TIN TÀI TRỢ.

Sữa bầu cung cấp chất vào con hay vào mẹ các chị ơi?

• 0 Lượt chia sẻ
  • 20.8K Lượt đọc
  • 97 Trả lời

• Trang 5/5

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 4
  • 5

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 3,527 Bài viết

• 2,232 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi mrmon Xem bài viết
    Giai đoạn 2 và ba là tính từ tháng thứ 4 đến cuối thai kè mẹ nó ạ. Do nhiều mẹ mấy tháng đầu bị nghén nên chắc là để qua giai đoạn nghén mới uống sữa bầu. Còn sau khi đẻ thì chỉ là các mẹ tự chia sẻ với nhau về việc uống sữa bầu để cho nhiều sữa, nhiều chất cho con chứ mình không thấy có tài liệu chính thống nào tư vấn về cái này cả. Mẹ nó cũng dùng sữa Dielac Mama Gold à?
    Trong quá trình nghén thì mẹ nào uống được sữa bầu thì tốt, có thêm dinh dưỡng và các chất chống dị tất thai nhi, không thì uống sữa tươi cũng được. Còn sau sinh thì có rất nhiều chuyên gia khuyên nên tiếp tục uống sữa bầu vì một người phụ nữ sau sinh cần phải bổ sung 200-300mg Canxi mỗi ngày. Mặt khác, có các dưỡng chất lại khó chuyển hóa từ thức ăn đưa vào cơ thể nên việc uống sữa để bổ sung dưỡng chất là hoàn toàn cần thiết cho các bà mẹ sau khi sinh. Mẹ có đủ dinh dưỡng thì nguồn sữa cho con mới chất lượng chứ ạ, nhất là các chất cần nhiều như canxi, sắt, DHA. Một ly sữa nóng trước khi cho con bú sẽ giúp sữa về dồi dào hơn. Sữa Dielac mama gold cũng là loại sữa cho mẹ mang thai và cho con bú mà.

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 2,897 Bài viết

• 5,172 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi Chip_270308 Xem bài viết
    Đồ hải sản thì giàu canxi với giàu kẽm lắm! mà ăn đồ hải sản cũng không lo bị béo nữa nhỉ. Nhưng hải sản thích mấy thì thích, tuần-2 tuần ăn 1 bữa thì được chứ ăn nhiều lại ngán.
    Hải sản nhiều chất mà bạn, thế nên mỗi tuần nhà mình ăn 1-2 lần thôi, hay mua hàu hoặc ngao về nấu canh, nấu cháo. Còn cuối tuần thì hay mua tôm, ghẹ hoặc mực về cải thiện cho cả gđ. Mua được hải sản tươi ăn ngon thích thật mẹ nó nhỉ.

• Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 2,202 Bài viết

• 1,117 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi mehayquen Xem bài viết
    Trong quá trình nghén thì mẹ nào uống được sữa bầu thì tốt, có thêm dinh dưỡng và các chất chống dị tất thai nhi, không thì uống sữa tươi cũng được. Còn sau sinh thì có rất nhiều chuyên gia khuyên nên tiếp tục uống sữa bầu vì một người phụ nữ sau sinh cần phải bổ sung 200-300mg Canxi mỗi ngày. Mặt khác, có các dưỡng chất lại khó chuyển hóa từ thức ăn đưa vào cơ thể nên việc uống sữa để bổ sung dưỡng chất là hoàn toàn cần thiết cho các bà mẹ sau khi sinh. Mẹ có đủ dinh dưỡng thì nguồn sữa cho con mới chất lượng chứ ạ, nhất là các chất cần nhiều như canxi, sắt, DHA. Một ly sữa nóng trước khi cho con bú sẽ giúp sữa về dồi dào hơn. Sữa Dielac mama gold cũng là loại sữa cho mẹ mang thai và cho con bú mà.
    Nhiều mẹ thì nghĩ chỉ cần uống sữa bầu đến khi sinh con, nhưng thật ra uống được sau sinh cũng rất tốt, sữa vẫn bổ sung rất nhiều dưỡng chất để chất lượng sữa mẹ tốt hơn, mà uống sữa bầu giúp sữa mẹ về nhanh và nhiều, đủ sữa cho con ti nữa đấy ạ
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 275 Bài viết

• 252 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi biathui Xem bài viết
    Biết là không tốt nhưng mình lúc nào cũng bị thèm mấy món gà rán, khoai tây chiên với pizza ý mẹ nó ạ! T_T Hồi bầu hay bây giờ cũng thế. Lúc bầu nghĩ vì sức khỏe con nên phải kiềm chế 1 tháng ăn 1 lần thôi. Giờ thì đẻ xong thì 1 tháng phải 2 bữa. Nhiều lúc đúng là thấy có bầu, có con thì mẹ mới hi sinh vì con nhiều như thế nào. Từ bỏ những thói quen xấu (thức khuya, ăn đồ ăn nhanh, đồ uống có cafein, trà sữa...) mà thay vào đó các thói quen tốt (đi bộ, ngủ sớm, uống sữa bầu Dielac Mama Gold, ăn đồ hấp, luộc, tránh đồ chiên xào, tạm biết đồ uống cafein, trà sữa...).
    Nói ra thì xí hổ nhưng bầu bí mình thèm trà sữa kinh khủng ý, đợt ý lại mới có Gongcha nữa chứ, ai cũng bảo k tốt, k nên uống mình cũng kìm chế lắm lắm luôn ý. Nhưng đỉnh điểm 1 hôm vật quá k chịu đc mình gọi liền 3 cốc về uống cả ngày. Chồng mình cằn nhằn kêu thèm gì k thèm, ăn gì k ăn lại cho con ăn cao su. Mình chỉ biết cười hề hề k nói gì, nhưng sau lần đó là mình hạn chế hẳn luôn, cố k uống nữa sợ ảnh hưởng đến con ak.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 2,180 Bài viết

• 8,534 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi mrmon Xem bài viết
    Hải sản nhiều chất mà bạn, thế nên mỗi tuần nhà mình ăn 1-2 lần thôi, hay mua hàu hoặc ngao về nấu canh, nấu cháo. Còn cuối tuần thì hay mua tôm, ghẹ hoặc mực về cải thiện cho cả gđ. Mua được hải sản tươi ăn ngon thích thật mẹ nó nhỉ.
    Đúng là tùy từng người nhỉ? Mình không thích ăn hải sản lắm. Mấy món ốc, ngao, sò thì còn đi ăn chơi vui vui được. Vậy nên khi bầu mình cũng không bổ sung mấy đồ hải sản này nhiều. Không biết có phải giống mẹ không mà 2 bạn nhà mình cũng khoogn thích hải sản. Cua, ghẹ đặc biệt không ăn (đã lấy thịt cho), tôm thì ép mới ăn 1-2 con. Mình cứ đùa là thương mẹ nên tiết kiệm không đòi ăn hải sản.
    • 700 Bài viết

• 812 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi trang lợn con Xem bài viết
    Đúng là tùy từng người nhỉ? Mình không thích ăn hải sản lắm. Mấy món ốc, ngao, sò thì còn đi ăn chơi vui vui được. Vậy nên khi bầu mình cũng không bổ sung mấy đồ hải sản này nhiều. Không biết có phải giống mẹ không mà 2 bạn nhà mình cũng khoogn thích hải sản. Cua, ghẹ đặc biệt không ăn (đã lấy thịt cho), tôm thì ép mới ăn 1-2 con. Mình cứ đùa là thương mẹ nên tiết kiệm không đòi ăn hải sản.
    Mình thấy đúng đấy, thường con hay ăn theo khẩu vị của mẹ, mọi người hay nói mẹ bầu ăn gì, con ăn nấy, sau sẽ quen những khẩu vị đó. 2 bé nhà mình cũng vậy, rất thích ăn kiểu ngô, sắn, khoai giống mẹ. Mẹ dễ ăn nên 2 bé nhà mình cũng dễ ăn lắm, ăn sam sưa gì cũng dc, k kén chọn. Bé lớn có 4 tuổi nhưng rau sống các loại cũng ăn được hết, đồ ăn âu hay việt, hay nhật là đều ăn nhiệt tình k kén chọn.
    • 1,301 Bài viết

• 313 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi trang lợn con Xem bài viết
    Hải sản thì k fai ai cũng thích ăn, như nhà mình chẳng ăn được hải sản luôn vì chồng mình sợ và k biết ăn những con đó. Canh cua hay canh cá đều k ăn được, mặc dù mình rất thích. Thế nên hôm nào đổi bữa nấu canh cua cho cả nhà thì chỉ có 1 mình mình ăn, 3 bố con nhà nó k ăn, nói mãi, nể lắm, thương vợ lắm thì ông húp được 1 tẹo nước, k rau, k gạch. Nhà mình chỉ trứng, thịt bò lợn gà mà thay đổi thôi đó.
    • 3,527 Bài viết

• 2,232 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Đang mùa nước nổi nên nguồn thực phẩm giàu canxi như cua đồng, cá linh nhiều lắm. Quê mình ở miền tây, cuối tuần về nhà là mẹ hay cho ăn các món như thế, nguồn thực phẩm tự nhiên rất tốt cho mẹ bầu.
    • 405 Bài viết

• 36 Được cảm ơn

Suy nghĩ của em vẫn là các mẹ bầu cố gắng uống sữa bầu sẽ đầy đủ chất dinh dưỡng cho con hơn, cũng như sữa bầu sẽ bổ sung thêm DHA,... giúp bé phát triển trí não hoàn thiện hơn....Nếu khó uống các mẹ có thể pha thêm ca cao, hay socola vào ly sữa nè. Cố lên các mẹ nhé vì tương lai con iu.
    • 4,860 Bài viết

• 2,369 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi nguyenquyen25 Xem bài viết
    Suy nghĩ của em vẫn là các mẹ bầu cố gắng uống sữa bầu sẽ đầy đủ chất dinh dưỡng cho con hơn, cũng như sữa bầu sẽ bổ sung thêm DHA,... giúp bé phát triển trí não hoàn thiện hơn....Nếu khó uống các mẹ có thể pha thêm ca cao, hay socola vào ly sữa nè. Cố lên các mẹ nhé vì tương lai con iu.
    Sữa cho bà bầu vừa cung cấp các chất dinh dưỡng cần thiết cho cơ thể, nhất là hỗ trợ hệ xương phát triển, vừa giúp bài trừ độc tố, nhuận tràng, giảm lượng cholesterol trong máu, duy trì ổn định huyết áp, từ đó giảm bớt nguy cơ bị tai biến, bất tỉnh, đồng thời có vai trò quan trọng trong việc chống lão hóa, làm chậm lão hóa não bộ, chống xơ cứng động mạch và đặc biệt là đem đến cho bạn một giấc ngủ ngon hơn…Nên bầu bí các mẹ cố gắng uống được sữa bầu cho con là tốt nhất đây ạ.
    • 1,702 Bài viết

• 524 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi thuhien2008 Xem bài viết
    Sữa cho bà bầu vừa cung cấp các chất dinh dưỡng cần thiết cho cơ thể, nhất là hỗ trợ hệ xương phát triển, vừa giúp bài trừ độc tố, nhuận tràng, giảm lượng cholesterol trong máu, duy trì ổn định huyết áp, từ đó giảm bớt nguy cơ bị tai biến, bất tỉnh, đồng thời có vai trò quan trọng trong việc chống lão hóa, làm chậm lão hóa não bộ, chống xơ cứng động mạch và đặc biệt là đem đến cho bạn một giấc ngủ ngon hơn…Nên bầu bí các mẹ cố gắng uống được sữa bầu cho con là tốt nhất đây ạ.
    Sữa bầu tốt nhưng các mẹ cũng phải chú ý nhé, nhiều mẹ không chú ý về liều lượng pha nên dẫn đến tình trạng uống sữa xong bị tiêu chảy. Các mẹ chú ý nhé, nên pha vừa phải theo đúng chỉ dẫn, không loãng quá hoặc đặc quá. Pha sữa mà nước nóng quá cũng không được, nguội cũng không tốt đâu ạ.
    • 3,527 Bài viết

• 2,232 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi thuhien2008 Xem bài viết
    Sữa rất cần cho sức khỏe.Uống sữa mỗi ngày sẽ thấy da dẻ mình đẹp hơn nè, căng mịn luôn..hihi. Nói chứ uống sữa tốt cho mẹ và đầy đủ dinh dưỡng cho con là điều cần thiết khi mang thai, con có khỏe từ trong bụng mẹ thì sinh ra mẹ mới đở vất vả các mẹ ạ. Một ngày trong bụng mẹ nhận đầy đủ dinh dưỡng hơn gấp mấy lần khi ra ngoài nuôi đó.
    • 470 Bài viết

• 43 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi bad_ma Xem bài viết
    Nói ra thì xí hổ nhưng bầu bí mình thèm trà sữa kinh khủng ý, đợt ý lại mới có Gongcha nữa chứ, ai cũng bảo k tốt, k nên uống mình cũng kìm chế lắm lắm luôn ý. Nhưng đỉnh điểm 1 hôm vật quá k chịu đc mình gọi liền 3 cốc về uống cả ngày. Chồng mình cằn nhằn kêu thèm gì k thèm, ăn gì k ăn lại cho con ăn cao su. Mình chỉ biết cười hề hề k nói gì, nhưng sau lần đó là mình hạn chế hẳn luôn, cố k uống nữa sợ ảnh hưởng đến con ak.
    Ui dạo này đài báo và các phương tiện truyền thông nói rất nhiều, rất nhiều về mối nguy hại của trà sữa đấy mẹ nó nhé! nên những ai mà yêu thích món này thì nên bật tivi, đài báo và lắng nghe các phương tiện truyền thông mỗi ngày mà tìm động lực cai nghiện món này đi ạ. Mà tất nhiên là không tốt cho mẹ thì cũng sẽ gây ảnh hướng ít nhiều đến con đấy.
    • 208 Bài viết

• 21 Được cảm ơn

Bé con nhà em 6 tháng rồi đây và mỗi ngày em vẫn uống 2 ly Dielac Mama Gold để cải thiện chất lượng sữa mẹ nhằm có nguồn sữa dồi dào, đảm bảo dinh dưỡng cho con em tu ti đây ạ. Vì cái chính là sữa bầu cung cấp đầy đủ các vitamin và khoáng chất cần thiết cho cơ thể mẹ và bé chứ em chẳng hiểu sao mọi người cứ lăn tăn chỗ uống sữa bầu thì vào con hay vào mẹ nữa.
    • 900 Bài viết

• 108 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Sữa rất cần cho sức khỏe.Uống sữa mỗi ngày sẽ thấy da dẻ mình đẹp hơn nè, căng mịn luôn..hihi. Nói chứ uống sữa tốt cho mẹ và đầy đủ dinh dưỡng cho con là điều cần thiết khi mang thai, con có khỏe từ trong bụng mẹ thì sinh ra mẹ mới đở vất vả các mẹ ạ. Một ngày trong bụng mẹ nhận đầy đủ dinh dưỡng hơn gấp mấy lần khi ra ngoài nuôi đó.
    Đọc bài của mẹ em mới nhớ câu chuyện cô em họ nhà em. Ẻm có bầu mà ẻm sợ mập, sợ tiểu đường, sợ đủ thứ nên ăn uống kiêng khem không dám bồi bổ cho thai nhi. Mẹ thì không tăng cân mấy đúng rồi vì có ăn uống chi, còn bé thì sinh ra được có 2.5kg. Lúc có bầu mẹ chồng mua gà ác rồi sữa nè không ăn đẩy qua cho chồng ăn phụ. Giờ sinh bé hơi nhỏ nên mẹ chồng có vẻ không ưng lắm và ẻm thì cũng hối tiếc nhưng cũng muộn rồi, giờ lo bồi bổ cho con mà khổ nổi bé cũng không chịu ăn nhiều nên còi cọc thấy thương lắm. Bởi vậy, các mẹ cố gắng ăn uống đầy đủ trong thai kỳ, miễn ăn đầy đủ chất nhưng đừng lạm dụng quá mà cố ăn nhiều tăng cân nhiều, thêm vào đó uống 2 ly sữa bầu Dielac Mama Gold mỗi ngày là được, đảm bảo dinh dưỡng cho thai nhi cũng như sức khỏe cho mẹ.
    • 6,231 Bài viết

• 4,454 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi Lunh-Linh Xem bài viết
    Đọc bài của mẹ em mới nhớ câu chuyện cô em họ nhà em. Ẻm có bầu mà ẻm sợ mập, sợ tiểu đường, sợ đủ thứ nên ăn uống kiêng khem không dám bồi bổ cho thai nhi. Mẹ thì không tăng cân mấy đúng rồi vì có ăn uống chi, còn bé thì sinh ra được có 2.5kg. Lúc có bầu mẹ chồng mua gà ác rồi sữa nè không ăn đẩy qua cho chồng ăn phụ. Giờ sinh bé hơi nhỏ nên mẹ chồng có vẻ không ưng lắm và ẻm thì cũng hối tiếc nhưng cũng muộn rồi, giờ lo bồi bổ cho con mà khổ nổi bé cũng không chịu ăn nhiều nên còi cọc thấy thương lắm. Bởi vậy, các mẹ cố gắng ăn uống đầy đủ trong thai kỳ, miễn ăn đầy đủ chất nhưng đừng lạm dụng quá mà cố ăn nhiều tăng cân nhiều, thêm vào đó uống 2 ly sữa bầu Dielac Mama Gold mỗi ngày là được, đảm bảo dinh dưỡng cho thai nhi cũng như sức khỏe cho mẹ.
    Chẳng hiểu sao các mẹ lại cứ sợ cái này sợ cái khác vô căn cứ như vậy? có thai thì phải lo bồi bổ sức khỏe cho mẹ, cho con để con phát triển khỏe mạnh. còn nếu có nguy cơ gì thì đi khám thai bác sĩ sẽ cảnh báo và có hướng điểu chỉnh cho phù hợp chứ.
    • 470 Bài viết

• 43 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Chip_270308 Xem bài viết
    Trích dẫn Nguyên văn bởi Lunh-Linh Xem bài viết
    Chẳng hiểu sao các mẹ lại cứ sợ cái này sợ cái khác vô căn cứ như vậy? có thai thì phải lo bồi bổ sức khỏe cho mẹ, cho con để con phát triển khỏe mạnh. còn nếu có nguy cơ gì thì đi khám thai bác sĩ sẽ cảnh báo và có hướng điểu chỉnh cho phù hợp chứ.
    Mình thấy nhiều mẹ có quan điểm nuôi con ngoài chứ không nuôi con trong, ý là chờ khi nào con ra đời mới chăm cho con to khỏe, bụ bẫm, đáng yêu chứ còn lúc con trong bụng mẹ thì sao cũng được. Mình thấy quan niệm này thật sai lầm vì thực ra giai đoạn trong bụng mẹ nhất là giai đoạn 3 tháng đầu rất quan trọng cho cả cuộc đời của con. Vĩ thế ngay khi có bầu là mình uống sữa liền và từ ngày biết có con tới nay cũng đã gắn bó với Ridielac Mama Gold khá dài rồi và sẽ còn tiếp tục nếu sau đợt cai sữa này mình lại có be nữa!
    • 5,746 Bài viết

• 5,585 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi mecunminh Xem bài viết
    Nhiều mẹ thì nghĩ chỉ cần uống sữa bầu đến khi sinh con, nhưng thật ra uống được sau sinh cũng rất tốt, sữa vẫn bổ sung rất nhiều dưỡng chất để chất lượng sữa mẹ tốt hơn, mà uống sữa bầu giúp sữa mẹ về nhanh và nhiều, đủ sữa cho con ti nữa đấy ạ
    Đó là các mẹ nhiều khi tâm lý sợ uống sữa bầu nhiều chất thì sẽ béo rồi dư cân nữa nhưng với mình uống sữa bầu đến lúc con hơn 1 tuổi mới dùng mình uống sữa bầu Dielac Mama Gold vì mình biết sữa bầu Dielac Mama Gold giảm 20 % hàm lượng chất béo nên mình k bị quá dư thừa cân khi mang thai và cho con đú, lúc nào cũng chỉ mức vừa phải thôi.
  • Trang 5/5

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 4
  • 5