TIN TÀI TRỢ.

Uống sữa bầu có cần phải thay đổi theo từng thời kỳ không các mẹ?

• 0 Lượt chia sẻ
  • 6.52K Lượt đọc
  • 101 Trả lời

• Trang 2/6

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • 3
  • ...
  • 6

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 4,659 Bài viết

• 2,320 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi giaytobaolanh Xem bài viết
    Các mẹ ơi, cho em hỏi chuyện này với ạ! Số là em mới mang thai lần đầu thôi và đang tính uống sữa bầu để đủ chất cho cả mẹ và con. Em nghe nói những tháng đầu thai nhi còn nhỏ, chỉ cần uống một ít sữa bầu là đủ, những tháng cuối em bé chuẩn bị ra đời nên cần uống nhiều sữa hơn để bảo đảm đủ dinh dưỡng cho con phát triển hoàn thiện. Vậy mỗi giai đoan mang thai khác nhau, cần uống lượng sữa bầu bao nhiêu là hợp lí các mẹ ơi? . Các mẹ thông thái chỉ giúp em với. Em cũng không thích uống sữa lắm nên các mẹ tư vấn giúp em loại nào đủ chất mà dễ uống một chút ạ. Em cảm ơn các mẹ!
    Mình chưa thấy ai bảo uống sữa theo giai đoạn chính xác là bao nhiêu. Nhưng theo kinh nghiệm của bản thân thì mình nghĩ là những tháng đầu là thời điểm thai nhi hình thành nên rất cần thiết người mẹ phải có ăn uống đầy đủ dưỡng chất cần thiết sẽ có thể tạo ra em bé cao hay thấp sau này cũng như trí não của bé thông minh hay ko. Giai đoạn thứ 2 là giai đoạn bé đang phát triển cũng cần có dinh dưỡng đầy đủ. Giai đoạn thứ 3 là giai đoạn bé pt nhanh nhất nên cần cung cấp nhiều năng lượng và dinh dưỡng. Vì thế mình nghĩ 9 tháng 10 ngày mỗi ngày đều cần 2 ly sữa bầu là hợp lý.

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 4,659 Bài viết

• 2,320 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    À nói về sữa bầu, thì mình đã từng uống rất nhiều loại sữa nhưng đặc biệt thích sữa Dielac Mama Gold vì sữa dễ uống, hàm lượng sắt, acid folic, chất xơ, DHA...vượt trội giúp mẹ khỏe và bé thông minh. Mẹ nó cứ tham khảo xem nhé.
    • 6,534 Bài viết

• 3,349 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi mebeNa1 Xem bài viết
    Ủa sao nghe nói bầu nên hạn chế và ko nên ăn cá ngừ cả cả thu nữa đó mẹ nó, vì trong cá ngừ có thủy ngân ăn không tốt đâu ạ. Lúc bầu ngoài ăn uống nhiều rau xanh trái cây ra thì mình được bác sĩ khuyên nên uống thêm sữa bầu đó à, không những thế mà chồng cũng khuyến khích nữa heheh. Mình đang uống sữa bột Dielac Mama Gold, sữa này uống cực dễ nha các mẹ.
    Các loại cá biển to sống ở tầng đáy thì không nên ăn nhiều vì có thể nhiễm độc thủy ngân. Nhưng mà có trời biết, giờ con nào chả có khả năng nhiễm độc hic hic
    Cá ngừ và cá thu thì may mắn là mình không thích lắm, vì thịt quá khô. Nhưng mà nói thật, giờ ăn con gì cũng sợ. Nghĩ tới bầu bì mà ăn trúng nữa thì thiệt không biết nói sao!!!
    • 4,542 Bài viết

• 1,640 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Các mẹ bầu chưa dùng Dielac Mama Gold lần nào thì có thể tham khảo sản phẩm và đăng kí nhận mẫu thử nhé

https://www.vinamilk.com.vn/sua-bot-...H_SB04_1708_CM
    • 6,534 Bài viết

• 3,349 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi mebeNa1 Xem bài viết
    Ủa sao nghe nói bầu nên hạn chế và ko nên ăn cá ngừ cả cả thu nữa đó mẹ nó, vì trong cá ngừ có thủy ngân ăn không tốt đâu ạ. Lúc bầu ngoài ăn uống nhiều rau xanh trái cây ra thì mình được bác sĩ khuyên nên uống thêm sữa bầu đó à, không những thế mà chồng cũng khuyến khích nữa heheh. Mình đang uống sữa bột Dielac Mama Gold, sữa này uống cực dễ nha các mẹ.
    Các loại cá biển to sống ở tầng đáy thì không nên ăn nhiều vì có thể nhiễm độc thủy ngân. Nhưng mà có trời biết, giờ con nào chả có khả năng nhiễm độc hic hic
    Cá ngừ và cá thu thì may mắn là mình không thích lắm, vì thịt quá khô. Nhưng mà nói thật, giờ ăn con gì cũng sợ. Nghĩ tới bầu bì mà ăn trúng nữa thì thiệt không biết nói sao!!!
    • 6,534 Bài viết

• 3,349 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi echopbull Xem bài viết
    Mình chưa thấy ai bảo uống sữa theo giai đoạn chính xác là bao nhiêu. Nhưng theo kinh nghiệm của bản thân thì mình nghĩ là những tháng đầu là thời điểm thai nhi hình thành nên rất cần thiết người mẹ phải có ăn uống đầy đủ dưỡng chất cần thiết sẽ có thể tạo ra em bé cao hay thấp sau này cũng như trí não của bé thông minh hay ko. Giai đoạn thứ 2 là giai đoạn bé đang phát triển cũng cần có dinh dưỡng đầy đủ. Giai đoạn thứ 3 là giai đoạn bé pt nhanh nhất nên cần cung cấp nhiều năng lượng và dinh dưỡng. Vì thế mình nghĩ 9 tháng 10 ngày mỗi ngày đều cần 2 ly sữa bầu là hợp lý.
    Em thấy sữa bầu chắc như một dạng thực phẩm bổ sung thôi, cả thai kỳ em cũng chỉ uống ngày 2 ly thôi à, không có uống hơn, thấy bác sỹ cũng không yêu cầu thay đổi lượng sữa uống theo chu kỳ đâu ạ.
    Có lẽ là không cần thay đổi lượng sữa uống đâu.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 949 Bài viết

• 275 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi yeulamtretho Xem bài viết
    Em thấy sữa bầu chắc như một dạng thực phẩm bổ sung thôi, cả thai kỳ em cũng chỉ uống ngày 2 ly thôi à, không có uống hơn, thấy bác sỹ cũng không yêu cầu thay đổi lượng sữa uống theo chu kỳ đâu ạ.
    không biết bác sĩ chỗ bạn như thế nào chứ bác sĩ chỗ mình thì kêu nên uống sữa bầu khi mới bắt đầu có thai, nhỏ bạn mình thì uống sữa Dielac Mama Gold sau khi sinh luôn, trộm vía mát sữa và con nó khá bụ bẫm, mình nghĩ trong sữa bầu có khá nhiều dinh dưỡng cần thiết cho mẹ và bé nên uống thường xuyên bạn ơi
    • 9,699 Bài viết

• 9,668 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi filboy8x Xem bài viết
    Mình lúc đầu cũng cầu kỳ lắm. Nghiên cứu đủ loại sữa này khác. Xong thấy uống cái nào cũng ko hợp, đi khám 5 tháng đầu bác sĩ cứ bảo mẹ không chịu ăn, mẹ sợ béo làm con còi, sốt hết cả ruột. Xong rồi, mình mua dielac mama gold thì thấy hợp, nên dùng suốt thôi.
    sữa bầu Dielac Mama Gold giảm 20% hàm lượng chất béo và bổ sung dầu thực vật giúp tránh tình trạng tăng cân quá mức cho mẹ sau sinh đó bạn, yên tâm dùng nha, không sợ mẹ béo con còi đâu
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 6,723 Bài viết

• 3,947 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Biết rằng sữa bầu cung cấp canxi và các loại vitamin cần thiết, bổ sung dưỡng chất cho bà bầu nhưng mẹ vẫn lo lắng, không biết nên uống sữa bầu khi nào để tốt nhất cho thai kỳ. Tuy nhiên các mẹ bầu chỉ cần nắm được thời điểm nào uống sữa bầu là tốt nhất cho thai nhi là chuẩn luôn nha.
    - Lý tưởng nhất là khi quyết định để bầu thì mẹ nên chăm sóc sức khỏe dinh dưỡng ngay từ thời điểm đó, bé sẽ phát triển khỏe mạnh bên trong cơ thể mẹ phải thật sự khỏe mạnh
    - Do chế độ ăn uống bình thường không đáp ứng đủ nhu cầu dinh dưỡng tăng cao của mẹ trong trong đoạn mang thai, mẹ nhớ uống bổ sung sữa bầu càng sớm càng tốt. Giai đoạn đầu thai kỳ còn dễ bị nghén nên mẹ không ăn được nhiều, sữa bột bầu sẽ giúp mẹ bù đắp năng lượng và những dưỡng chất bị thiếu hụt.
    - Đặc biệt, mẹ càng nên uống sữa bầu khi đến tuần thai thứ 20 vì đây là lúc bé cưng trong bụng phát triển rất mạnh về trí não, xương và hệ răng.
    Sữa bầu tốt cần bổ sung đủ dưỡng chất giúp thai kỳ khoẻ mạnh, tạo nền tảng cho bé phát triển toàn diện. Với hương vani thơm ngon, uống 2 ly sữa Vinamilk Dielac Mama Gold mỗi ngày giúp đáp ứng 100% nhu cầu Axít Folic gia tăng theo khuyến nghị của Viện Dinh Dưỡng Quốc Gia cho bà mẹ mang thai. Ngoài ra Dielac Mama Gold còn tăng thêm 30% DHA, bổ sung thêm 25% sắt, Cholin, I ốt cùng các vitamin và khoáng chất thiết yếu rất quan trọng cho sự phát triển cho mẹ và thai nhi trong giai đoạn này.

.
    Trích dẫn Nguyên văn bởi subo_mum Xem bài viết
    Em nghĩ không có thay đổi theo thời kỳ đâu chị, vì khi còn là bào thai con sống nhờ dưỡng chất từ mẹ thông qua nhau thai mà. Mà cơ thể mình là cơ thể người lớn mà chị. Hihi. Em có bầu là ông xã đã ra mua ngay 1 hộp Dielac Mama Gold về cho vợ, vì chị chồng em cũng uống loại này, mà bé sinh ra được 3.4kg, trộm vía dễ nuôi, lanh lợi, thông minh lắm. Nên vừa bầu là chồng em mua ngay loại này về cho vợ, em đang nghén nhưng thấy sữa cũng thơm ngon, dễ uống. Mà 2 ly 1 ngày là đủ hàm lượng các dưỡng chất Axit folic, Sắt, DHA... nên cũng yên tâm hơn.
    10406687_848396248506676_3572534272465055090_n
    • 553 Bài viết

• 131 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Nếu được thì nên uống sữa bầu trước khi có thai, sau khi sinh cũng cần uống sữa bầu để tăng thêm chất lượng sữa cho con bú nữa các mẹ nhỉ
    Trích dẫn Nguyên văn bởi 2becop Xem bài viết
    không biết bác sĩ chỗ bạn như thế nào chứ bác sĩ chỗ mình thì kêu nên uống sữa bầu khi mới bắt đầu có thai, nhỏ bạn mình thì uống sữa Dielac Mama Gold sau khi sinh luôn, trộm vía mát sữa và con nó khá bụ bẫm, mình nghĩ trong sữa bầu có khá nhiều dinh dưỡng cần thiết cho mẹ và bé nên uống thường xuyên bạn ơi
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 6,723 Bài viết

• 3,947 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi mieunhataymo Xem bài viết
    Nếu được thì nên uống sữa bầu trước khi có thai, sau khi sinh cũng cần uống sữa bầu để tăng thêm chất lượng sữa cho con bú nữa các mẹ nhỉ
    Phụ nữ sau sinh có thể dùng tiếp sữa bầu giàu canxi, DHA, omega 3 để cung cấp đủ dưỡng chất cho sự phát triển của con thông qua sữa mẹ, kết hợp với sữa tươi, sữa đậu nành, sữa chua dạng uống nhé mẹ nó hihihi
    10406687_848396248506676_3572534272465055090_n
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 4,177 Bài viết

• 3,988 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mieunhataymo Xem bài viết
    Đúng là có điều kiện thì nên uống đều đó các mẹ ạ. Vì sữa cũng giống như thực phẩm haayf ngày thôi các mẹ, chứ không cí gì thần thánh cả đâu. Mình duy trì thực phẩm đều đặn, điều độ, thưc phẩm an toàn thì cơ thể sẽ khoẻ mạnh ấy mà.
    • 1,273 Bài viết

• 1,007 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi phetbong Xem bài viết
    Phụ nữ sau sinh có thể dùng tiếp sữa bầu giàu canxi, DHA, omega 3 để cung cấp đủ dưỡng chất cho sự phát triển của con thông qua sữa mẹ, kết hợp với sữa tươi, sữa đậu nành, sữa chua dạng uống nhé mẹ nó hihihi
    Ăn gì cũng được hết, mẹ ăn uống càng đa dạng thì con càng dễ ăn dặm đó ạ. Mẹ mà kiêng khem quá, thì con cũng sẽ không phàm ăn đâu. Kinh nghiệm của mình là không kiêng, chỉ lựa chọn sản phẩm sạch và an toàn để sử dụng thôi.
    • Thành viên Webtretho
    • 3 năm
    • 722 Bài viết

• 464 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Bởi vậy ko biết ăn gì cho an toàn, chẳng lẻ uống sữa thay luôn chứ, nhiều khi của nhà có được ăn mới mạnh miệng chứ mua ở ngoài mà trong giai đoạn bầu thì ai cũng lo sợ nhiễm độc huu. Mà làm sao cung cấp đủ cho được. Cơ mà hồi lúc bầu mình lại thích ăn cá nhưng cũng tránh những loại cá mà bầu được khuyên là ko nên ăn.
    • 4,659 Bài viết

• 2,320 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Mỗi ngày 2 cốc là hợp lý vì mình còn phải ăn uống những thứ khác nữa. Uống nhiều quá cũng ko hẳn là tốt vì có thể sẽ nạp vào quá nhiều chất mà cơ thể mẹ bầu ko thể hấp thụ hết được mà nếu có thể hấp thụ hết thì có khi mẹ lại béo phì hoặc con to quá khó sinh cũng ko phải là hay. Thế nên cứ 9h sáng và 9h tối là giờ mình lựa chọn để uống sữa bầu và mình nghĩ là hợp lý,.
    • 4,659 Bài viết

• 2,320 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi khanh-khue124 Xem bài viết
    sữa bầu Dielac Mama Gold giảm 20% hàm lượng chất béo và bổ sung dầu thực vật giúp tránh tình trạng tăng cân quá mức cho mẹ sau sinh đó bạn, yên tâm dùng nha, không sợ mẹ béo con còi đâu
    Điều này quả là tuyệt vời. Giảm 20% hàm lượng chất béo hèn gì uống Dielac Mama Gold ko hề ngấy, dễ uống và rất ngon ý. Mùa hè mình bầu toàn pha sữa xong bỏ tủ lạnh cho mát rồi ngon hơn hẳn luôn.
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 672 Bài viết

• 49 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    À nói về sữa bầu, thì mình đã từng uống rất nhiều loại sữa nhưng đặc biệt thích sữa Dielac Mama Gold vì sữa dễ uống, hàm lượng sắt, acid folic, chất xơ, DHA...vượt trội giúp mẹ khỏe và bé thông minh. Mẹ nó cứ tham khảo xem nhé.
    Cho link các mẹ tham khảo nhé https://www.vinamilk.com.vn/sua-bot-...H_SB04_1708_CM
    • 4,542 Bài viết

• 1,640 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Mỗi ngày 2 cốc là hợp lý vì mình còn phải ăn uống những thứ khác nữa. Uống nhiều quá cũng ko hẳn là tốt vì có thể sẽ nạp vào quá nhiều chất mà cơ thể mẹ bầu ko thể hấp thụ hết được mà nếu có thể hấp thụ hết thì có khi mẹ lại béo phì hoặc con to quá khó sinh cũng ko phải là hay. Thế nên cứ 9h sáng và 9h tối là giờ mình lựa chọn để uống sữa bầu và mình nghĩ là hợp lý,.
    Các nhà khoa học đã nghiên cứu công thức cả rồi, nên đọc theo đúng hướng dẫn sử dụng và làm đúng như vậy thì sẽ đảm bảo, kể cả nhiệt độ của nước nữa nhé
    • 1,497 Bài viết

• 1,056 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Điều này quả là tuyệt vời. Giảm 20% hàm lượng chất béo hèn gì uống Dielac Mama Gold ko hề ngấy, dễ uống và rất ngon ý. Mùa hè mình bầu toàn pha sữa xong bỏ tủ lạnh cho mát rồi ngon hơn hẳn luôn.
    Mình thì nếu đã uống sữa bột và với cả bầu bì thì pha sữa xong uống ấm luôn, nếu trước khi đi ngủ uống được ly sữa Dielac Mama Gold thì giấc ngủ càng đến nhanh và ngủ sâu một cách trọn vẹn hơn đó các mẹ.

• 9,699 Bài viết

• 9,668 Được cảm ơn

cũng là ý kiến hay nha, sữa để lạnh lạnh uống sẽ đỡ ngán hơn nè, bạn mình nó hay ngán sữa bầu nên hay thích cho thêm cacao vào nhưng mình nghĩ cách để lạnh hay hơn nè, chắc không mất chất gì đâu há mẹ nó..hii
  • Trang 2/6

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • 3
  • ...
  • 6