TIN TÀI TRỢ.

Sữa bầu cung cấp chất vào con hay vào mẹ các chị ơi?

• 0 Lượt chia sẻ
  • 20K Lượt đọc
  • 97 Trả lời

• Trang 2/5

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • 3
  • ...
  • 5

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 6,210 Bài viết

• 4,453 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi nguyenquyen25 Xem bài viết
    Thật ra chỉ số cân nặng của thai nhi trong bụng khi Bác Sĩ khám cũng chưa hẳn là chính xác, chỉ là tính khoảng chừng bao nhiêu đấy thôi vì hồi có bầu trước khi sinh BS cân bé khoảng chừng 2,8 kg, dự kiến là bé nhỏ nhưng khi sinh bé được hơn 3,3kg đấy ạ. Các mom cũng đừng lo lắng quá, điều tiết ăn uống làm sao cho phù hợp là được. Ngoài ra trong quá trình mang thai các mẹ nên uống thêm sữa bầu Dielac Mama Gold để bổ sung thêm các dinh dưỡng cần thiết giúp thai nhi phát triển hoàn thiện hơn nhé.
    Tất nhiên cân nặng của thai nhi bác sĩ tính toán dựa vào các chỉ số của thai nhi để ra cân nặng của bé, nên tất nhiên sẽ có sai số. Và cân nặng cũng chỉ là 1 trong những yếu tố để đánh giá mức độ phát triển của bé để bác sĩ và mẹ bầu điều chỉnh chế độ cho mẹ bầu làm sao cho phù hợp mà thôi.
    Mẹ bầu cứ chú trọng bổ sung đầy đủ vitamin, khoáng chất, sắt, canxi... để mẹ khỏe con khỏe là được. Mà mình thấy mẹ bầu lựa chọn uống Dielac Mama Gold là 1 sự lựa chọn hoàn hảo đó. Sữa là hàng Việt Nam chất lượng cao, đảm bảo cung cấp đầy đủ nhu cầu về dinh dưỡng cho mẹ và thai nhi.

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 5,730 Bài viết

• 5,544 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi huedotrl Xem bài viết
    ui, bầu bì mà vẫn thon gọn không bị xồ xề là sướng nhất đấy mẹ ạ. Mẹ nó uống sữa gì mà vào mẹ ít vào con nhiều thế ạ?
    Uống sữa bầu DIELAC MAMA GOLD đi bạn với thành phần giảm 20 % hàm lượng chất béo mẹ không sợ bị mập, dư cân khi mang thai, mình mang thai cũng chỉ uống DIELAC MAMA GOLD và tăng 12kg trong suốt thai kỳ, sinh bé được 5.7kg đó.
    • 1,980 Bài viết

• 1,578 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi Rivermoon2011 Xem bài viết
    Từ lúc mang bầu tới giờ mình rất tin tưởng vào sữa bầu Dielac Mama Gold. Lúc đầu mình cũng sợ uống sữa bầu thì mẹ lên cân nhiều nhưng thực tế không phải như thế. Các chất dinh dưỡng trong sữa bầu bổ sung cho cả mẹ và con. Mẹ thì cần thêm sắt và canxi, thai nhi thì cần DHA, axit folic... Vì thế việc uống sữa bầu đều đặn hàng ngày là việc các mẹ bầu nên tuân theo nha
    Chắc chủ top hỏi thế là vì sợ mẹ thì mập lên mà không vào con, hihi
    Mình đều đặn ngày 2 cốc sữa bầu Dielac Mama Gold nè. Kinh nghiệm là cứ pha ấm sữa thì dễ uống, còn có cảm giác thơm ngon nữa đó các mẹ
    • 2,702 Bài viết

• 4,561 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi my_thuan.. Xem bài viết
    Uống sữa bầu DIELAC MAMA GOLD đi bạn với thành phần giảm 20 % hàm lượng chất béo mẹ không sợ bị mập, dư cân khi mang thai, mình mang thai cũng chỉ uống DIELAC MAMA GOLD và tăng 12kg trong suốt thai kỳ, sinh bé được 5.7kg đó.

Mẹ nó ơi! Mẹ nó có typing nhầm cân nặng em bé là 3.7 với 5.7 không? Chứ 5.7 thì bằng bạn nhà mình lúc 2 tháng á! Sữa Dielac Mama Gold hàm lượng protein không cao nên mình thấy phù hợp với các mẹ bầu thuộc dạng dễ tăng cân hoặc hơi đậm người đến mập. Còn mẹ nào mà gầy thì uống Dielac mama gold có khi lại không thích vì tăng không mấy cân.
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 5,730 Bài viết

• 5,544 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi mayflowers Xem bài viết
    Mẹ nó ơi! Mẹ nó có typing nhầm cân nặng em bé là 3.7 với 5.7 không? Chứ 5.7 thì bằng bạn nhà mình lúc 2 tháng á! Sữa Dielac Mama Gold hàm lượng protein không cao nên mình thấy phù hợp với các mẹ bầu thuộc dạng dễ tăng cân hoặc hơi đậm người đến mập. Còn mẹ nào mà gầy thì uống Dielac mama gold có khi lại không thích vì tăng không mấy cân.
    hehehe, ui nhầm thiệt bạn à, 3.7kg thui chứ sinh mổ cũng k bự như thế được đâu, kkkkk , ăn uống hợp lý là sih con sẽ khỏe mạnh cân nặng cũng ổn nên nuôi con cũng nhàn không hay bị ốm vặt đâu, nhiều bé sinh ra nhẹ cân hay bị ốm vặt nên bố mẹ cũng bị mệt mỏi theo đó, không gì bằng con khỏe mạnh từ trong bụng mẹ mà.
    • 3,507 Bài viết

• 2,230 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    hehehe, ui nhầm thiệt bạn à, 3.7kg thui chứ sinh mổ cũng k bự như thế được đâu, kkkkk , ăn uống hợp lý là sih con sẽ khỏe mạnh cân nặng cũng ổn nên nuôi con cũng nhàn không hay bị ốm vặt đâu, nhiều bé sinh ra nhẹ cân hay bị ốm vặt nên bố mẹ cũng bị mệt mỏi theo đó, không gì bằng con khỏe mạnh từ trong bụng mẹ mà.
    Con sinh ra chỉ cần lành lặn, khỏe mạnh là niềm hạnh phúc lớn lao rồi, bởi vậy cố gắng bổ sung đầy đủ dinh dưỡng cho con từ trong bụng mẹ để con có sức khỏe và đề kháng tốt. Mình nuôi đứa đầu tuy chỉ sinh ra nặng 3kg thôi nhưng được cái là khỏe lắm, không ốm vặt, hàng xóm còn không hay mình đã sinh rồi vì không nghe tiếng trẻ quấy khóc. Anh chàng ăn no là lăn ra ngủ ngon lành thôi. Hồi đó cũng toàn dùng sữa Dielac mama gold cả đấy, giờ em sau này cũng cứ thế mà dùng, hy vọng bé khỏe như anh hai.
    • 2,180 Bài viết

• 8,534 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi MIMOZA001 Xem bài viết
    Em uống sữa bầu từ lúc mới biết có thai (khoảng tuần thứ 8 thì phải ạ), cũng may là uống vào em không bị đầy hơi, táo bón gì cả. Vì muốn tốt cho con nên em tuân thủ uống đều đặn 2 ly mỗi ngày, pha đúng theo hướng dẫn. Không biết có phải nhờ sữa bầu không mà đến tháng thứ 4 của thai kỳ em đã tăng những 5kg luôn các mẹ ạ!

Ban đầu tăng cân em mừng lắm, vì nghĩ chắc hẳn con em trong bụng cũng đầy đủ dinh dưỡng và tăng cân theo mẹ luôn. Nhưng hóa ra lại không phải vậy các mẹ ạ! Hôm qua anh chồng vừa chở em đi khám thai, lúc đi hai vợ chồng vui vẻ tự tin lắm, vì em mang thai rất ít nghén, ăn đủ chất, lại uống thêm sữa bầu nữa nên chắc cú 100% là thai kỳ ổn định, con yêu khỏe mạnh. Vậy mà sau khi siêu âm xong bác sĩ lại bảo là em bé đang thiếu cân. Phải nói là lúc đó em hoang mang vô cùng, lo lắng lắm luôn các chị ạ! Thì ra từ trước đến giờ bao nhiêu dưỡng chất chỉ toàn vào mẹ mà con chẳng hấp thu được gì cả.

Không biết các mẹ nhà mình có ai gặp tình trạng giống em không ạ! Mẹ nào có kinh nghiệm về chuyện này rồi tư vấn giúp em làm sao để bổ sung dưỡng chất cho con mà không vàomẹ nhiều quá.
    Có rất nhiều trường hợp mẹ bầu ăn vào mẹ là chính, vào con là phụ. Cả thai kỳ tăng 20-25kg, sinh con cũng chỉ 3kg-3.3kg thôi ý thế nên khi bs báo kết quả e đừng lo lắng quá, trước tiên em xem xét lại thực đơn hàng ngày xem mình ăn đã đúng và hợp lý chưa. E ăn có nhiều tinh bột và nhiều đồ ngọt k, sữa bầu e đang uống là loại nào, thành phần của sữa có nhiều chất béo k? Nếu e ăn đủ chất dinh dưỡng, ăn vừa đủ, ít tinh bột, ít đồ ngọt thì e xem sữa bầu e đang uống thành phần chất béo có bị nhiều quá k? Nếu thành phần chất béo nhiều dễ khiến mẹ bầu tăng cân nhanh đó em.
    • 1,445 Bài viết

• 1,292 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Sinh bé tầm 3kg - 3.5kg là đẹp các mẹ nhỉ. Nhỏ quá thì khó nuôi mà quá cân thì sợ khó sinh, sinh xong em bé có cân nặng vượt ngưỡng hay có nguy cơ mắc các bệnh suy tim, suy hô hấp, hạ thân nhiệt… đấy ạ
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 2,882 Bài viết

• 5,172 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi Rivermoon2011 Xem bài viết
    Sinh bé tầm 3kg - 3.5kg là đẹp các mẹ nhỉ. Nhỏ quá thì khó nuôi mà quá cân thì sợ khó sinh, sinh xong em bé có cân nặng vượt ngưỡng hay có nguy cơ mắc các bệnh suy tim, suy hô hấp, hạ thân nhiệt… đấy ạ
    Con k cần to quá, chỉ cần vừa đủ thôi. Hồi mình sinh bé T2, nằm cùng phòng với 1 chị nữa, bé đầu con gái hơn 10 tuổi rồi mới có bầu bé T2, mà bé t2 lại là con trai nên gia đình chăm sóc bồi dưỡng ác lắm, c ý tăng đến 27kg, nhưng con cũng to hơn 5.2kg, nhưng sinh xong e bé k được nằm cùng mẹ mà fai nằm phòng chăm sóc đặc biệt vì bị vàng da, tiểu đường. Đến khi mình ra viện thì bé nhà c ý được hơn 1 tuần rồi vẫn chưa được về với mẹ, vẫn fai nằm cách ly để theo dõi đó. Thế nên các mẹ đừng mong con to quá nhé, cứ vừa phải thôi nhé.

• 688 Bài viết

• 812 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi mehayquen Xem bài viết
    Bạn ơi, thế thì bạn nên xem lại sữa bầu mình đã uống có quá nhiều chất béo không nhe. Như mình uống Dielac Mama gold nè, sữa này giảm 20% lượng chất béo nên không tăng cân nhiều đâu. Thêm nữa là bạn nên thiết kế lại bữa ăn cho hợp với thể trạng của mình. Bạn dễ tăng cân thì ăn ít tinh bột thôi, bạn luộc rau ăn thêm trong các bữa ăn vừa có nhiều vitamin vừa không sợ tăng cân nhe.
    Sữa bầu bổ sung rất nhiều dưỡng chất, chất béo là thành phần k thể thiếu, thế nên khi lựa chọn sữa bầu rất cần để ý đến thành phần nhé, mình cũng chọn Dielac Mama Gold vì chất béo trong sữa giảm 20%, giúp mẹ bầu yên tâm bổ sung dưỡng chất mà k nơm nớp lo tăng cân vù vù.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 718 Bài viết

• 285 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi huyenvienkhanh Xem bài viết
    Em thuộc tạng người gầy từ khi còn nhỏ, hồi bầu bì em cũng chăm uống sữa bầu giống mẹ nó lắm mà người em không tăng được là bao, tăng có hơn chục kí thôi nhưng con e sinh ra vẫn hơn 3 kí mẹ nó ạ.
    Uống được sữa bầu là tốt đó nàng, mình cũng đang uống Dielac Mama Gold nè, cân nặng cũng không tăng nhiều nhưng khi đi khám thai, bác sĩ luôn bảo con đạt chuẩn, thế là mừng ạ
    • 222 Bài viết

• 140 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi khanhtrang2010 Xem bài viết
    Uống được sữa bầu là tốt đó nàng, mình cũng đang uống Dielac Mama Gold nè, cân nặng cũng không tăng nhiều nhưng khi đi khám thai, bác sĩ luôn bảo con đạt chuẩn, thế là mừng ạ
    Mình cũng thấy uống được sữa bầu là rất tốt mà, mình cũng uống suốt thai kỳ, đi khám định kỳ đều đặn, cân nặng k bị tăng nhiều, con hấp thụ tốt khỏe mạnh, mình chỉ cần thế thôi chứ chẳng mong gì hơn đó. Mình thấy Dielac Mama Gold rất dễ uống, thơm ngon, đầy đủ dưỡng chất, thế mà sao thấy nhiều mẹ phản đối uống sữa bầu lắm nhé, cứ bảo tăng cân nhiều, táo bón, tiểu đường đều là do sữa bầu.
    Chuyên quần âu, nhận- trả tận nơi 098 212 2816
    • 415 Bài viết

• 76 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi huedotrl Xem bài viết
    ui, bầu bì mà vẫn thon gọn không bị xồ xề là sướng nhất đấy mẹ ạ. Mẹ nó uống sữa gì mà vào mẹ ít vào con nhiều thế ạ?
    Em uống sữa Dielac Mama Gold của Vinamilk đó mẹ nó ơi. Sữa cực dễ uống luôn mà con tăng cân tốt , thích lắm ạ.
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 3,483 Bài viết

• 1,816 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi huyenvienkhanh Xem bài viết
    Em uống sữa Dielac Mama Gold của Vinamilk đó mẹ nó ơi. Sữa cực dễ uống luôn mà con tăng cân tốt , thích lắm ạ.
    Công nhận với mẹ nó là sữa Dielac Mama Gold của Vinamilk rất nhiều mẹ đã dùng đều feed back là đều giúp con tăng cân rất tốt. Mẹ chủ thớt đang uống sữa gì thế? thử chuyển sang dùng sữa Dielac Mama Gold coi sao.
    • 388 Bài viết

• 36 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi khanhtrang2010 Xem bài viết
    Hí, chị chủ top chắc mang thai lần đầu nên cũng có những bỡ ngỡ, rõ ràng là sữa bầu thì phải bổ sung dưỡng chất cho cả mẹ cả con chứ vào mỗi mẹ thì chắc chả mẹ nào dám uống, toàn mẹ sợ mập thôi ạ, hãi nhất là sau khi sinh mà không về lại được vóc dáng xưa ý
    Có đấy mẹ. Mình gặp nhiều trường hợp mẹ có bầu ăn nhiều tăng cân đến 18kg nhưng khi sinh con chỉ được 3kg, còn có những người mẹ tăng có 6hoặc 7 kg trong suốt thai kỳ mà sinh con được cũng khoảng 3kg đấy bạn. Tùy cơ địa mỗi người thôi nhưng có điều mẹ có thai thì cố gắng ăn uống sao cho khoa học, hợp lý, điều độ và uống sữa bầu hằng ngày để đảm bảo cung cấp đầy đủ dinh dưỡng cho con chứ sợ tăng cân mà ăn ít đi thì không nên chút nào.
    • 1,049 Bài viết

• 75 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi nguyenquyen25 Xem bài viết
    Có đấy mẹ. Mình gặp nhiều trường hợp mẹ có bầu ăn nhiều tăng cân đến 18kg nhưng khi sinh con chỉ được 3kg, còn có những người mẹ tăng có 6hoặc 7 kg trong suốt thai kỳ mà sinh con được cũng khoảng 3kg đấy bạn. Tùy cơ địa mỗi người thôi nhưng có điều mẹ có thai thì cố gắng ăn uống sao cho khoa học, hợp lý, điều độ và uống sữa bầu hằng ngày để đảm bảo cung cấp đầy đủ dinh dưỡng cho con chứ sợ tăng cân mà ăn ít đi thì không nên chút nào.
    Đúng đấy ạ, em có đứa bạn tăng 20kg cả thai kỳ nhưng con có 2.6 kg thôi. Bạn này không uống sữa mà ăn cơm khỏe, thích đồ ngọt, ngày nào cũng nhá 1 bịch mía to luôn ấy ạ.
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 699 Bài viết

• 269 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Sữa bầu cung cấp chất qua mẹ rồi chuyển hoá vào con mẹ nó ạ! Mẹ nó đang ăn là vào mẹ mà không vào con á. Mình không nghĩ là do uống sữa đâu. Mẹ nó thử xem lại hàng ngày ăn uống thế nào? Có ăn nhiều tinh bột không? Có ăn mấy món như bánh, kẹo, đồ dầu mỡ không? Những cái đó mới gây béo cho mẹ mà không có nhiều chất cho con nên mẹ mới béo mà con thì bé. Mình uống sữa bầu Dielac Mama Gold suốt cả thai kỳ kết hợp ăn uống nên vào con nhiều, mẹ cũng tăng nhưng trong tiêu chuẩn cho phép.
    • 2,272 Bài viết

• 16,702 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi lucky_babe Xem bài viết
    Đúng đấy ạ, em có đứa bạn tăng 20kg cả thai kỳ nhưng con có 2.6 kg thôi. Bạn này không uống sữa mà ăn cơm khỏe, thích đồ ngọt, ngày nào cũng nhá 1 bịch mía to luôn ấy ạ.
    Hic, sao mà lại để tăng cân nhiều vậy mà con bé xíu vậy nhỉ? Bạn ý có đi khám thai theo định kỳ không? Nếu có thì bác sĩ cũng tắc trách quá! Để đến khi lên bàn đẻ mà con đc có 2.6kg, không khac gì thời bao cấp cả. Con bé thì sức đè kháng kém, nuôi con vất vả lắm. Bản thân mình hồi bầu bạn đầu do có vấn đề về sức khoẻ, con đẻ ra được 2.9kg mà nuôi đã nhọc. Đến bạn thứ 2, sức khoẻ để ý kĩ càng, ăn đầy đủ, bổ sung thêm sữa bầu Dielac Mama Gold nên khi sinh được 3.2kg, nuôi nhàn hơn hẳn luôn so với bạn đầu.
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 1,090 Bài viết

• 364 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi socnhi1804 Xem bài viết
    Hic, sao mà lại để tăng cân nhiều vậy mà con bé xíu vậy nhỉ? Bạn ý có đi khám thai theo định kỳ không? Nếu có thì bác sĩ cũng tắc trách quá! Để đến khi lên bàn đẻ mà con đc có 2.6kg, không khac gì thời bao cấp cả. Con bé thì sức đè kháng kém, nuôi con vất vả lắm. Bản thân mình hồi bầu bạn đầu do có vấn đề về sức khoẻ, con đẻ ra được 2.9kg mà nuôi đã nhọc. Đến bạn thứ 2, sức khoẻ để ý kĩ càng, ăn đầy đủ, bổ sung thêm sữa bầu Dielac Mama Gold nên khi sinh được 3.2kg, nuôi nhàn hơn hẳn luôn so với bạn đầu.
    Đúng là phải có bé thứ 2 nhiều mẹ mới có thêm kinh nghiệm cho mình. Mình thấy các bà bầu đều cần gia tăng hàm lượng protein, một số vitamin và khoáng chất như axit folic và sắt, canxi. Hạn chế đồ ăn nhanh do nó không cung cấp nhiều calo. Ăn tốt hơn không hẳn là ăn nhiều hơn. Bạn chỉ cần nạp khoảng 300 calo mỗi ngày. Và không quên bổ sung sữa Dielac Mama Gold cho con khỏe mạnh.
    • 1,980 Bài viết

• 1,578 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi lucky_babe Xem bài viết
    Ăn càng nhiều tinh bột thì càng béo ạ. Mẹ bầu không cần thiết ăn tinh bột mà cần bổ sung các chất khác như vitamin và khoáng chất, DHA, axit folic... Bầu bì mà mập hết vào mẹ thì cũng không thích tẹo nào, chủ trương là cứ bổ sung sữa bầu hàng ngày, không sợ tăng cân mà con đủ chất
  • Trang 2/5

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • 3
  • ...
  • 5