TIN TÀI TRỢ.

uống nhiều sữa bâù có tốt cho thai nhi không ?

• 0 Lượt chia sẻ
  • 7.44K Lượt đọc
  • 46 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 405 Bài viết

• 36 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mummim1010 Xem bài viết
    Hình như cũng tùy loại sữa mà liều lượng uống mỗi ngày có khác đó mom, kinh nghiệm là uống theo hướng dẫn ghi trên hộp sữa. Còn nếu mom nào uống Dielac Mama Gold thì 2ly mỗi ngày nhé, pha sữa cũng nên pha theo hướng dẫn ghi trên hộp sữa luôn, như thế mới đảm bảo giữ được đầy đủ chất dinh dưỡng có trong sữa.
    Bác Sĩ khuyên là uống nhiều sữa bầu hay ít sữa đều không tốt. Uống nhiều sữa cũng không có lợi vì nhiều sữa có thể làm tăng tỷ lệ bé sơ sinh thừa cân. Khoảng 2 ly sữa bầu mỗi ngày là hợp lý. Nếu uống nhiều hơn khoảng 500ml mỗi ngày thì trọng lượng bé sơ sinh tăng thêm trung bình là 41g đấy ạ. Uống vừa thôi, không khéo bé sinh ra có nguy cơ dư cân béo phì thì không tốt.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 1,465 Bài viết

• 1,305 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi Chip_270308 Xem bài viết
    Mỗi loại sữa lại có cách pha khác nhau nên mẹ cần thực hiện đúng theo hương dẫn trên vỏ hộp để có được ly sữa dinh dưỡng nhất chứ đừng tự ý thay đổi cách pha: như pha với nước quá nóng hoặc nước lạnh đều sẽ làm thay đổi thành phần dinh dưỡng của sữa đó.
    Khoản này thì mình phải cẩn thận, lắm lúc nhờ ông chồng pha mà ổng cứ ước lượng linh tinh, mình uống vào thấy đậm hoặc nhạt hơn là biết ngay
    • 1,980 Bài viết

• 1,578 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi khanhtrang2010 Xem bài viết
    Giờ mọi người cũng nghiên cứu kỹ sản phẩm trước khi sử dụng đúng không mẹ nó, từ thành phần tới xuất xứ. Mà em cũng thấy mọi người rất coi trọng thành phần DHA và axit folic trong quá trình mang thai. Mà những chất này có trong sữa bầu Dielac Mama Gold rồi nên cứ yên tâm mà uống thôi ha
    Trong 12 tuần đầu tiên của thai kì, mẹ bầu cần bổ sung Acid Folic, một dưỡng chất vô cùng quan trọng. Acid Folic ảnh hưởng trực tiếp đến sự hình thành và phát triển của hệ thần kinh, giúp bảo đảm sự phát triển của ống thần kinh và tủy sống của bé, đồng thời ngăn ngừa nguy cơ dị tật ống thần kinh. Nguồn cung cấp chính của Acid Folic là cam, sữa dành cho bà bầu, chế phẩm từ sữa, măng tây, rau bina, bông cải xanh, lòng đỏ trứng, khoai tây…
    • 582 Bài viết

• 33 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi Rivermoon2011 Xem bài viết
    Khoản này thì mình phải cẩn thận, lắm lúc nhờ ông chồng pha mà ổng cứ ước lượng linh tinh, mình uống vào thấy đậm hoặc nhạt hơn là biết ngay
    Oh, giống nè, giống nhà mình. Có hôm làm biếng nhờ ổng pha sữa mà ổng cứ lấy đại khoảng bao nhiêu đấy xong ổng cho nước vào tùm lum hết. Đúng ra là phải lấy nước trước là bao nhiêu ml, xong mới cho sữa bột vào, còn ổng làm ngược lại, rồi có khi nước còn nóng ổng pha luôn. Khộ ghê vậy đấy, bởi vậy mình pha luôn cho chắc, hihi.
    • 6,219 Bài viết

• 4,453 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi smile&smile Xem bài viết
    Trong 12 tuần đầu tiên của thai kì, mẹ bầu cần bổ sung Acid Folic, một dưỡng chất vô cùng quan trọng. Acid Folic ảnh hưởng trực tiếp đến sự hình thành và phát triển của hệ thần kinh, giúp bảo đảm sự phát triển của ống thần kinh và tủy sống của bé, đồng thời ngăn ngừa nguy cơ dị tật ống thần kinh. Nguồn cung cấp chính của Acid Folic là cam, sữa dành cho bà bầu, chế phẩm từ sữa, măng tây, rau bina, bông cải xanh, lòng đỏ trứng, khoai tây…
    Nếu thiếu axit folic có thể dẫn tới dị tật ống thần kinh ống thần kinh ở thai nhi. Nên tốt nhất nếu có kế hoạch sinh nở thì mẹ nên bổ sung axit folic từ trước thai kỳ là tốt nhất đó.
    • 738 Bài viết

• 293 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi mummim1010 Xem bài viết
    Oh, giống nè, giống nhà mình. Có hôm làm biếng nhờ ổng pha sữa mà ổng cứ lấy đại khoảng bao nhiêu đấy xong ổng cho nước vào tùm lum hết. Đúng ra là phải lấy nước trước là bao nhiêu ml, xong mới cho sữa bột vào, còn ổng làm ngược lại, rồi có khi nước còn nóng ổng pha luôn. Khộ ghê vậy đấy, bởi vậy mình pha luôn cho chắc, hihi.
    Khi pha sữa là phải đảm bảo đúng hướng dẫn được in trên bao bì sản phẩm đó nàng. Như sữa bầu Dielac Mama Gold mình pha đúng theo chỉ dẫn, uống vào thấy thơm ngon chuẩn vị luôn, hihi
    • 23 Bài viết

• 11 Được cảm ơn

Mình nghĩ nên bổ sung vừa phải sữa + dùng thêm nhiều loại thực phẩm khác tốt cho con. Chứ uống nhiều sữa quá mình nghĩ cũng không tốt lắm
    • 28 Bài viết

• 22 Được cảm ơn

Thành viên cảm ơn nhiều 2018
    May quá có chia sẻ của các mẹ
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 5,139 Bài viết

• 1,867 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi huyenmymmp Xem bài viết
    Mình nghĩ nên bổ sung vừa phải sữa + dùng thêm nhiều loại thực phẩm khác tốt cho con. Chứ uống nhiều sữa quá mình nghĩ cũng không tốt lắm
    Mình cũng nghĩ trung bình uống ngày 2 ly là được rồi nhưng hôm nay cô em gái hỏi mình là nếu ẻm không ăn được nhiều , khoảng nửa chén trong một bữa ăn thì ẻm có nên uống thêm 1 ly sữa nữa trong 1 ngày không để bù lại. Theo các mẹ thì có nên không ạ??? ẻm đang uống Dielac Mama Gold sáng và trưa sau khi ăn cơm.
    • 1,056 Bài viết

• 75 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi MEBONSURI Xem bài viết
    Mình cũng nghĩ trung bình uống ngày 2 ly là được rồi nhưng hôm nay cô em gái hỏi mình là nếu ẻm không ăn được nhiều , khoảng nửa chén trong một bữa ăn thì ẻm có nên uống thêm 1 ly sữa nữa trong 1 ngày không để bù lại. Theo các mẹ thì có nên không ạ??? ẻm đang uống Dielac Mama Gold sáng và trưa sau khi ăn cơm.
    Theo em thì em chị nên đi khám thai, làm các xét nghiệm để kiểm tra các chỉ số cơ thể mẹ cũng như các chỉ số phát triển của thai nhi, thì bác sĩ sẽ cho lời khuyên thích hợp nhất với em ấy.
    Còn sữa Dielac Mama Gold đã được nghiên cứu và tính toán cho phù hợp với nhu cầu của mẹ hàng ngày rồi mới đưa ra mức là 2 ly/ngày.
    • 405 Bài viết

• 36 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi MEBONSURI Xem bài viết
    Nếu nghén khó ăn thì nên đi kiểm tra để Bác Sĩ cho lời khuyên và cách xử lý cần bổ sung thêm những gì bạn nhé. Nếu ăn cơm ít quá thì em của chị có thể thay thế bằng các món như phở, nuôi, cháo, bánh mì,... chứ đừng để tình trạng này kéo dài ảnh hưởng đến sức khỏe của mẹ chị nhé.
    • 738 Bài viết

• 293 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Giai đoạn đầu thai kỳ mẹ hay gặp phải các cơn ốm nghén, nên việc ăn uống đầy đủ đảm bảo dinh dưỡng cho cả mẹ và thai nhi thường khó khăn. Mẹ nên bắt đầu uống sữa bầu ngay từ lúc biết tin mình mang thai để đảm bảo cho sức khỏe của mình và sự phát triển tốt của thai nhi, bên cạnh khẩu phần ăn hàng ngày cân đối, đầy đủ nhóm thực phẩm là ổn đó
    • 1,465 Bài viết

• 1,305 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi khanhtrang2010 Xem bài viết
    Giai đoạn đầu thai kỳ mẹ hay gặp phải các cơn ốm nghén, nên việc ăn uống đầy đủ đảm bảo dinh dưỡng cho cả mẹ và thai nhi thường khó khăn. Mẹ nên bắt đầu uống sữa bầu ngay từ lúc biết tin mình mang thai để đảm bảo cho sức khỏe của mình và sự phát triển tốt của thai nhi, bên cạnh khẩu phần ăn hàng ngày cân đối, đầy đủ nhóm thực phẩm là ổn đó
    Nếu mẹ nào nghén quá thì thay vì uống hết sữa liền trong một lần, mẹ bầu có thể chia làm nhiều lần uống để cơ thể quen dần cũng như đỡ ngán. Mẹ bầu cũng có thể uống sữa kèm với bánh quy, ngũ cốc hoặc trái cây khô để dễ uống hơn.
    • 33 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Khảng định là nên uống sữa bầu, sữa bầu tốt cho thai nhi. Tuy nhiên k bắt buộc pải uống, nên các mom ai k uống đc k phải cố ép làm gì để phản ứng ngược đấy. Mom thay sữa tươi k đường và sữa chua nha. Sữa bầu ngậy quá, dễ bị tiêu chảy nên mình cũng k uống được. Mình uổng viên bổ tổng hợp và sữa tươi là ok nhất rồi
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 3,483 Bài viết

• 1,816 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Mình cũng uống đều đặn ngày 2 ly theo đúng công thức chỉ định trên hộp đó mẹ nó. Có lẽ nhiều người nói ko nên uống nhiều sữa bầu vì lo mẹ mập quá hoặc uống nhiều sữa thì ko ăn được các thứ khác. Mình thì thấy uống nhiều ngán lắm. Tốt nhất là cứ đều đặn là ok rồi.
    Yêu Nhím nhất!
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 3,483 Bài viết

• 1,816 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi tuyendamthi Xem bài viết
    Khảng định là nên uống sữa bầu, sữa bầu tốt cho thai nhi. Tuy nhiên k bắt buộc pải uống, nên các mom ai k uống đc k phải cố ép làm gì để phản ứng ngược đấy. Mom thay sữa tươi k đường và sữa chua nha. Sữa bầu ngậy quá, dễ bị tiêu chảy nên mình cũng k uống được. Mình uổng viên bổ tổng hợp và sữa tươi là ok nhất rồi
    Nhiều mẹ ăn uống được thì cũng ko nhất thiết phải uống sữa bầu các mẹ nhỉ, mà uống đều đặn được thì tốt nhất vì trong sữa có nhiều dưỡng chất thiết yếu cần thiết cho con. Mình thì không ăn nhiều cơm quá vì sợ béo mẹ, chỉ ăn uống vừa tầm, nhiều bữa, ít một và uống sữa bầu đều đặn.
    Yêu Nhím nhất!
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 438 Bài viết

• 144 Được cảm ơn

Mình thì uống sữa Dielac Mama Gold, hôm nào vui vui uống 3 ly sữa thì sẽ giảm khẩu phần ăn ít lại, hôm nào ngán uống 1 ly thì ăn nhiều lên chút. Nói chung tự cân đối chứ cũng ko đều đặn được. Những mẹ nào uống sữa được thì con sinh ra rất khỏe mạnh và thông minh, nên các mẹ cố mà tẩm bổ trong thai kỳ vì con và vì bản thân mình nhé.
    Cuộc sống ơi cảm ơn Người đã cho con tất cả.
    • 6,219 Bài viết

• 4,453 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi huedotrl Xem bài viết
    Mình thì uống sữa Dielac Mama Gold, hôm nào vui vui uống 3 ly sữa thì sẽ giảm khẩu phần ăn ít lại, hôm nào ngán uống 1 ly thì ăn nhiều lên chút. Nói chung tự cân đối chứ cũng ko đều đặn được. Những mẹ nào uống sữa được thì con sinh ra rất khỏe mạnh và thông minh, nên các mẹ cố mà tẩm bổ trong thai kỳ vì con và vì bản thân mình nhé.
    Chẳng riêng gì mẹ bầu, mình đang cho con bú vẫn đang duy trì uống Dielac Mama Gold đây. Mà con gái lớn rồi, đang tính mùa đông này cai sữa (dù nàng ấy vẫn còn nghiện lắm). Cai sữa cho con chứ mẹ chưa muốn cai sữa đâu, không biết nên làm sao nữa
    • 6,219 Bài viết

• 4,453 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi nhimphon Xem bài viết
    Nhiều mẹ ăn uống được thì cũng ko nhất thiết phải uống sữa bầu các mẹ nhỉ, mà uống đều đặn được thì tốt nhất vì trong sữa có nhiều dưỡng chất thiết yếu cần thiết cho con. Mình thì không ăn nhiều cơm quá vì sợ béo mẹ, chỉ ăn uống vừa tầm, nhiều bữa, ít một và uống sữa bầu đều đặn.
    Mình thì mình lại nghĩ khác nhé! dù mẹ ăn uống được nhưng không có nghĩa là mẹ đã ăn uống đủ dinh dưỡng và các vitamin, các khoáng chất cần thiết cho cơ thể. Mà thường là chùng sẽ bị mất cân đối. Chưa kể quá trình nấu nướng làm mất chất, cách kết hợp thực phẩm sai làm mất chất nữa....Nên việc uống thêm sữa bầu là cần thiết.
    • 462 Bài viết

• 43 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi nhimphon Xem bài viết
    Ngày trước cứ bảo sợ béo thì chỉ ăn cơm với rau, không ăn thức ăn, đúng là sai lầm luôn nhỉ. Thực ra tinh bột mới gây béo. ăn như thế béo vẫn hoàn béo mà lại còn bị thiếu chất nữa chứ.