TIN TÀI TRỢ.

Thiếu hụt chất này đều không tốt cho mẹ và con, nhớ bổ sung đầy đủ nha mẹ!

• 0 Lượt chia sẻ
  • 5.96K Lượt đọc
  • 101 Trả lời

• Trang 3/6

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 2
  • 3
  • 4
  • ...
  • 6

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 2,887 Bài viết

• 1,780 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi mekhoa09 Xem bài viết
    Đúng đấy,chỉ cần 2 ly sữa Dielac Mama Gold từ giai đoạn đầu đến cuối và kể cả sau khi sinh xong để có nhiều dưỡng chất cho bé nhé.
    Mình đa áp dụng đúng chuẩn mỗi ngày 2 cốc Dielac Mama Gold từ ngày có bầu đến khi cai sữa bé đó, và thấy rất hiệu quả luôn, bầu thì mẹ khỏe con khỏe, sau sinh thì mẹ khỏe, con có nhiều sữa ti, con ăn mẹ được nên sức đề kháng cũng tốt hơn, chăm con đỡ vất hơn đó mẹ nó ak.
    J40yp7

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 959 Bài viết

• 275 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi nhatkycuame2010 Xem bài viết
    Có thể liệt kê các loại thức ăn, đồ uống nghèo dinh dưỡng vẫn thường có mặt trong thực đơn của bà bầu như kẹo ngọt, nước ngọt, bánh snack, bánh tráng trộn, gỏi khô bò… Khi đã qua chế biến, lượng dinh dưỡng trong thực phẩm giảm đi. Đó là chưa kể, mình hoàn toàn không biết chúng có được chế biến một cách hợp vệ sinh hay không.
    Tốt nhất bầu nên tránh các loại kể trên và nên cung cấp nhiều rau xanh trái cây, thịt cá tôm cua các loại và một thức uống vô cùng quan trọng trong thời gian này là sữa bầu, vì trong sữa bầu Dielac Mama Gold có rất nhiều vitamin mà trong thức ăn hàng ngày mình có thể là cung cấp chưa đủ đâu nhé!
    mình bầu là ngưng các khoản ăn vặt vỉa hè luôn, ngày xưa mê gỏi khô bò, bò bía, bột chiên..ăn vặt các kiểu nhưng có bầu là không dám ăn nữa vì sợ chột bụng..hixxx..đi làm cũng mang cơm theo ăn buổi trưa luôn vì sợ thực phẩm bên ngoài quá, còn sữa thì mua 2 hộp Dielac Mama Gold, một hộp để trong cty uống buổi sáng, một hộp ở nhà uống buổi tối
    • 9,707 Bài viết

• 9,670 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi chân-tình Xem bài viết
    Ai nói hồi xưa khoẻ? Bà nào bà nấy sinh cả chục đứa con xong rụng răng, mắt mờ, lưng còng hết trơn. Lý do là ai cũng bị loãng xương trầm trọng. Bởi vậy các mẹ bầu phải uống sữa bầu có bổ sung canxi đầy đủ cho tới khi con được tròn tuổi là ít nhất. Nếu con còn ti mẹ thì còn uống sữa bầu, vừa đủ chất dinh dưỡng cho con lại vừa giúp mẹ không thiếu canxi, chất sắt gây thiếu máu. Mình viết có khó hiểu lắm không ta?
    Sau khi sinh xong mình có cần bổ sung sắt và canxi không há các mẹ, chị mình thì kêu không cần uống gì thêm, chỉ cần sinh xong duy trì thêm 2 tháng sữa bầu nữa là được, thứ nhất để sữa mẹ có chất lượng, thứ nhì trong sữa bầu có nhiều dinh dưỡng sẽ bổ sung bù đắp quá trình vượt cạn của mình
    • 4,565 Bài viết

• 1,640 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi _Orchid_ Xem bài viết
    Mình đa áp dụng đúng chuẩn mỗi ngày 2 cốc Dielac Mama Gold từ ngày có bầu đến khi cai sữa bé đó, và thấy rất hiệu quả luôn, bầu thì mẹ khỏe con khỏe, sau sinh thì mẹ khỏe, con có nhiều sữa ti, con ăn mẹ được nên sức đề kháng cũng tốt hơn, chăm con đỡ vất hơn đó mẹ nó ak.
    Em cũng khuyên mấy nhỏ bạn em uống sữa bầu Dielac Mama Gold cho đến khi cai sữa con đó. Đây là nguồn cung cấp các chất cần thiết cho cơ thể rất hiệu quả, không chỉ cho mẹ mà cả cho bé nữa. Con mà trộm vía ít ốm vặt thì đỡ rất nhiều mẹ nhỉ?
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 675 Bài viết

• 49 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi 2becop Xem bài viết
    mình bầu là ngưng các khoản ăn vặt vỉa hè luôn, ngày xưa mê gỏi khô bò, bò bía, bột chiên..ăn vặt các kiểu nhưng có bầu là không dám ăn nữa vì sợ chột bụng..hixxx..đi làm cũng mang cơm theo ăn buổi trưa luôn vì sợ thực phẩm bên ngoài quá, còn sữa thì mua 2 hộp Dielac Mama Gold, một hộp để trong cty uống buổi sáng, một hộp ở nhà uống buổi tối
    Ăn vặt thì cũng nên chọn chỗ sạch sẽ, an toàn vệ sinh mà mua. CHứ thức ăn ngoài đường vừa bụi, vừa ruồi nhiều, ko sạch sẽ, ăn vào dễ bị rối loạn tiêu hóa lắm. Bình thường đã mệt, mang bầu mà bị RLTH nữa thì mệt đuối luôn í.
    • 6,559 Bài viết

• 3,362 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi phetbong Xem bài viết
    Biểu hiện đau lưng tê mỏi là 1 trong những biểu hiện của thiếu canxi đó mẹ nó. Vào những tháng cuối thì rất hay bị chuột rút. Hồi mình bầu ku nhỏ hay bị chuột rút đau phát khóc luôn. Có hôm chồng vừa thiu thiu ngủ giật mình vì thấy vợ sụt sịt, hỏi ra đang bị chuột rút mà ko muốn gọi chồng... ông ý mắt nhắm mắt mở dậy xoa bóp cho 1 lúc nhưng cũng ko quên lầu bầu trách vợ ko gọi hihihi.
    Bà b ầu bị chuột rút còn có thể do thiếu magiê đó chị, nhất là những tháng cuối thai kỳ. Bổ sung Magie bằng sữa bầu, hoặc ăn chuối nha người ơi

Bà bầu bị chuột rút có thể cảm nhận những cơ co rút ở ngay vùng bụng hoặc bắp chân, tùy theo từng giai đoạn của thai kỳ. Đâu là nguyên nhân gây chuột rút khi mang thai và cách xử lý tình trạng này?

Trong những tuần đầu của thai kỳ, bà bầu thường bị chuột rút ở vùng bụng. Trong khi đó, bà bầu bị chuột rút ở bắp chân là triệu chứng thường thấy từ tháng thứ 3 của thai kỳ và có thể càng ngày càng nặng hơn. Tìm hiểu nguyên nhân, cách phòng ngừa và bí quyết để mẹ cảm thấy dễ chịu hơn nếu bị tình trạng chuột rút khi mang thai, mẹ nhé!
    Nguyên nhân nào khiến bà bầu bị chuột rút?

Bà bầu bị chuột rút vùng bụng

Hiện tượng này thường chỉ là kết quả của một vài thay đổi trong cơ thể. Cảm giác như thể bị co kéo có thể xảy ra ở cả hai bên bụng. Tuy đây không phải là một dấu hiệu có thai điển hình, nhưng quả thật rất nhiều mẹ bầu đã bắt đầu thai kỳ của mình với những cơn chuột rút như thế.

Lý giải nguyên nhân của tình trạng chuột rút này, các chuyên gia cho rằng đó là do sự mở rộng của tử cung khi mang thai làm kéo giãn các cơ bắp và dây chằng.

Từ tam cá nguyệt thứ hai, chuột rút vùng bụng là do dây chằng vòng giúp nâng đỡ tử cung bị kéo giãn dẫn đến cảm giác đau và nhói ở vùng bụng dưới.
    Đau bụng dưới khi mang thai: Cẩn thận không nguy!

Đau bụng dưới khi mang thai: Cẩn thận không nguy!
    Đau bụng dưới khi mang thai là hiện tượng phổ biến trong giai đoạn đầu thai kỳ, thường không gây ảnh hưởng nghiêm trọng đến sức khỏe mẹ bầu. Tuy nhiên, bầu nên đặc biệt cẩn trọng nếu cơn đau kéo dài kèm những dấu hiệu bất thường

Bà bầu bị chuột rút ở chân

Nguyên nhân của tình trạng bà bầu bị chuột rút bắp chân có thể do cơ bắp ở chân đang mệt mỏi vì phải nâng đỡ toàn bộ trọng lượng cơ thể mẹ. Tử cung mở rộng làm tăng áp lực lên các mạch máu, đưa máu từ chân đến tim và dây thần kinh từ tủy sống đến đôi chân.

Chuột rút có thể bắt đầu từ tháng thứ ba của thai kỳ và ngày càng tồi tệ hơn khi thai nhi phát triển, bụng mẹ to dần. Tình trạng này thậm chí xảy ra cả ngày lẫn đêm.

Bà bầu bị đau chân: Khi nào cần cảnh báo?

Bà bầu bị đau chân: Khi nào cần cảnh báo?
    Chứng đau chân khi mang thai thường bắt đầu xuất hiện vào cuối tam cá nguyệt thứ 2, đầu tam cá nguyệt thứ 3. Bà bầu bị đau chân là dấu hiệu bình thường hay vấn đề đáng ngại? Đừng bỏ qua dấu hiệu báo động sức khỏe này, bầu nhé!

Thiếu chất khoáng

Chuột rút khi mang thai còn có thể phản ánh tình trạng thiếu chất. Nhưng cụ thể, bà bầu bị chuột rút là thiếu chất gì?

Mẹ ơi, lưu ý để cơ thể không bị thiếu đi những chất khoáng cần thiết như canxi, ma-giê, kali nhé. Nếu thiếu các chất này thì tình trạng chuột rút khi mang thai sẽ tồi tệ hơn đấy.
    Bị chuột rút khi mang thai, bầu phải làm gì?

Những bà bầu bị chuột rút ở vùng bụng có thể thử những cách sau:

Thử ngồi, nằm hay thay đổi tư thế.
    Ngâm mình trong bể nước ấm.
    Thử tập các bài tập thể dục tốt cho bà bầu với cường độ nhẹ để thư giãn cơ.
    Chườm nước ấm ngay tại chỗ đau.
    Uống nhiều nước.

Đối với tình trạng bà bầu bị chuột rút bắp chân, dưới đây là một số cách xử lý cho mẹ:

Tránh đứng hoặc ngồi chéo chân quá lâu.
    Co duỗi bắp chân thường xuyên vào ban ngày và trước khi đi ngủ.
    Xoay mắt cá chân, ngọ nguậy ngón chân khi ngồi ăn tối hoặc xem tivi.
    Đi bộ mỗi ngày trừ khi bạn được yêu cầu không tập thể dục.
    Tránh làm việc quá sức. Nằm nghiêng bên trái để cải thiện lưu thông máu.
    Uống nước thường xuyên, không để khát.
    Tắm nước ấm trước khi đi ngủ để thư giãn cơ bắp.

Một số nghiên cứu cho thấy việc bổ sung magiê và canxi trước khi sinh có thể giúp phụ nữ tránh tình trạng chuột rút. Tuy nhiên, cũng không ít nghiên cứu chứng minh rằng tác dụng của chúng là không đáng kể dù canxi rất cần thiết cho phụ nữ mang thai. Mẹ nên tham khảo ý kiến bác sĩ trước khi dùng bất cứ loại thuốc bổ sung nào trong thời kỳ mang thai.
    "Cứu nguy" cho mẹ bị chuột rút khi mang thai
    chuot-rut-khi-mang-thai-1
    Massage chân thường xuyên sẽ giúp hạn chế tình trạng chuột rút khi mang thai
    Xử lý nhanh khi bị chuột rút bắp chân khi mang thai

Nếu xảy ra chuột rút, lập tức căng cơ bắp chân bằng cách duỗi thẳng chân và nhẹ nhàng uốn cong các ngón chân về phía cẳng chân. Động tác này lúc đầu có thể làm mẹ đau hơn, nhưng các cơn đau và co thắt sẽ dần dần biến mất. Mẹ có thể thử massage các cơ bắp chân hoặc làm nóng cơ bằng túi nước ấm. Đi loanh quanh vài phút để thấy dễ chịu hơn.

Sau khi đã thử các cách trên, nếu cơn đau do chuột rút vẫn tiếp diễn, dù là ở vùng bụng hay chân, mẹ nên gọi cho bác sĩ. Đặc biệt, trường hợp bà bầu bị chuột rút đột ngột, không có dấu hiệu báo trước sẽ rất cần được thăm khám, kiểm tra cẩn thận. Nếu mẹ nhận thấy chân bị sưng, đau, hoặc khi chạm vào có cảm giác ấm nóng xung quanh, mẹ cũng nên báo cho bác sĩ. Đây có thể là dấu hiệu của cục đông máu, cần được chăm sóc ngay lập tức. Tình trạng này tương đối hiếm nhưng phổ biến hơn trong thời kỳ mang thai.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 652 Bài viết

• 621 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi 2becop Xem bài viết
    Mình thì nghiện các món ăn vỉa hè đó, ở HN mà vào thu lang thang đi ăn mấy quán vỉa hè như ốc luộc, bánh bao chiên, nộm, chè.. thì đã phải biết, bầu bí mình cũng fai kìm lắm, nhưng thỉnh thoảng vật quá vẫn đi ăn đấy, nhưng ăn chọn quán quen ăn từ ngày còn đi học thui, chứ k ăn những quán lạ, trv mình tốt bụng nên cũng k vấn đề gì cả. Còn cơm trưa mình cũng mang đi ăn vì căn bản là hè thì nóng quá, đông thì lạnh quá lại nghĩ xem ăn gì mỗi ngày mất bao thời gian, cbi cơm từ nhà mang đi vừa ngon, vừa đảm bảo vs, ăn theo khẩu vị của mình, ăn xong ngủ 1 giấc, xong đến tầm 3h chiều thì pha cốc sữa Dielac Mama Gold nhỏ để uống.
    • 1,515 Bài viết

• 1,061 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi phetbong Xem bài viết
    mẹ nó cứ uống sữa đều đặn và nếu bác sĩ bảo bổ sung thêm canxi thì mẹ nó cũng nên bổ sung viên canxi theo chỉ định của bác sĩ. Tuy nhiên mỗi ngày 2 ly sữa là mẹ nó đã tích cực lắm rùi để được mẹ khỏe con thông minh, vì với sữa Dielac Mama Gold với công thức:

• Tăng thêm 25% hàm lượng sắt, bổ sung nhu cầu gia tăng và hỗ trợ ngăn ngừa thiếu máu, thiếu sắt trong suốt thai kỳ.
    • Bổ sung thêm 15% canxi và 60% Vitamin D3 với tỉ lệ hợp lý, hỗ trợ quá trình hình thành và phát triển hệ xương của thai nhi, giảm nguy cơ loãng xương ở mẹ.
    • Bổ sung chất xơ hòa tan tiên tiến SC- FOS và Inulin, giúp ngắn ngừa táo bón và rối loạn tiêu hóa ở mẹ.
    • Giảm 20% hàm lượng chất béo giúp tránh tình trạng tăng cân quá mức cho mẹ sau sinh. Đặc biệt, Dielac Mama Gold được đánh giá 9/10 điểm về mức độ yêu thích mùi vị là giải pháp hoàn hảo giúp mẹ vượt qua cơn ốm nghén và bổ sung đầy đủ dưỡng chất cho con trong suốt thai kỳ.
    Để đảm bảo chế độ ăn hợp lý và đầy đủ, mẹ cần cung cấp đủ 4 nhóm thực phẩm chính trong bữa ăn mỗi ngày, gồm: chất đạm, chất béo, vitamin và khoáng chất, chất xơ. Giai đoạn này, tử cung to lên và chèn ép dạ dày cũng như các cơ quan khác, do đó để tránh ợ nóng, đầy bụng và khó chịu, mẹ nên chia nhỏ bữa ăn và ăn thành nhiều bữa mỗi ngày. Mẹ cũng lưu ý là giai đoạn này cần bổ sung nhiều dinh dưỡng chứ không phải năng lượng, vì cơ thể vẫn chỉ cần thêm khoảng 300mg calo mỗi ngày so với khi chưa mang thai mà thôi. Do đó mẹ không nên "ăn càng nhiều càng tốt" để giữ mức tăng trung bình từ 6 - 7kg/3 tháng cuối là hợp lý. Ngoài ra, các axit béo omega-3 và choline cũng cần được tăng cường cho bộ não và hệ thần kinh của bé trong giai đoạn phát triển "bùng nổ" này nha.

• Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 4,177 Bài viết

• 3,988 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi khanh-khue124 Xem bài viết
    mang thai mà thiếu canxi thì cơ thể sẽ mệt mỏi, đau lưng, tê nhức cơ bắp, tê chân tay, đau các đốt sống, chuột rút và thậm chí có thể dẫn đến co giật do bị hạ canxi quá mức. Em bé còn có thể bị thiếu canxi ngay từ khi còn trong bụng mẹ sẽ dẫn đến mắc các bệnh về xương như còi xương, biến dạng xương, chất lượng răng kém nữa đó ạ
    Hay bị chuột rút cũng là dấu hiệu của thiếu canxi đấy ạ. Mình thì mỗi ngày 2 cốc dielac mama gold và uống thêm canxi bác sĩ kê. Không biét có thiếu hay thừa không nữa vì mình không care đc kỹ từng hàm lượng các chất các mẹ ạ. Có ng còn uống mai rùa. Không biết có chueyẻn hoá đc canxi trong mai rùa ra thành canxi hữu cơ cho mẹ và bé hấp thụ khong nhỉ?
    • 1,273 Bài viết

• 1,007 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi thanhtam201080 Xem bài viết
    Mình thì nghiện các món ăn vỉa hè đó, ở HN mà vào thu lang thang đi ăn mấy quán vỉa hè như ốc luộc, bánh bao chiên, nộm, chè.. thì đã phải biết, bầu bí mình cũng fai kìm lắm, nhưng thỉnh thoảng vật quá vẫn đi ăn đấy, nhưng ăn chọn quán quen ăn từ ngày còn đi học thui, chứ k ăn những quán lạ, trv mình tốt bụng nên cũng k vấn đề gì cả. Còn cơm trưa mình cũng mang đi ăn vì căn bản là hè thì nóng quá, đông thì lạnh quá lại nghĩ xem ăn gì mỗi ngày mất bao thời gian, cbi cơm từ nhà mang đi vừa ngon, vừa đảm bảo vs, ăn theo khẩu vị của mình, ăn xong ngủ 1 giấc, xong đến tầm 3h chiều thì pha cốc sữa Dielac Mama Gold nhỏ để uống.
    Từ ngày có bầu, mình thôi hẳn thói quen ăn hè phố. Cơ bản là đến lúc tự ý thức được mình cần làm gì cho con. quan trọng nhất với mình lúc này là con mình khoẻ mạnh và loại trừ mọi khả năng có thể gây ngộ độc thai kỳ. Chẹp, sau này nuôi con thì liên quan đến sữa mẹ nên cai luôn thức ăn đường phố.
    • 6,735 Bài viết

• 9,269 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi gacon-incon Xem bài viết
    Từ ngày có bầu, mình thôi hẳn thói quen ăn hè phố. Cơ bản là đến lúc tự ý thức được mình cần làm gì cho con. quan trọng nhất với mình lúc này là con mình khoẻ mạnh và loại trừ mọi khả năng có thể gây ngộ độc thai kỳ. Chẹp, sau này nuôi con thì liên quan đến sữa mẹ nên cai luôn thức ăn đường phố.
    Đợt mình mang thai có bạn kia bị ngộ độc thức ăn vì ăn hàng rong đấy mẹ nó. Mình thì khác. Trước giờ ít ăn ngoài đường lắm! Thèm ăn gì nhà nấu cho ăn à. Có thể mình nấu chưa xuất sắc như họ nấu nhưng chất lượng và vệ sinh an toàn thực phẩm tuyệt đối. Bà bầu ăn mà, phải khác chứ.
    • 344 Bài viết

• 78 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Mang thai mà thiếu canxi sau này bị loãng xương cho mà coi. Con nhỏ bạn mình mang bầu không uống sữa bầu nhé! Không uống viên canxi nào nhé! Ăn uống bạ đâu ăn đấy nhé! Làm mẹ kiểu gì không biết. Sinh ra em bé có 2,7kg và cực kỳ khó tính, khó ăn, khó ngủ. Riêng con mẹ thì bị loãng xương nặng ở tuổi 34. May mà nó phát hiện ra chứ không thôi ngã nhẹ 1 cái cũng có chuyện để bàn rồi đấy! Thiếu canxi thì uống sữa thôi.Bầu uống Dielac Mama Gold vừa ngon vừa rẻ vừa chất lượng kìa.
    • Thành viên Webtretho
    • 3 năm
    • 446 Bài viết

• 318 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi filboy8x Xem bài viết
    Hay bị chuột rút cũng là dấu hiệu của thiếu canxi đấy ạ. Mình thì mỗi ngày 2 cốc dielac mama gold và uống thêm canxi bác sĩ kê. Không biét có thiếu hay thừa không nữa vì mình không care đc kỹ từng hàm lượng các chất các mẹ ạ. Có ng còn uống mai rùa. Không biết có chueyẻn hoá đc canxi trong mai rùa ra thành canxi hữu cơ cho mẹ và bé hấp thụ khong nhỉ?
    Ôi chuột rút khi mang thai, nỗi kinh hoàng của các mẹ bầu. Lúc mình mang bé lớn, không hiểu sao mình rất hay bị chuột rút nhé. Nhiều khi đang nằm cứng đơ luôn, hét lên kêu chồng đỡ dậy chứ không thôi không chịu nổi. Hay do lần đó ăn uống kém chất nên thiếu canxi nhỉ? Nghĩ đến là sợ,
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 6,757 Bài viết

• 3,952 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Bình thường thì có thể ăn hàng ăn quán chẳng sao, nhưng có bầu là cẩn thận trong việc ăn uống sinh hoạt, chỉ cần sơ sểnh chút thôi là có thể nguy hiểm đến mẹ và con. Mà lại còn tốn kém nữa chứ. Thế nên dù ngon hay không thì cùng cố gắng tự nấu tự ăn cho đảm bảo
    Trích dẫn Nguyên văn bởi IrisNguyen Xem bài viết
    Đợt mình mang thai có bạn kia bị ngộ độc thức ăn vì ăn hàng rong đấy mẹ nó. Mình thì khác. Trước giờ ít ăn ngoài đường lắm! Thèm ăn gì nhà nấu cho ăn à. Có thể mình nấu chưa xuất sắc như họ nấu nhưng chất lượng và vệ sinh an toàn thực phẩm tuyệt đối. Bà bầu ăn mà, phải khác chứ.
    10406687_848396248506676_3572534272465055090_n
    • 823 Bài viết

• 72 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi gacon-incon Xem bài viết
    mấy bé trong công ty hay mua bánh tráng trộn, trứng cút nướng các kiểu, nhìn thèm lắm nhưng ráng kiềm chế..hii..sợ lắm, gì chứ làm mẹ thì sức khỏe của con là quan trọng nhất mà, ráng đợi sinh xong rồi chinh chiến..hii. Mà các mẹ ơi, đừng uống sữa xong mà ăn đồ chua liền nha, khó tiêu lắm đó, hôm rồi mình mới uống một sốc sữa Dielac Mama Gold xong là nhai liền 2 trái cóc, thế là 15 phút sau đi ói luôn, sữa vón cục lại hết..hixx..già mà còn ngu ghê
    • 9,707 Bài viết

• 9,670 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi IrisNguyen Xem bài viết
    em giờ cũng tập nấu đồ ăn sáng luôn, thấy bún phở gì ngoài hàng nước lèo cũng cho hóa chất hết nên sợ quá, ở nhà mình làm có thể không ngon bằng nhưng ăn mạnh miệng hơn chị nhỉ
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 2,887 Bài viết

• 1,780 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi Ann1973 Xem bài viết
    Ôi chuột rút khi mang thai, nỗi kinh hoàng của các mẹ bầu. Lúc mình mang bé lớn, không hiểu sao mình rất hay bị chuột rút nhé. Nhiều khi đang nằm cứng đơ luôn, hét lên kêu chồng đỡ dậy chứ không thôi không chịu nổi. Hay do lần đó ăn uống kém chất nên thiếu canxi nhỉ? Nghĩ đến là sợ,
    Mình sợ bị chuột rút lắm, mỗi lần bị chuột rút thì fai đau vài ngày sau mới hết ý, mà nguyên nhân bị chuột rút ở mẹ bầu là do thiếu canxi đấy mẹ nó ạ. Bổ sung canxi từ các thực phẩm tôm, cua nhé, nhớ uống thêm Dielac Mama Gold nữa, hàm lượng canxi trong sữa bổ sung cho mẹ và con rất tốt đấy. Mình trv bầu bé t2 k hề bị chuột rút lần nào luôn, may thế.
    J40yp7
    • 6,559 Bài viết

• 3,362 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi _Orchid_ Xem bài viết
    Mình sợ bị chuột rút lắm, mỗi lần bị chuột rút thì fai đau vài ngày sau mới hết ý, mà nguyên nhân bị chuột rút ở mẹ bầu là do thiếu canxi đấy mẹ nó ạ. Bổ sung canxi từ các thực phẩm tôm, cua nhé, nhớ uống thêm Dielac Mama Gold nữa, hàm lượng canxi trong sữa bổ sung cho mẹ và con rất tốt đấy. Mình trv bầu bé t2 k hề bị chuột rút lần nào luôn, may thế.
    Nhớ nhớ nhớ, ko chỉ là can xi, còn magie nữa nha. nên mấy mẹ bổ sung nhớ cả magie nữa.
    Em thấy 1 loạt các mẹ đều chỉ nghĩ đến can xi, còn magiê nữa nha
    UỐng sữa bầu nhớ tìm đủ canxi và magie nhé.
    Các mẹ tìm hiểu ở link này thử nha
    Vinamilk baby care

Dielac mama có cái link này cũng hữu ích cho các mẹ bầu lắm đó
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 1,036 Bài viết

• 571 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi khanh-khue124 Xem bài viết
    em giờ cũng tập nấu đồ ăn sáng luôn, thấy bún phở gì ngoài hàng nước lèo cũng cho hóa chất hết nên sợ quá, ở nhà mình làm có thể không ngon bằng nhưng ăn mạnh miệng hơn chị nhỉ
    Thì khuất mắt trông coi thôi. Đồ ăn ở Việt Nam mình, dơ từ nguyên liệu tới cách nấu mà đáng buồn là vậy. Nói VN chứ ở nước ngoài thì cũng chả biết có khác biệt gì hơn không?
    Trái cây thì ngậm hóa chất, thuốc bảo quản, thuốc bảo vệ thực vật. Rau câu chuyện tương tự.
    Bún thì tắm trắng. Miến thì tẩy trắng. Phở thì formol.
    Hỡi ơi,mình đang sống ở thời đại gì thế này huhu.
    Mà nấu đồ ăn sáng thì mệt mỏi quá. Ngày ngủ còn không đủ, thì phải dậy từ mấy giờ để nấu ăn đây hi chic
    • 6,559 Bài viết

• 3,362 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi liny Xem bài viết
    Thì khuất mắt trông coi thôi. Đồ ăn ở Việt Nam mình, dơ từ nguyên liệu tới cách nấu mà đáng buồn là vậy. Nói VN chứ ở nước ngoài thì cũng chả biết có khác biệt gì hơn không?
    Trái cây thì ngậm hóa chất, thuốc bảo quản, thuốc bảo vệ thực vật. Rau câu chuyện tương tự.
    Bún thì tắm trắng. Miến thì tẩy trắng. Phở thì formol.
    Hỡi ơi,mình đang sống ở thời đại gì thế này huhu.
    Mà nấu đồ ăn sáng thì mệt mỏi quá. Ngày ngủ còn không đủ, thì phải dậy từ mấy giờ để nấu ăn đây hi chic
    Nói nghe bi quan quá thể!!!!
    Nhưng nấu đồ ăn sáng cũng không quá khó. Đồ khô thì như bánh mì ốp la, chỉ cần 5 phút là được mà. Bánh mì cứ mua từ hôm trước, xong hôm sau cho vào lò quay lại là lại giòn tan. Nhà mình hay mua bánh mì xong phết bơ - tỏi cho vô hộp để ngăn đá. Khi nào ăn lấy ra quay thôi.
    Đồ nước thì cho xương vào nồi hầm chậm đó, tối trước khi đi ngủ cắm điện, sáng ra là có nồi nước dùng rồi. Nui cũng được, mì cũng được. Cháo cũng nấu vậy luôn.
    Còn món xào thì mình hay luộc nui/mì đũa trước. Hôm sau lấy ra xào thôi.
    Cũng hơi cực xí, nhưng được cái an tâm.
    Nhưng cái này là mấy mụ hết tuổi bầu rồi thôi, chứ mấy bà bầu sức đâu mà làm!!!
  • Trang 3/6

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 2
  • 3
  • 4
  • ...
  • 6