TIN TÀI TRỢ.

Thai nhi bị phù da toàn thân

• 0 Lượt chia sẻ
  • 769 Lượt đọc
  • 3 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Chào mọi người.
    Mình 31 tuổi, vừa phải bỏ thai 12 tuần vì theo kết quả s.a thì thai nhi bị phù da toàn thân, nang bạch huyết vùng cổ.
    Hội chứng này lần đầu tiên mình nghe.
    Mọi người có ai biết về hội chứng này cho mình thêm thông tin với. Lúc ở bệnh viện, vì mình buồn, sợ và khóc quá nên mình chẳng hỏi gì bác sĩ được. Giờ mình hoang mang, lo lắng vô cùng.
    Có ai có thể trả lời mình.
    Nguyên nhân thai bị phù là gì?
    Bỏ thai rồi, mình có thể mang thai nữa kg?
    Nếu mang thai nữa thì có nguy cơ gì kg?
    Mình 31 tuổi, chồng 33 tuổi, sức khỏe bình thường.
    Mong mọi người giúp đỡ.

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 3 năm
    • 88 Bài viết

• 11 Được cảm ơn

Mình cũng bị thai 1 lần như vậy! Nguyên nhân thì bác sĩ chỉ nói là có thể lúc tinh trùng và trứng gặp nhau phân chia bị lỗi
    • 40 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

Thành viên cảm ơn nhiều 2018
    chị nên xét nghiệm yếu tố Rh trong nhóm máu,và xét nghiệm xem có bị tan máu bẩm sinh không. nếu không thì sẽ yên tâm hơn vì có thể trong quá trình thụ thai phôi đã bị lỗi. e cũng từng bị phù da toàn thân và nang bạch huyết vùng đầu lúc 10 tuần. đến 12 tuần mất tim thai. giờ e đang có lại trộm vía 25w rồi. chị cố găng lên. ông trời không lấy hết của ai cái j đâu

Gởi từ ứng dụng Webtretho của tuongvyhpv93
    • 212 Bài viết

• 30 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi TrangBBB Xem bài viết
    Chào mọi người.
    Mình 31 tuổi, vừa phải bỏ thai 12 tuần vì theo kết quả s.a thì thai nhi bị phù da toàn thân, nang bạch huyết vùng cổ.
    Hội chứng này lần đầu tiên mình nghe.
    Mọi người có ai biết về hội chứng này cho mình thêm thông tin với. Lúc ở bệnh viện, vì mình buồn, sợ và khóc quá nên mình chẳng hỏi gì bác sĩ được. Giờ mình hoang mang, lo lắng vô cùng.
    Có ai có thể trả lời mình.
    Nguyên nhân thai bị phù là gì?
    Bỏ thai rồi, mình có thể mang thai nữa kg?
    Nếu mang thai nữa thì có nguy cơ gì kg?
    Mình 31 tuổi, chồng 33 tuổi, sức khỏe bình thường.
    Mong mọi người giúp đỡ.
    1> Sau khi phá thai thì bác sĩ có thể cho bạn lịch hẹn tái khám, bạn nên đi để kiểm tra cho tốt.
    2> Sau khi phá thai tốt nhất bạn nên tẩm bổ, chịu khó đi bộ. Sau 6 tháng mới nên thả để có con (tốt cho bạn thôi, bs chỉ nói 3 tháng là ok)
    3> Sau 6 tháng là ổn nhất cho bạn và đứa con chuẩn bị
    4> Hãy vui tươi và lạc quan sẽ dễ có thai nhất nha bạn. Gượng ép khó lắm đó

----------
    chúc bạn sớm có tin vui
    Nhận tư vấn sức khỏe - tâm sự: https://www.facebook.com/Sức-Khỏe-Mẹ-Bầu-TV-570584480100477
    Kinh nghiệm mang bầu: https://www.youtube.com/channel/UCKvRaiYqDhe3UTatxXqhRkw