TIN TÀI TRỢ.

Sữa bầu cung cấp chất vào con hay vào mẹ các chị ơi?

• 0 Lượt chia sẻ
  • 20.1K Lượt đọc
  • 97 Trả lời

• Trang 1/5

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 5

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 31 Bài viết

• 34 Được cảm ơn

Thành viên cảm ơn nhiều 2018
    Em uống sữa bầu từ lúc mới biết có thai (khoảng tuần thứ 8 thì phải ạ), cũng may là uống vào em không bị đầy hơi, táo bón gì cả. Vì muốn tốt cho con nên em tuân thủ uống đều đặn 2 ly mỗi ngày, pha đúng theo hướng dẫn. Không biết có phải nhờ sữa bầu không mà đến tháng thứ 4 của thai kỳ em đã tăng những 5kg luôn các mẹ ạ!

Ban đầu tăng cân em mừng lắm, vì nghĩ chắc hẳn con em trong bụng cũng đầy đủ dinh dưỡng và tăng cân theo mẹ luôn. Nhưng hóa ra lại không phải vậy các mẹ ạ! Hôm qua anh chồng vừa chở em đi khám thai, lúc đi hai vợ chồng vui vẻ tự tin lắm, vì em mang thai rất ít nghén, ăn đủ chất, lại uống thêm sữa bầu nữa nên chắc cú 100% là thai kỳ ổn định, con yêu khỏe mạnh. Vậy mà sau khi siêu âm xong bác sĩ lại bảo là em bé đang thiếu cân. Phải nói là lúc đó em hoang mang vô cùng, lo lắng lắm luôn các chị ạ! Thì ra từ trước đến giờ bao nhiêu dưỡng chất chỉ toàn vào mẹ mà con chẳng hấp thu được gì cả.

Không biết các mẹ nhà mình có ai gặp tình trạng giống em không ạ! Mẹ nào có kinh nghiệm về chuyện này rồi tư vấn giúp em làm sao để bổ sung dưỡng chất cho con mà không vàomẹ nhiều quá.

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 1,980 Bài viết

• 1,578 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Chia sẻ với chủ top. Trước hết là khi siêu âm bác sĩ báo là con chưa đủ cân so với tiêu chuẩn thì bạn cũng đừng lo lắng quá nhé, từ từ mình sẽ điều chỉnh chế độ ăn sao cho phù hợp giúp thai nhi phát triển tốt hơn. Vấn đề rất tốt là bạn uống được sữa bầu, uống đều đặn. Nhưng quan trọng hơn là bạn đã chọn đúng loại sữa bầu đảm bảo chất lượng dinh dưỡng cho cả mẹ và con chưa, không phải loại sữa bầu nào cũng giúp bé phát triển tốt đâu nha
    • 5,736 Bài viết

• 5,559 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Mẹ tăng cân mà lại chỉ vào mẹ không vào con con bị thiếu cân trong lúc mang thai thì mẹ cũng lo lắng thật đó, ngoài chế độ ăn uống mẹ vẫn uống sữa bầu nhưng mà mẹ chọn sữa bầu nào mà có hàm lượng chất béo không cao như thế sẽ không bị tăng cân nhiều, ngoài ra với chất dinh dưỡng đầy đủ cũng bổ sung cho thai nhi phát triển tốt nhất, mẹ cũng nên vận động đi lại nữa đừng ngồi 1 chỗ quá nhiều không tốt chút nào đâu, vận động giúp mình tiêu hao năng lượng, khỏe mạnh hơn.
    • 3,507 Bài viết

• 2,230 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Bạn ơi, thế thì bạn nên xem lại sữa bầu mình đã uống có quá nhiều chất béo không nhe. Như mình uống Dielac Mama gold nè, sữa này giảm 20% lượng chất béo nên không tăng cân nhiều đâu. Thêm nữa là bạn nên thiết kế lại bữa ăn cho hợp với thể trạng của mình. Bạn dễ tăng cân thì ăn ít tinh bột thôi, bạn luộc rau ăn thêm trong các bữa ăn vừa có nhiều vitamin vừa không sợ tăng cân nhe.
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 5,130 Bài viết

• 1,866 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi MIMOZA001 Xem bài viết
    Em uống sữa bầu từ lúc mới biết có thai (khoảng tuần thứ 8 thì phải ạ), cũng may là uống vào em không bị đầy hơi, táo bón gì cả. Vì muốn tốt cho con nên em tuân thủ uống đều đặn 2 ly mỗi ngày, pha đúng theo hướng dẫn. Không biết có phải nhờ sữa bầu không mà đến tháng thứ 4 của thai kỳ em đã tăng những 5kg luôn các mẹ ạ!

Ban đầu tăng cân em mừng lắm, vì nghĩ chắc hẳn con em trong bụng cũng đầy đủ dinh dưỡng và tăng cân theo mẹ luôn. Nhưng hóa ra lại không phải vậy các mẹ ạ! Hôm qua anh chồng vừa chở em đi khám thai, lúc đi hai vợ chồng vui vẻ tự tin lắm, vì em mang thai rất ít nghén, ăn đủ chất, lại uống thêm sữa bầu nữa nên chắc cú 100% là thai kỳ ổn định, con yêu khỏe mạnh. Vậy mà sau khi siêu âm xong bác sĩ lại bảo là em bé đang thiếu cân. Phải nói là lúc đó em hoang mang vô cùng, lo lắng lắm luôn các chị ạ! Thì ra từ trước đến giờ bao nhiêu dưỡng chất chỉ toàn vào mẹ mà con chẳng hấp thu được gì cả.

Không biết các mẹ nhà mình có ai gặp tình trạng giống em không ạ! Mẹ nào có kinh nghiệm về chuyện này rồi tư vấn giúp em làm sao để bổ sung dưỡng chất cho con mà không vàomẹ nhiều quá.
    Chia sẻ với bạn chủ top nhé. Nói chung tình hình mỗi người mỗi khác, có mẹ thì tăng cân trong suốt thai kì có 6,7 kí thôi mà con sinh ra được hơn 3kg, có mẹ tăng cân đến gần 15,16kg mà con cũng chỉ hơn 3kg nên bạn cũng không quá lo lắng về chuyện này. Thêm nữa bạn mới có bầu được khoảng 8 tuần nên những tháng sau cân nặng của con có thể thay đổi khác. Quan trọng là khẩu phần ăn hằng ngày bạn ko nên ăn quá nhiều thức ăn có nhiều lượng đường hay trái cây ngọt quá làm cho mẹ tăng cân nhanh, song song đó chọn loại sữa bầu phù hợp, vi dễ uống, không quá ngọt, bổ sung đủ dưỡng chất cần thiết cho cả mẹ và con trong suốt thai kỳ bạn nhé. Chúc 2 mẹ con khỏe!
    • 5,736 Bài viết

• 5,559 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi mehayquen Xem bài viết
    Bạn ơi, thế thì bạn nên xem lại sữa bầu mình đã uống có quá nhiều chất béo không nhe. Như mình uống Dielac Mama gold nè, sữa này giảm 20% lượng chất béo nên không tăng cân nhiều đâu. Thêm nữa là bạn nên thiết kế lại bữa ăn cho hợp với thể trạng của mình. Bạn dễ tăng cân thì ăn ít tinh bột thôi, bạn luộc rau ăn thêm trong các bữa ăn vừa có nhiều vitamin vừa không sợ tăng cân nhe.
    Nếu mà ăn nhiều rau bổ sung nhiều chất xơ cũng tốt thế nhưng mà trong các thực phẩm giàu đạm như thịt, cá, tôm, cua, ... thì cũng phải ăn mà ăn vừa đủ thôi chứ ăn nhiều cũng không tốt, em thì hay ăn thịt bò, rồi cua đồng thì nấu canh, tôm thì ăn loại tôm đồng cho tự nhiên và giàu canxi nữa. Trong thời kỳ mang thai tránh ăn đồ nóng, rồi uống bia rượu, các chất kích thích không tốt cho mẹ mang thai và cả cho con nữa đó.
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 1,090 Bài viết

• 364 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi smile&smile Xem bài viết
    Chia sẻ với chủ top. Trước hết là khi siêu âm bác sĩ báo là con chưa đủ cân so với tiêu chuẩn thì bạn cũng đừng lo lắng quá nhé, từ từ mình sẽ điều chỉnh chế độ ăn sao cho phù hợp giúp thai nhi phát triển tốt hơn. Vấn đề rất tốt là bạn uống được sữa bầu, uống đều đặn. Nhưng quan trọng hơn là bạn đã chọn đúng loại sữa bầu đảm bảo chất lượng dinh dưỡng cho cả mẹ và con chưa, không phải loại sữa bầu nào cũng giúp bé phát triển tốt đâu nha
    Đúng là siêu âm lúc nào bác sĩ cũng nói chỉ số cân nặng để mẹ điều chỉnh, cũng nhiều mẹ ăn con hấp thi được nên cân nặng phát triển bình thường, nhưng cũng có mẹ cảm giác như ăn chỉ vào mình mà không vào con. Không hẳn việc uống sữa là chỉ vào mẹ , nên chọn sữa có đủ dưỡng chất cần thiết để mẹ có thai kỳ khoẻ mạnh. Ăn đủ chât và uống sữa bầu đều quyết định cân nặng của hai mẹ con. Mình trước tăng 18kg, con sinh ra cũng được 3,8kg mà mình chỉ uống Dielac Mama Gold thôi đó
    • 388 Bài viết

• 36 Được cảm ơn

Thêm nữa, chia bữa ăn thành nhiều lần trong ngày, ăn nhiều hoa quả ít ngọt, ăn canh rau, uống nước cam tăng sức đề kháng, nấu ăn ít dầu mỡ, ít đường, không mặn, ăn nhạt thôi. đi bộ tập thể dục mỗi tối, uống sữa bầu nhằm bổ sung đầy đủ hơn chất dinh dưỡng, vitamin và khoáng chất cho mẹ và thai nhi.
    • 388 Bài viết

• 36 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi huong75 Xem bài viết
    Đúng là siêu âm lúc nào bác sĩ cũng nói chỉ số cân nặng để mẹ điều chỉnh, cũng nhiều mẹ ăn con hấp thi được nên cân nặng phát triển bình thường, nhưng cũng có mẹ cảm giác như ăn chỉ vào mình mà không vào con. Không hẳn việc uống sữa là chỉ vào mẹ , nên chọn sữa có đủ dưỡng chất cần thiết để mẹ có thai kỳ khoẻ mạnh. Ăn đủ chât và uống sữa bầu đều quyết định cân nặng của hai mẹ con. Mình trước tăng 18kg, con sinh ra cũng được 3,8kg mà mình chỉ uống Dielac Mama Gold thôi đó
    Thật ra chỉ số cân nặng của thai nhi trong bụng khi Bác Sĩ khám cũng chưa hẳn là chính xác, chỉ là tính khoảng chừng bao nhiêu đấy thôi vì hồi có bầu trước khi sinh BS cân bé khoảng chừng 2,8 kg, dự kiến là bé nhỏ nhưng khi sinh bé được hơn 3,3kg đấy ạ. Các mom cũng đừng lo lắng quá, điều tiết ăn uống làm sao cho phù hợp là được. Ngoài ra trong quá trình mang thai các mẹ nên uống thêm sữa bầu Dielac Mama Gold để bổ sung thêm các dinh dưỡng cần thiết giúp thai nhi phát triển hoàn thiện hơn nhé.
    • 6,210 Bài viết

• 4,453 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Thai nhi nhận chất dinh dưỡng trực tiếp từ mẹ thông quá dây rốn hay còn gọi là nhau thai đó bạn. Nếu bạn từ khi có bầu đã áp dụng chế độ ăn uống, ngủ nghỉ hợp lý, mẹ tăng cân mà con lại hơi thiếu cân thì bạn cần xem lại chế độ ăn của mình và các sản phẩm mình đang sử dụng xem nó có phù hợp với nhu cầu của mình không nhé!
    Mẹ bầu lưu ý ăn nhiều tinh bột, nhiều đường, nhiều dầu mỡ cũng có thể khiến mẹ tăng cân (chưa kể đến các nguy cơ khác) mà con lại vẫn bị nhẹ cân đấy em ạ.
    • 4,847 Bài viết

• 2,369 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi nguyenquyen25 Xem bài viết
    Thật ra chỉ số cân nặng của thai nhi trong bụng khi Bác Sĩ khám cũng chưa hẳn là chính xác, chỉ là tính khoảng chừng bao nhiêu đấy thôi vì hồi có bầu trước khi sinh BS cân bé khoảng chừng 2,8 kg, dự kiến là bé nhỏ nhưng khi sinh bé được hơn 3,3kg đấy ạ. Các mom cũng đừng lo lắng quá, điều tiết ăn uống làm sao cho phù hợp là được. Ngoài ra trong quá trình mang thai các mẹ nên uống thêm sữa bầu Dielac Mama Gold để bổ sung thêm các dinh dưỡng cần thiết giúp thai nhi phát triển hoàn thiện hơn nhé.
    Đúng đó mẹ nhỉ,, nhiều khi siêu âm cũng không chính xác cân nặng của bé, nên mẹ cũng đứng quá lo lắng về cân nặng. Con sinh ra tầm 2.8kg đến 3.5kg là mức an toàn khỏe mạnh rồi. Bé đủ chất sinh ra sẽ phát triển mau lớn, sẻ con thay đổi từng ngày ý mà. Nên đừng lo ngày 2 cốc sữa bầu Dielac Mama Gold để bổ sung thêm các dinh dưỡng cần thiết giúp thai nhi phát triển hoàn thiện hơn mẹ nhé!
    • 3,507 Bài viết

• 2,230 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi my_thuan.. Xem bài viết
    Nếu mà ăn nhiều rau bổ sung nhiều chất xơ cũng tốt thế nhưng mà trong các thực phẩm giàu đạm như thịt, cá, tôm, cua, ... thì cũng phải ăn mà ăn vừa đủ thôi chứ ăn nhiều cũng không tốt, em thì hay ăn thịt bò, rồi cua đồng thì nấu canh, tôm thì ăn loại tôm đồng cho tự nhiên và giàu canxi nữa. Trong thời kỳ mang thai tránh ăn đồ nóng, rồi uống bia rượu, các chất kích thích không tốt cho mẹ mang thai và cả cho con nữa đó.
    Dĩ nhiên là lượng đạm là không thể thiếu cho mẹ bầu rồi, nên ăn cá nhiều vì đạm trong cá tốt mà lại có nhiều omega 3 tốt cho não bộ của con nữa. Mùa này nước nổi, mẹ nào ở miền tây là tha hồ ăn cá, cua nhe, vừa bổ sung được đạm vừa có thêm canxi. À mà các mẹ có ăn được cá hồi không? Sao mình không chịu nổi mùi cá ấy mà được biết là cá hồi tốt cho thai phụ lắm.
    • 5,736 Bài viết

• 5,559 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Dĩ nhiên là lượng đạm là không thể thiếu cho mẹ bầu rồi, nên ăn cá nhiều vì đạm trong cá tốt mà lại có nhiều omega 3 tốt cho não bộ của con nữa. Mùa này nước nổi, mẹ nào ở miền tây là tha hồ ăn cá, cua nhe, vừa bổ sung được đạm vừa có thêm canxi. À mà các mẹ có ăn được cá hồi không? Sao mình không chịu nổi mùi cá ấy mà được biết là cá hồi tốt cho thai phụ lắm.
    Chị chế biến món cá hồi theo nhiều cách khác nhau như là mình có thể rán chiên xù, rồi mình rán xong rim nước mắm với hành thơm lừng nè, em cũng ăn thường xuyên vì cá hồi chứa axít béo không no – có vai trò quan trọng trong quá trình sinh trưởng của tế bào não và hệ thần kinh. Thiếu chất này con người sẽ giảm trí nhớ, kém thông minh. Đặc biệt đối với trẻ nhỏ, DHA là một dưỡng chất vô cùng quan trọng và cần thiết để phát triển tế bào não.
    • 889 Bài viết

• 108 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Cá hồi hỗ trợ rất lớn trong quá trình phát triển não bộ của thai nhi nên việc bổ sung cá hồi trong chế độ ăn là vô cùng cần thiết đấy ạ. Nguồn DHA trong cá hồi cao. Tuy nhiên các mẹ bầu nên xem xét đến nồng độ thủy ngân có trong cá. Theo Cục Quản lý Thực phẩm và Dược phẩm Hoa Kỳ thì mẹ bầu chỉ nên bổ sung khoảng 300g cá hồi trong 1 tuần để tránh nhiễm độc thủy ngân nha các mẹ. Nhớ là làm cho sạch sẽ và nấu chín trước khi ăn nha. Ngoài ra các mẹ cũng có thể bổ sung nguồn DHA vượt trội từ sữa bầu Dielac Mama Gold nha.
    • 1,688 Bài viết

• 523 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi my_thuan.. Xem bài viết
    Chị chế biến món cá hồi theo nhiều cách khác nhau như là mình có thể rán chiên xù, rồi mình rán xong rim nước mắm với hành thơm lừng nè, em cũng ăn thường xuyên vì cá hồi chứa axít béo không no – có vai trò quan trọng trong quá trình sinh trưởng của tế bào não và hệ thần kinh. Thiếu chất này con người sẽ giảm trí nhớ, kém thông minh. Đặc biệt đối với trẻ nhỏ, DHA là một dưỡng chất vô cùng quan trọng và cần thiết để phát triển tế bào não.
    Cá hồi rất tốt cho mẹ bầu đúng đó mẹ, kể cả trẻ nhỏ hàng tuần nên cho ăn 1 đến 2 bữa cá hồi sẽ rất tốt. Mẹ bầu thì ăn đa dạng hơn chỉ cần tránh các chất cay nóng, kích thích, rượu, cà phê ,,, uống đủ nước và không được bỏ bữa, bữa sáng với bà bầu rất quan trọng nên dù thể nào cũng không được bỏ qua, nếu vội quá bạn ăn bánh cho mẹ bầu và làm cốc sữa Dielac Mama Gold cũng được.
    • 1,455 Bài viết

• 1,300 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Từ lúc mang bầu tới giờ mình rất tin tưởng vào sữa bầu Dielac Mama Gold. Lúc đầu mình cũng sợ uống sữa bầu thì mẹ lên cân nhiều nhưng thực tế không phải như thế. Các chất dinh dưỡng trong sữa bầu bổ sung cho cả mẹ và con. Mẹ thì cần thêm sắt và canxi, thai nhi thì cần DHA, axit folic... Vì thế việc uống sữa bầu đều đặn hàng ngày là việc các mẹ bầu nên tuân theo nha
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 728 Bài viết

• 289 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Hí, chị chủ top chắc mang thai lần đầu nên cũng có những bỡ ngỡ, rõ ràng là sữa bầu thì phải bổ sung dưỡng chất cho cả mẹ cả con chứ vào mỗi mẹ thì chắc chả mẹ nào dám uống, toàn mẹ sợ mập thôi ạ, hãi nhất là sau khi sinh mà không về lại được vóc dáng xưa ý
    • 415 Bài viết

• 76 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi MIMOZA001 Xem bài viết

Em thuộc tạng người gầy từ khi còn nhỏ, hồi bầu bì em cũng chăm uống sữa bầu giống mẹ nó lắm mà người em không tăng được là bao, tăng có hơn chục kí thôi nhưng con e sinh ra vẫn hơn 3 kí mẹ nó ạ.
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 438 Bài viết

• 144 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi huyenvienkhanh Xem bài viết
    Em thuộc tạng người gầy từ khi còn nhỏ, hồi bầu bì em cũng chăm uống sữa bầu giống mẹ nó lắm mà người em không tăng được là bao, tăng có hơn chục kí thôi nhưng con e sinh ra vẫn hơn 3 kí mẹ nó ạ.
    ui, bầu bì mà vẫn thon gọn không bị xồ xề là sướng nhất đấy mẹ ạ. Mẹ nó uống sữa gì mà vào mẹ ít vào con nhiều thế ạ?
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 1,327 Bài viết

• 1,001 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Khẩu phần ăn hàng ngày của mẹ nó như thế nào? Việc tăng cân có thể là do sữa bầu nhưng cũng có thể do mẹ nó ăn hơi nhiều thực phẩm nữa. Vậy bác sĩ nói thiếu cân vậy mẹ nó có hỏi cách khắc phục không?
  • Trang 1/5

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 5