TIN TÀI TRỢ.

uống nhiều sữa bâù có tốt cho thai nhi không ?

• 0 Lượt chia sẻ
  • 7.5K Lượt đọc
  • 46 Trả lời

• Trang 1/3

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 3

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 26 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

hiện tại 1 tháng mình hết 1 hộp .mình mang thai tháng t4 rồi mà hết 2 hộp.ngày mình uống 2 cốc.sáng và tối
    đọc nhiều tt trên mạng bảo không lên uống nhiều sữa bầu.
    có ng lại bảo uống nhiều sữa bầu sau này ít sữa mẹ.

sản phẩm mình đang sử dụng là enfama a+
    Theo cm trên này thì liều lượng uống mỗi ngày ntn là hợp lý và có lên uống nhiều sữa bầu không ?
    sản phẩm cm đang dùng là sữa gì ạ.

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 3 năm
    • 410 Bài viết

• 68 Được cảm ơn

Khi mang bầu và sau khi sinh, ngoài ăn uống các mẹ nên uống bổ sung sữa bầu, để cung cấp đầy đủ các dưỡng chất cho con.nếu mẹ nó uống được 3 cốc/ ngày là tốt nhất, có những mẹ không quen uống sữa bầu thì cũng nên uống 1 cốc/ngày.
    Sau sinh nếu mẹ nó uống nhiều sữa bầu và cho bú đều đặn thì sữa mẹ càng tiết ra nhiều,dồi dào luôn nha mà chất lượng còn tốt hơn là uống sữa bò.
    • 276 Bài viết

• 91 Được cảm ơn

E cũng đang uống sữa bầu, nhưng uống một cốc vào buổi sáng đã vật vã lắm rồi, uống vào buổi tối nữa thì chắc đánh vật luôn Sao e thấy sữa bầu khó uống thế nhỉ? Cho e uống sữa ông thọ nóng e còn thấy dễ uống hơn ý.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 3 năm
    • 113 Bài viết

• 12 Được cảm ơn

uống mỗi ngày 1 cốc thôi mẹ nó nha. Ngoài ra bổ sung sữa tươi và các lên thực đơn ăn uống tốt là được. Mà mẹ nó cũng giỏi uống, có người uống 1 cốc còn ko nổi vì ngán. Cẩn thận thừa cân vì uống quá nhiều, nếu không mẹ nó nên chọn sữa bầu nào vào con, ít vào mẹ ấy nhé
    • 117 Bài viết

• 97 Được cảm ơn

Mình hồi mới mang thai đến giờ ko uống sữa bầu. Chỉ uống sữa tươi tách béo, ăn uống đủ chất và bổ sung thêm vitamin tổng hợp thôi. Mình thấy phòng khám nào cũng tư vấn sữa bầu này nọ vì họ có liên kết với nhau chứ thực ra mình đọc sách thì dc biết sữa bầu chẳng qua chỉ là 1 dạng vitamin tổng hợp hoà tan thôi. Uống cũng dc mà ko uống cũng chẳng sao. Các mẹ bầu nước ngoài cũng đâu uống sữa bầu. Nếu mẹ nào ngén quá ko ăn uống dc hoặc thể trạng quá yếu thì mới bổ sung thêm thôi.

Gởi từ ứng dụng Webtretho của misskoinu
    • Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 239 Bài viết

• 73 Được cảm ơn

Tùy vào chế độ ăn uống của mình thế nào mà bổ sung thêm sữa bầu mn ạ! Vì nếu như ăn uống không được, hoặc là chế độ thực phẩm không đa dạng thì cũng nên bổ sung sữa bầu mn nhé!
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 157 Bài viết

• 802 Được cảm ơn

không nên uống sữa bầu bạn ạ. Chỉ nên uống sữa tươi không đường tách béo, sữa hạt và bổ sung vitamin, hoa quả, đồ ăn dinh dưỡng thôi. Sữa bầu rất béo và uống sữa bầu hầu như chỉ làm mẹ béo là chủ yếu thôi. Mình ở châu Âu, không có bác sĩ nào khuyên uống sữa bầu cả, mà sữa bầu hầu như không có bán nữa.

Châu Á (đặc biệt Việt Nam mình) chắc thiếu thốn quen rồi nên mới phát minh ra sữa bầu đánh vào tâm lý bà bầu và gia đình để bán hàng thôi. Với lại sữa bầu ngoài béo ra còn khó uống nữa, thấy nhiều bà bầu phải nhắm mắt nhắm mũi để uống mấy cái này nữa. Có đáng đâu.
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 1,700 Bài viết

• 4,034 Được cảm ơn

Tớ chả uống giọt sữa bầu nào, chỉ uống sữa tươi mà thực chất là ăn với hạt yến mạch ngũ cốc cho buổi sáng hoặc pha matcha sữa uống thui, tớ ở Châu Âu bác sĩ chả kêu uống sữa bầu gì cả, mà chả biết nó bán ở đâu nữa cơ. Tớ ko uống mà tăng 10 kg rồi, uống nữa chắc lăn luôn khỏi đi. Con tớ bác sĩ kêu mũm mĩm, hông thấy thiếu chất gì.
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 191 Bài viết

• 368 Được cảm ơn

Uống sữa đậu nành có được ko các mẹ? mình dc 7w mà chưa uống sữa bầu. thấy sữa đậu nành dễ uống hơn

Gởi từ ứng dụng Webtretho của onlyoume
    • 61 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Mình cảm thấy uống sữa tươi mình thích là đủ rồi, kết hợp ăn uống đủ chất. Sữa bầu cũng chỉ là 1 sản phẩm quảng cáo, nhieu mẹ bầu uống sữa bầu nhiều dẫn đến tiêu đường, tăng cân quá mức, có khi vao mẹ mà không vào con mới khổ
    • 527 Bài viết

• 22 Được cảm ơn

Sữa bầu cũng chỉ góp 1 phần, quan trọng là ăn uống đủ chất, nghỉ ngơi hợp lý nữa
    • 20 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Sao bạn giống mình vậy, mình mua 1 hộp mà uống được đúng 1 lần. nhưng sợ chồng biết, với lại cũng tiếc hộp sữa mấy trăm nghìn nên mình đã lén lút dấu chồng đem cho.
    • 6,231 Bài viết

• 4,454 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi zenitaka003 Xem bài viết
    hiện tại 1 tháng mình hết 1 hộp .mình mang thai tháng t4 rồi mà hết 2 hộp.ngày mình uống 2 cốc.sáng và tối
    đọc nhiều tt trên mạng bảo không lên uống nhiều sữa bầu.
    có ng lại bảo uống nhiều sữa bầu sau này ít sữa mẹ.

sản phẩm mình đang sử dụng là enfama a+
    Theo cm trên này thì liều lượng uống mỗi ngày ntn là hợp lý và có lên uống nhiều sữa bầu không ?
    sản phẩm cm đang dùng là sữa gì ạ.
    Sao lại có thông tin uống nhiều sữa bầu ít sữa mẹ được nhỉ? mình thì thấy ngược lại, nhiều sữa hay ít sữa tùy thuộc vào cơ địa người mẹ nhưng sữa bầu giúp hỗ trợ kích thích sữa mẹ về nhanh hơn. Mình không uống enfa mama mà mình uống Dielac mama Gold, hiện tại mình đang nuôi con bằng sữa mẹ và mình rất nhiều sữa. Hơn nữa, nhiều lúc ốm, căng thẳng, mệt mỏi, tới cữ bú của con mà sữa chưa kịp về, mình bổ sung ngay 1 ly Dielac Mama Gold ấm rồi nghỉ ngơi tầm 5-10' thì phải dùng từ là "sữa về rần rần trong cơ thể".
    Hơn nữa sứa bầu Dielac Mama Gold bổ sung 28 vitamin và khoáng chất thiết yếu cho cơ thể mẹ, mà dưỡng chất trong sữa mẹ thì lại lấy vitamin và khoáng chất từ cơ thể mẹ để cung cấp cho con. Vì vậy, mình thấy sữa bầu là tốt, là rất tốt ý.
    • 6,231 Bài viết

• 4,454 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi thuytrang7755 Xem bài viết
    Sữa bầu cũng chỉ góp 1 phần, quan trọng là ăn uống đủ chất, nghỉ ngơi hợp lý nữa
    Tất nhiên đâu có ỉ i sữa bầu mà bỏ qua việc ăn uống, nghỉ ngơi được chứ. Cái gì cũng cần sự hợp lý và tất cả quá trình ăn uống, nghỉ ngơi, sử dụng các thực phẩm khác hỗ trợ cũng cần sự điều độ và hợp lý chứ còn không thì cũng đổ sông đổ bể hết thôi.
    • 1,980 Bài viết

• 1,578 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi Chip_270308 Xem bài viết
    Tất nhiên đâu có ỉ i sữa bầu mà bỏ qua việc ăn uống, nghỉ ngơi được chứ. Cái gì cũng cần sự hợp lý và tất cả quá trình ăn uống, nghỉ ngơi, sử dụng các thực phẩm khác hỗ trợ cũng cần sự điều độ và hợp lý chứ còn không thì cũng đổ sông đổ bể hết thôi.
    Đúng rồi ạ, không nên chỉ uống riêng sữa bầu đâu, đó là dinh dưỡng phục vụ cho bữa phụ thôi còn các mẹ vẫn phải cố gắng ăn uống trong các bữa chính, ăn đủ chất, không cần ăn quá nhiều nhưng phải ăn đủ bữa nhé
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 5,139 Bài viết

• 1,867 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Bạn chủ top ơi. Thật ra không nên uống nhiều sữa bầu đâu, bạn cứ uống theo đúng như hướng dẫn ghi trên hộp sữa là được, có thể từ 2-3 ly mỗi ngày, pha nước ấm bạn nhé. Nhiều người cứ ngỡ rằng pha nóng hay ấm đều được nhưng đúng hơn là pha với nước sôi để nguội ấm ấm vừa uống nhé, vì khi pha với nước nóng sữa sẽ bị mất đi chất dinh dưỡng có trong sữa.
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 405 Bài viết

• 36 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi onlyoume Xem bài viết
    Uống sữa đậu nành có được ko các mẹ? mình dc 7w mà chưa uống sữa bầu. thấy sữa đậu nành dễ uống hơn

Gởi từ ứng dụng Webtretho của onlyoume
    Thật ra cứ có bầu uống sữa bầu là tốt nhất vì sữa bầu có bổ sung đầy đủ các dưỡng chất cần thiết cho mẹ bầu và thai nhi như: canxi, axit folic, kẽm, vitamin và khoáng chất, DHA,.... Còn sữa đậu nành nếu thích thì uống cũng được nhưng không nên thay thế sữa bầu, mà sữa bầu Dielac Mama Gold của Vinamilk cũng dễ uống lắm đó bạn, bạn thử xem.
    • 738 Bài viết

• 293 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi nguyenquyen25 Xem bài viết
    Thật ra cứ có bầu uống sữa bầu là tốt nhất vì sữa bầu có bổ sung đầy đủ các dưỡng chất cần thiết cho mẹ bầu và thai nhi như: canxi, axit folic, kẽm, vitamin và khoáng chất, DHA,.... Còn sữa đậu nành nếu thích thì uống cũng được nhưng không nên thay thế sữa bầu, mà sữa bầu Dielac Mama Gold của Vinamilk cũng dễ uống lắm đó bạn, bạn thử xem.
    Giờ mọi người cũng nghiên cứu kỹ sản phẩm trước khi sử dụng đúng không mẹ nó, từ thành phần tới xuất xứ. Mà em cũng thấy mọi người rất coi trọng thành phần DHA và axit folic trong quá trình mang thai. Mà những chất này có trong sữa bầu Dielac Mama Gold rồi nên cứ yên tâm mà uống thôi ha
    • 582 Bài viết

• 33 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi MEBONSURI Xem bài viết
    Bạn chủ top ơi. Thật ra không nên uống nhiều sữa bầu đâu, bạn cứ uống theo đúng như hướng dẫn ghi trên hộp sữa là được, có thể từ 2-3 ly mỗi ngày, pha nước ấm bạn nhé. Nhiều người cứ ngỡ rằng pha nóng hay ấm đều được nhưng đúng hơn là pha với nước sôi để nguội ấm ấm vừa uống nhé, vì khi pha với nước nóng sữa sẽ bị mất đi chất dinh dưỡng có trong sữa.
    Hình như cũng tùy loại sữa mà liều lượng uống mỗi ngày có khác đó mom, kinh nghiệm là uống theo hướng dẫn ghi trên hộp sữa. Còn nếu mom nào uống Dielac Mama Gold thì 2ly mỗi ngày nhé, pha sữa cũng nên pha theo hướng dẫn ghi trên hộp sữa luôn, như thế mới đảm bảo giữ được đầy đủ chất dinh dưỡng có trong sữa.
    • 6,231 Bài viết

• 4,454 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi MEBONSURI Xem bài viết
    Mỗi loại sữa lại có cách pha khác nhau nên mẹ cần thực hiện đúng theo hương dẫn trên vỏ hộp để có được ly sữa dinh dưỡng nhất chứ đừng tự ý thay đổi cách pha: như pha với nước quá nóng hoặc nước lạnh đều sẽ làm thay đổi thành phần dinh dưỡng của sữa đó.
  • Trang 1/3

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 3