TIN TÀI TRỢ.

uống nhiều sữa bâù có tốt cho thai nhi không ?

• 0 Lượt chia sẻ
  • 7.42K Lượt đọc
  • 46 Trả lời

• Trang 3/3

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 2
  • 3

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 3,483 Bài viết

• 1,816 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Đồng ý với các mẹ là trong thai kỳ nếu mẹ cứ quá tập trung tẩm bổ thì đảm bảo mẹ sẽ béo phì, mà con thì không biết chất có vào con không. Mặt khác chế độ dinh dưỡng nhiều khi không khoa học, nhiều chất bột, chất béo thì đúng là chả tốt tí nào. Mình thì ăn uống vừa đủ, kết hợp uống sữa bầu. Trong sữa DIelac Mama Gold mình thấy hàm lượng chất béo rất ít, hàm lượng chất xơ cao và các dưỡng chất quan trọng như DHA, Choline, Axit folic, vitamin... nên mình nghĩ sữa nội địa cũng là 1 lựa chọn rất ok cho các mẹ bầu đấy.
    Yêu Nhím nhất!
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 438 Bài viết

• 144 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi nhimphon Xem bài viết
    Đồng ý với các mẹ là trong thai kỳ nếu mẹ cứ quá tập trung tẩm bổ thì đảm bảo mẹ sẽ béo phì, mà con thì không biết chất có vào con không. Mặt khác chế độ dinh dưỡng nhiều khi không khoa học, nhiều chất bột, chất béo thì đúng là chả tốt tí nào. Mình thì ăn uống vừa đủ, kết hợp uống sữa bầu. Trong sữa DIelac Mama Gold mình thấy hàm lượng chất béo rất ít, hàm lượng chất xơ cao và các dưỡng chất quan trọng như DHA, Choline, Axit folic, vitamin... nên mình nghĩ sữa nội địa cũng là 1 lựa chọn rất ok cho các mẹ bầu đấy.
    Em cũng có cảm nhận giống mẹ nó. Sữa Dielac Mama Gold uống không bị nóng, dễ uống và lại vào con hơn nhiều, trong suốt thai kỳ em không hề lên cân quá nhiều mà con vẫn bụ bẫm nhé, trộm vía hi hi. Em cũng vẫn uống sữa bầu khi cho con bú để sữa mẹ có nhiều dưỡng chất hơn, thay vì mẹ cứ tẩm bổ móng giò, thịt kho, trứng... thì em ăn uống rất vừa phải mà vẫn nhiều sữa cho con.
    Cuộc sống ơi cảm ơn Người đã cho con tất cả.
    • 406 Bài viết

• 106 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Mình thấy nếu mẹ nó có khả năng uống được nhiều sữa thế thì ok chả sao cả, vì trong sữa cũng nhiều dinh dưỡng rồi. Mình thì lúc nào uống được là uống, 1 lúc ko uống được nhiều chỉ uống nửa cốc thôi, nhưng chia ra nhiều bữa.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 3,483 Bài viết

• 1,816 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Nhớ hồi mình bầu tập 1, mình cũng lo lắng lắm. Uống sữa gi? Ăn gì thì tốt cho con? Có nên uống sữa tươi thay sữa bầu ko? Uống sữa bầu vào lúc nào? Gặp tiền bối nào cũng ngồi hóng kinh nghiệm ghê lắm. Mình không biết có đúng ko nhưng cảm giác do hồi bầu mình uống sữa bầu tốt nên con mình giờ có chiều cao rất vượt trội nhé, từ hồi trong bụng mẹ, khi đi khám thai bác sĩ đã hỏi có phải bố nó người nước ngoại ko mà sao xương đùi dài thế hihi
    Yêu Nhím nhất!
    • 1,980 Bài viết

• 1,578 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi cachuatim19 Xem bài viết
    Mình thấy nếu mẹ nó có khả năng uống được nhiều sữa thế thì ok chả sao cả, vì trong sữa cũng nhiều dinh dưỡng rồi. Mình thì lúc nào uống được là uống, 1 lúc ko uống được nhiều chỉ uống nửa cốc thôi, nhưng chia ra nhiều bữa.
    Mẹ có thể trạng và sức khỏe bình thường, thai nhi phát triển tốt thì 1 ngày chỉ cần bổ sung 2 ly sữa bầu là ổn nha nàng. Mình ngày nào cũng đều đặn 2 ly sữa bầu Dielac Mama Gold lúc 10h sáng và 4h chiều, thấy khỏe khoắn và thoải mái lắm
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 3,483 Bài viết

• 1,816 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trong thai kỳ, mẹ ăn uống đều đặn , ăn nhiều trái cây, rau xanh, sinh tố để bổ sung chất xơ, vitamin từ nhiên, rồi đi bộ, vận động nhẹ nhàng là rất ok nha các mom. Đừng quá lo lắng về bất cứ điều gì, quan trọng tinh thần mẹ phải thoải mái, lạc quan thì mới khỏe mạnh và con sinh ra cũng khỏe mạnh.
    Yêu Nhím nhất!
    • Milkymoon Khách
    • 2 năm
    Em trước khi có bầu thể trạng đã gầy khó lên cân rồi 4 tháng đầu ngén ngẩm còn tụt kí. Khi đi khám thai bé có 131gr i em thì chẳng lên 1 tẹo nào dù đã 4 tháng. Tự nhiên không hiểu sao từ lúc đi khám về e thèm sữa kinh khủng có ngày e uống 2 ly sữa bầu + 4 bịch sữa tươi + nước cam (nước dừa, nước mía).... hôm vừa rồi 4 tháng rưỡi đi hỏi lịch tiêm phòng ở trạm e có leo lên cân thì thấy tăng gần 3kg mà người em thì vẫn gầy nhom như trước chẳng hiểu 3kg đó nó đi đâu huhuhu ....mà tới chừ em vẫn ko thèm ăn gì có cố cũng chỉ ăn có tí ti chỉ thèm sữa ko biết kén ăn như em mà thèm uống sữa thì có tốt ko dù bt là phải ăn đa dạng
  • Trang 3/3

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 2
  • 3