Đó là gặp mình cũng có tí kiến thức chứ ở những vùng sâu vùng xa, họ cứ nghe thế nào thì biết thế thôi
    • 3,527 Bài viết

• 2,232 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Mình vào trang Dielac Mama Gold này suốt, trong đó có các thông tin rất cần cho mẹ bầu do chính bs Tuyết của bv Hùng Vương chia sẽ. Từng giai đoạn mang thai, nuôi con có những lưu ý và hướng dẫn rõ ràng lắm, các mẹ thường xuyên vào để học hỏi nhe.
    • Thành viên Webtretho
    • 3 năm
    • 343 Bài viết

• 239 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi smile&smile Xem bài viết
    Những thông tin đồn thổi làm nhiễu sóng hết mẹ nó nhỉ. Lắm khi em gặp đứa bạn cứ nói linh tinh các thứ chẳng có gì là khoa học và căn cứ, em phải giải thích, đưa ra những bằng chứng thuyết phục thì nó mới tin đấy. Đó là gặp mình cũng có tí kiến thức chứ ở những vùng sâu vùng xa, họ cứ nghe thế nào thì biết thế thôi
    Chọn lọc thông tin nhất là các thông tin không đúng trên mạng nhe các mẹ. Mình chỉ theo dõi các thông tin và bài ở các trang uy tín hay của các bác sĩ chuyên khoa để tham khảo thôi. Còn những kinh nghiệm truyền miệng thì có những cái hay đấy nhưng có những cái mình thấy không cơ sở khoa học tí nào. Như mẹ chồng mình bảo bầu phải ăn trứng ngỗng mà là trứng vùi trong bùn một thời gian mới nên thuốc. Ôi trời ạ, trứng ngỗng hàm lượng chất không bằng cái trứng gà, chỉ có cholesterol là cao thôi mà còn vùi trong bùn cho vi khuẩn xâm nhập vào nữa thì có mà chết. Không nghe thì bảo ương bướng chứ, nhưng giận thì giận, mình không thể hại mình hại con kiểu ấy được
    • 6,231 Bài viết

• 4,454 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Các cụ ngày xưa điều kiện thiếu thốn, thiếu cái ăn cái mặc nên ba bầu được bồi dưỡng 1 chút la tốt rồi. còn các mẹ ngày nay có điều kiện đầy đủ hơn, có khoa học, công nghệ...thông tin cũng đầy đủ hơn
    • 391 Bài viết

• 50 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi menlun26 Xem bài viết
    Chọn lọc thông tin nhất là các thông tin không đúng trên mạng nhe các mẹ. Mình chỉ theo dõi các thông tin và bài ở các trang uy tín hay của các bác sĩ chuyên khoa để tham khảo thôi. Còn những kinh nghiệm truyền miệng thì có những cái hay đấy nhưng có những cái mình thấy không cơ sở khoa học tí nào. Như mẹ chồng mình bảo bầu phải ăn trứng ngỗng mà là trứng vùi trong bùn một thời gian mới nên thuốc. Ôi trời ạ, trứng ngỗng hàm lượng chất không bằng cái trứng gà, chỉ có cholesterol là cao thôi mà còn vùi trong bùn cho vi khuẩn xâm nhập vào nữa thì có mà chết. Không nghe thì bảo ương bướng chứ, nhưng giận thì giận, mình không thể hại mình hại con kiểu ấy được
    Thật ra các bà mẹ cũng vì thương con thương cháu nhưng lại không theo kịp thời đại, vẫn giữ những suy nghĩ phản khoa học mà bà luôn cho là đúng, là kinh nghiệm đã từng nuôi gần chục đứa con. Nhưng bây giờ nó khác, chị cứ mua hộp sữa Dielac Mama Gold về, đọc thành phần dinh dưỡng trên hộp sữa cho bà nghe hoặc những thông tin về chất lượng sữa chẳng hạn, nghe nhiều lần cũng tỏ ra và hiểu ngay thôi chị ạ. Nhiều khi con dâu nói ta đây không thèm nghe nhưng các thông tin dinh dưỡng rõ ràng trên hộp sữa lại khẳng định được đấy chị.
    • 6,231 Bài viết

• 4,454 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi huong75 Xem bài viết
    Dielac Mama Gold dễ uống, hợp khẩu vị, giá mềm mà chất lượng khỏi chê. Phòng mình các mẹ đều dùng sữa này hết, chứ dùng sang loại sữa bầu khác khó uống lắm, cứ bảo nhiều loại sữa mát dễ uống cơ mà mùi nó cứ thế nào, chứ không thơm, ngậy dễ uống như sữa Dielac.
    so sánh các thành phần của Dielac mama gold thì chẳng kém gì sữa ngoại mà giá cả lại chỉ bằng 1 nửa, hương vani dễ uống, hàm lượng chất béo giảm những 20% nên mẹ không lo tăng cân quá nhiều. Vậy nên khi đi mua hàng, nên nhìn vào thành phần rồi mới nhìn tới giá, đừng có cứ chỉ nhìn giá để quy ra chất lượng.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 1,028 Bài viết

• 1,270 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi Chip_270308 Xem bài viết
    so sánh các thành phần của Dielac mama gold thì chẳng kém gì sữa ngoại mà giá cả lại chỉ bằng 1 nửa, hương vani dễ uống, hàm lượng chất béo giảm những 20% nên mẹ không lo tăng cân quá nhiều. Vậy nên khi đi mua hàng, nên nhìn vào thành phần rồi mới nhìn tới giá, đừng có cứ chỉ nhìn giá để quy ra chất lượng.
    Với thành phần bổ sung I ốt giúp tăng cường hoạt động của tuyến giáp, loại trừ nguy cơ bé bị chậm phát triển sau khi sinh nên mình uống sữa bầu Dielac mama gold hoàn toàn yên tâm con luôn khỏe mạnh
    • 5,746 Bài viết

• 5,585 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi khanhtrang2010 Xem bài viết
    Mẹ nó ơi, khi mang thai cũng không nên làm việc quá sức nhé. Mình ăn uống khoa học, bổ sung sữa bầu hàng ngày và quan trọng là phải nghỉ ngơi, cơ thể mệt mỏi quá thì cũng sẽ ảnh hưởng tới sức khỏe của em bé trong bụng đó ạ
    Sức khỏe là quan trọng nhất nên là còn 1 tháng nữa sinh là em nghỉ làm ở nhà chơi luôn, đi chơi gặp bạn bè, rồi xem phim lúc nào cũng giữ cho tâm trạng thoải mái nhất nên mẹ vui vẻ sinh con ra cũng ngoan lắm, thấy các mẹ bảo là khi bầu mà hay buồn, hay khóc là sinh ra bé cũng hay khó chịu và hay khóc nữa cơ.
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 1,351 Bài viết

• 1,016 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi SuriSuri2010 Xem bài viết
    Thật ra các bà mẹ cũng vì thương con thương cháu nhưng lại không theo kịp thời đại, vẫn giữ những suy nghĩ phản khoa học mà bà luôn cho là đúng, là kinh nghiệm đã từng nuôi gần chục đứa con. Nhưng bây giờ nó khác, chị cứ mua hộp sữa Dielac Mama Gold về, đọc thành phần dinh dưỡng trên hộp sữa cho bà nghe hoặc những thông tin về chất lượng sữa chẳng hạn, nghe nhiều lần cũng tỏ ra và hiểu ngay thôi chị ạ. Nhiều khi con dâu nói ta đây không thèm nghe nhưng các thông tin dinh dưỡng rõ ràng trên hộp sữa lại khẳng định được đấy chị.
    Thực sự các bà cũng chả hiểu các dưỡng chất đó có tác dụng gì đâu nên có đọc hàm lượng thế nào, có bao nhiêu dưỡng chất cũng thế thôi. Con mình thì mình là người nuôi, quyền quyết định là ở mình. Bản thân mình mà còn chịu ảnh hưởng của bà, ăn uống không khoa học thì về sau con mình đẻ ra thì còn thế nào nữa?
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 2,719 Bài viết

• 4,562 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Nói là không thể thiếu thì mình không đồng ý. Không thể thiếu cũng như là bắt buộc phải có, nếu như vậy thì như là dạng thuốc, bác sỹ kê đơn để uống rồi. Mình thấy sữa bầu chỉ là một nguồn để bổ sung dưỡng chất thôi. Mẹ nào thấy mình ăn uống không đủ chất, khả năng hấp thụ kém thì dùng thêm sữa bầu. Mẹ nào thấy mình ăn uống đầy đủ, đi khám con và mẹ khỏe, chỉ số tốt thì cần gì phải bổ sung thêm sữa bầu làm gì?
    • 238 Bài viết

• 144 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi smile⌣36130837
    Nếu mà các bà, các mẹ nói là lạc hậu thì còn có thể nói nhưng thứ không căn cứ chứ đến tầm hơn 20, 30 làm mẹ trẻ con, sống ở xã hội này mà lại không nắm được những thông tin cơ bản như này thì đúng là kiến thức quá lém. Mẹ nó kiên nhẫn chứ như mình thì mình không tốn thời gian thuyết phục đâu.

Còn sữa thì mình uống Dielac Mama Gold, đa phần là 2 ly/ngày trừ thỉnh thoảng quên thì là 1, mà không hề bị tăng cân nhiều, mẹ/con bị tiểu đường nên chủ top không phải lo nhé!
    Chuyên quần âu, nhận- trả tận nơi 098 212 2816
    • 208 Bài viết

• 21 Được cảm ơn

Chị dâu em bị tiểu đường thai kỳ, phải nhập viện theo dõi từ khi thai mới 30w, người bị phù, chân bị phù trông sợ lắm mà hầu như chị ý rất ít uống sữa, cứ kêu là sợ béo với chỉ to mẹ thôi chứ có tác dụng gì. Nhưng em uống Dielac mama Gold đều cả thai kỳ mà em lên có 9kg, sinh con bụ bẫm lắm mà chẳng bị sao hết ý.
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 275 Bài viết

• 252 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi phuonglinhdinh Xem bài viết
    Chị dâu em bị tiểu đường thai kỳ, phải nhập viện theo dõi từ khi thai mới 30w, người bị phù, chân bị phù trông sợ lắm mà hầu như chị ý rất ít uống sữa, cứ kêu là sợ béo với chỉ to mẹ thôi chứ có tác dụng gì. Nhưng em uống Dielac mama Gold đều cả thai kỳ mà em lên có 9kg, sinh con bụ bẫm lắm mà chẳng bị sao hết ý.
    30w đã nhập viện thì phải ở trong đó ít cũng 5w nữa. Đấy, cứ nghĩ là bầu phải tẩm bổ nhiều rồi thành quá đà là xảy ra bao hậu quả. Mẹ nó tăng ít cân mà con bụ bẫm là tốt quá rồi. Mình bầu tăng 13kg, con đẻ được 3.3kg, cũng uống sữa bầu Dielac Mama Gold từ khi biết có bầu đến khi con được 3 tháng.
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 3,483 Bài viết

• 1,816 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi mayflowers Xem bài viết
    Nói là không thể thiếu thì mình không đồng ý. Không thể thiếu cũng như là bắt buộc phải có, nếu như vậy thì như là dạng thuốc, bác sỹ kê đơn để uống rồi. Mình thấy sữa bầu chỉ là một nguồn để bổ sung dưỡng chất thôi. Mẹ nào thấy mình ăn uống không đủ chất, khả năng hấp thụ kém thì dùng thêm sữa bầu. Mẹ nào thấy mình ăn uống đầy đủ, đi khám con và mẹ khỏe, chỉ số tốt thì cần gì phải bổ sung thêm sữa bầu làm gì?
    Mỗi người 1 quan điểm bạn ak. Theo mình mẹ nào cũng nên uống sữa bầu cả vì trong sữa bầu ngoài những dưỡng chất cho mẹ còn cung cấp rất nhiều dưỡng chất cho con, giúp con thông minh hơn và 1 số loại sữa bầu còn có những chất có thể giúp ngăn ngừa dị tật thai nhi nữa. Nên theo mình chị em không nên bỏ qua sữa bầu.
    • 1,478 Bài viết

• 1,312 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Mình cũng nghĩ thế, giờ đã có gia đình, con cái, các mẹ không thể tiêu xài lung tung được mà chi tiêu gì cũng phải hợp lý. Mình nghiên cứu kỹ Dielac Mama Gold trước khi mua, thấy ổn, chất lượng tốt mà giá rất hợp lý là mình ưng ngay
    • 406 Bài viết

• 106 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi nhimphon Xem bài viết
    Mỗi người 1 quan điểm bạn ak. Theo mình mẹ nào cũng nên uống sữa bầu cả vì trong sữa bầu ngoài những dưỡng chất cho mẹ còn cung cấp rất nhiều dưỡng chất cho con, giúp con thông minh hơn và 1 số loại sữa bầu còn có những chất có thể giúp ngăn ngừa dị tật thai nhi nữa. Nên theo mình chị em không nên bỏ qua sữa bầu.
    Em cũng cùng quan điểm như mẹ nó. Cấn bầu 1 cái là em uống sữa bầu liền, em chọn uống sữa Dielac Mama Gold vì giá cả mềm, trong sữa có nhiều dưỡng chất như sắt và DHA giúp phát triển trí não cho con, còn có cả axit folic giúp ngăn ngừa di tật ống thần kinh cho thai nhi nữa.
  • Trang 3/5

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 2
  • 3
  • 4
  • ...
  • 5