TIN TÀI TRỢ.

Thiếu hụt chất này đều không tốt cho mẹ và con, nhớ bổ sung đầy đủ nha mẹ!

• 0 Lượt chia sẻ
  • 5.99K Lượt đọc
  • 101 Trả lời

• Trang 2/6

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • 3
  • ...
  • 6

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 8,146 Bài viết

• 8,019 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi tu6300 Xem bài viết
    Em bầu 3 tháng nay rất hay bị đau lưng, chân tay thì tê cứng đã vậy còn chuột rút nữa! Đi khám, bác sĩ nói em bị thiếu canxi, phải bổ sung đầy đủ nếu không chẳng những ảnh hưởng đến mẹ còn nguy hiểm cho con nữa. Theo lời bác sĩ, nếu không bổ sung đủ canxi:

- Mẹ ngoài các triệu chứng trên, nếu thiếu canxi kéo dài sẽ bị loãng xương, sức khỏe suy yếu hơn bình thường, chân tay dễ tê buốt - Thai nhi sẽ bị chậm lớn, hệ xương chậm phát triển, dễ bị còn xương, mắc các dị tật về xương sau sinh, hệ răng không chắc khỏe. Quan trọng nữa, canxi cũng là khoáng chất giúp các tế bào trong cơ thể bé phát triển, nếu thiếu sẽ ảnh hưởng tới quá trình đông máu của con khi ở trong bụng mẹ

Theo bác sĩ chia sẻ, lượng canxi các bà bầu cần phải bổ sung trong từng giai đoạn thai kỳ như sau:

Ba tháng đầu thai kỳ: 800mg/ngày
    Ba tháng giữa thai kỳ: 1.000mg/ngày
    Ba tháng cuối thai kỳ : 1.500mg/ngày cho sự phát triển hoàn thiện hệ xương ở thai nhi giai đoạn sắp chào đời

Em thấy thiếu Canxi không tốt chút nào nên vội lên đây chia sẻ cùng các mẹ chú ý để bổ sung đầy đủ canxi cho con nha. Phần em, sau khi đi khám về siêng ăn hẳn luôn, nhất là các loại: tôm, cua, ghẹ, ngũ cốc, súp lơ xanh, đậu, cà rốt… Ngoài ra, em còn uống thêm sữa đậu nành ( loại đóng hộp tiệt trùng nha các mẹ), sữa bầu có hàm lượng canxi cao, em thì đang uống Dielac Mama Gold ấy, thấy cũng dễ uống.

Sau vài tuần áp dụng chế độ ăn uống tăng cường canxi, trộm vía em bớt đau lưng hẳn, chuột rút cũng giảm nhiều. Đi khám sức khỏe bác sĩ bảo ổn rồi nên em đỡ lo hơn hẳn. Vì vậy các mẹ chú ý ăn uống nha để tránh ảnh hưởng sức khỏe cả mẹ lẫn con. Đặc biệt, nếu thấy có bất thường gì lập tức đi khám ngay nhé!
    MỖi giai đoạn con phát triển khác nhau nên mẹ bầu cần pải cung cấp kịp thời các chất dinh dưỡng mới mong đáp ứng nhu cầu của bé yêu mẹ nhé! Chẳng hạn như sắt, can xi, Axit folic DHA và các loại vitamin nha mẹ nó, mà hầu như trong thực phẩm mình ăn hàng ngày đều có, nhưng phải lựa cho đúng và đủ nha, sữa thì cũng đã có đầy đủ nữa đấy, như sữa Dielac Mama Gold mình cứ uống mỗi ngày 2 ly là sẽ đủ dưỡng chất rồi nhen,.

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 1,515 Bài viết

• 1,061 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi cop con dang yeu Xem bài viết
    MỖi giai đoạn con phát triển khác nhau nên mẹ bầu cần pải cung cấp kịp thời các chất dinh dưỡng mới mong đáp ứng nhu cầu của bé yêu mẹ nhé! Chẳng hạn như sắt, can xi, Axit folic DHA và các loại vitamin nha mẹ nó, mà hầu như trong thực phẩm mình ăn hàng ngày đều có, nhưng phải lựa cho đúng và đủ nha, sữa thì cũng đã có đầy đủ nữa đấy, như sữa Dielac Mama Gold mình cứ uống mỗi ngày 2 ly là sẽ đủ dưỡng chất rồi nhen,.
    Có thể liệt kê các loại thức ăn, đồ uống nghèo dinh dưỡng vẫn thường có mặt trong thực đơn của bà bầu như kẹo ngọt, nước ngọt, bánh snack, bánh tráng trộn, gỏi khô bò… Khi đã qua chế biến, lượng dinh dưỡng trong thực phẩm giảm đi. Đó là chưa kể, mình hoàn toàn không biết chúng có được chế biến một cách hợp vệ sinh hay không.
    Tốt nhất bầu nên tránh các loại kể trên và nên cung cấp nhiều rau xanh trái cây, thịt cá tôm cua các loại và một thức uống vô cùng quan trọng trong thời gian này là sữa bầu, vì trong sữa bầu Dielac Mama Gold có rất nhiều vitamin mà trong thức ăn hàng ngày mình có thể là cung cấp chưa đủ đâu nhé!

1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 663 Bài viết

• 622 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi nhatkycuame2010 Xem bài viết
    Có thể liệt kê các loại thức ăn, đồ uống nghèo dinh dưỡng vẫn thường có mặt trong thực đơn của bà bầu như kẹo ngọt, nước ngọt, bánh snack, bánh tráng trộn, gỏi khô bò… Khi đã qua chế biến, lượng dinh dưỡng trong thực phẩm giảm đi. Đó là chưa kể, mình hoàn toàn không biết chúng có được chế biến một cách hợp vệ sinh hay không.
    Tốt nhất bầu nên tránh các loại kể trên và nên cung cấp nhiều rau xanh trái cây, thịt cá tôm cua các loại và một thức uống vô cùng quan trọng trong thời gian này là sữa bầu, vì trong sữa bầu Dielac Mama Gold có rất nhiều vitamin mà trong thức ăn hàng ngày mình có thể là cung cấp chưa đủ đâu nhé!
    Mình thấy mấy loại đồ ăn bánh kẹo đó chả cần bầu mà tất cả mọi người đều nên hạn chế. Ăn các thực phẩm tươi để tránh các bệnh về tim mạch, máu nhiễm mỡ. Khi bầu thì ăn nhiều cá hồi, tôm, cua để bổ sung canxi do bầu cái là mẹ sẽ thieus canxi ngay. Ăn nhiều rau, hoa quả để bổ sung chất xơ, không bị táo bón. Mình chỉ biết bổ sung những cái đơn thuần đó, vậy nên mấy cái acid folic hay DHA, mình nương tựa vào sữa bầu Dielac Mama Gold để bổ sung được bao nhiêu thì bổ sung thôi.
    • 829 Bài viết

• 29 Được cảm ơn

cảm ơn các mẹ nhiều ạ
    • Thành viên Webtretho
    • 3 năm
    • 744 Bài viết

• 475 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi 2becop Xem bài viết
    xung quanh mình như mẹ, các cô, các dì khoảng trên 50 tuổi là loãng xương hết các mẹ ơi, vì ngày xưa sinh nở mà dinh dưỡng không nhiều nên thiếu canxi, dẫn đến về già xương khớp đều đau nhức, do vậy các mẹ bây giờ có điều kiện hãy uống sữa bầu để cung cấp canxi cho mình và thai nhi thật tốt nha
    Uh đúng đó mẹ nó, ngày xưa làm gì có điều kiện mà uống sữa, làm đầu tắt mặt tối lại còn sinh cả chục người con chứ phải 1-2 đứa như tụi mình bây giờ đâu, cơ mà hồi đó người ta khỏe, với lại môi trường sống cũng trong lành không như tụi mình bây giờ không khí ô nhiễm, thức ăn ko còn sạch như xưa nữa, haizaa nhắc tới cũng thèm lắm ngày xưa như ông bà của mình ấy chứ.
    Nhưng nói gì nói dù ko bầu chúng ta cũng nên uống sữa mỗi ngày nữa nha. Bầu đương nhiên là phải cung cấp thêm sữa bầu để giúp thai nhi phát triển tốt nha.
    • 1,261 Bài viết

• 2,296 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi phetbong Xem bài viết
    Sữa Dielac Mama Gold không chỉ có vị thơm ngon, không béo, mà còn giúp mẹ bầu giảm triệu chứng nghén khó chịu nữa đó nha mẹ nó. Thế nên các mẹ có nghén thì vẫn nên bổ sung đầy đủ dưỡng chất, tăng thêm 1-2 ly sữa bầu nữa nha
    Mình cũng dùng sữa bầu Dielac mama Gold cả quá trinh mang thai đây nhưng không biết việc Dielac mama gold giúp mẹ bầu giảm triệu chứng nghén kiểu gì đó. Mình thấy nghén thì mọi người chỉ hay uống mấy nước như ginger ale để giảm nghén thôi á.
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 1,036 Bài viết

• 571 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi nhatkycuame2010 Xem bài viết
    Kẹo ngọt, nước ngọt, snack... thì mấy cái này làm tăng tình trạng khó chịu của dạ dày các bà bầu. Bánh tráng trộn, gỏi khô bò thì rất ư là ...không đảm bào đc độ sạch sẽ. tránh xa khẩn cấp luôn. Kể cả các chị không bầu hihi
    Bầu bì quan trọng là bổ sung đủ acid folic làm giảm nguy cơ dị tật ống thần kinh nè, rồi DHA giúp con phát triển nè, rồi sắt, rồi canxi... túm lại là tùm lum thứ. Ăn cho đủ hết là chớt lun. Nên uống sữa bầu thoaiiii
    Hihi
    Em đang canh, mà con vợ của em chồng (quan hệ này gọi là gì mấy chế?) cấn thai. giờ cũng 6 tuần rồi. Ói tè le hột me luôn.
    Mà ngộ ta, chưa biết có bầu thì không sao, thử chơi phát hiện có, sáng phát hiện có cái xong ói luôn=))
    Ăn không được cái gì, chỉ thèm ăn xắp xắp (trên cao nguyên gọi gỏi khô bò là rứa) ... em bảo đừng ăn nhưng không nghe. Xong rồi uống cái nước có chất xơ gì đó, em thử thì thấy ghê mún chớt, kêu là sợ bị bón (hự hự, 6wk mà bón chi nổi ha??! trừ phi bình thường bón chớ)
    Cũng may, nó chịu nghe lời anh chồng nó (do vợ của anh chồng nó xúi) uống Dielac Mama. Em xúi mua dòng Gold, ổng nói nó mới chịu uống cái đó, chớ nó mà cứ khăng khăng ko chịu chắc em cũng bó tay luôn
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 675 Bài viết

• 49 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi cop con dang yeu Xem bài viết
    Đúng đấy,chỉ cần 2 ly sữa Dielac Mama Gold từ giai đoạn đầu đến cuối và kể cả sau khi sinh xong để có nhiều dưỡng chất cho bé nhé.
    • 4,565 Bài viết

• 1,640 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi liny Xem bài viết
    Kẹo ngọt, nước ngọt, snack... thì mấy cái này làm tăng tình trạng khó chịu của dạ dày các bà bầu. Bánh tráng trộn, gỏi khô bò thì rất ư là ...không đảm bào đc độ sạch sẽ. tránh xa khẩn cấp luôn. Kể cả các chị không bầu hihi
    Bầu bì quan trọng là bổ sung đủ acid folic làm giảm nguy cơ dị tật ống thần kinh nè, rồi DHA giúp con phát triển nè, rồi sắt, rồi canxi... túm lại là tùm lum thứ. Ăn cho đủ hết là chớt lun. Nên uống sữa bầu thoaiiii
    Hihi
    Em đang canh, mà con vợ của em chồng (quan hệ này gọi là gì mấy chế?) cấn thai. giờ cũng 6 tuần rồi. Ói tè le hột me luôn.
    Mà ngộ ta, chưa biết có bầu thì không sao, thử chơi phát hiện có, sáng phát hiện có cái xong ói luôn=))
    Ăn không được cái gì, chỉ thèm ăn xắp xắp (trên cao nguyên gọi gỏi khô bò là rứa) ... em bảo đừng ăn nhưng không nghe. Xong rồi uống cái nước có chất xơ gì đó, em thử thì thấy ghê mún chớt, kêu là sợ bị bón (hự hự, 6wk mà bón chi nổi ha??! trừ phi bình thường bón chớ)
    Cũng may, nó chịu nghe lời anh chồng nó (do vợ của anh chồng nó xúi) uống Dielac Mama. Em xúi mua dòng Gold, ổng nói nó mới chịu uống cái đó, chớ nó mà cứ khăng khăng ko chịu chắc em cũng bó tay luôn
    Mấy loại snack hay thức ăn nhanh, có nhiều chất bảo quản mẹ bầu ko nên dùng nhé, kể cả em bé sau này cũng thế, em cũng hạn chế mấy thứ này .
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 4,177 Bài viết

• 3,988 Được cảm ơn

Hay đau lưng, tê mỏi là không biết có phải thiếu canxi không các mẹ? Mình cũng hay bị chuột rút nữa. Đi khám bác sĩ có kê thêm canxi và sắt.. Mình vẫn uống thêm sữa bầu dielac mama gold nữa. Trộm vía, rồi cũng mẹ tròn con vuông các mẹ ạ. Đúng là sinh con ra rồi mới thấy nhẹ nhõm
    • 6,559 Bài viết

• 3,362 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Em bầu 3 tháng nay rất hay bị đau lưng, chân tay thì tê cứng đã vậy còn chuột rút nữa! Đi khám, bác sĩ nói em bị thiếu canxi, phải bổ sung đầy đủ nếu không chẳng những ảnh hưởng đến mẹ còn nguy hiểm cho con nữa. Theo lời bác sĩ, nếu không bổ sung đủ canxi:

- Mẹ ngoài các triệu chứng trên, nếu thiếu canxi kéo dài sẽ bị loãng xương, sức khỏe suy yếu hơn bình thường, chân tay dễ tê buốt - Thai nhi sẽ bị chậm lớn, hệ xương chậm phát triển, dễ bị còn xương, mắc các dị tật về xương sau sinh, hệ răng không chắc khỏe. Quan trọng nữa, canxi cũng là khoáng chất giúp các tế bào trong cơ thể bé phát triển, nếu thiếu sẽ ảnh hưởng tới quá trình đông máu của con khi ở trong bụng mẹ

Theo bác sĩ chia sẻ, lượng canxi các bà bầu cần phải bổ sung trong từng giai đoạn thai kỳ như sau:

Ba tháng cuối thai kỳ : 1.500mg/ngày cho sự phát triển hoàn thiện hệ xương ở thai nhi giai đoạn sắp chào đời

Em thấy thiếu Canxi không tốt chút nào nên vội lên đây chia sẻ cùng các mẹ chú ý để bổ sung đầy đủ canxi cho con nha. Phần em, sau khi đi khám về siêng ăn hẳn luôn, nhất là các loại: tôm, cua, ghẹ, ngũ cốc, súp lơ xanh, đậu, cà rốt… Ngoài ra, em còn uống thêm sữa đậu nành ( loại đóng hộp tiệt trùng nha các mẹ), sữa bầu có hàm lượng canxi cao, em thì đang uống Dielac Mama Gold ấy, thấy cũng dễ uống.

Sau vài tuần áp dụng chế độ ăn uống tăng cường canxi, trộm vía em bớt đau lưng hẳn, chuột rút cũng giảm nhiều. Đi khám sức khỏe bác sĩ bảo ổn rồi nên em đỡ lo hơn hẳn. Vì vậy các mẹ chú ý ăn uống nha để tránh ảnh hưởng sức khỏe cả mẹ lẫn con. Đặc biệt, nếu thấy có bất thường gì lập tức đi khám ngay nhé!
    Hihi, mới search ra cái này cho các mẹ bầu thân yêu nè
    52984932-Set-of-cartoon-hand-drawn-pregnancy-nutrition-infographic-with-pregnant-woman-and-food-Stock-Vector
    Như các mẹ chịu khó ăn uống, và uống Dielac Mama là yên tâm rồi hén.
    À, thêm cái tập thể dục đều đặn nữa nhé
    • 242 Bài viết

• 230 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi sausau_bimbim Xem bài viết
    Mấy loại snack hay thức ăn nhanh, có nhiều chất bảo quản mẹ bầu ko nên dùng nhé, kể cả em bé sau này cũng thế, em cũng hạn chế mấy thứ này .
    Em thèm khoai tây lon hu hu,thèm lắm luôn mà bị cấm. Xong em thèm ăn tempura cũng bị cấm, kêu là nhiều dầu mỡ =( khoai tây chiên cũng bị cấm.
    Làm sao cho em qua hết con trăng này đây?!
    • 344 Bài viết

• 78 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Ai nói hồi xưa khoẻ? Bà nào bà nấy sinh cả chục đứa con xong rụng răng, mắt mờ, lưng còng hết trơn. Lý do là ai cũng bị loãng xương trầm trọng. Bởi vậy các mẹ bầu phải uống sữa bầu có bổ sung canxi đầy đủ cho tới khi con được tròn tuổi là ít nhất. Nếu con còn ti mẹ thì còn uống sữa bầu, vừa đủ chất dinh dưỡng cho con lại vừa giúp mẹ không thiếu canxi, chất sắt gây thiếu máu. Mình viết có khó hiểu lắm không ta?
    • 6,735 Bài viết

• 9,269 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi liny Xem bài viết
    Hihi
    Em quăng cái link sữa Dielac Mama Gold của Vinamilk cho nhà đó coi để so sánh và biết tại sao Dielac Mama Gold tốt hơn. Đó là 1 sản phẩm sữa dành cho bà bầu cao cấp, hàm lượng DHA, chất sắt, chất béo đều được các nhà khoa học cân đối hơn so với Dielac Mama. Cụ thể là giảm 20% chất béo, tăng 30% DHA và thêm 25% lượng sắt nữa đó. Tự xem và so sánh được mà, em nhỉ?
    • 4,689 Bài viết

• 2,330 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018

Bác sỹ khám nói chuẩn và mẹ thì đã áp dụng theo đúng rồi đó. Ăn uống kết hợp sữa bầu Dielac Mama Gold là cực kỳ chính xác vì sữa bầu này cung cấp nhiều vi chất cần thiết cho sự pt của cả mẹ và con đó.
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 6,757 Bài viết

• 3,952 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi filboy8x Xem bài viết
    Hay đau lưng, tê mỏi là không biết có phải thiếu canxi không các mẹ? Mình cũng hay bị chuột rút nữa. Đi khám bác sĩ có kê thêm canxi và sắt.. Mình vẫn uống thêm sữa bầu dielac mama gold nữa. Trộm vía, rồi cũng mẹ tròn con vuông các mẹ ạ. Đúng là sinh con ra rồi mới thấy nhẹ nhõm
    Biểu hiện đau lưng tê mỏi là 1 trong những biểu hiện của thiếu canxi đó mẹ nó. Vào những tháng cuối thì rất hay bị chuột rút. Hồi mình bầu ku nhỏ hay bị chuột rút đau phát khóc luôn. Có hôm chồng vừa thiu thiu ngủ giật mình vì thấy vợ sụt sịt, hỏi ra đang bị chuột rút mà ko muốn gọi chồng... ông ý mắt nhắm mắt mở dậy xoa bóp cho 1 lúc nhưng cũng ko quên lầu bầu trách vợ ko gọi hihihi.
    10406687_848396248506676_3572534272465055090_n
    • 563 Bài viết

• 132 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Em mấy bữa nay sang tháng thứ 6 cũng bắt đầu thấy đau lưng rùi, hỏi bs thì bảo uống thêm canxi. Không biết những tháng tới còn đau hơn nữa thì chắc em nằm bẹp mất hic. Mặc dù mỗi ngày vẫn đều đặn 2 ly Dielac Mama Gold vì em thấy trong thành phần của sữa có hàm lượng canxi cũng tương đối cao... hy vọng là uống thêm viên canxi trình trạng đau lưng này sẽ cải thiện các mẹ ạ.
    • 4,689 Bài viết

• 2,330 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi IrisNguyen Xem bài viết
    Em quăng cái link sữa Dielac Mama Gold của Vinamilk cho nhà đó coi để so sánh và biết tại sao Dielac Mama Gold tốt hơn. Đó là 1 sản phẩm sữa dành cho bà bầu cao cấp, hàm lượng DHA, chất sắt, chất béo đều được các nhà khoa học cân đối hơn so với Dielac Mama. Cụ thể là giảm 20% chất béo, tăng 30% DHA và thêm 25% lượng sắt nữa đó. Tự xem và so sánh được mà, em nhỉ?
    Dielac Mama Gold là sữa bầu hàng Việt Nam chất lượng sữa ngoại, giá lại cực mềm, dễ uống và ngon nên nói chung là mẹ nào có bầu uống đều thích cả. Cứ về quê mà xem. Đại đa số các mẹ bầu đều uống Dielac Mama Gold. Chỉ có ở TP hay nghĩ mua sữa đắt tiền, sữa ngoại mới tốt nên mới uống đủ các loại sữa khác nhau.
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 6,757 Bài viết

• 3,952 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi mieunhataymo Xem bài viết
    Em mấy bữa nay sang tháng thứ 6 cũng bắt đầu thấy đau lưng rùi, hỏi bs thì bảo uống thêm canxi. Không biết những tháng tới còn đau hơn nữa thì chắc em nằm bẹp mất hic. Mặc dù mỗi ngày vẫn đều đặn 2 ly Dielac Mama Gold vì em thấy trong thành phần của sữa có hàm lượng canxi cũng tương đối cao... hy vọng là uống thêm viên canxi trình trạng đau lưng này sẽ cải thiện các mẹ ạ.
    mẹ nó cứ uống sữa đều đặn và nếu bác sĩ bảo bổ sung thêm canxi thì mẹ nó cũng nên bổ sung viên canxi theo chỉ định của bác sĩ. Tuy nhiên mỗi ngày 2 ly sữa là mẹ nó đã tích cực lắm rùi để được mẹ khỏe con thông minh, vì với sữa Dielac Mama Gold với công thức:

• Tăng thêm 25% hàm lượng sắt, bổ sung nhu cầu gia tăng và hỗ trợ ngăn ngừa thiếu máu, thiếu sắt trong suốt thai kỳ.
    • Bổ sung thêm 15% canxi và 60% Vitamin D3 với tỉ lệ hợp lý, hỗ trợ quá trình hình thành và phát triển hệ xương của thai nhi, giảm nguy cơ loãng xương ở mẹ.
    • Bổ sung chất xơ hòa tan tiên tiến SC- FOS và Inulin, giúp ngắn ngừa táo bón và rối loạn tiêu hóa ở mẹ.
    • Giảm 20% hàm lượng chất béo giúp tránh tình trạng tăng cân quá mức cho mẹ sau sinh. Đặc biệt, Dielac Mama Gold được đánh giá 9/10 điểm về mức độ yêu thích mùi vị là giải pháp hoàn hảo giúp mẹ vượt qua cơn ốm nghén và bổ sung đầy đủ dưỡng chất cho con trong suốt thai kỳ.
    10406687_848396248506676_3572534272465055090_n
    • 4,689 Bài viết

• 2,330 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi phetbong Xem bài viết
    Biểu hiện đau lưng tê mỏi là 1 trong những biểu hiện của thiếu canxi đó mẹ nó. Vào những tháng cuối thì rất hay bị chuột rút. Hồi mình bầu ku nhỏ hay bị chuột rút đau phát khóc luôn. Có hôm chồng vừa thiu thiu ngủ giật mình vì thấy vợ sụt sịt, hỏi ra đang bị chuột rút mà ko muốn gọi chồng... ông ý mắt nhắm mắt mở dậy xoa bóp cho 1 lúc nhưng cũng ko quên lầu bầu trách vợ ko gọi hihihi.
    Chị nói đúng nè. Giai đoạn cuối mang bầu con phát triển nhanh, mẹ ăn uống ko đủ chất sẽ khiến mẹ bị chuột rút, mệt mỏi hơn. Vì thế giai đoạn cuối mang bầu các mẹ chú ý uống nhiều sữa bầu, ăn uống tốt hơn để con pt tốt nhất nhé.
  • Trang 2/6

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • 3
  • ...
  • 6