TIN TÀI TRỢ.

Sữa bầu cung cấp chất vào con hay vào mẹ các chị ơi?

• 0 Lượt chia sẻ
  • 20.8K Lượt đọc
  • 97 Trả lời

• Trang 3/5

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 2
  • 3
  • 4
  • ...
  • 5

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 3,527 Bài viết

• 2,232 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi Chip_270308 Xem bài viết
    Tất nhiên cân nặng của thai nhi bác sĩ tính toán dựa vào các chỉ số của thai nhi để ra cân nặng của bé, nên tất nhiên sẽ có sai số. Và cân nặng cũng chỉ là 1 trong những yếu tố để đánh giá mức độ phát triển của bé để bác sĩ và mẹ bầu điều chỉnh chế độ cho mẹ bầu làm sao cho phù hợp mà thôi.
    Mẹ bầu cứ chú trọng bổ sung đầy đủ vitamin, khoáng chất, sắt, canxi... để mẹ khỏe con khỏe là được. Mà mình thấy mẹ bầu lựa chọn uống Dielac Mama Gold là 1 sự lựa chọn hoàn hảo đó. Sữa là hàng Việt Nam chất lượng cao, đảm bảo cung cấp đầy đủ nhu cầu về dinh dưỡng cho mẹ và thai nhi.
    Cân nặng chỉ là vấn đề tham khảo thôi, cũng như có các mẹ bảo sao bụng to mà sinh con nhẹ cân, hay đau ốm. Các vấn đề ấy không đánh giá được hết sự phát triển của con mà phải là nguồn dưỡng chất đầy đủ thì con mới thật sự khỏe mạnh được. Như các mẹ thấy có nhiều bé rất bụ đâu phải bé nào cũng khỏe hoàn toàn đâu. Mình cứ bổ sung cho con đầy đủ chất ngay từ trong bụng mẹ thì con sẽ có một sức khỏe tốt, ít đau ốm vặt. Dielac mama gold là sữa cung cấp đến 28 loại vitamin và khoáng chất mà, sẽ đủ cho bé và mẹ khỏe mạnh hoàn toàn.

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 3 năm
    • 343 Bài viết

• 239 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi huong75 Xem bài viết
    Đúng là phải có bé thứ 2 nhiều mẹ mới có thêm kinh nghiệm cho mình. Mình thấy các bà bầu đều cần gia tăng hàm lượng protein, một số vitamin và khoáng chất như axit folic và sắt, canxi. Hạn chế đồ ăn nhanh do nó không cung cấp nhiều calo. Ăn tốt hơn không hẳn là ăn nhiều hơn. Bạn chỉ cần nạp khoảng 300 calo mỗi ngày. Và không quên bổ sung sữa Dielac Mama Gold cho con khỏe mạnh.
    Đồ ăn nhanh hoàn toàn không tốt cho thai phụ rồi, thêm cả nước ngọt có gaz, chất kích thích là càng nguy hiểm nhe. Nhiều khi đúng là thèm thật đó nhưng cũng cố gắng từ chối để có một em bé thật sự khỏe mạnh. Những khoáng chất như sắt, acid folic, canxi, rồi DHA, iot, cholin là rất cần thiết và không thể thiếu cho bà bầu nhe. Những ai thường xuyên phải đi làm không bồi bổ được nhiều như mình thì tốt nhất là mỗi ngày uống thêm 2 ly sữa bầu để dung cấp đầy đủ cho con
    • 406 Bài viết

• 106 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi khanhtrang2010 Xem bài viết
    Uống được sữa bầu là tốt đó nàng, mình cũng đang uống Dielac Mama Gold nè, cân nặng cũng không tăng nhiều nhưng khi đi khám thai, bác sĩ luôn bảo con đạt chuẩn, thế là mừng ạ
    Em cũng nghĩ bầu bì tăng cân nhiều quá cũng không hẳn là tốt, mẹ thì nặng nề mà con thì lại nhỏ quá. Như sữa Dielac Mama Gold em thấy nhiều mẹ thích vì chủ yếu dưỡng chất vào con nhiều hơn vào mẹ
    • 310 Bài viết

• 74 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Mẹ lên cân nhiều quá trong khi con thì lại không đủ cân thì đúng là đáng lo lắm ạ, con có phát triển bình thường mới khỏe mạnh thông minh được. Em thấy mẹ nó cũng đâu nhất thiết phải uống sữa bầu đâu ạ, có thể thay thế sữa bầu bằng sữa tươi cũng được . Sữa tươi cũng tôt mà.
    • 391 Bài viết

• 50 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi lucky_babe Xem bài viết
    Đúng đấy ạ, em có đứa bạn tăng 20kg cả thai kỳ nhưng con có 2.6 kg thôi. Bạn này không uống sữa mà ăn cơm khỏe, thích đồ ngọt, ngày nào cũng nhá 1 bịch mía to luôn ấy ạ.
    Ui, ăn khỏe, thích ngọt và bịch mía to luôn á, toàn tinh bột, đường nhiều thì làm sao mà không tăng cân vượt bậc được chứ. Ai đang giống như bạn ấy cần điều chỉnh lại chế đô ăn uống cho hợp lý, giảm ngọt, giảm tinh bột, ăn thêm nhiều rau xanh, thể dục nhẹ nhàng cho khỏe, mỗi ngày nên 2 ly sữa bầu Dielac Mama Gold là được nè. Uống Dielac Mama Gold và ăn uống điều độ không lo mập mà là bổ sung đầy đủ dinh dưỡng cho thai nhi nhé. Nhiều khi các mẹ ăn nhiều quá lượng đường trong ngày và uống sữa bầu rồi tăng cân rồi đổ thừa do uống sữa mới tăng như thế, nhưng thật ra là do lượng đường nhiều làm cho tăng cân nhanh đấy ạ. Khộ ghê vậy ý.
    • 6,231 Bài viết

• 4,454 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi cachuatim19 Xem bài viết
    Em cũng nghĩ bầu bì tăng cân nhiều quá cũng không hẳn là tốt, mẹ thì nặng nề mà con thì lại nhỏ quá. Như sữa Dielac Mama Gold em thấy nhiều mẹ thích vì chủ yếu dưỡng chất vào con nhiều hơn vào mẹ
    Mẹ mà lên cân nhiều khi uống sữa bầu thì mẹ kiểm tra lại xem thành phần chất béo trong sữa như thế nào? có cao lắm không vì thường thành phần chất béo cao thì sẽ ảnh hưởng đến cân nặng rồi. Mẹ bầu không muốn bị lên cân nhiều thì nên chọn sữa bầu thành phần chất béo thấp như Dielac Mama gold ấy.
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 3,483 Bài viết

• 1,816 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi metraucontrau25 Xem bài viết
    Mẹ lên cân nhiều quá trong khi con thì lại không đủ cân thì đúng là đáng lo lắm ạ, con có phát triển bình thường mới khỏe mạnh thông minh được. Em thấy mẹ nó cũng đâu nhất thiết phải uống sữa bầu đâu ạ, có thể thay thế sữa bầu bằng sữa tươi cũng được . Sữa tươi cũng tôt mà.
    Bạn ơi sữa tươi không đủ dưỡng chất đâu ạ. Trong sữa bầu có đầy đủ dưỡng chất giúp mẹ khỏe, bé thông minh nên nếu mẹ bỏ qua sữa bầu là 1 thiệt thòi lớn cho con đấy ạ.
    • 5,746 Bài viết

• 5,585 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi lucky_babe Xem bài viết
    Đúng đấy ạ, em có đứa bạn tăng 20kg cả thai kỳ nhưng con có 2.6 kg thôi. Bạn này không uống sữa mà ăn cơm khỏe, thích đồ ngọt, ngày nào cũng nhá 1 bịch mía to luôn ấy ạ.
    Tăng cân nhiều sợ lắm luôn đó, mà con thì nhẹ cân thế nào cũng sẽ bị nói mẹ chả biết chăm con đó, các cụ ở quê là cứ thích kiểu cháu phải mập mập cơ, nên các mẹ cứ sinh con ra khoảng trên 3kg là các cụ vui lắm, chứ sinh ra nhỏ nhỏ là hay xót cháu, ép mẹ ăn nhiều nữa cho cháu bú cháu mập, khi mà sinh con xong ăn uống cũng phải kiêng khem thì cứ uống sữa Dielac Mama Gold sẽ cung cấp dinh dưỡng đầy đủ cho mẹ và con.
    • 803 Bài viết

• 2,724 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi mehayquen Xem bài viết
    Cân nặng chỉ là vấn đề tham khảo thôi, cũng như có các mẹ bảo sao bụng to mà sinh con nhẹ cân, hay đau ốm. Các vấn đề ấy không đánh giá được hết sự phát triển của con mà phải là nguồn dưỡng chất đầy đủ thì con mới thật sự khỏe mạnh được. Như các mẹ thấy có nhiều bé rất bụ đâu phải bé nào cũng khỏe hoàn toàn đâu. Mình cứ bổ sung cho con đầy đủ chất ngay từ trong bụng mẹ thì con sẽ có một sức khỏe tốt, ít đau ốm vặt. Dielac mama gold là sữa cung cấp đến 28 loại vitamin và khoáng chất mà, sẽ đủ cho bé và mẹ khỏe mạnh hoàn toàn.
    Chẳng gì bằng con khỏe mạnh đâu chị ơi vì nếu con mà ốm đâu thì cả nhà cùng mệt mỏi rồi còn viện này, viện kia mệt mỏi tốn kém lắm, nên cứ khỏe mạnh là vui nhất, vậy nên giai đoạn mang thai quan trọng nhất vì con khỏe mạnh từ trong bụng mẹ khi sinh ra cũng sẽ khỏe mạnh và có sức đề kháng sẵn rồi nhất là với các bé sinh thường bao giờ sức đề kháng cũng tốt và tốt nhất là mẹ nên cho con bú mẹ toàn toàn trong 6 tháng đầu.
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 1,343 Bài viết

• 1,015 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi my_thuan.. Xem bài viết
    Tăng cân nhiều sợ lắm luôn đó, mà con thì nhẹ cân thế nào cũng sẽ bị nói mẹ chả biết chăm con đó, các cụ ở quê là cứ thích kiểu cháu phải mập mập cơ, nên các mẹ cứ sinh con ra khoảng trên 3kg là các cụ vui lắm, chứ sinh ra nhỏ nhỏ là hay xót cháu, ép mẹ ăn nhiều nữa cho cháu bú cháu mập, khi mà sinh con xong ăn uống cũng phải kiêng khem thì cứ uống sữa Dielac Mama Gold sẽ cung cấp dinh dưỡng đầy đủ cho mẹ và con.
    Mình nghĩ giờ cân nặng của con khi đẻ chắc cũng phải 3kg trở lên chứ bé hơn là hơi bị nhẹ rồi á. Nhìn bạn 2.9kg đặt cạnh bạn 3.1kg, chênh nhau 2 lạng mà khác lắm luôn ý nhé! Sau khi sinh mình cũng uống sữa tươi thôi, không uống sữa bầu nữa vì thấy ăn uống cũng đủ rồi. Hầu như các món kiêng khem cũng không cung cấp nhiều dưỡng chất nên mình thấy cũng không bị thiếu dinh dưỡng sau sinh mà cần bổ sung sữa bầu nữa.
    5 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 2,719 Bài viết

• 4,561 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi SuriSuri2010 Xem bài viết
    Ui, ăn khỏe, thích ngọt và bịch mía to luôn á, toàn tinh bột, đường nhiều thì làm sao mà không tăng cân vượt bậc được chứ. Ai đang giống như bạn ấy cần điều chỉnh lại chế đô ăn uống cho hợp lý, giảm ngọt, giảm tinh bột, ăn thêm nhiều rau xanh, thể dục nhẹ nhàng cho khỏe, mỗi ngày nên 2 ly sữa bầu Dielac Mama Gold là được nè. Uống Dielac Mama Gold và ăn uống điều độ không lo mập mà là bổ sung đầy đủ dinh dưỡng cho thai nhi nhé. Nhiều khi các mẹ ăn nhiều quá lượng đường trong ngày và uống sữa bầu rồi tăng cân rồi đổ thừa do uống sữa mới tăng như thế, nhưng thật ra là do lượng đường nhiều làm cho tăng cân nhanh đấy ạ. Khộ ghê vậy ý.
    Nhiều mẹ khi bầu thì rất thèm đồ ngọt xong đi làm thì các bữa phụ chỉ đa phần ăn được các loại bánh đóng gói sẵn nên vô tình nạp rất nhiều đường vào người. Rồi là tinh bột từ cơm, bánh mỳ, phở, bún...nữa chứ. Nhiều bạn coi bầu như dịp để ăn thả phanh cho mẹ và con nên bị tăng cân quá nhiều. Mà càng tăng cân thì mấy tháng bầu cuối càng nặng nề, làm gì cũng mệt thôi.
    • 238 Bài viết

• 144 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi Chip_270308 Xem bài viết
    Mẹ mà lên cân nhiều khi uống sữa bầu thì mẹ kiểm tra lại xem thành phần chất béo trong sữa như thế nào? có cao lắm không vì thường thành phần chất béo cao thì sẽ ảnh hưởng đến cân nặng rồi. Mẹ bầu không muốn bị lên cân nhiều thì nên chọn sữa bầu thành phần chất béo thấp như Dielac Mama gold ấy.
    Đúng rồi, Dielac Mama Gold giảm 20% chất béo trong thành phần các chất. Vậy nên uống sữa này đỡ lo tăng cân nhiều các mẹ ạ!
    Chuyên quần âu, nhận- trả tận nơi 098 212 2816
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 275 Bài viết

• 252 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi menlun26 Xem bài viết
    Đồ ăn nhanh hoàn toàn không tốt cho thai phụ rồi, thêm cả nước ngọt có gaz, chất kích thích là càng nguy hiểm nhe. Nhiều khi đúng là thèm thật đó nhưng cũng cố gắng từ chối để có một em bé thật sự khỏe mạnh. Những khoáng chất như sắt, acid folic, canxi, rồi DHA, iot, cholin là rất cần thiết và không thể thiếu cho bà bầu nhe. Những ai thường xuyên phải đi làm không bồi bổ được nhiều như mình thì tốt nhất là mỗi ngày uống thêm 2 ly sữa bầu để dung cấp đầy đủ cho con
    Đúng là bận rộn với công việc, ở xa mẹ thì khi bầu có sữa bầu như là vị cứu cánh để bổ sung dưỡng chất và giải quyết bụng đói. Mình uống 1 cốc Dielac Mama Gold mà no được 3h kia đấy. No bụng thì bạn nhỏ mới cho mẹ làm việc T_T.
    4 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 1,465 Bài viết

• 1,305 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi meconnhatho Xem bài viết
    Đúng rồi, Dielac Mama Gold giảm 20% chất béo trong thành phần các chất. Vậy nên uống sữa này đỡ lo tăng cân nhiều các mẹ ạ!
    Thế là mẹ cứ yên tâm uống sữa mà không lo tăng cân vào mẹ, các chất bổ dưỡng cần thiết cho con thì vẫn cung cấp đủ. Vote cho Dielac Mama vì vụ này nha
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 438 Bài viết

• 144 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi metraucontrau25 Xem bài viết
    Đúng là sữa tươi cũng tốt nhưng làm sao tốt bằng sữa bầu được ạ. Mẹ nào uống sữa bầu mà thấy lên cân nhiều thì có thể đổi loại sữa khác. Như em và mấy chị cùng công ty bầu bì là thường chọn sữa Dielac Mama Gold uống, vị cực dễ uống luôn mà mẹ thì ko tăng cân nhiều, chủ yếu vào con thôi, mà cân nặng con cũng chỉ trong ngưỡng chuẩn thôi.
    • 3,527 Bài viết

• 2,232 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi SuriSuri2010 Xem bài viết
    Lượng bột đường đưa vào cơ thể phải cẩn thận không chỉ cho mẹ bầu mà còn cho tất cả mọi người nữa. Hiện nay căn bệnh tiểu đường rất nhiều người mắc phải và hậu quả của nó rất nghiêm trong nên phải cẩn thận nhe các mẹ. Uống nước mía, nước dừa tốt cho thai nhưng cũng hạn chế thôi, còn nhiều thực phẩm khác cần được bổ sung lắm, phải chừa chổ cho bao tử mình nạp thêm cái khác nữa. Mình cũng thích dùng sữa Dielac mama gold này ở chổ nó giảm được lượng chất béo, mình ngồi làm việc trong văn phòng suốt nên sợ tăng cân nhiều lắm. Tối nào cũng uống ly sữa bầu xong là rủ chồng đi dạo quanh khu phố cho tiêu hao năng lượng rồi mới ngủ
    • 2,181 Bài viết

• 8,535 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi menlun26 Xem bài viết
    Đồ ăn nhanh thì k tốt cho mọi đối tượng chứ k riêng gì cho thai phụ đâu mẹ nó ạ. Nước ngọt có gaz cũng vậy, chỉ toàn đường và hương liệu, bà bầu thì nên ăn thực phẩm tươi, nhiều dưỡng chất, bổ sung thêm sữa bầu Dielac Mama Gold nữa là chuẩn.
    • 700 Bài viết

• 812 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi Rivermoon2011 Xem bài viết
    Thế là mẹ cứ yên tâm uống sữa mà không lo tăng cân vào mẹ, các chất bổ dưỡng cần thiết cho con thì vẫn cung cấp đủ. Vote cho Dielac Mama vì vụ này nha
    Nhưng mình nghĩ ngoài bổ sung chất bằng sữa Dielac Mama Gold hay là sữa bầu nào khác thì các mẹ vẫn phải ăn thêm thực phẩm tươi như thị bò, tôm, cá và rau củ quả nhé! Mình sữa bầu không thể đủ hết chất cho cả quá trình bầu được đâu. Chứ cứ phụ thuộc vào sữa bầu rồi không ăn uống đầy đủ thì vẫn có thể bị thiếu chất như thường.
    • 420 Bài viết

• 77 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi huedotrl Xem bài viết
    Đúng là sữa tươi cũng tốt nhưng làm sao tốt bằng sữa bầu được ạ. Mẹ nào uống sữa bầu mà thấy lên cân nhiều thì có thể đổi loại sữa khác. Như em và mấy chị cùng công ty bầu bì là thường chọn sữa Dielac Mama Gold uống, vị cực dễ uống luôn mà mẹ thì ko tăng cân nhiều, chủ yếu vào con thôi, mà cân nặng con cũng chỉ trong ngưỡng chuẩn thôi.
    sữa Dielac Mama Gold nhiều mẹ uống lắm ạ, vì sữa nhiều dưỡng chất cho cả mẹ và bé, giàu DHA, sắt, axitfolic giúp mẹ khỏe , con thông minh. Sữa nội mình ít loại sữa nào bì được với Dielac Mama Gold các mẹ nhỉ.
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 3,483 Bài viết

• 1,816 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi dollarneuro Xem bài viết
    Nhưng mình nghĩ ngoài bổ sung chất bằng sữa Dielac Mama Gold hay là sữa bầu nào khác thì các mẹ vẫn phải ăn thêm thực phẩm tươi như thị bò, tôm, cá và rau củ quả nhé! Mình sữa bầu không thể đủ hết chất cho cả quá trình bầu được đâu. Chứ cứ phụ thuộc vào sữa bầu rồi không ăn uống đầy đủ thì vẫn có thể bị thiếu chất như thường.
    Qúa chuẩn luôn ạ. Sữa bầu tuy quan trọng và giàu dưỡng chất nhưng cũng chỉ là bổ sung thôi, các mẹ vẫn phải ăn uống thực phẩm, trái cây,.. đủ chất để cả mẹ và bé đều luôn khỏe mạnh, không nên lạm dụng sữa bầu quá đâu ạ.
  • Trang 3/5

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 2
  • 3
  • 4
  • ...
  • 5